[Funland] Quá trình khởi nghiệp của anh Vượng ở U qua lời kể của thị trưởng Kharcov

superPDP

Xe điện
Đ là Đ độc quyền không cho dân bầu, Đ đẻ ra chính phủ điều hành mà lỗi phải gì lại đổ hết cho dân là thế éo nào thế bác
Cp cũng chả dám rớ vào cần lao VN :)) vớ vỉn là lật kèo như chơi nên những cái để thoả mãn thói tham lam của cần lao thì Đ thò ra tí để bảo vệ cái niêu của Đ =)))

Cartoner

Xe điện
Giờ ai cũng tung hô anh V, em lại nhớ 2006-2009 tung hô anh Đào Nguyên Đức. Các cụ có biết ngân hàng giờ sợ anh Đức thế nào ko? Vâng, ngân hàng còn sợ anh V hơn thế đó ah.
Các cụ nào làm thầu phụ của anh chắc biết tiến độ thanh toán ah.
Các cụ nào phản đối Vinschool chắc biết phố Thuyền Quang mát ah.
Em cũng vinh dự tham gia nhỏ trong chuỗi cung ứng của anh thì được biết quản trị cũng bình thường ah.
Mà quản trị bình thường tất là có lỗ hổng, nhất là khi anh đầu tư dàn trải. mảng duy nhất anh làm có lãi có lẽ là Bds và nghỉ dưỡng, còn lại các cụ kinh doanh tự biết hệ thống Vinmart có lãi ko? Làm ô tô và điện thoại có đi đến kết quả cuối cùng ko? Nokia nó tập trung 1 sản phẩm và bá chủ 1 thời mà giờ cũng ngắc ngoải.
Tại sao anh cứ phải đẻ dự án liên tục ah, vì anh cần vay ngân hàng.
Cho nên các cụ cứ bình tĩnh mà chiêm nghiệm. Đời cho mỗi người một số phận. Hãy khoan tung hô là Triump của Việt Nam kẻo nước ngoài nó bịt miệng nó cuời ah.
Cụ sống mà lại sợ bọn nước ngoài nó cười? Bọn nước ngoài là cái đ.éo gì ở đất nước này chứ.
Em thấy Mr Vượng có chết, có tù hay gì gì thì những công trình ông ấy để lại cũng không biến mất. Đó là cái được cho đất nước.

nicholas1618

Xe điện
Giờ ai cũng tung hô anh V, em lại nhớ 2006-2009 tung hô anh Đào Nguyên Đức. Các cụ có biết ngân hàng giờ sợ anh Đức thế nào ko? Vâng, ngân hàng còn sợ anh V hơn thế đó ah.
Các cụ nào làm thầu phụ của anh chắc biết tiến độ thanh toán ah.
Các cụ nào phản đối Vinschool chắc biết phố Thuyền Quang mát ah.
Em cũng vinh dự tham gia nhỏ trong chuỗi cung ứng của anh thì được biết quản trị cũng bình thường ah.
Mà quản trị bình thường tất là có lỗ hổng, nhất là khi anh đầu tư dàn trải. mảng duy nhất anh làm có lãi có lẽ là Bds và nghỉ dưỡng, còn lại các cụ kinh doanh tự biết hệ thống Vinmart có lãi ko? Làm ô tô và điện thoại có đi đến kết quả cuối cùng ko? Nokia nó tập trung 1 sản phẩm và bá chủ 1 thời mà giờ cũng ngắc ngoải.
Tại sao anh cứ phải đẻ dự án liên tục ah, vì anh cần vay ngân hàng.
Cho nên các cụ cứ bình tĩnh mà chiêm nghiệm. Đời cho mỗi người một số phận. Hãy khoan tung hô là Triump của Việt Nam kẻo nước ngoài nó bịt miệng nó cuời ah.
Vin Mart lãi lòi, mart+ thì có thể lỗ do giai đoạn tăng trưởng.

