Quá thất vọng vì CX-5 xin tư vấn maz 6 all new huhu

BH2H

Xe tải
CX-5 quá ổn so với mọi tiêu trí, theo mình hoàn thiện hơn nếu xe mầu trắng mà ghế mầu vàng, ghế sau ngả được và đèn sau trang trí có tí led. Còn về tốc độ thì muốn theo ý thích nên đi số tay. Xe tiết kiệm xăng và bền thì rõ ràng phải có tí ì.

phucbonguyen

Xe điện
Đổi lên GLK hoặc Q5 cho nó máu cụ
e cũg rat thich q5 nhưg với gia 2ty thì e thấy ko đang đồng tiền cụ ah.e đang ở bển cx5 e mua cho bà cả ởvn thoi.giá xe Việt Nam! chát quá e cày ở bển 1 nam mới đc e nó đấy ah

BaCookies

Xe đạp
Thích thì nhích thôi, quan trọng là nhu cầu và khả năng kinh tế của mình. Nếu bác thích M6 cũng có cái hay của nó, nhưng CX 5 cũng là lựa chọn sáng suốt trong tầm giá hơn 1 củ.

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ em phải đổi CX5 vì dạo này ra đường đụng hàng kinh quá:D:D:D

CivicAT_2.0

Xe hơi
Em chả biết thế nào, xe em mới đi được 3k5 km mà hình như có vấn đề với chuyển số bị giật và không mướt, đủ 5k em mang vào hãng check xem sao :((

Anritsu

Xe buýt
Em chả biết thế nào, xe em mới đi được 3k5 km mà hình như có vấn đề với chuyển số bị giật và không mướt, đủ 5k em mang vào hãng check xem sao :((
Đúng dzồii Cụ ơi. Kiẻu nó thế. Cụ đi chậm là nó hơi gừ gừ đấy ạ. Cụ yên tấm nhá. Xe em mua 1/4/2013 và đã đi được 15300 km rồi và vẫn như thế ---> cụ khỏi check làm gì cho mệt. Hĩ hĩ

dcsantafe88

Xe hơi
Dang dinh mai di xem cx5, nhung em thay nheu nguoi che qua. Dac biet la khoang lai nho. Nhung voi tam 1,2 toi thi em thay no cung hop ly nhat trong giai doan nay.

CivicAT_2.0

Xe hơi
Đúng dzồii Cụ ơi. Kiẻu nó thế. Cụ đi chậm là nó hơi gừ gừ đấy ạ. Cụ yên tấm nhá. Xe em mua 1/4/2013 và đã đi được 15300 km rồi và vẫn như thế ---> cụ khỏi check làm gì cho mệt. Hĩ hĩ
Vậy hả cụ Anritsu, vậy mà em cứ tưởng mình xe em bị, như vậy cũng lạ nhỉ. Sao hộp số nó lại chuyển số không êm và bi giật cục khi đi chậm nhu vậy, hay là vấn đề của động cơ

dunghl9

Xe hơi
Đang tìm xe cũ cho ông a đây. Ai đi r chê thì bán đi. Chỉ có ai chưa đi thì chê thôi. Tiền ít thế là ổn r.

scorpjon8x

Xe tải
Cháu mới quyết định em M6 2.5 cụ ah, cụ quyết chưa? Để hai cụ cháu có gì trao đổi ah
Em lấy Maz6 2.5 rồi cụ ạ , có mấy cái em ko hiểu lắm , cụ có kinh nghiệm gì ko cho em giao lưu với ạ
Cụ ý chưa hiểu biết nhiều nên mới đưa lên đây hỏi
Cảm ơn cụ hiểu em , mua cái xe với nhiều người là chuyện bt nhưng lại là chuyện cưucj quan trọng với người ko có kinh tế , chính vì thế em mới hỏi kỹ , với em cũng cầm lái ít xe nên chưa có nhiềuvkinh nghiệm em mới vào đây hỏi các cụ chứ :x
Cụ này chắc đang chạy MEC hay BMW mà chê cx5 hết lời vậy ? em phỏng đoán cụ chủ đang chạy con wave alpha đúng ko ?
Dạ nhà em ko có ưave alpha , 2 đời cam nhập một le và một xle và em cũng chỉ lái xe nhà em nên ko có kinh nghiệm thưa cụ
cx 5 mà cái body nhựa nó sơn đồng màu với thân vỏ thì đẹp hơn nữa
Em thấy nếu cụ nào lấy CX5 mà sơn cái phần nhựa dưới màu trắng sần thì siêu đẹp , nếu em lấy cx5 chắc chắn em sẽ sơn thế ngay lúc mới lấy xe ạ
Đang tìm xe cũ cho ông a đây. Ai đi r chê thì bán đi. Chỉ có ai chưa đi thì chê thôi. Tiền ít thế là ổn r.
:x

Moilaixe

Xe tải
Em cũng như cụ chủ, phân vân mãi giữa CX5 và cả Mazda 6. CX5 thì cứ lăn tăn mãi cái ghế sau vì em ngồi thấy mỏi thật, cứ bị dựng đứng lên, nhưng ưu điểm là gầm cao, dòng CUV. Mazda 6 thì được cái là nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật. Em cũng chạy thử đi chạy thử lại cả hai con, lăn tăn đắn đo mãi, cuối cùng em chuyển sang mua Merc. Các cụ chắc là sẽ ném đá em nhưng em nghĩ là do sở thích và nhu cầu mỗi người, mỗi nhà.

