[Funland] Quá trình khởi nghiệp của anh Vượng ở U qua lời kể của thị trưởng Kharcov

cirrus

Xe tải
Em ngày xưa bán ở dãy 17 chợ 2000..cụ làm ở chợ nào?chợ vòm sập cháu về..đần 1 cái là lúc đó ở lại thì kiếm 1 mớ.về 2013 mới sang..làm phì phèng đến 2015 về VN vào nhà nước ủ mưu cụ ạ
nhà cháu bán ở dãy 7 chợ KT. Nhà cháu về trước khi sập chợ mấy năm, tình hình sau này cháu không rõ cơ mà nghe kể thì thấy càng ngày càng khó kiếm hơn thì phải :) . Nhưng an ninh thì tốt hơn thời kỳ trước ^^. cháu thi thoảng còn ngủ mê giật hết cả mình vì mơ thấy omon với cả đầu trọc =))

linhocvit

Xe tăng
nhà cháu bán ở dãy 7 chợ KT. Nhà cháu về trước khi sập chợ mấy năm, tình hình sau này cháu không rõ cơ mà nghe kể thì thấy càng ngày càng khó kiếm hơn thì phải :) . Nhưng an ninh thì tốt hơn thời kỳ trước ^^. cháu thi thoảng còn ngủ mê giật hết cả mình vì mơ thấy omon với cả đầu trọc =))
Vậy là cụ về sớm..2009 bùm chợ thì e về.2012 e lại sang ..giờ thì trốn ở nhà rồi

maihuu

Xe tải
Đ là Đ độc quyền không cho dân bầu, Đ đẻ ra chính phủ điều hành mà lỗi phải gì lại đổ hết cho dân là thế éo nào thế bác

Các cụ so sánh hạ tầng, nhà cao tầng của HN với Seoul em thấy hài x tả, Seoul nó làm đc vì ý thức của dân nó không giống dân mình, giao thông công cộng của nó phát triển. Giờ bảo các cụ bỏ 2 bánh với 4 bánh nhảy lên BRT các cụ có bỏ không? 10 cụ chắc 9 cụ trả lời tao mua xe tao phải đi chứ, đấy là suy nghĩ ích kỷ chỉ cho bản thân mình chứ không phải cho toàn xã hội mà đòi người khác phải thay đổi

uran

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho hỏi sao lại gọi là Mr Vượng vova?

One-77

Xe cút kít
Nói thật tôi ưng nhất cái tên anh này đặt cho sản phẩm ở U là MIVINA - mì việt nam. Tinh thần tự tôn dân tộc cao, vậy là ưng.
Thời đó mốt đặt tên như vậy cụ ạ. Như kiểu Casuvina, Vinataba, Lilama....

Sắn phệ

Xe buýt
CHữ "nhật" có thể viết là : chỉ là chạy ngựa trạm đưa thư ;))
Còn đọc lướt thì thời đó đầy anh lấy nhà máy xe tăng, máy kéo ...đi làm mì làm bánh, kho chứa hàng. Nhưng mà mỗi anh giầu là sao.
Muốn biết, có khi phải hỏi mấy ông Do thái ;))

Chữ cụ viết chuẩn không ạ. Thằng con em tuổi ngựa mà tên nó lại là Nhật Nguyên. Không hiểu sau nó thế nào thành thằng lái ngựa bỏ mẹ

Kurumasuki

Xe container
Anh V làm rất chuyên nghiệp nên nhiều người làm cho anh quen kiểu VN à ơi bị văng ra rất cay nhưng vẫn phải thừa nhận anh đúng.
Việc anh lách vào các kẽ hở để làm tuy rất thông minh, nhưng cũng tạo ra sự kém bền vững.
Biết đâu sau này, anh lại chọn Kharkov là nơi rửa tay chậu vàng.

agrimeco

Xe lăn
Các cụ cho hỏi sao lại gọi là Mr Vượng vova?
Cụ này đợi trận Nga hay sao mà thức khuya đào mộ lên thế:D đây là cách gọi tên thân mật của người Nga thường lấy theo chữ cái đầu tiên của tên. V sẽ là Vova, X là Xaxa, K là Kolia...:)

Láu

Xe điện
Em thì lại nghĩ Nông nghiệp mới được chứ ạ. Đất nước ta 90% là nông nghiệp, tuy nhiên hiệu quả chưa tương xứng với tiềm năng. Chỉ cần khai thác chuẩn thì cực tốt.
Cụ nói đúng ạ, nước ta thế mạnh là nông nghiệp

meomun346

Xe container
Em đồng ý với cụ về quan điểm này! Em chỉ mong có Doanh nghiệp nào của Việt Nam mang USD từ nước ngoài về.
Hôm nay em vừa coi TV. 3 tỉ phú hàng đầu thế giới đều là dân công nghệ (Mac Ju cơ bấc, Bin gate, rồi ông nào nữa em quên), chứ ko có ông nào đầu tư BĐS.

matran241091

Xe tăng
Hôm nay em vừa coi TV. 3 tỉ phú hàng đầu thế giới đều là dân công nghệ (Mac Ju cơ bấc, Bin gate, rồi ông nào nữa em quên), chứ ko có ông nào đầu tư BĐS.
Chả liên quan mấy
Thằng mafia Mexico hồi trước đưng đầu suốt

Bèo Bọt

Xe tăng
Cụ này đợi trận Nga hay sao mà thức khuya đào mộ lên thế:D đây là cách gọi tên thân mật của người Nga thường lấy theo chữ cái đầu tiên của tên. V sẽ là Vova, X là Xaxa, K là Kolia...:)
theo cách nói của cụ thì tên thật mật của nick cháu là Baba à

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Bây giờ có 3 tỷ phú. Mình nghèo chứng tỏ là ngu dốt, lười biếng... Và vô số lý do chửi xã hội.
Còn bạn, lý do bạn nghèo là gì?

Altis 2011

Xe điện
Giờ ai cũng tung hô anh V, em lại nhớ 2006-2009 tung hô anh Đào Nguyên Đức. Các cụ có biết ngân hàng giờ sợ anh Đức thế nào ko? Vâng, ngân hàng còn sợ anh V hơn thế đó ah.
Các cụ nào làm thầu phụ của anh chắc biết tiến độ thanh toán ah.
Các cụ nào phản đối Vinschool chắc biết phố Thuyền Quang mát ah.
Em cũng vinh dự tham gia nhỏ trong chuỗi cung ứng của anh thì được biết quản trị cũng bình thường ah.
Mà quản trị bình thường tất là có lỗ hổng, nhất là khi anh đầu tư dàn trải. mảng duy nhất anh làm có lãi có lẽ là Bds và nghỉ dưỡng, còn lại các cụ kinh doanh tự biết hệ thống Vinmart có lãi ko? Làm ô tô và điện thoại có đi đến kết quả cuối cùng ko? Nokia nó tập trung 1 sản phẩm và bá chủ 1 thời mà giờ cũng ngắc ngoải.
Tại sao anh cứ phải đẻ dự án liên tục ah, vì anh cần vay ngân hàng.
Cho nên các cụ cứ bình tĩnh mà chiêm nghiệm. Đời cho mỗi người một số phận. Hãy khoan tung hô là Triump của Việt Nam kẻo nước ngoài nó bịt miệng nó cuời ah.

Láu

Xe điện
Tích luỹ tư bản mà tích được vào những người giỏi làm ăn thì ok, vì thực ra tiền phân bổ đều vào công nhân thì chả làm ra thêm được cái gì. nhưng
trong điều kiện VN hiện tại thì phần rất lớn là tích vào quan chức, hội này thực chất cũng là chả biết làm ăn gì (tiêu biểu là đống nhà bỏ không hàng năm trời) nên là có hại, tiền đi ra nước ngoài chủ yếu là đám này.

Nói chung tích luỹ tư bản là tiền đề của phát triển, nhưng tích luỹ bằng buôn bán chính sách để xây nhà bán mà ko có sản xuất thì ko đi giật lùi đã là may.
Thế theo cụ các tỷ phú nào ko làm giàu từ buôn bán chính sách? Từ các ông thượng nghị sĩ, các quan chức, đảng phái, ko có các nhà triệu phú, tỷ phú, các tập đoàn đi đêm, chống lưng thì lấy đâu ra tiền mà vận động bỏ phiếu. Đến khi lên làm lãnh đạo rồi thì phải ra chính sách phục vụ lợi ích lại cho những ng đã ủng hộ mình chứ cụ. Thế mới là tư bản chứ ạ

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Giờ ai cũng tung hô anh V, em lại nhớ 2006-2009 tung hô anh Đào Nguyên Đức. Các cụ có biết ngân hàng giờ sợ anh Đức thế nào ko? Vâng, ngân hàng còn sợ anh V hơn thế đó ah.
Các cụ nào làm thầu phụ của anh chắc biết tiến độ thanh toán ah.
Các cụ nào phản đối Vinschool chắc biết phố Thuyền Quang mát ah.
Em cũng vinh dự tham gia nhỏ trong chuỗi cung ứng của anh thì được biết quản trị cũng bình thường ah.
Mà quản trị bình thường tất là có lỗ hổng, nhất là khi anh đầu tư dàn trải. mảng duy nhất anh làm có lãi có lẽ là Bds và nghỉ dưỡng, còn lại các cụ kinh doanh tự biết hệ thống Vinmart có lãi ko? Làm ô tô và điện thoại có đi đến kết quả cuối cùng ko? Nokia nó tập trung 1 sản phẩm và bá chủ 1 thời mà giờ cũng ngắc ngoải.
Tại sao anh cứ phải đẻ dự án liên tục ah, vì anh cần vay ngân hàng.
Cho nên các cụ cứ bình tĩnh mà chiêm nghiệm. Đời cho mỗi người một số phận. Hãy khoan tung hô là Triump của Việt Nam kẻo nước ngoài nó bịt miệng nó cuời ah.
Em thấy nhiều cụ cứ khen a Vượng nhiều tiền, h thì em biết tiền ở đâu rồi.:D

xecon

Xe điện
Jeff Bezos, Larry Ellison, Larry Page...

Thật tiếc, Marx biết thừa và vẽ ra cách kiếm xèng của tư bãn nhưng chả bao giờ giàu như bất kỳ nhà tư bãn nào.
Vì đơn giản là ăn cướp, kể cả có văn hóa, thì...nó vưỡn thế.
Trừ phi anh Vượn tự nhiên nghĩ ra cái nhà thông minh tự kết nối với các nhà khác để giảm chi phí quản lý mà cho mien phí như phây, lúc ấy, anh mới có tý hữu dụng cho nhân quần.
Mắc là thằng méo lào mờ các cụ hay trích nhể ? Vượn thì em biết.