Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

ducht83

Xe máy
Em quên chưa khoe vụ cửa nóc :) của nóc kêu cạch cạch em mạnh dạn tháo 1 con ốc bên kêu ra và lắp lại :))) 2 lần kêu em đều làm giống nhau tháo ra thổi thổi xong lắp lại ... Kết quả hơn mong đợi :) im phắc khoảng 1 tháng .... Lần 3 vào tháng tới mong vẫn xuân vậy

Tran Nam Hai

Xe tăng

cerato08

Xe điện
Em quên chưa khoe vụ cửa nóc :) của nóc kêu cạch cạch em mạnh dạn tháo 1 con ốc bên kêu ra và lắp lại :))) 2 lần kêu em đều làm giống nhau tháo ra thổi thổi xong lắp lại ... Kết quả hơn mong đợi :) im phắc khoảng 1 tháng .... Lần 3 vào tháng tới mong vẫn xuân vậy
Cụ Cerato cứ loay hoay vụ cản trước sau nhỉ? E kính Cụ đây:
http://phutungduyanh.com/Main.aspx?page=productdetail&Id=5054
Cái này thì khó nói trên thớt cụ ah. Nhưng thường thì em nhận lỗi và nói là đang phải đi gấp vì một công việc quan trọng gì đó...
Xe cụ chuột thế nào em k biết nhưng xe em nó xuống dưới vạch giữa min và max vẫn k báo đèn vàng, hỏi kỹ thuật của hãng bảo vẫn ok không vấn đề gì, cụ Phương kỹ thuật hãng còn bảo nó sinh ra min max thì cứ nằm trong khoảng đấy là ok, em thấy cũng có lý.
Nhà cháu nghĩ chỉ có tác dụng với loại lắp cố định vì nó liên tục phát xung đo tốc độ còn loại cầm tay thì chỉ phát hiện ra khi đã bắn mình hoặc nó bắn sau m ít thì chịu.
xe các cụ màu gì thế ợ, các cụ vào khai báo cái đê hehe

tit&bean

Xe hơi
Đêm qua đọc hết 19 trang của các cụ pót, mình ngộ ra được nhiều thứ, cảm ơn các cụ nhiều, tuy nhiên sáng nay ngó mãi mà sao thấy xe cụ Chuotlang có nhiều cái nút bấm mà xe mình kg có, chắc do đời cao hơn. xe của em 2011 xuất mẽo, có cửa nóc, Loa BO đầy đủ, tuy nhiên kg có nút bấm sờ tát, có màn MMI nhưng kg có DVD, camera thì hình như độ..nên kg thấy khi hiện lên có vạch vàng xanh cảnh báo....
Xe mình mầu xanh đen, kết cái quả ống pô của Cụ Chuotlang quá: có oder giúp được kg ợ và giá rổ thể nào cụ nhỉ?
Trước đây thấy có thấy hội Audi Club hoạt động nhưng lâu rồi chả thấy hoạt động gì còn lại mấy cái ảnh thấy các cụ ấy hoành tráng quá, mình mới dùng xe nên ngại, nếu được các Cụ ọp cái cho anh em học hỏi với...

tit&bean

Xe hơi
xe các cụ màu gì thế ợ, các cụ vào khai báo cái đê hehe
Xe em mầu Xanh đen, 2011,nhập khẩu, tút tát sứt sẹo phần sơn thì vào AudiHN đường Phạm Hùng làm vì họ liên kết với bảo hiểm Bảo việt, làm việc tại khu vực Trung yên, các cụ tụ tập ở đâu cho hóng hớt để học hỏi với nhé. Tks các cụ (09898 41118)

ZIN7588

Xe buýt
ra chỗ bác chiểu làm 1 lít dầu đi đúng 300 km thì lại báo min oil trên taplo :) e bắt đầu quen với ciệc đổ xăng và thêm 1 lít dầu :) . Bác chiểu nói kiểm tra turbo ??? Em ko biết về xe bác nói thêm cho em hiểu đc ko ạ
Hay xe cụ lắp nhầm động cơ Diezen nhỉ (E đùa tý). Cụ cho em hỏi xe cụ đời bao nhiêu, loại 7 hay 8 số...?