ttvn

Xe tải
Em cũng kết cx5 hôm rồi ra 68 lê văn lương đi thử , cảm giác lúc mới lại gần thật ngợp thở , xe to hầm hố , lazang to đẹp , rất có tố chất của một chiêc cuv đắt tiền , hôm đấy đi xem vô tình cũng có một bác đưa vợ con đi xem xe , lọ mọ một lúc bác ý mượn chìa khóa lên xe đi thử . Vào xe cảm nhận đầu tiên là hơi bí một tí , taplo to quá nhìn rất thô , cửa vào ghế sau có vẻ nhỏ , khác hẳn hới vẻ hầm hố to rộng ở ngoài , chui vào xe giống như chui vào xe tăng ý :)) . Bác kia cầm lái trước đi quá nửa đường bác ý nhường em đi một tí , vừa cầm vô lăng cái , cảm nhận đầu tiên là hơi quá nhỏ , chân ga thì rất cứng , hai thứ đấy chẳng ăn nhập gì với nhau cả , vô lăng thể thao mà chân ga cứng đơ thì nói chuyện quáy gì , mình phàn nàn em gái già bán hàng ngồi ghế sau làm câu , anh cứ đi khoảng 1000 km là chân ga mềm ngay , đã thế còi lại siêu cứng thật chứ đi cái xe này phải tiết kiệm ác qui đc kha khá ý , chán chẳng buồn còi . Em mới chỉ đi trong phố thiwr nhiwng cảm nhận ban đầu là xe chống ồn khá tốt , dí chân mạnh thò cũng khá vọt ,. Về đến showroom chán hẳn thôi luôn giấc mơ cx5 , về nhà tìm mãi trong khoảng 1,2 tỉ ko có xe nào nữa ( em rất ghét xe hàn ) , tự dưng nhớ đến mazda6 all new , chẹp nhập khẩu nguyên chiếc , lại động cơ 2.5l , dài hơn camry của cụ nhà em , thôi chắc mai kia phải đi thẩm du tí , đang giảm giá 30 triệu đấy , cụ nào cóckinh nghiệm tư vấn maz6 2.5 cho em cái em xin đội ơn các cụ
Chân ga của Mer cũng cứng lắm bác ơi, vô lăng to người ta chỉ làm cho xe tải và xe bus thôi.

lacetti cdx 99a

Xe đạp
chào cụ chủ thớt và tất cả các cụ !mình thấy tất cả ý kiến của mọi người đa phần còn va chạm với xe pháo còn ít lắm nếu ko nói là có cụ đi xe đạp vào chém linh tinh(theo mình thì vợ cả,vợ hai mà mới đều chưa hiểu đc tâm lý của vợ ngay đâU các cụ à!(xe mới phải chạy qua dăm ngàn km mới chơn chu ga và phanh đc )còn Việt Nam! mình đi đc bao nhiêu km/h mà đòi phải xe phải phi như tên lửa đạn đạo là sao

lacetti cdx 99a

Xe đạp
mình chạy hết cả mấy loại xe này rồi điểm ưu của thế sau này của cx-5 hay m6 all new tới hiện tại là hơn tất cả các hãng so với tầm tiền và phân khúc sản phẩm !còn chất lượng của sản phẩm đc đánh giá tốt hay xấu là nhìn vào sl sản phẩm tiêu thụ là biết tốt hay xấu .khách hàng luôn là người chứng minh điều này

TSTA

Xe container
Chân ga thì e thấy bt, đúng là còi hơi khó bấm. Trc e chạy Ếch chỉ thò 1 ngón là kêu, còi nó làm rộng ra sát vành.

raklei

Xe điện
mình thấy tất cả ý kiến của mọi người đa phần còn va chạm với xe pháo còn ít lắm nếu ko nói là có cụ đi xe đạp vào chém linh tinh(theo mình thì vợ cả,
thằng nào đi xe đạp chém linh tinh cụ cứ mạnh dạn vả vào mồm nó phát :D

tmtvn

Xe hơi
Chán mấy bác quá. Ghế da thể thao nó bọc ôm vòng theo lưng thì kêu là "khoang lái chật" thích thoáng mát thì mua ghế xoay lên lắp mà ngồi cho sướng. Không phải chân ga cứng mà là do khi nhấn ga gia tốc nó chậm. nói thẳng ra là ko vọt cho lắm, ưng vọt phải zí sâu thêm..=> có bác kêu "chân ga cứng"
Ai mua xe thì mua Suv mà đi, mái thoải hết.. đi sedan nhìn sang sang đệp đệp mà đâu biết thằng cầm lái nơm nớp lo sợ cạt gầm, nào là lên vỉa, lên mép cầu, ổ voi ổ gà. Nhà em cx5 nên e biết. Tiện thể mấy hum ni đc cầm lái K3. em có cảm nhận cách âm ngon, tiếng lốp ít, xe nhẹ, 1.6 mà thấy cũng vọt, mỗi tội Bồng bềnh như đi trên mây.. phuộc nó ẻo lã quá, nếu ai chở gấu đi nó nôn chắc luôn...

Chỉnh sửa cuối: