Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

chuotlang

Xe lừa
Đêm qua đọc hết 19 trang của các cụ pót, mình ngộ ra được nhiều thứ, cảm ơn các cụ nhiều, tuy nhiên sáng nay ngó mãi mà sao thấy xe cụ Chuotlang có nhiều cái nút bấm mà xe mình kg có, chắc do đời cao hơn. xe của em 2011 xuất mẽo, có cửa nóc, Loa BO đầy đủ, tuy nhiên kg có nút bấm sờ tát, có màn MMI nhưng kg có DVD, camera thì hình như độ..nên kg thấy khi hiện lên có vạch vàng xanh cảnh báo....
Xe mình mầu xanh đen, kết cái quả ống pô của Cụ Chuotlang quá: có oder giúp được kg ợ và giá rổ thể nào cụ nhỉ?
Trước đây thấy có thấy hội Audi Club hoạt động nhưng lâu rồi chả thấy hoạt động gì còn lại mấy cái ảnh thấy các cụ ấy hoành tráng quá, mình mới dùng xe nên ngại, nếu được các Cụ ọp cái cho anh em học hỏi với...
Thứ nhất em ko ở VN nên ko tham gia đc với các cụ

Còn thứ 2: Cái vụ đuôi pô thì nó chỉ đẹp thôi, còn lắp thêm nó sẽ kêu vì ko phải đúc theo pô xịn nó sẽ có độ rung lắc vì ko chặt với nhau, kể cả loại bắt vít chặt

Nói chung đẹp nhưng ngoài nghe sẽ ồn hơn, mặc dù trong xe ko nghe thấy gì

Xe của em là Full ạ, nên gần như hoàn thiện hết ngoài hệ thống hút khí nóng trước khi lên xe là phải tra thêm tiền nên em ko lắp

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cụ nào có biết địa chỉ ở Hà Nội kg? cái này muốn lắp là đến phải ngó ngía, tay sờ sờ mó mó ướm ướm thử mới kết được chứ Hải Phòng thì na ta sa quá, mình kết cái bậc lên xuống để làm xe to ngang và khỏe khoắn hơn và quả lắp cổ bô như của chụ Chuột pót..Tks các cụ
Cái bậc đó nó là con dao 2 lưỡi, xe em nguyên bản có:

1: Chỉ rành cho Gấu lên xuống
2: Đỡ và quyệt chỗ thấp

Hại:

1 Bẩn quần cho người cao lớn
2 ... chưa nghĩ ra nhưng làm cái xe nó xấu đi mất dáng SUV

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuotlang nói thế nào ấy chứ, e thì e tin vào cái vạch này, nói như Cụ thì cái vạch xăng cũng chỉ là cho vui thôi ạ?
Kinh nghiệm em đi 2 đời Aùdi Turbo rồi em cảm nhận vậy, ko nên tin vào nó
Bản thân A4 B8 em đi gần 5 năm chỉ có 3 lần bị đèn vàng taplo báo thôi, và em châm thêm 0.5L ko quá 5 lần

chuotlang

Xe lừa
Cụ cứ thấy báo hết dầu thì đổ thêm vào cho đủ. Hãng nhiều lần giải thích với em là vụ thêm dầu vào ko ảnh hưởng gì đâu, vấn đề là cụ đổ dầu phải đúng chủng loại nhé. E cũng mất gần một năm chêm thêm dầu như cụ đấy (mất khoảng 6 bình (1lít/bình) cho 1 vạn km).
Nếu cụ nghe hãng, đổ dầu Audi chỉ định thì nguy cơ hao dầu cao hơn

Vì dầu Audi chỉ định chỉ số nhờn thấp hơn, tốt nhất cụ cứ đổ Mobil 1 5w-30 cho em, xe đi cũ thì 40

ducht83

Xe máy
Cụ cứ thấy báo hết dầu thì đổ thêm vào cho đủ. Hãng nhiều lần giải thích với em là vụ thêm dầu vào ko ảnh hưởng gì đâu, vấn đề là cụ đổ dầu phải đúng chủng loại nhé. E cũng mất gần một năm chêm thêm dầu như cụ đấy (mất khoảng 6 bình (1lít/bình) cho 1 vạn km).
Bác 6 lít cho 1 vạn rồi thay dầu :( đọc xong em nhẩm của em =) 30 lít 1 vạn =) như vậy em tính 1 vạn khỏi thay dầu :)

ducht83

Xe máy
Nếu cụ nghe hãng, đổ dầu Audi chỉ định thì nguy cơ hao dầu cao hơn

Vì dầu Audi chỉ định chỉ số nhờn thấp hơn, tốt nhất cụ cứ đổ Mobil 1 5w-30 cho em, xe đi cũ thì 40
Em đo nốt đợt này, nếu cứ 300-400 km mà báo min oil trên táp lô nữa e sẽ sang mobil 1 như lời bác .

tit&bean

Xe hơi
Cái bậc đó nó là con dao 2 lưỡi, xe em nguyên bản có:

1: Chỉ rành cho Gấu lên xuống
2: Đỡ và quyệt chỗ thấp

Hại:

1 Bẩn quần cho người cao lớn
2 ... chưa nghĩ ra nhưng làm cái xe nó xấu đi mất dáng SUV
cảm ơn cụ đã tư vấn vụ này....chắc lại cân nhắc tiếp...

redstone

Xe tải
Em đo nốt đợt này, nếu cứ 300-400 km mà báo min oil trên táp lô nữa e sẽ sang mobil 1 như lời bác .
Hôm trước em mang vào hãng thì dùng Castrol Edge, CVDV thì bảo Mobile 1 xe Mec thường dùng không biết thế nào. Vụ hao dầu thì CVDV bảo cứ đi cho đến khi báo vạch vàng chứ nó xuống gần MIN cũng kệ nó.