tit&bean

Xe hơi
Cụ Cerato cứ loay hoay vụ cản trước sau nhỉ? E kính Cụ đây:
http://phutungduyanh.com/Main.aspx?page=productdetail&Id=5054
Cụ nào có biết địa chỉ ở Hà Nội kg? cái này muốn lắp là đến phải ngó ngía, tay sờ sờ mó mó ướm ướm thử mới kết được chứ Hải Phòng thì na ta sa quá, mình kết cái bậc lên xuống để làm xe to ngang và khỏe khoắn hơn và quả lắp cổ bô như của chụ Chuột pót..Tks các cụ

cerato08

Xe điện
Xe em mầu Xanh đen, 2011,nhập khẩu, tút tát sứt sẹo phần sơn thì vào AudiHN đường Phạm Hùng làm vì họ liên kết với bảo hiểm Bảo việt, làm việc tại khu vực Trung yên, các cụ tụ tập ở đâu cho hóng hớt để học hỏi với nhé. Tks các cụ (09898 41118)
cụ có thấy màu xe của cụ nó có cảm giác bé hơn các xe màu sáng hơn k?

Chỉnh sửa cuối:

cerato08

Xe điện
Bộ lips trước và sau xe cụ mua ngoài hay hãng hả cụ? Khi lắp thì bắt vít vào thẳng phần nhựa của xe hay lắp ntn a? Nếu mua ngoài cụ mua hộ em một bộ được k? E hỏi khắp nơi ở Vn chả đâu có cả
cụ chuột làng mấy hôm nay đi đâu ấy nhỉ
ra chỗ bác chiểu làm 1 lít dầu đi đúng 300 km thì lại báo min oil trên taplo :) e bắt đầu quen với ciệc đổ xăng và thêm 1 lít dầu :) . Bác chiểu nói kiểm tra turbo ??? Em ko biết về xe bác nói thêm cho em hiểu đc ko ạ
cụ Chuotlang giup em vụ này với

tit&bean

Xe hơi
cụ có thấy mà xe của cụ nó có cảm giác bé hơn các xe màu sáng hơn k?
Nó chuyển từ cảm giác sang chuẩn bị cầm thước đo rồi cụ ợ. nó bè bè ra cái lúc rửa sạch được tí thôi, sau có bui vào nhìn nó bé, ngày trc mình đi Nissan teana Trắng, nhìn các bạn khác mầu mình thấy xe mình ngon hơn, dưng mà xe nissan nó khắc mệnh mầu nên lái kg va nhưng cứ đỗ ở đâu và cho ai mượn là bị va, đổi quả này kg giám cưỡng mệnh...nhìn thấy mầu trắng vưỡn chẹp chẹp

ZIN7588

Xe buýt
cụ có thấy mà xe của cụ nó có cảm giác bé hơn các xe màu sáng hơn k?
Để trong Showroom Audi, em thấy xe mầu đen đúng là có cảm giác nhỏ hơn các xe mầu sáng. Tuy nhiên, xe mầu nâu tuy có tối mầu, nhưng trông nó ko nhỏ hơn xe mầu sáng nên em đã chọn xe mầu này.

ducht83

Xe máy
Hay xe cụ lắp nhầm động cơ Diezen nhỉ (E đùa tý). Cụ cho em hỏi xe cụ đời bao nhiêu, loại 7 hay 8 số...?
Xe em đời 2010 sline 7 số . Mới sang dòng audi nên còn non và xanh lắm các cụ chỉ giáo thêm nhé

ZIN7588

Xe buýt
Xe em đời 2010 sline 7 số . Mới sang dòng audi nên còn non và xanh lắm các cụ chỉ giáo thêm nhé
Em nghĩ vụ xe này của cụ khá phức tạp đấy. Em là khách thân quen của hãng mà lúc đầu phản ánh vụ ăn dầu (xe em ít hơn xe cụ vì phải trên 1000km mới chén hết 1 lít dầu) mà họ cũng ko chỉnh sửa được. Sau đó họ phải đặt hàng của hãng (thấy nói là cái cảm biến gì đó) và thay cho em thì mới đỡ. Vụ thay nghe nói cũng phức tạp phết, em phải đưa xe vào từ chiều hôm trước và chiều hôm sau mới lấy được xe ra. Nghe họ nói sau khi thay phải chạy thử, đo đạc căn chỉnh nhiều lần. Em nhấn mạnh lại với cụ là họ phải đặt hàng của hãng mới có đồ thay chứ ko thể mỗi căn chỉnh là xong đâu. Theo em đây có lẽ là lỗi của nhà sản xuất (vì họ thay miễn phí và miễn phí cả thay dầu cho em). Vì vậy em khuyên thật cụ là có cách nào nhờ vả trong hãng (nếu cụ ko muốn mất 8k USD tiền member) để làm, chứ nhờ các gara bên ngoài sợ ko được mà dễ từ lợn lành thành lợn què cụ ah.

ducht83

Xe máy
Em nghĩ vụ xe này của cụ khá phức tạp đấy. Em là khách thân quen của hãng mà lúc đầu phản ánh vụ ăn dầu (xe em ít hơn xe cụ vì phải trên 1000km mới chén hết 1 lít dầu) mà họ cũng ko chỉnh sửa được. Sau đó họ phải đặt hàng của hãng (thấy nói là cái cảm biến gì đó) và thay cho em thì mới đỡ. Vụ thay nghe nói cũng phức tạp phết, em phải đưa xe vào từ chiều hôm trước và chiều hôm sau mới lấy được xe ra. Nghe họ nói sau khi thay phải chạy thử, đo đạc căn chỉnh nhiều lần. Em nhấn mạnh lại với cụ là họ phải đặt hàng của hãng mới có đồ thay chứ ko thể mỗi căn chỉnh là xong đâu. Theo em đây có lẽ là lỗi của nhà sản xuất (vì họ thay miễn phí và miễn phí cả thay dầu cho em). Vì vậy em khuyên thật cụ là có cách nào nhờ vả trong hãng (nếu cụ ko muốn mất 8k USD tiền member) để làm, chứ nhờ các gara bên ngoài sợ ko được mà dễ từ lợn lành thành lợn què cụ ah.
Em cảm ơn bác zin7588 . vậy trong lúc tìm đường vào hãng chắc em cứ đều đặn châm thêm dầu . Nhờ bác lần tới bác vào hãng thì bác hỏi giúp em xe em như vậy về lâu về dài có ảnh hưởng gì ko nhé thanks bác nhiều nhiều

cerato08

Xe điện
Chán nhỉ, em vừa ngập vào Audi đã đầy rẫy lỗi như thế này, có khi tống đi luôn khi chưa đăng ký đỡ tốn xiền thuế trước bạ ấy nhỉ

ZIN7588

Xe buýt
Em cảm ơn bác zin7588 . vậy trong lúc tìm đường vào hãng chắc em cứ đều đặn châm thêm dầu . Nhờ bác lần tới bác vào hãng thì bác hỏi giúp em xe em như vậy về lâu về dài có ảnh hưởng gì ko nhé thanks bác nhiều nhiều
Cụ cứ thấy báo hết dầu thì đổ thêm vào cho đủ. Hãng nhiều lần giải thích với em là vụ thêm dầu vào ko ảnh hưởng gì đâu, vấn đề là cụ đổ dầu phải đúng chủng loại nhé. E cũng mất gần một năm chêm thêm dầu như cụ đấy (mất khoảng 6 bình (1lít/bình) cho 1 vạn km).

chuotlang

Xe lừa
Chả lợn nào hết, em đi 2 đời xe Audi động cơ Turbo rồi

Nói chung nên tin đèn vàng taplo mà thêm dầu, ko như các cụ cứ đổ bậy theo vạch level đâu

Hãng đã khuyến cáo sau 20 đến 30k km mới có hiện tượng hao dầu

chuotlang

Xe lừa
Cụ cứ thấy báo hết dầu thì đổ thêm vào cho đủ. Hãng nhiều lần giải thích với em là vụ thêm dầu vào ko ảnh hưởng gì đâu, vấn đề là cụ đổ dầu phải đúng chủng loại nhé. E cũng mất gần một năm chêm thêm dầu như cụ đấy (mất khoảng 6 bình (1lít/bình) cho 1 vạn km).
Em vừa làm 1 hành trình 6500km cho 10 ngày, cháu nó vẫn ko có hiện tượng hao dầu, hy vọng thọ mức này được 3 vạn, ảnh em hầu các cụ sau để xem cháu nó đi đường khó đến đâu và ko nên đi đường nào