[Funland] Quá nhanh và giỏi: 2011 mới là chức nhân viên, sau 13 năm thành Tổng GĐ ngân hàng big4

Bang lang

Xe điện
Mẹ k làm phó ban tuyên giáo thành uỷ thì a ý có lên đc tgđ k nhỉ
Tùy thôi cụ ơi, Em biết có 2 bố cũng to ko kém, có người còn to hơn nhưng con vẫn bình thường thôi, đi làm ăn lương như mọi người, được cái ở cơ quan mọi người cũng nể, ko dám bắt nạt. Cho nên bố mẹ chỉ một phần, nếu ko có ý chí chiến đấu thì cũng bình bình. Mà ở Ngân hàng, làm phòng khách hàng doanh nghiệp, tức là cũng ở bộ phận làm ra tiền của NH rồi, xây dựng được bao nhiêu mối quan hệ, cộng thêm làm thư ký thì cũng biết bao ngóc ngách nên các cụ đừng có lo lắng người ta ko giỏi. Ko giỏi vào môi trường đó chắc chắn cũng được tôi luyện thành giỏi, trừ khi đần quá thôi.

Iphone1

Xe tải
Tổng giám đốc mới của Vietinbank có quả trán cao, rộng. Search hình google thấy rõ hơn. Hình trên thớt nhìn hơi dìm hàng, mặt bị tối và người bị cúi.

cuong88icm

Xe đạp
E ko rõ, thời bọn e làm ck nó nóng, mải kiếm tiền, chả quan tâm gì con nhà nào, cháu nhà ai cả. Với lại trong môi trường tài chính thì con cháu ai ko quan trọng đâu cụ. Ko có chuyên môn ko làm nổi. Như hồi đó có bạn Tuấn con bác trung tướng P.T, Bạn Dương con nhà vàng bạc Q.Tr, 2 bạn đi học ở Anh về, nhưng thuộc dạng công tử cũng chỉ ngồi chơi xơi nước lấy quan hệ. Còn như bạn Phương này chuyên môn tài chính có tiếng trong giới đấy.
chuyên môn tài chính có tiếng => là bác ý chọn 3 chữ số giỏi, toàn ăn ? Chứ ai quan tâm đến viết report vì cái đó đâu có ra tiền đâu cụ nhỉ

Colexanh

Xe tải
Mẹ k làm phó ban tuyên giáo thành uỷ thì a ý có lên đc tgđ k nhỉ
Phó ban tg Thành ủy giỏi lắm là tu viên = giám đốc sở = vụ trưởng. Hn cỡ này chưa đáng để xét tới. Đấy là mới khả năng là tuv, chứ phó ban TG chắc mấy người

dealer-ck

Xe tăng
Đương nhiên là theo ekip rồi cần gì bàn ở đây nhỉ !

alceste

Xe điện
Với nền tảng học vấn như này, em thấy bạn trẻ hoàn toàn xứng đáng được giữ vị trí quan trọng của địa phương và đất nước.
Em tin rằng thế hệ trẻ có học vấn và thực tài, gia đình có điều kiện càng tốt - mà làm lãnh đạo thì sẽ giảm nguy cơ tham nhũng.
Bạn này giỏi lắm mợ ạ, suy nghĩ tư duy sắc bén, phụ trách CT chuyển đổi số trước đây.
Chán mấy bác ở đây, thậm chí còn suy luận, 2005 ra trường vào bank thì chỉ có quan hệ, chẳng lẽ lại bảo, chẳng qua bác thì kô đậu vì năng lực kém thôi chứ ngân hàng Big 4 mấy năm đấy tuyển đầy, các bạn em thi vào nhiều lắm.
Hơn 20 năm công tác, qua bao nhiêu vị trí, ngoại ngữ, chuyên môn đầy đủ, Còn có đóng góp hay làm việcchất lượng không thì các sếp tại các cơ quan người ta tự đánh giá chứ người ngoài lại cứ chém đi người thâm niên cao hơn thì auto công hiến tốt hơn thì chết.

Chỉnh sửa cuối:

PotusTan

Xe buýt
Em cũng thấy ngon lành là thư ký đều được sếp nâng đỡ lo cho vị trí tương đối tươm trước khi sếp nghỉ hưu. Như chỗ em, thư ký Chủ tịch hoặc Tổng giám đốc thì sẽ được chức Trưởng ban hoặc tương đương giám đốc chi nhánh cấp tỉnh. Thư ký phó tổng sẽ được chức phó trưởng ban. Chả có sếp nào về nghỉ hưu để thư ký vẫn bơ vơ ở ban thư ký (lúc đấy ngồi chơi là đúng vì sếp mới không dùng mà cho về ban nào làm chuyên viên thì dã man quá nên kệ vậy), thế thì quá nhọ.
Những trường hợp em biết cũng không phải đạn dược gì vì phải hội tụ nhiều yếu tố mới làm được thư ký lãnh đạo, rồi dăm bảy năm phục vụ các sếp hơn cả người nhà.
Còn vướng lao lý thì phải là trợ lý hoặc có bằng chứng tham gia vào khâu nào đó sai phạm chứ thư ký nó có chức vụ gì để ký cọt gì đâu nhỉ.
Vừa có bác Phó Tể tướng nghỉ. TRỢ LÝ của bác (hàm cấp khi được bổ nhiệm tương đương Tổng cục trưởng, phụ cấp chức vụ 1.25 hay 1.3 gì đó không rõ - to hơn hẳn THƯ KÝ (thư ký Phó Tể tướng hàm cấp to nhất là Vụ trưởng, còn có thể chỉ hàm Phó Vụ trưởng) lại về làm Phó Vụ trưởng ở chỗ nhà mợ L.C.D => TỤT mất hẳn 2 bậc.
Tất nhiên, trường hợp này KHÔNG CÓ CẢ thiên thời, địa lợi lẫn nhân hòa.

L.C.D

Xe container
Bạn này giỏi lắm mợ ạ, suy nghĩ tư duy sắc bén, phụ trách CT chuyển đổi số trước đây.
Chán mấy bác ở đây, thậm chí còn suy luận, 2005 ra trường vào bank thì chỉ có quan hệ, chẳng lẽ lại bảo, chẳng qua bác thì kô đậu vì năng lực kém thôi chứ ngân hàng Big 4 mấy năm đấy tuyển đầy, các bạn em thi vào nhiều lắm.
Hơn 20 năm công tác, qua bao nhiêu vị trí, ngoại ngữ, chuyên môn đầy đủ, Còn có đóng góp hay làm việcchất lượng không thì các sếp tại các cơ quan người ta tự đánh giá chứ người ngoài lại cứ chém đi người thâm niên cao hơn thì auto công hiến tốt hơn thì chết.
Vâng mợ,
Em biết nhiều người trẻ giỏi giang, con nhà có điều kiện đc đầu tư từ bé, vừa ngoan vừa giỏi chứ có phải dạng phá gia chi tử đâu mà nhiều cụ còm như thể chỉ giỏi luồn lách với nhờ ô dù mà thăng tiến. Nên các bạn trẻ giỏi giang đạt được những vị trí cao trong tổ chức bộ máy là điều mừng cho đất nước đúng ko mợ.

lapaix

Xe máy
6 năm làm nhân viên nhưng may mắn sa hũ gạo nhà vợ thì sau đó có thể nhanh hơn diều.
Cụ quá chuẩn ạ, lên được cái gì cũng phải có quy hoạch. Không phải ai cũng lên như Thánh Gióng được đâu ạ

quychau2010

Xe hơi
TGĐ 1 nơi mà chủ tịch HĐQT có thể đi làm bí thư tỉnh thì rất giỏi chuyên môn vẫn là chưa đủ.
Thực tế thì đúng là vậy nhưng chủ tịch HĐQT ngân hàng thì ít nhất là dưới cơ Phó Thống đốc rồi Thống Đốc, mà Thống Đốc thì ngang với Bộ trưởng. Sao lại nhảy cóc được 1 phát từ chủ tịch HĐQT lên bí thư được nhỉ, cụ nào giải thích cho em được không

Colexanh

Xe tải
Thực tế thì đúng là vậy nhưng chủ tịch HĐQT ngân hàng thì ít nhất là dưới cơ Phó Thống đốc rồi Thống Đốc, mà Thống Đốc thì ngang với Bộ trưởng. Sao lại nhảy cóc được 1 phát từ chủ tịch HĐQT lên bí thư được nhỉ, cụ nào giải thích cho em được không
1/2021 chả 2 cthdqt 2 bank 1 phát vào 200 tráng sĩ. Vào đó rồi thì auto đi tỉnh làm bí thôi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vâng mợ,
Em biết nhiều người trẻ giỏi giang, con nhà có điều kiện đc đầu tư từ bé, vừa ngoan vừa giỏi chứ có phải dạng phá gia chi tử đâu mà nhiều cụ còm như thể chỉ giỏi luồn lách với nhờ ô dù mà thăng tiến. Nên các bạn trẻ giỏi giang đạt được những vị trí cao trong tổ chức bộ máy là điều mừng cho đất nước đúng ko mợ.
Cụ tư duy trong sáng quá đó. Những điều cụ nói là đúng nhưng chưa đủ thành ra chưa đúng bản chất vấn đề. Đã được làm đến chức đó đương nhiên phải giỏi chứ không thể là dạng gà mờ. Tuy nhiên cụ cố tình bỏ đi thực tế. Có 4 dạng người một cách tương đối như sau:
1. Giỏi tài năng + con ông cháu cha, quan hệ bè cánh
2. Dốt nát hoặc năng lực tàm tàm+ con ông cháu cha, bè cánh
3. Giỏi tài năng+ ko phải con ông cháu cha ko bè cánh
4. Giỏi tài nămg + ko con ômg cháu cha nhưng được quý nhân nâng đỡ
Vậy thì đối tượng nào sẽ được quy hoạch trong trường hợp này. Cụ tự hiểu nhé. Còn giỏi tài năng + ko con ông cháu cha cũng quên đi. Còn dốt nát thì làm gì có cửa ko xét luôn rồi. Còn có thể cụ không muốn nói ra thực trạng hoặc là ko biết về thực trạng nên cụ mới phát biểu như vậy.
Tôi đã quan sát rất nhiều ròii. Cứ tìm hiểu ròii sẽ lòi ra đều là dạng cocc.
còn những ai nói cocc đều là dốt nát là sai. Và vânc đc bổ nhiệm thì ko có đâu. Không có logic nào cocc ko được tài giỏi. Tuy nhiên giữa tài giỏi + 0 cocc, với tài giỏi + cocc nó khác nhau nhiều lắm.

