Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

chuotlang

Xe lừa

Evans Cooling

Cái này bác nào dùng chưa nhỉ? Hàng Mỹ nhập khẩu, mỗi xe đổ khoảng 2 bình, mỗi bình 3.77L thì phải

Thằng bạn em mới đổ cho Q5 3.2 thấy khen hết lời, động cơ êm như Hai Bờ Rít ;) lại tiết kiệm xăng hơn 5% gì đó
Quan trọng là nó ko làm lão hóa các ống dẫn trong hệ thống két nước ...

Bác nào chuột bạch hay biết cái này tư véo anh em cái nhé

cerato08

Xe điện
Trước e hay dùng hàng 3M, đợt này thì đang dùng 1 bộ EgleOne cũng của Mẽo. Dọn rửa e chọn hàng ngay sát nhà vì thợ quen nên ngoan, dễ sai, làm k kỹ bắt làm lại được chứ vào các chỗ dọn xe lớn mà đưa đồ của mình ra hơi ngại, thợ ẩu góp ý tý thì hay bị ăn lý luận kiểu e chuyên nghiệp e phải biết cách làm hơn chứ. Dăm tháng hứng khởi lên e lại bỏ ra khoảng 60' tự làm và thường thì đạt chất lượng cao nhất. Hướng dẫn sử dụng in ngay trên vỏ sản phẩm, tay mình làm và mình yêu vợ m thật thì kiểu gì chả ngon hơn thợ vì thợ cũng có dùng máy móc gì đâu.
Tự làm cũng vất lắm cụ ợ, e cũng hăng hái làm mấy lần nhưng đau tay lắm

DuyThanhSNG

Xe tăng
Xe cụ chắc bị lỗi nặng rồi. Chứ em chưa thấy nói xe Q5 nào dưới 1000 km phải thêm 1 lít dầu cả. Xe em thì chỉ thay dầu khi đến hạn thôi, giờ chạy trên 3,7 vạn rồi mà chưa thấy phải làm gì. Chỉ lưu ý cụ khi đỗ xe nhớ gửi cẩn thận vì gương loại xe này dễ bẻ lắm.
Với các loại động cơ tăng áp của AUDI 1.8 hay 2.0 thì thường 1000km mới hao khoảng 0.5 l dầu

redstone

Xe tải
Với các loại động cơ tăng áp của AUDI 1.8 hay 2.0 thì thường 1000km mới hao khoảng 0.5 l dầu
Cụ phán chuẩn ạ, em đọc trong owner'manual thì nó cũng phán đúng như thế. Thế nên em nghĩ biện pháp hay nhất là kiểm trả thường xuyên mức dầu khi nó xuống min hay báo trên màn hình thì cho vào hãng thay dầu. Em sợ thỉnh thoảng đổ thêm dầu cũ, dầu mới lẫn lộn cũng không hay lắm.

Chỉnh sửa cuối:

ZIN7588

Xe buýt
Cụ phán chuẩn ạ, em đọc trong owner'manual thì nó cũng phán đúng như thế. Thế nên em nghĩ biện pháp hay nhất là kiểm trả thường xuyên mức dầu khi nó xuống min hay báo trên màn hình thì cho vào hãng thay dầu. Em sợ thỉnh thoảng đổ thêm dầu cũ, dầu mới lẫn lộn cũng không hay lắm.
Hãng nói với em rằng thêm dầu vô tư, ko sợ cũ mới đâu cụ ah. Và cũng ko nên vì mỗi lần báo min là lại thay dầu vì như vậy rất phí ah,

chuotlang

Xe lừa
Vậy 5000 km mất toi 2,5 lít. Động cơ vớ vỉn nhỉ
Thường là vơi hơn 1L nó đã báo đèn vàng cái bình dầu trên đồng hồ rồi, chứ ko nhìn vào cái vạch Level đâu, vạch Level xem cho vui thôi, lúc nó cao nó thấp ;)
2.5L như cụ ý nói thì có mà xáo khan à ;)
Xe 2.0 chỉ định 4.5L

DuyThanhSNG

Xe tăng
Vụ này thì nhà cháu chưa đọc nhưng dùng AUDI lâu rồi thì rút kinh nghiệm vậy.Nhưng nhà cháu vẫn cứ đổ lẫn lộn mới cũ .Khoảng 8000km thì thay dầu một lần.

chuotlang

Xe lừa

Evans Cooling

Cái này bác nào dùng chưa nhỉ? Hàng Mỹ nhập khẩu, mỗi xe đổ khoảng 2 bình, mỗi bình 3.77L thì phải

Thằng bạn em mới đổ cho Q5 3.2 thấy khen hết lời, động cơ êm như Hai Bờ Rít ;) lại tiết kiệm xăng hơn 5% gì đó
Quan trọng là nó ko làm lão hóa các ống dẫn trong hệ thống két nước ...

Bác nào chuột bạch hay biết cái này tư véo anh em cái nhé
Vấn đề này ko mấy bác nào quan tâm nhỉ?

chuotlang

Xe lừa

Bẩm các bác là hôm nay nhà em mới sắm thêm quả này lắp vào, che bố nó cái loa ;) Made in Taiwan ạ

Tran Nam Hai

Xe tăng
E nhìn lại giống cái dò sóng súng bắn tốc độ, hix

cerato08

Xe điện
Cái GPS các cụ ợ

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ Xê ra nói e mới nhớ, cái này là xịt nước hoa tự động, bên a Tập giờ có cái loại nước hoa cực hiểm kiểu mùi quyến rũ girls ngửi thấy là lăn như bi bẹp như gián ngay, lọ y xì thế lày, hị hị \:D/\:D/=))

chuotlang

Xe lừa
Cụ Xê ra nói e mới nhớ, cái này là xịt nước hoa tự động, bên a Tập giờ có cái loại nước hoa cực hiểm kiểu mùi quyến rũ girls ngửi thấy là lăn như bi bẹp như gián ngay, lọ y xì thế lày, hị hị \:D/\:D/=))
Cái này là chó điện tử, nó có thẻ kết nối với vệ tinh để kết hợp với radar xác nhận chính xác các máy bắn tốc đang mở kích hoạt bắn hay ko
Nó phát hiện ra các loại lưu động và cố định
Có nó em hôm nay vừa test 190km/h
Nói chung dẫn động 4 bánh chạy ổn định hơn A4 cũ của em
170 vẫn sang làn ngon, cảm giác vô lăng tốt

Chỉnh sửa cuối:

ZIN7588

Xe buýt
Cái này là chó điện tử, nó có thẻ kết nối với vệ tinh để kết hợp với radar xác nhận chính xác các máy bắn tốc đang mở kích hoạt bắn hay ko
Em chẳng cần cái này. Vì chẳng mấy khi em phải đi nhanh quá tốc độ quy định. Còn nếu có việc khẩn cần đi nhanh thì khi gặp *** em sẽ trình bày để họ thông cảm.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Nhà cháu nghĩ chỉ có tác dụng với loại lắp cố định vì nó liên tục phát xung đo tốc độ còn loại cầm tay thì chỉ phát hiện ra khi đã bắn mình hoặc nó bắn sau m ít thì chịu.