quá trình làm lại bằng lái ...thành công...

superdrives

Xe điện
Trước tiên em xin được gừi lời cảm ơn đến các cụ đã giúp đỡ tư vấn cho em trên chặng đường đi làm lại bằng lái B2.

Hôm nay, em đã đến Số 2 Phùng Hưng, Hà Đông ( cuối đường Nguyễn Trái, đối diện khách san Anh Quân).
Thủ tục rất đơn giản và nhanh. mất 15 phút cả đứng đợi.
Yêu cầu :
1 _Tờ khai xin cấp lại bằng + 1ảnh 3x4 ( mang ảnh đi đến đấy dán, tờ khai xin họ cho, hồ dán free )
2_ Hồ sơ gốc
3_ Giấy khám sức khỏe ( mẫu giấy của Sở GTVT, nếu cụ nào vừa thi mà mất thì lấy luôn tờ khám sức khỏe trong hồ sơ cho đỡ tốn nhé. Không có thì xin 1 kái mẫu.phóng xe mất 10 phút cả hỏi đường. Đến bệnh viên Hà Đông làm tờ giấy sức khỏe.Mất 37k giá tự làm. Em nóng vội lên thuê cò. Rút kinh nghiệm cho các cụ là chuẩn bị trước từ nhà hoặc tới đấy làm thì tự vào mà khám cho hạt dẻ. Như em thuê cò mà mình lại phải chay theo nó đến từng phòng 1 khám. đã thế đến phòng cuối cùng xin dấu viện trưởng. Bị ông ý chửi cho nhục lắm : mày là con trâu con bò ah, mà để cho thằng sâu mọt của XH nó dắt đi. Và em Phai đứng đọc nội quy.mất tiền rồi và đang cần lên em phải cố chịu xin mãi ông ý mới đóng giấu đấy.Thế lên cái này các cụ tự Quyết ĐỊnh nhế.
4_ bản sao CMT ( cầm theo CMT chính đi để đối chiếu nhé )
5_ Bằng là kiểu thẻ ATM nên Cụ nào muốn mình đẹp thì khi vào làm chỉnh trang trước.keke...

mất 10 phút đối chiếu và chụp ảnh la xong . cầm về kái giấy hẹn 30ngay + 1 tuần ( ko tính ngày nghỉ ). khi đi nhận bằng mới phải đóng tiền. giá niêm yết trên trang thông tin của Sở GTVT.

chúc cụ nào đi làm bằng và đổi bằng gặp nhiều thuận lợi...
( Trả bằng và đóng tiền cửa số 3. làm lại băng cửa số 2. đổi bằng cửa số 1 nhé )
Thế 30 ngày ko có bằng thì lái xe bằng cái gì hả cụ ơi?

TONGIA

Xe lừa
Đang xài bằng giấy muốn đổi sang plastic thì làm thế nào cụ chủ?

Dungha

Xe điện
Bằng cũ nhưng vẫn còn thời gian sử dụng vẫn đổi đc, cụ lên cao Bá Quát chỉ Cần mang bằng lái CMT và 4 ảnh 3x4 + 600K,gặp cái ông hàng nước ở cổng người ta làm cho 12-15 ngày là lấy e vừa làm xong, lưu ý : Bác nào k muốn mất thời gian Thì làm theo cách này vì cuối năm rồi rất Đông người đi đổi bằng
Sao em làm cách đây 2 năm là 300k và 7 ngày. Không phải ông hàng nước mà là dàng dán xe máy.

AudiWatches

Xe đạp
Cám ơn cụ vì thông tin hữu ích nhé, bằng em cũng sắp hết hạn rồi cbi phải đi làm lại mà chưa biết giấy tờ lằng nhằng ra sao may có cụ pót thớt này lên

Architects

Xe máy
Mong muốn của em lập thớt này chỉ mong các cụ đổi bằng và mất bằng. bt phương hướng mà đi làm các thủ tục cho thuận tiện ko mất thời gian.chúc các cụ đang có ý định và sắp có ý định... gặp nhiều thuận lợi..