Colexanh

Xe tải

Xem tổ chức

Soigia

Xe tăng
Cụ search vụ bí thư bến tre :P

Mr.Alo

Xe lăn
Làm tốt thì lên cao là đúng , nhưng cao hơn thì giỏi chưa đủ điều kiện

L.C.D

Xe container
Cụ tư duy trong sáng quá đó. Những điều cụ nói là đúng nhưng chưa đủ thành ra chưa đúng bản chất vấn đề. Đã được làm đến chức đó đương nhiên phải giỏi chứ không thể là dạng gà mờ. Tuy nhiên cụ cố tình bỏ đi thực tế. Có 4 dạng người một cách tương đối như sau:
1. Giỏi tài năng + con ông cháu cha, quan hệ bè cánh
2. Dốt nát hoặc năng lực tàm tàm+ con ông cháu cha, bè cánh
3. Giỏi tài năng+ ko phải con ông cháu cha ko bè cánh
4. Giỏi tài nămg + ko con ômg cháu cha nhưng được quý nhân nâng đỡ
Vậy thì đối tượng nào sẽ được quy hoạch trong trường hợp này. Cụ tự hiểu nhé. Còn giỏi tài năng + ko con ông cháu cha cũng quên đi. Còn dốt nát thì làm gì có cửa ko xét luôn rồi. Còn có thể cụ không muốn nói ra thực trạng hoặc là ko biết về thực trạng nên cụ mới phát biểu như vậy.
Tôi đã quan sát rất nhiều ròii. Cứ tìm hiểu ròii sẽ lòi ra đều là dạng cocc.
còn những ai nói cocc đều là dốt nát là sai. Và vânc đc bổ nhiệm thì ko có đâu. Không có logic nào cocc ko được tài giỏi. Tuy nhiên giữa tài giỏi + 0 cocc, với tài giỏi + cocc nó khác nhau nhiều lắm.
Giời ạ, chẻ hoe ra thì cụ vẫn thiếu. Thiếu dạng xuân tóc đỏ í. Tức là chả có tài năng (chuyên môn) và cũng chẳng phải cocc nhưng giỏi lươn giỏi lách thì vẫn leo lên được nhé.
Suy xét sâu xa thì, con đường thăng tiến của cá nhân luôn phải gắn với 1 tập thể - hiểu là phe cánh cũng đc. Ở đâu chẳng thế. Nước ngoài thì là đảng phái. Từ đơn vị cấp nhỏ đến lớn đều chia ra các nhóm chứ cụ nào ở đây khẳng định đi làm chỉ 1 mình 1 đường ko thân thiết ko phối hợp với ai. Cụ nào kiểu đơn thương độc mã như thế trong cả quá trình công tác thì phải nói là cực kém trong quan hệ xã giao.
Còn việc là cocc dễ dàng thuận lợi thì nó là kết quả của cả 1 quá trình, từ việc đứa trẻ đc đầu tư phát triển toàn diện, rồi vòng tròn bạn bè, đối tác cũng được chọn lọc rồi, đương nhiên nó có lợi thế hơn người khác. Nó thăng tiến thuận lợi hơn nhưng xứng đáng với năng lực thì cũng ko nên kỳ thị hằn học.
Ở nhiều cuốc za phát triển khác, lãnh đạo của họ đều có nền tảng gđ tốt, nói là cocc cũng ko có sai. Mỹ - bố tổng thống con tổng thống (Bush). Nhật - ông thủ tướng cháu thủ tướng (cụ mà bị ám sát năm trc í), em ko biết mấy cụ đó có bị cư dân mạng kiểu USFer hay JAFer kỳ thị là cocc ko :D.

Mr Chun

Xe tăng
Con đường nhanh nhất là con đường thư ký cho lãnh đạo.
Có giỏi đến mấy mà không dây, ê kip, gia đình “cơ bản” thì giờ là giám đốc chi nhánh big4 cũng là khủng rồi.

Chỉnh sửa cuối: