quá trình làm lại bằng lái ...thành công...

29T_6977

Xe tải
cụ chủ đi làm lại bằng cùng chỗ với e. Nhưng e đang lo quá không biết là có làm lại được không vì bằng của e là bị công an Tuyên Quang giữ ạ. Sở GT cũng cho e cái giấy hẹn 40 ngày nhưng e sợ trong thời gian đó họ đi xác minh ạ. E lo quá. Có cụ nào biết giải thích hộ e quy trình cấp lại này với. Sao hẹn ngày lâu thế ạ
Vậy Thì cụ toi rồi ! Chắc chắn là họ sẽ đi xác Minh, có khi là cụ sẽ phải học lại và thi lại từ đầu đấy ! Những trường hợp gian dối như thế này ko chấp nhận cho đổi đâu, chứ ai cũng như cụ bị công an giữ bằng rồi đi làm lại bằng khác thì có mà loạn à

29T_6977

Xe tải
Cụ cho hỏi, đây là cụ đi làm lại bằng bị mất hả. Thế bây giờ đang có bằng kiểu cũ, có được đổi bằng mới này không hả cụ.
Bằng cũ nhưng vẫn còn thời gian sử dụng vẫn đổi đc, cụ lên cao Bá Quát chỉ Cần mang bằng lái CMT và 4 ảnh 3x4 + 600K,gặp cái ông hàng nước ở cổng người ta làm cho 12-15 ngày là lấy e vừa làm xong, lưu ý : Bác nào k muốn mất thời gian Thì làm theo cách này vì cuối năm rồi rất Đông người đi đổi bằng

sivibi

Xe tăng
Em cũng vừa làm thủ tục đổi bằng ở số 2 Phùng Hưng - Hà Đông. Em đến muộn phải đợi khoảng 1 tiếng mới đến lượt, trong khi đợi nghe các công bộc của dân chửi ghê quá, thái độ bố láo hết sức. Một phần cũng tại dân mình không thích ngồi ghế đợi mà cứ xô lên đứng ở quầy, nhưng dù sao cũng không thể chấp nhận được các thể loại vô văn hóa làm công chức. Năm nay em còn có 2 lần nữa phải va chạm với công bộc là lần đi đổi hộ chiếu hết hạn với lần đi nộp tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân. Lần nào về cũng bực mình, tóm lại nếu có điều kiện thì bỏ tiền cho cò làm giúp thì khỏi bị các đầy tớ chửi. Biết là làm thế thì tiêu cực càng trầm trọng nhưng em là ngừơi nóng tính mà tự đi làm thì hỏng hết mà lại rước bực vào người

Architects

Xe máy
Như hôm em đến .đi vào ngày thường, buổi chiều tầm 2h.( chẳng hiểu sao lại dễ tính ăn nói rất nhỏ nhe. đến chiu khó lấy số thứ tự.ngồi ghe đợi. lần lượt đến lượt mình . họ làm rất nhanh 15p em đã xong cả công ngồi đợi. Anh em cố găng tới những chỗ ntn chiu khó xếp hàng. ko chen lấn gây ức chế cho họ.sẽ ko phải chịu bực mình vào người đâu.

Architects

Xe máy
Như hôm em đến .đi vào ngày thường, buổi chiều tầm 2h.( chẳng hiểu sao lại dễ tính ăn nói rất nhỏ nhe. đến chiu khó lấy số thứ tự.ngồi ghe đợi. lần lượt đến lượt mình . họ làm rất nhanh 15p em đã xong cả công ngồi đợi. Anh em cố găng tới những chỗ ntn chiu khó xếp hàng. ko chen lấn gây ức chế cho họ.sẽ ko phải chịu bực mình vào người đâu.

