[Funland] Quá trình khởi nghiệp của anh Vượng ở U qua lời kể của thị trưởng Kharcov

bohong88

Xe tải
cháu nghe đồn hồi ở Nga bác Vova còn có liên quan đến mafia cơ. có người quen ở vn sang thăm mà phải qua 6.7 vệ sĩ trang bị vũ trang mới gặp dc bác V.
Đồn mới chả đại, dân mình rỗi mồm thì đồn suốt. Ở Nga ngố bất ổn thế Ko thuê Bv để vỡ mồm bác ạ. A V thì phát xít thôi rồi, tuy nhiên những gì anh ấy làm đc phải ghi nhận

kvboto

Xe container
Giờ ai cũng tung hô anh V, em lại nhớ 2006-2009 tung hô anh Đào Nguyên Đức. Các cụ có biết ngân hàng giờ sợ anh Đức thế nào ko? Vâng, ngân hàng còn sợ anh V hơn thế đó ah.
Các cụ nào làm thầu phụ của anh chắc biết tiến độ thanh toán ah.
Các cụ nào phản đối Vinschool chắc biết phố Thuyền Quang mát ah.
Em cũng vinh dự tham gia nhỏ trong chuỗi cung ứng của anh thì được biết quản trị cũng bình thường ah.
Mà quản trị bình thường tất là có lỗ hổng, nhất là khi anh đầu tư dàn trải. mảng duy nhất anh làm có lãi có lẽ là Bds và nghỉ dưỡng, còn lại các cụ kinh doanh tự biết hệ thống Vinmart có lãi ko? Làm ô tô và điện thoại có đi đến kết quả cuối cùng ko? Nokia nó tập trung 1 sản phẩm và bá chủ 1 thời mà giờ cũng ngắc ngoải.
Tại sao anh cứ phải đẻ dự án liên tục ah, vì anh cần vay ngân hàng.
Cho nên các cụ cứ bình tĩnh mà chiêm nghiệm. Đời cho mỗi người một số phận. Hãy khoan tung hô là Triump của Việt Nam kẻo nước ngoài nó bịt miệng nó cuời ah.
Người ta thường nói, Vay 1 tỷ của ngân hàng thì người vay là con nợ, vay 1.000 tỷ thì người vay là ông chủ, ông chủ mà ốm yếu thì toi cả ngân hàng. Ngân hàng nuôi ông chủ nghiện thì cả hệ thống phải bao tiêu cung cấp thôi

moumou93

Xe tải
Ở quê em có Vinhomes và Vinpearl của cụ Vượng là sinh lợi, còn Vinmart em nói thật nó không thể cạnh tranh nỗi với Lotte

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cũng giống như mấy năm trước em cảnh báo các cụ bưng bô ĐL#.
A vova là điển hình của tư bản thân hữu làm tiền bằng lobby chính sách. Vova góp phần làm suy thoái năng lực kinh tế, làm tăng khoảng cách giầu nghèo, tăng bất công xã hội.
1 nền kinh tế lành mạnh, 1 đất nước phát triển văn minh phải là nước có ít người nghèo nhất chứ ko phải nhiều người giầu nhất.
Sắp chết đến đít rồi đấy ạ các cụ đừng ảo tưởng nữa.

Láu

Xe điện
Cũng giống như mấy năm trước em cảnh báo các cụ bưng bô ĐL#.
A vova là điển hình của tư bản thân hữu
làm tiền bằng lobby chính sách. Vova góp phần làm suy thoái năng lực kinh tế, làm tăng khoảng cách giầu nghèo, tăng bất công xã hội.
1 nền kinh tế lành mạnh, 1 đất nước phát triển văn minh phải là nước có ít người nghèo nhất chứ ko phải nhiều người giầu nhất.
Sắp chết đến đít rồi đấy ạ các cụ đừng ảo tưởng nữa.
Cái đấy mà là do a Vova hả cụ? :))

Láu

Xe điện
Em éo biết anh ý mafia hay lừa dân thế nào, nhưng ít nhất cũng hơn mấy thằng nhà nước. Các cụ cứ so sánh times city với TH-NC xem, chung cư Vin nó làm có hầm để xe hết, trên mặt đất còn thông thoáng. Cho mấy thằng Vinaconex toàn đất đẹp mà làm ăn như mứt, hỏng cả 1 khu đô thị.
Đường trên cao từ Trường Chinh đi đến Times city tiến độ quá nhanh, cho nhà nước vào chắc mất thêm vài năm nữa, mà còn bị đội vốn lên.
Em ủng hộ chính phủ cho Vin và T&T làm 2 tuyến metro, chờ nhà nước làm thì vừa éo có tiền vừa tham nhũng.
Cụ nói chuẩn!

cucsat123

Xe tăng
Em từng làm Vin và ko thik cách sử dụng nhân sự của bác này lắm nhưng vẫn rất khâm phục. Bác Vượng này mà đứng đầu đất nứơc VN mình khá ngay, chỉ tội thời này toàn sâu mọt chắc phải vài thập kỷ nữa
Anh ý bố bảo không dám dây vào tính tị.xộ khám trong phút mốt