Qua miền Tây Bắc, đến với mây, núi, rừng và những con người hiền hòa, dễ mến.

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Hôm gặp mợ. Nhà T có nói :

_ Mợ ấy làm nghề thầy cãi và rất tâm huyết với việc làm từ thiện.............Công việc từ thiện rất vất vả và nhiều gian chuân, chứ không đơn giản như anh em mình ngồi nói chuyện với nhau như thế này đâu nhé ! Phải là người có tâm huyết mới đi làm từ thiện được đó anh ạ !!!!

Và giờ em đã hiểu được 1 phần nào của việc làm từ thiện . Thật khâm phục mợ đấy nhé, thân gái dặm trường....

Chúc mợ luôn khỏe mạnh để có sức tiếp tục cho công cuộc từ thiện%%-

phan huyen nhi

Xe điện
Hôm gặp mợ. Nhà T có nói :

_ Mợ ấy làm nghề thầy cãi và rất tâm huyết với việc làm từ thiện.............Công việc từ thiện rất vất vả và nhiều gian chuân, chứ không đơn giản như anh em mình ngồi nói chuyện với nhau như thế này đâu nhé ! Phải là người có tâm huyết mới đi làm từ thiện được đó anh ạ !!!!

Và giờ em đã hiểu được 1 phần nào của việc làm từ thiện . Thật khâm phục mợ đấy nhé, thân gái dặm trường....

Chúc mợ luôn khỏe mạnh để có sức tiếp tục cho công cuộc từ thiện%%-

Dạ, cụ cứ quá lời, em chỉ làm được 1 phần rất nhỏ những gì em mơ ước mà thôi.
Hôm qua về NĐ nhưng buổi tối làm việc xong muộn quá nên ko kịp quay lại TP cụ ạ. Chủ nhật này nhà Thụy An chúng em có chương trình khám - chữa bệnh tại Trung tâm Thụy An, thành ra lại ko về Hà Nam được, nếu ko sẽ rất vui khi được gặp cụ và các cụ mợ khác ạ.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Mợ nói đúng đấy.

Dạ, cụ cứ quá lời, em chỉ làm được 1 phần rất nhỏ những gì em mơ ước mà thôi.
Hôm qua về NĐ nhưng buổi tối làm việc xong muộn quá nên ko kịp quay lại TP cụ ạ. Chủ nhật này nhà Thụy An chúng em có chương trình khám - chữa bệnh tại Trung tâm Thụy An, thành ra lại ko về Hà Nam được, nếu ko sẽ rất vui khi được gặp cụ và các cụ mợ khác ạ.

Nothing™

Xe đạp
Tôi đã chứng kiến đây là người mèo chính gốc đấy khi nhỏ da trắng tóc vàng lớn lên tóc lai đen thế mới hay:-ss
Cháu cũng ko biết 2 nhóc kia là bạch biến hay bạch tạng nữa.
Nhưng bác nói cháu cũng thấy phân vân, vì người H'Mông có nguồn gốc là ở Châu Âu.
Chắc đó là theo gen nhỉ :D

Người H’Mông hay còn được gọi là người Miêu là một dân tộc xưa kia sống tại khu vực phía Nam của Trung Quốc. Sang thế kỷ 18 thì người Mông có sự di cư sang Việt Nam.
Người Mông là nhóm người có nguồn gốc từ châu Âu, di dân dần đến vùng đồng khô Siberia rồi mới đến định cư ở lưu vực sông Hoàng Hà vài ngàn năm trước. (Trong thế kỉ XVII những nhà truyền giáo Tây phương lần đầu tiếp xúc với nhóm Mông sống hoang dã ở vùng Vân Nam TQ lấy làm ngạc nhiên thấy họ không có nét thuần Á châu mà lại có người có màu tóc hung, bạch kim và vài người lại có mắt xanh- chính vì vậy mà người Hoa gọi họ là Miêu, hay Mèo).

