Qua miền Tây Bắc, đến với mây, núi, rừng và những con người hiền hòa, dễ mến.

phan huyen nhi

Xe điện
Em tự sắp xếp thời gian chịu phạt và tự nhận hình phạt đi, nhớ là chị sẽ dẫn theo 1 số người chứng kiến đấy, chị đi đâu cũng thick đông người cho vui và xôm.

chi iu cho em xin lỗi lúcddi em bị sếp túm đi chả kịp cầm điện thoại mãi 16h mới về thui hôm nào em chịu phạt nhá

phan huyen nhi

Xe điện
Đã đến, và đi hơn 10 lần, nhưng tôi vẫn chưa hết ấn tượng về những ngôi nhà nơi đây

những ngôi nhà cô liêu trong 1 khuôn viên thật rộng

những ngôi nhà lúp xúp, bé nhỏ nhưng ko hề đáng yêu như túp lều của bác Tôm

và đây, cũng là 1 ngôi nhà, ngôi nhà dựng tạm của 1 gia đình nghèo bé nhỏ, giữa cánh đồng mênh mang

và điểm nhấn lạc lõng chính là ngôi nhà mái bằng, nằm ven đường có ô tô của chính phủ chạy qua, nơi đoàn dừng chân lại chờ tôi đi theo anh trưởng bản đến khảo sát 1 số hộ dân nằm sâu tít bên trong chân núi, trên con đường chỉ 1 xe máy chạy qua được mà thôi, mà phải là xe do thổ dân nơi đây cầm lái

phan huyen nhi

Xe điện
Trình làng một số hình ảnh chân "rung" của các thành viên trong chuyến đi

Mới gặp cụ Sâu 1 lần, nhưng cụ Boing 767 đã rất kết "bông" cười sang trọng của cụ Sâu

Một thành viên rất nhiệt tình, cứ như con thoi từ Đà Nẵng ra HN để Than Uyên tiến

Em mệt quá, huhu, còn mấy quả núi nữa cơ

Chúm chím xinh xinh với hai bông hoa cài tóc mang 1 cái tên rất dịu dàng và nhỏ nhắn: Rybicka

Anh ấy là ai? Anh ấy là anh Chuẩn? Ko, anh ấy là Chỉnh ko phải Chuẩn

Nguyệt, cái tên khiến cho khối chàng trai phải kinh ngạc

Còn đây là người xinh đẹp nhiệt tình nhất chuyến đi - Thuylady. Em ấy đang nghiên cứu phương pháp se sợi dệt vải để lên phương án di cư sau những biến động nóng hổi về bất động sản nơi phố thị.

phan huyen nhi

Xe điện
Đoàn chúng tôi đang làm việc tại trường trung học cơ sở dân tộc bán trú xã Tà Mung

Anh Đoàn Ngọc Hải - phó phòng giáo dục huyện Than Uyên - người đã rất nhiệt tình di cùng chúng tôi trong cuộc khảo sát các điểm trường cấp I, cấp II và mầm non Ta ra cũng như tại bản người Dao xã Phúc Khang, huyện Than Uyên

phan huyen nhi

Xe điện
Khi chúng tôi từ Than Uyên lên Tà Mung, một ngày nắng mới bắt đầu lên

mây phiêu lãng bay về nơi nao, để nắng buồn hôn nhẹ trên sắc trắng

Trưa đến, như đã qua cơn mê, nắng lại rực rỡ soi rọi khắp muôn nơi, làm xanh thêm sắc lá, khiến cho núi rừng bớt hoang vắng âm u

xế chiều, mây từ đâu lại kéo về vần vũ, khiến cho nắng vàng ko còn rực rỡ nữa

và ko khí sẽ dịu nhẹ và đậm đặc lại

để hoàng hôn nhẹ buông trên những thân lá đang đung đưa những bản nhạc buồn

phan huyen nhi

Xe điện

Sắc tìm thủy chung này luôn gợi nhớ tới bài hát Màu tím hoa sim của Hữu Loan

Nhưng người diễn viên này đột ngột xuất hiện khiến tôi kinh ngạc, chợt phải xem xét lại màu tím của sắc hoa

Rybicka

Xe buýt
em sắp thành hotman rồi.............

mrtran1989

Xe đạp
Các cụ cho cháu hỏi sắp tới có chuyến đi nào nữa không ạ, xem ảnh mà muốn tham gia qua đi ma giữa tháng 11 cháu mới về VN được ~X(

phan huyen nhi

Xe điện
Trên OF đã lên khuôn rồi thì tháng 11 có 1 chương trình của nhà Triton, tháng 12 có chương trình của BDH OF xây dựng trường Dìn Sàn Phán, cụ cứ về đi, nhất định sẽ tham gia được đấy ạ.
Còn tụi em, dự kiến từ giờ đến cuối năm cũng sẽ làm một chương trình nữa, cụ ạ. Chắc sẽ vào cuối tháng 12 hoặc tháng 1.

Các cụ cho cháu hỏi sắp tới có chuyến đi nào nữa không ạ, xem ảnh mà muốn tham gia qua đi ma giữa tháng 11 cháu mới về VN được ~X(

n.bich17

Xe tăng
Em tự sắp xếp thời gian chịu phạt và tự nhận hình phạt đi, nhớ là chị sẽ dẫn theo 1 số người chứng kiến đấy, chị đi đâu cũng thick đông người cho vui và xôm.
vậng ạ chiu iu hi hi đông vui mờ tính em ham vui mờ

meogunny

Xe tải
mợ sướng we.. e chưa đi ra Bắc bao h.. hy vọng sẽ một ngày không xa ra Hà Nội off với các cụ, mợ :D

bucminhwa

Xe đạp
em có dịp đến SaPa em thích những cánh đồng ruộng bậc thang lắm. Mấy tấm hình về đồng lúa bác chụp đẹp quá

man_X

Xe hơi
Chuyến đi của cụ tuyệt vời quá=D>