quá trình làm lại bằng lái ...thành công...

SPL

Xe container
Tháng 5 này em đăng kiểm lại, tháng 9 này đổi bằng :(

Santa2008

Xe tải
Nhà cháu cũng mới đổi lại bằng do sơ suất để cái bằng trong quần rồi cho vào máy giặt :(( Thủ tục cũng đơn giản thôi các cụ ạ mất 150k ra GTVT làm cái giấy khám SK cân đo đong đếm máu nước tiểu chụp chiếu các kiểu :D mất tầm 1h..Sau đó cầm lên Cao Bá Quát (bằng cháu do Cục cấp) mang theo cái bằng cũ+HS gốc+CMT (Các cụ nhớ phô tô CMT nhé)..Cháu lên lúc 8h thì đợi khoảng 30p đến lượt chụp ảnh rồi cầm giấy hẹn 15 ngày là lấy bằng...Mà cháu lạ là nó thu cả HS gốc và cái bằng nát của cháu :((
Đến ngày trả ra cũng mất tầm 30p đợi đến lượt lấy bằng mới như cái thẻ ATM đút ví cực tiện ko sợ bị cong veo nhé các cụ ;))
Tổng thiệt hại cháu mất 150K khám+ 135k phí làm bằng+6k gửi xe 2 lượt là 291k ạ :D
Các cụ cứ chịu khó mất ít thời gian đi làm chứ đừng nhờ cò vì cháu thấy cũng đơn giản và nhanh lắm ạ..nhờ cò ông thầy dạy cháu bảo mất tầm 600k cơ ạ :(
Cụ "khám" qua cò hay sao mà 150K, giá 30K thôi mà?

dreamwater

Xe điện
Còn kinh nghiệm này nữa các cụ nhé. Theo quy định mới thì mỗi ng chỉ có 1 số GPLX. Thế nên đi làm mới GPLX, sẽ được hỏi mang cả bộ hồ sơ gốc hoặc GPLX của xe máy đi để in cùng lên 1 bằng lái. Cái này các cụ đừng có dại nhé. Cụ nào mà in cả A1 và bằng lxe oto lên cùng 1 giấy, nhỡ mà đi xe máy bị giữ GPLX là khỏi lái oto luôn đấy. Em cảnh báo các cụ đấy nhé

mai.thanh10

Xe container
Còn kinh nghiệm này nữa các cụ nhé. Theo quy định mới thì mỗi ng chỉ có 1 số GPLX. Thế nên đi làm mới GPLX, sẽ được hỏi mang cả bộ hồ sơ gốc hoặc GPLX của xe máy đi để in cùng lên 1 bằng lái. Cái này các cụ đừng có dại nhé. Cụ nào mà in cả A1 và bằng lxe oto lên cùng 1 giấy, nhỡ mà đi xe máy bị giữ GPLX là khỏi lái oto luôn đấy. Em cảnh báo các cụ đấy nhé
Em còn mỗi cái bằng A1, hồ sơ mất rồi nên cũng chả ghép được với B2 nhỉ.

thich_oto

Xe hơi
1. Các cụ bằng do Cục đường bộ cấp, lên thẳng Cục đường bộ đổi (Đường Tôn Thất Thuyết, gần bến xe Mỹ đình) 8h-15h ngày thường, sáng t7 8h-11h. 1 tuần lấy bằng (1 ảnh 3x4 dán vào đơn + Giấy KSK + phô tô CMT, Bằng lái + xuất trình CMT, bằng gốc đối chiếu). Lưu ý: Không cần hồ sơ gốc, đến nơi nhớ lấy số thứ tự, chụp ảnh tại chỗ nên các cụ ăn mặc đẹp.
2. Nếu các cụ bằng do Cục cấp, mà làm tại Sở GTVT (Phùng Hưng, hoặc Cao Bá Quát) thì 25 ngày nhé (vì họ phải xác minh).
3. Khi đổi bằng xuất trình bằng gốc rồi cắt góc, trả lại cho các cụ, nên các cụ yên tâm có thể giữ làm kỷ niệm nhé.
4. Khám sức khỏe em khám ở BV Công an 89 Lý thường kiệt. Hơi đắt 120k, nhưng cực chuyên nghiệp và nhanh. Nước tiểu, xét nghiệm máu, cân đo , thị lực. Tổng cộng mất khoảng 45 phút. Giấy KSK có hiệu lực trong vòng 12 tháng các cụ nhé. Khám xong cất két thoải mái, khi nào tiện chạy đi làm.
Vậy bằng nhà cháu do cục đường bộ cấp vẫn đổi ở sở được ạ! Thế mà trước giờ cứ tưởng do ai cấp thì chỉ đổi được ở đấy thôi thank cụ!

thugiang89

Xe hơi
vod cụ một cái, e cũng sắp phải đổi r!

findestroy

Xe hơi
Bằng của em vẫn còn thời hạn nhưng mà hồ sơ gốc bị sai số chứng minh thư và ngày sinh.

Có cụ nào biết phương án xử lý trường hợp này thế nào không ạ ????

findestroy

Xe hơi
Bằng của em vẫn còn thời hạn nhưng mà hồ sơ gốc bị sai số chứng minh thư và ngày sinh.

Có cụ nào biết phương án xử lý trường hợp này thế nào không ạ ????
Không có cụ nào biết ah, chán nhểy

Djokovic

Xe điện
Ơ thế Cao Bá Quát ko làm nữa hả cụ??:(

Djokovic

Xe điện

trungnd195

Xe tải
Cụ ơi, em vẫn còn bằng giờ muốn đổi bằng mới thì thời hạn bằng có tính là 10 năm trên bằng mới không cụ, bằng của em vưỡn còn hạn :D

trinhtrungthanh

Tháo bánh
Trước tiên em xin được gừi lời cảm ơn đến các cụ đã giúp đỡ tư vấn cho em trên chặng đường đi làm lại bằng lái B2.

Hôm nay, em đã đến Số 2 Phùng Hưng, Hà Đông ( cuối đường Nguyễn Trái, đối diện khách san Anh Quân).
Thủ tục rất đơn giản và nhanh. mất 15 phút cả đứng đợi.
Yêu cầu :
1 _Tờ khai xin cấp lại bằng + 1ảnh 3x4 ( mang ảnh đi đến đấy dán, tờ khai xin họ cho, hồ dán free )
2_ Hồ sơ gốc
3_ Giấy khám sức khỏe ( mẫu giấy của Sở GTVT, nếu cụ nào vừa thi mà mất thì lấy luôn tờ khám sức khỏe trong hồ sơ cho đỡ tốn nhé. Không có thì xin 1 kái mẫu.phóng xe mất 10 phút cả hỏi đường. Đến bệnh viên Hà Đông làm tờ giấy sức khỏe.Mất 37k giá tự làm. Em nóng vội lên thuê cò. Rút kinh nghiệm cho các cụ là chuẩn bị trước từ nhà hoặc tới đấy làm thì tự vào mà khám cho hạt dẻ. Như em thuê cò mà mình lại phải chay theo nó đến từng phòng 1 khám. đã thế đến phòng cuối cùng xin dấu viện trưởng. Bị ông ý chửi cho nhục lắm : mày là con trâu con bò ah, mà để cho thằng sâu mọt của XH nó dắt đi. Và em Phai đứng đọc nội quy.mất tiền rồi và đang cần lên em phải cố chịu xin mãi ông ý mới đóng giấu đấy.Thế lên cái này các cụ tự Quyết ĐỊnh nhế.
4_ bản sao CMT ( cầm theo CMT chính đi để đối chiếu nhé )
5_ Bằng là kiểu thẻ ATM nên Cụ nào muốn mình đẹp thì khi vào làm chỉnh trang trước.keke...

mất 10 phút đối chiếu và chụp ảnh la xong . cầm về kái giấy hẹn 30ngay + 1 tuần ( ko tính ngày nghỉ ). khi đi nhận bằng mới phải đóng tiền. giá niêm yết trên trang thông tin của Sở GTVT.

chúc cụ nào đi làm bằng và đổi bằng gặp nhiều thuận lợi...
( Trả bằng và đóng tiền cửa số 3. làm lại băng cửa số 2. đổi bằng cửa số 1 nhé )
Của cụ làm lại tất cả hết bao nhiêu vậy? Bác cho em biết hết bao xiền để em làm lại cho nó gọn nhẹ?

dichung

Xe máy
Website
dichungtaxi.com
Lưu ý các bác đổi hoặc cấp lại bằng nhé. check xem bằng của mình do sở GTVT hay cục đường bộ cấp. Mặc dù 2 cơ quan này có thể cấp lại bằng cho nhau nhưng phải mất thời gian xác minh. theo như em được biết là 25 ngày làm việc (cơ quan này gửi công văn đến cơ quan kia xin xác nhận, nếu 25 ngày không có trả lời thì họ trả lại hồ sơ, có trả lời ok thì họ mới tiến hành làm). Vậy nên đến đúng địa điểm cần đến (sở GTVT Hn thì ở 2 Phùng Hưng, Hà Đông còn Cục Đường bộ thì ở đường Tôn Thất thuyết - đối diện bến xe Mỹ Đình). Phí cấp lại GPLX là 135k. thủ tục như bác chủ đưa.

29A00252

Đi bộ
Của cụ làm lại tất cả hết bao nhiêu vậy? Bác cho em biết hết bao xiền để em làm lại cho nó gọn nhẹ?
Em thấy làm dịch vụ nhanh hơn, không phải chờ đợi cụ à, giá trọn gói là 500k, còn mềnh tự làm cũng đến 300k rùi.