Trang Nguyen

Xe điện
Thanks mợ chủ thớt. Từ hôm lạc vào otofun đến nay, em đã được chu du nhiều nơi, học hỏi nhiều điều quá, bao giờ em mới được như các cụ/mợ nhỉ?

hungpham5688

Xe tải
bác Nhi nhớ t9 này có chuyến nào thiếu bốc vác gọi cho e nhé

phong1997

Xe máy
Cảm ơn cụ Chủ thớt

Em cũng đi đến thác bản giốc - cao băng, lũng cú - hà giang. Nhưng chưa đi được Tây Bắc, phải tổ chức đi một chuyến mới được.

phan huyen nhi

Xe điện
Tôi đã chứng kiến đây là người mèo chính gốc đấy khi nhỏ da trắng tóc vàng lớn lên tóc lai đen thế mới hay:-ss
Cháu cũng ko biết 2 nhóc kia là bạch biến hay bạch tạng nữa.
Nhưng bác nói cháu cũng thấy phân vân, vì người H'Mông có nguồn gốc là ở Châu Âu.
Chắc đó là theo gen nhỉ :D

Người H’Mông hay còn được gọi là người Miêu là một dân tộc xưa kia sống tại khu vực phía Nam của Trung Quốc. Sang thế kỷ 18 thì người Mông có sự di cư sang Việt Nam.
Người Mông là nhóm người có nguồn gốc từ châu Âu, di dân dần đến vùng đồng khô Siberia rồi mới đến định cư ở lưu vực sông Hoàng Hà vài ngàn năm trước. (Trong thế kỉ XVII những nhà truyền giáo Tây phương lần đầu tiếp xúc với nhóm Mông sống hoang dã ở vùng Vân Nam TQ lấy làm ngạc nhiên thấy họ không có nét thuần Á châu mà lại có người có màu tóc hung, bạch kim và vài người lại có mắt xanh- chính vì vậy mà người Hoa gọi họ là Miêu, hay Mèo).
Ồ, lại có chuyện lạ như vạy sao? Em cũng ko rõ lắm, nhưng thấy lạ kỳ quá. Da các cháu trắng bạch, tóc vàng hoe, mắt như bị dính vào, cứ nheo nheo nhìn người lạ, thấy tội ghê.

phan huyen nhi

Xe điện
Còn 1 ít ảnh nữa, em up lên tiếp

Buổi trưa hôm đó, sau khi mum cơm xong, các bác tài tranh thủ đi tìm chỗ nằm

chỗ nằm tạm bợ, nhưng giấc ngủ chắc sẽ rất sâu và ngon

lambogi79

Xe điện
Từ giờ đến cuối năm sẽ có dịp em lên Nà É thăm chuồng dê và chuồng lợn, nếu cụ muốn lên thăm Tây Bắc em sẽ alo ạ.
mợ lại quên em nhanh roài. em đã nhắn mợ khi nào đi thì alo em mà. mợ cũng đã mhawns lại thía mà bây giờ lại còn hỏi em có muốn đi:(( mờ hôm nọ mợ về nam định mà không gọi em à

phan huyen nhi

Xe điện
mợ lại quên em nhanh roài. em đã nhắn mợ khi nào đi thì alo em mà. mợ cũng đã mhawns lại thía mà bây giờ lại còn hỏi em có muốn đi:(( mờ hôm nọ mợ về nam định mà không gọi em à
Ko, ý em nói là từ giờ đến cuối năm em sẽ lên Nà É kiểm tra chuồng dê chuồng lợn, đoàn đi chỉ khoảng 3 người thôi chứ ko phải đi đông như chuyến này, thế nên em mới phải hỏi là như vậy thì cụ có đi ko?

chuotlang

Xe lừa
Mấy ông kia ngủ toàn lấy tay che vòng 1 thế kia, sợ chủ thớt làm gì hả?

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Mấy ông kia ngủ toàn lấy tay che vòng 1 thế kia, sợ chủ thớt làm gì hả?
Mấy chị ý sợ hở ngực, lộ hàng cụ ợ! Cái cần che thì không che, cứ giả vờ ôm chỗ khác để phô diễn lồ lộ. He! He!..