DVG

Xe điện
Thời thế tạo anh hùng, ấy là khi thành công.
Đục nước béo cò, ấy là khi biết lợi dụng thời thế.
Các cụ xưa đúc kết rồi :))

Altis 2011

Xe điện
Vin Mart lãi lòi, mart+ thì có thể lỗ do giai đoạn tăng trưởng.
Bạn đã bao giờ ngồi tính1 cửa hàng Vinmart xem chi phí cơ bản 1 tháng thế nào chưa?
Bạn có biết lợi nhuận của khối bán lẻ khoảng bao nhiêu %? Doanh thu 1 cửa hàng Vinmart+ bao nhiêu không?
Hôm nào uống trà đá, đếm khách Vinmart ròii tính nhé.
Chẳng qua thị trường bán lẻ Việt nam đang bùng nổ, các đại gia nc ngoài nhẩy vào nên anh V phải tung ra cố phủ thị trường. Tuy nhiên, ngành bán lẻ mà quản trị ko tốt thì còn lâu mới hoà.

scorp8x

Xe container
VM nhìn là biết lỗ rồi, chưa kể quá nhiều đối thủ khủng long nhưng đánh giá khách quan thì khá thành công đến lúc này & có tuơng lai hơn nhiều cái đang dãy đành đạch khác :) vinpro, vinds, vinlink...
Bạn đã bao giờ ngồi tính1 cửa hàng Vinmart xem chi phí cơ bản 1 tháng thế nào chưa?
Bạn có biết lợi nhuận của khối bán lẻ khoảng bao nhiêu %? Doanh thu 1 cửa hàng Vinmart+ bao nhiêu không?
Hôm nào uống trà đá, đếm khách Vinmart ròii tính nhé.
Chẳng qua thị trường bán lẻ Việt nam đang bùng nổ, các đại gia nc ngoài nhẩy vào nên anh V phải tung ra cố phủ thị trường. Tuy nhiên, ngành bán lẻ mà quản trị ko tốt thì còn lâu mới hoà.

maihuu

Xe tải
CP không dám rớ dân vào nên dân VN mình mới phải gánh thuế trực thu và gián thu thuộc hàng cao nhất châu Á

Cp cũng chả dám rớ vào cần lao VN :)) vớ vỉn là lật kèo như chơi nên những cái để thoả mãn thói tham lam của cần lao thì Đ thò ra tí để bảo vệ cái niêu của Đ =)))

ql18c

Xe máy
Anh ấy vẫn kín vậy, bài này báo nc ngoài pv ông thị trưởng ở bên U.
Em thấy nhiều doanh nhân ở Vn họ kín tiếng, không hẳn là họ khiêm tốn mà do cách nhìn lệch lạc, phiến diện, mồm miệng xã hội với doanh nhân nhiều khi ác nghiệt lắm. Điều ng ta làm đc thì ko thừa nhận nhưng cứ hở ra tý gì thì chửi lấy chửi để , mất gì mà không chửi.
ko hở ra cũng bới cho ra hoặc bịa cho ra rồi bâu vào chưởi..=))

ql18c

Xe máy
1 triệu người khâm phục thì chỉ vài người nói ra, 100 thằng không phục thì 99 thằng auto chửi... tâm lý của con người khi bức xúc dù chỉ là 1 chuyện cỏn con cũng muốn phát tiết ra, còn vui vẻ hài lòng phải chuyện lớn hoặc cực kì tâm đắc người ta mới chia sẻ..ko thì chỉ tự gắm nhấm thoai. cho nên trên nầy người bênh có vẻ ít hơn người chửi a vượng. Âu cũng là cái liễn...

doantran12345

Xe máy
VM nhìn là biết lỗ rồi, chưa kể quá nhiều đối thủ khủng long nhưng đánh giá khách quan thì khá thành công đến lúc này & có tuơng lai hơn nhiều cái đang dãy đành đạch khác :) vinpro, vinds, vinlink...
Đúng rồi cụ, nhiều ng cứ nhìn bảo a V làm mỗi bds lãi, còn lại sml hết, điều đó đúng. Nhưng phải nhìn vào cái hệ sinh thái, chuỗi giá trị tài sản mà nó tạo ra, kể cả vincommerce, vinpearl, vinschool, vinmec ....đều lỗ sml khi nhìn vào hoạt động cốt lõi nhưng nếu a ấy chỉ cần ngỏ ý bán hoặc bán 1 phần cổ phần cho tây ở các chuỗi này là ngập mồm rồi, tây rất nhiều tiền nhưng ko làm dc như thế và nhìn thì thèm nhỏ dãi, nhìn vinhome lên sàn là ví dụ..., và a V sẽ lần lượt làm như thế.