ZIN7588

Xe buýt
Em có kinh nghiệm vụ này rồi. Castrol Edge hay Mobil 1 cũng bị hao như nhau thôi. Lỗi tại cảm biến bơm dầu lên tăng áp (tại xe) chứ có phải tại dầu đâu. Hãng nói với em là khi báo vàng trên taplo thì bổ sung thêm loại nào cũng được, ko nhất thiết là đang chạy Castrol thì phải thêm Castrol, mà có thể thêm Mobil1 cũng OK. Họ giải thích dài dòng lắm, kiểu như đây là dầu tổng hợp chứ ko phải dầu gốc... gì đó nên cứ cùng phẩm cấp với nhau là có thể bổ sung được.

tit&bean

Xe hơi
Vụ hao dầu thì CVDV bảo cứ đi cho đến khi báo vạch vàng chứ nó xuống gần MIN cũng kệ nó.
Mỗi lần cụ lên cắm chìa vào nó cảnh báo và cụ sẽ giật tình là mình...khó chịu lắm, xe tôi 1 cái bánh bị zỉ hơi...cứ đi 2 tuần nó lại cảnh báo....ra hàng lốp thử các kiểu kg phát hiện ra....bực mình vì bơm bơm set set lại trên MMI mệt lắm

redstone

Xe tải
Mỗi lần cụ lên cắm chìa vào nó cảnh báo và cụ sẽ giật tình là mình...khó chịu lắm, xe tôi 1 cái bánh bị zỉ hơi...cứ đi 2 tuần nó lại cảnh báo....ra hàng lốp thử các kiểu kg phát hiện ra....bực mình vì bơm bơm set set lại trên MMI mệt lắm
Nó phải xuống dưới MIN nó mới cảnh báo cụ ạ. Lúc đấy thường thì cũng thay dầu định kỳ rồi, có phải lúc nào nó cũng báo đâu mà cụ. Còn vụ xì hơi thì em cũng bị nhưng là do dính đinh nên em thấy cái cảnh báo áp suất lốp cũng rất có tác dụng. Quan trọng là nó cảnh báo đúng là ổn rồi cụ ạ còn tìm nguyên nhân tại sao nó lại cảnh báo thì lại là vấn đề khác.

Chỉnh sửa cuối:

redstone

Xe tải
À mà các cụ cho em hỏi cái chìa khóa điện theo xe các cụ có mấy cái. Chìa khóa này mà mất thay trong hãng thấy bảo tầm 30-40 củ.

chuotlang

Xe lừa
À mà các cụ cho em hỏi cái chìa khóa điện theo xe các cụ có mấy cái. Chìa khóa này mà mất thay trong hãng thấy bảo tầm 30-40 củ.
2 khoá có remote và 1 khoá ko remote cụ à
Mất khoá thì phải mua khoá mới và insert lại keycode qua phần mềm
Bên em hãng nó tính khoảng 10-12 củ j đó còn ngoài thì rẻ hơn

redstone

Xe tải
2 khoá có remote và 1 khoá ko remote cụ à
Mất khoá thì phải mua khoá mới và insert lại keycode qua phần mềm
Bên em hãng nó tính khoảng 10-12 củ j đó còn ngoài thì rẻ hơn
Vâng cám ơn cụ, không biết cái chìa này bên ngoài hãng ở VN có chỗ nào làm không? Có đặt bên cụ được không hả cụ Chuột. Mà em đang hóng cái vụ phượt của cụ ạ.

chuotlang

Xe lừa
Chỉnh sửa cuối:

ZIN7588

Xe buýt
Tổng cộng 3 cái, trong đó 2 cái có điều khiển từ xa, một cái không có và bằng nhựa đen xì.
Hãng nói, nếu mất khóa, làm lại mỗi chiếc 900 USD.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Tổng cộng 3 cái, trong đó 2 cái có điều khiển từ xa, một cái không có và bằng nhựa đen xì.
Hãng nói, nếu mất khóa, làm lại mỗi chiếc 900 USD.
Thế này nếu TQ làm được thì gửi sang làm rồi gửi về vẫn rẻ chán nhỉ. Hay Cụ redstone có nhu cầu gửi đi Mỹ làm k để e giúp kiếm bữa nhậu, ng nhà e ở bển cúng đang chạy Q5 chắc là ra garage làm được.

chuotlang

Xe lừa
Thế này nếu TQ làm được thì gửi sang làm rồi gửi về vẫn rẻ chán nhỉ. Hay Cụ redstone có nhu cầu gửi đi Mỹ làm k để e giúp kiếm bữa nhậu, ng nhà e ở bển cúng đang chạy Q5 chắc là ra garage làm được.
Ko đc cụ à, họ phải cắm cái laptop vào thân xe cụ để set đầu nhận
Chứ 3 cái chìa quá đơn giản
Giá bên em change code cho chìa là dưới 100 mỹ
Còn chìa mới thì hơn 300 mỹ