Architects

Xe máy
làm bằng qua cò thì cũng mất thời gian xác minh. tư làm coi như tháng đó đi Xe máy.tích kiệm ra kha khá tiền đó....hehe

quanduc

Xe buýt
Năm ngoái em cũng đổi bằng, em thấy thời gian cũng nhanh, chỉ mất khoảng 2h bao gồm cả chờ đợi.

dangphuong

Xe buýt
cụ nào có mối làm giấy khám sk ko nhỉ :))
cháu ngại đi khám lắm :D
bằng của nhà cháu lại ở cục đường bộ nữa chứ .
Hôm nào rảnh chạy qua đấy xem có cò vạc gì ko vậy.

SuperLinh

Xe tải
Trước tiên em xin được gừi lời cảm ơn đến các cụ đã giúp đỡ tư vấn cho em trên chặng đường đi làm lại bằng lái B2.

Hôm nay, em đã đến Số 2 Phùng Hưng, Hà Đông ( cuối đường Nguyễn Trái, đối diện khách san Anh Quân).
Yêu cầu :
1 _Tờ khai xin cấp lại bằng + 1ảnh 3x4 ( mang ảnh đi đến đấy dán, tờ khai xin họ cho, hồ dán free )
2_ Hồ sơ gốc
3_ Giấy khám sức khỏe ( mẫu giấy của Sở GTVT, nếu cụ nào vừa thi mà mất thì lấy luôn tờ khám sức khỏe trong hồ sơ cho đỡ tốn nhé. Không có thì xin 1 kái mẫu.phóng xe mất 10 phút cả hỏi đường. Đến bệnh viên Hà Đông làm tờ giấy sức khỏe.Mất 37k giá tự làm. Em nóng vội lên thuê cò. Rút kinh nghiệm cho các cụ là chuẩn bị trước từ nhà hoặc tới đấy làm thì tự vào mà khám cho hạt dẻ. Như em thuê cò mà mình lại phải chay theo nó đến từng phòng 1 khám. đã thế đến phòng cuối cùng xin dấu viện trưởng. Bị ông ý chửi cho nhục lắm : mày là con trâu con bò ah, mà để cho thằng sâu mọt của XH nó dắt đi. Và em Phai đứng đọc nội quy.mất tiền rồi và đang cần lên em phải cố chịu xin mãi ông ý mới đóng giấu đấy.Thế lên cái này các cụ tự Quyết ĐỊnh nhế.
5_ Bằng là kiểu thẻ ATM nên Cụ nào muốn mình đẹp thì khi vào làm chỉnh trang trước.keke...

mất 10 phút đối chiếu và chụp ảnh la xong . cầm về kái giấy hẹn 30ngay + 1 tuần ( ko tính ngày nghỉ ). khi đi nhận bằng mới phải đóng tiền. giá niêm yết trên trang thông tin của Sở GTVT.

( Trả bằng và đóng tiền cửa số 3. làm lại băng cửa số 2. đổi bằng cửa số 1 nhé )
CẢm ơn cụ nhé. thông tin hữu ích quá

buicongchuc

Xe ba gác

Yêu cầu :
2_ Hồ sơ gốc

Em rót vodka mời cụ rồi nhé, nhưng cụ nhớ chuyển ly đó cho ông Viện trưởng hộ em. Cảm ơn cụ đã truyền lại kinh nghiệm cho ae OF!

kienvinh

Xe lăn
Bằng A1 cũng được đổi sang plastic luôn các cụ nhể?

Em đọc thông tư thì thấy không quy định rõ hạng bằng ABC gì, chắc là được thôi nhưng muốn hỏi xem có cụ nào đã đổi bằng giấy A1 lấy bằng plastic A1 chưa.

P.S. Em hỏi thêm câu ngoài "chuyên môn" nhưng cũng có thể nhiều người quan tâm, đó là địa điểm số 2 Phùng Hưng, Hà Đông có thể đỗ xe 4B không (thu tiền hoặc miễn phí)?