plink

Xe hơi
Đúng rồi cụ, nhiều ng cứ nhìn bảo a V làm mỗi bds lãi, còn lại sml hết, điều đó đúng. Nhưng phải nhìn vào cái hệ sinh thái, chuỗi giá trị tài sản mà nó tạo ra, kể cả vincommerce, vinpearl, vinschool, vinmec ....đều lỗ sml khi nhìn vào hoạt động cốt lõi nhưng nếu a ấy chỉ cần ngỏ ý bán hoặc bán 1 phần cổ phần cho tây ở các chuỗi này là ngập mồm rồi, tây rất nhiều tiền nhưng ko làm dc như thế và nhìn thì thèm nhỏ dãi, nhìn vinhome lên sàn là ví dụ..., và a V sẽ lần lượt làm như thế.
Cụ nói chuẩn đét. Rất nhiều mảng của Vin có lãi rồi cụ ạ. Vinhome, Vinretail, vinschool..
Bài báo này được đưa tin ở Ukraina. Cũng là 1 chiến lược Pr của anh Vova để chuẩn bị đưa Xe và ĐT vào thị trường Ukraina. Em thấy các cụ cứ auto chửi nhưng tầm nhìn so với anh Vova thì đúng không quá đầu gối anh ấy.

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
" Con ơi, k ộng xản nó không thích người giàu đâu, còn làm từ từ thôi, làm thấp thôi, xây hai tháp cao như thế nó ghét lắm đấy..."

Patriots

Xe lăn
Jeff Bezos, Larry Ellison, Larry Page...
Vâng ở Mẽo có ccc ấy mà mua đất với chuyển đổi mục đích sử dụng dưới giá thị trường và làm giàu bằng chính sách địa tô nên nó phải làm cách khác

fingerprint

Xe tải
Vâng ở Mẽo có ccc ấy mà mua đất với chuyển đổi mục đích sử dụng dưới giá thị trường và làm giàu bằng chính sách địa tô nên nó phải làm cách khác
Kể cả có lấy đất cho mục đích quốc phòng thì chúng nó cũng đền khẳm luôn để chủ đất tự nguyện bỏ quyền sở hữu thay vì phải cưỡng chế (kể cả cưỡng nó vẫn đền đúng giá TT). Còn ở VN thì chẹp chẹp

manhn72

Xe tải
Giầu là nể rồi. Em còn đang mong bác ý làm xe bán loanh quanh đôi trăm như mấy bác con buôn nhập về khai hải quan. Nhung chắc không có.

sakai_yo

Xe lăn
VM của a V bán đắt hơn các loại siêu thị khác như BigC mà vẫn lỗ ạ. E là mợ, đi các loại siêu thị rồi và cũng tương đối nhớ giá các mặt hàng thiết yếu thì thấy VM đắt nhất ạ. Từ sữa, bánh, giấy vs, v.v

tieunhupha

Xe điện
VM của a V bán đắt hơn các loại siêu thị khác như BigC mà vẫn lỗ ạ. E là mợ, đi các loại siêu thị rồi và cũng tương đối nhớ giá các mặt hàng thiết yếu thì thấy VM đắt nhất ạ. Từ sữa, bánh, giấy vs, v.v
Em chưa thấy cái VM nào vừa bẩn vừa lộn xộn như Big C mợ ạ. Mà như vậy chi phí quản lý cho VM có thể cao hơn Big C nên chưa tính đến nguồn gốc hàng hóa thì chi phí cho VM cũng cao hơn Big C rồi.