Xe duyen

Xe buýt
Cụ gọi Nó dạy lái xe làm cho thì Thầy lấy giá đấy là đúng roài!!=))
chuẩn đấy tự làm nhanh và hạt dẻ. em Gọi thầy giậy lái xe làm cho. nó đòi 1500k. cú quá em tự làm luôn.keke

thich_oto

Xe hơi
Em học c500 ra bằng do cục đường bộ cấp giờ có đổi ở đây được không các cụ nhỉ? hay vẫn phải lên 106 thái thịnh.

kienvinh

Xe lăn
Tiện topic cho em hỏi ké:

- Bằng của em do bộ GTVT cấp (mấy lần đổi bằng đều làm ở Thái Thịnh) thế thì muốn đổi bằng mới kích cỡ thẻ ATM cho gọn thì ra đâu?
- Nếu đổi bằng đoàng hoàng thì họ có thu mất bằng cũ không, hay ta cứ khai mất rồi làm cái mới để giữ cái cũ lại làm kỷ niệm?

gandat

Xe tải
Cụ chủ là đổi bằng hay bị mất bằng thế ạ. E tính làm thêm cái nữa cho chắc không biết có được không nhỉ?

longvu

Xe tăng
Tiện topic cho em hỏi ké:

- Bằng của em do bộ GTVT cấp (mấy lần đổi bằng đều làm ở Thái Thịnh) thế thì muốn đổi bằng mới kích cỡ thẻ ATM cho gọn thì ra đâu?
- Nếu đổi bằng đoàng hoàng thì họ có thu mất bằng cũ không, hay ta cứ khai mất rồi làm cái mới để giữ cái cũ lại làm kỷ niệm?
- Bằng của em do bộ GTVT cấp (mấy lần đổi bằng đều làm ở Thái Thịnh) thế thì muốn đổi bằng mới kích cỡ thẻ ATM cho gọn thì ra đâu? Theo em thì vẫn là SGTVT cấp lại là tiện nhất
- Nếu đổi bằng đoàng hoàng thì họ có thu mất bằng cũ không, hay ta cứ khai mất rồi làm cái mới để giữ cái cũ lại làm kỷ niệm? Chả phải làm kỷ niệm đâu, nếu là em thì cứ báo mất để cấp lại, thủ tục loằng ngoẳng 1 tí nhưng có cái GPLX để sơ cua ;), trình tự các bước thế này bác nhé:
3. Người có giấy phép lái xe bị mất:
a) Còn thời hạn sử dụng và còn hồ sơ gốc, nếu bị mất trong các trường hợp thiên tai như bão lụt, động đất hoặc bị hoả hoạn, có xác nhận của chính quyền địa phương; bị cướp, trấn lột, mất trộm có xác nhận rõ vụ việc của cơ quan công an, cơ quan quản lý giấy phép lái xe không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý thì được xét cấp lại giấy phép lái xe. Ngoài các trường hợp bị mất trên, nếu không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, sau 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ hợp lệ theo quy định, được dự sát hạch lại lý thuyết để được cấp lại giấy phép lái xe;
b) Còn thời hạn sử dụng nhưng không còn hồ sơ gốc, có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch, không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, sau 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ hợp lệ theo quy định, được dự sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để được cấp lại giấy phép lái xe;
c) Quá thời hạn sử dụng và còn hồ sơ gốc, nếu không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, sau 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ hợp lệ theo quy định, được dự sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để được cấp lại giấy phép lái xe;
d) Quá thời hạn sử dụng và không còn hồ sơ gốc, có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch, nếu không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, sau 12 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ hợp lệ theo quy định, được dự sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để được cấp lại giấy phép lái xe.
Trích điều 43 tại thông tư 07/2009/TT-BGTVT
Còn đây là mẫu đơn:
PHỤ LỤC 29
MẪU ĐƠN ĐỀ NGHỊ ĐỔI GIẤY PHÉP LÁI XE
(Ban hành kèm theo Thông tư số 07/2009/TT-BGTVT ngày 19 tháng 6 năm 2009 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải)
CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
--------
ĐƠN ĐỀ NGHỊ ĐỔI GIẤY PHÉP LÁI XE

Kính gửi: Cục Đường bộ Việt Nam (Sở Giao thông vận tải...)