Chỉnh sửa cuối:

PhamDucThanh

Xe hơi
Em vừa làm xong.. Gặp bố già ở hàng chè đá trước cổng đưa hồ sơ gốc + ảnh 3x4 + 6 lít đợi 15 ngày là lấy

laceti.se

Xe buýt
Em thấy đổi bằng có gì đâu mà các cụ cứ phải thuê cò vạc, mất tiền còn ăn chửi.
Quan trọng nhất là cái giấy khám sức khỏe dấu tròn, nhớ ghi rõ "Đủ sức khỏe lái xe ô tô B2". (hôm nọ em đổi có cụ ghi là B1, xong tự sửa B2, bị yêu cầu về lấy dấu giáp lai bệnh viện vào chỗ sửa đó).
Các thủ tục còn lại lấy số, đợi, chẳng vất vả gì cả. Mọi người đi đổi ai cũng đẹp khỏe, lịch sự. 30 phút xong. Chụp ảnh trực tiếp tại nơi đổi để lấy thẻ nhựa ATM.
Nhiều cụ cứ tưởng khó khăn sách nhiễu, lại nhờ cò vạc. Vừa mất tiền, mình đang đúng lại thành sai!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thành công nhưng mất ít tiền cho cò ???

laceti.se

Xe buýt
1. Các cụ bằng do Cục đường bộ cấp, lên thẳng Cục đường bộ đổi (Đường Tôn Thất Thuyết, gần bến xe Mỹ đình) 8h-15h ngày thường, sáng t7 8h-11h. 1 tuần lấy bằng (1 ảnh 3x4 dán vào đơn + Giấy KSK + phô tô CMT, Bằng lái + xuất trình CMT, bằng gốc đối chiếu). Lưu ý: Không cần hồ sơ gốc, đến nơi nhớ lấy số thứ tự, chụp ảnh tại chỗ nên các cụ ăn mặc đẹp.
2. Nếu các cụ bằng do Cục cấp, mà làm tại Sở GTVT (Phùng Hưng, hoặc Cao Bá Quát) thì 25 ngày nhé (vì họ phải xác minh).
3. Khi đổi bằng xuất trình bằng gốc rồi cắt góc, trả lại cho các cụ, nên các cụ yên tâm có thể giữ làm kỷ niệm nhé.
4. Khám sức khỏe em khám ở BV Công an 89 Lý thường kiệt. Hơi đắt 120k, nhưng cực chuyên nghiệp và nhanh. Nước tiểu, xét nghiệm máu, cân đo , thị lực. Tổng cộng mất khoảng 45 phút. Giấy KSK có hiệu lực trong vòng 12 tháng các cụ nhé. Khám xong cất két thoải mái, khi nào tiện chạy đi làm.

jerrycloes

Xe máy
giờ cấp lại bằng thẻ kiểu ATM chưa nhỉ :D

Spacy 125

Xe máy
Nhà cháu cũng mới đổi lại bằng do sơ suất để cái bằng trong quần rồi cho vào máy giặt :(( Thủ tục cũng đơn giản thôi các cụ ạ mất 150k ra GTVT làm cái giấy khám SK cân đo đong đếm máu nước tiểu chụp chiếu các kiểu :D mất tầm 1h..Sau đó cầm lên Cao Bá Quát (bằng cháu do Cục cấp) mang theo cái bằng cũ+HS gốc+CMT (Các cụ nhớ phô tô CMT nhé)..Cháu lên lúc 8h thì đợi khoảng 30p đến lượt chụp ảnh rồi cầm giấy hẹn 15 ngày là lấy bằng...Mà cháu lạ là nó thu cả HS gốc và cái bằng nát của cháu :((
Đến ngày trả ra cũng mất tầm 30p đợi đến lượt lấy bằng mới như cái thẻ ATM đút ví cực tiện ko sợ bị cong veo nhé các cụ ;))
Tổng thiệt hại cháu mất 150K khám+ 135k phí làm bằng+6k gửi xe 2 lượt là 291k ạ :D
Các cụ cứ chịu khó mất ít thời gian đi làm chứ đừng nhờ cò vì cháu thấy cũng đơn giản và nhanh lắm ạ..nhờ cò ông thầy dạy cháu bảo mất tầm 600k cơ ạ :(

Cua2012

Xe hơi
E vừa đổi xong. Hôm lên đổi đông quá cuối năm nhiều việc không đợi được. E ra 16A Cao Bá Quát làm dịch vụ đưa 3 ảnh 3x4, bằng lái xe và pho tô hộ khẩu, cmt còn hồ sơ gốc cầm về. 10 ngày sau nhận bằng tổng thiệt hại 600k.