Tôi là:...........................................................Quốc tịch..........................................................................
Sinh ngày:.............tháng.........năm ........
Nguyên quán:........................................................................................................................................
Nơi đăng ký hộ khẩu thường trú: .........................................................................................................
Nơi cư trú:.............................................................................................................................................
Đơn vị công tác:....................................................................................................................................
Số CMND (hoặc hộ chiếu)......................cấp ngày.........tháng........năm..............................................
Nơi cấp:............Hiện đã có giấy phép lái xe hạng........số...........do.....................cấp ngày.........tháng...........năm...............
Đề nghị cho tôi được đổi giấy phép lái xe cơ giới đường bộ hạng......................................................
Lý do:.........................................................................................................................
Xin gửi kèm theo:
- 01 giấy chứng nhận sức khoẻ.
- 03 ảnh mầu cỡ 3x4.
- Bản photocopy giấy chứng minh nhân dân, giấy phép lái xe sắp hết hạn.
- Hồ sơ gốc lái xe.
Tôi xin cam đoan những điều ghi trên đây là đúng sự thật, nếu sai tôi xin hoàn toàn chịu trách nhiệm.

XÁC NHẬN CỦA CƠ QUAN CHỦ QUẢN
HOẶC CHÍNH QUYỀN ĐỊA PHƯƠNG
(Ký tên, đóng dấu) ........., ngày......tháng.....năm20....
NGƯỜI LÀM ĐƠN
(Ký và ghi rõ họ và tên)

Chỉnh sửa cuối:

nkduy1102

Xe đạp
Oánh dấu cái để hôm này đi làm lại, cám ơn cụ chủ thớt nhé

Việt Phong

Xe tải
các cụ cho e hỏi, lần trước e lấy bằng ở hải phòng, h muốn cấp lại ở hà nội thì thủ tục thế nào ạ
Hiện tại cụ có thể đổi bằng ở đâu cũng được.
Tuần trước em cũng như cụ định lên Tuyên Quang đổi lại vì hết hạn, tuy nhiên lang thang google thấy thông tư 15 của Bộ GTVT thế là ra Cao Bá Quát làm thủ tục đổi luôn. Mỗi tội quá đông em lấy ticket số 1115 mà đầu giờ chiều mới tới số 1050 chờ mất 3h
sau 30 ngày chờ xác minh sẽ xong

duongducdinh

Xe buýt
cụ chủ cho e hỏi là nếu đổi lại bằng để lấy cái bằng kiểu như thẻ atm thì mất bao nhiêu còn cấp lại thì mất bao nhiêu vậy?

Mrtuan.hnvn

Xe hơi
Em có bằng B2 theo hộ khẩu ở quê được chưa đầy tháng, tuần rồi vừa đổi hộ khẩu muốn đổi lại có được không các cụ?
Được chứ cụ. Thủ tục ý như cụ ở trên thôi ạh. Cần hỏi gì Inbox em chỉ cụ. E ở Cao Bá Quạt ợ. Ko phải cò nhé. Chỉ hướng dẫn lấy VOdka thôi nhé.

Mrtuan.hnvn

Xe hơi
Hiện tại cụ có thể đổi bằng ở đâu cũng được.
Tuần trước em cũng như cụ định lên Tuyên Quang đổi lại vì hết hạn, tuy nhiên lang thang google thấy thông tư 15 của Bộ GTVT thế là ra Cao Bá Quát làm thủ tục đổi luôn. Mỗi tội quá đông em lấy ticket số 1115 mà đầu giờ chiều mới tới số 1050 chờ mất 3h
sau 30 ngày chờ xác minh sẽ xong
Nhưng phải có hộ khẩu HN thì mới được đổi cụ nhé. Tránh nhầm lẫn.

Mrtuan.hnvn

Xe hơi
cụ chủ cho e hỏi là nếu đổi lại bằng để lấy cái bằng kiểu như thẻ atm thì mất bao nhiêu còn cấp lại thì mất bao nhiêu vậy?
Đổi hay cấp lại thì đều 135k tiền bằng. Có thể cho A1 và B2 chung 1 thẻ. Ngoài ra cụ mất thêm tiền giấy khám sức khỏe nữa thôi. Giấy khám theo em mất tầm 100k mua luôn. Ko phải đi từng phòng như cụ chủ.

phamdung184

Xe hơi
chưa mất bằng,khai mất zui làm thêm cái nua đuoc khog các bác nhỉ