Đánh giá Prado có thật sự thua Explorer xa đến thế?

TTN311

Xe máy
em thấy cứ để Explorer tung hoành một thời gian, nếu thấy Prado lép vế quá thì Toyota sẽ tung ra phiên bản mới :D
thị trường cứ phải cạnh tranh ác liệt nó mới hấp dẫn :D cuối cùng thì toàn là các cụ - khách hàng đc lợi thôi chứ có gì đâu :D
Toy ko tung phiên bán mới mà kéo Hilander để đấu. Con này mà về thì Ford mới lo.

6V4 PRADO

Xe điện
Xe bền, khấu hao thấp. Vậy bác lo vấn đề gì?
Em fun tí thôi,thực tế một dòng xe khó có thể đáp ứng và làm hài lòng tất cả các khách hàng của nó được,vẫn sẽ có những thứ được và chưa được nhưng tựu chung lại là ở mức có thể chấp nhận được. Em cũng lường trước và biết những gì được coi là mạnh và yếu của em nó và cuối cùng vẫn kết duyên đúng như kiểu các cụ thường nói là Yêu mà không biết tại sao ý:D

6V4 PRADO

Xe điện
Cảm giác lái rất thú vị các bác a
Vẫn bồng bềnh và không thật tay và bám đường lắm khi chạy ở tốc độ cao. Các cụ đừng bảo em so sánh vớ vẩn,vì em nó ít tiền hơn và là xe Nhật ko phải xe Đức nhá:-j

traingheotetua

Xe tải
Có sướng gì đâu ạh. Chọn VeraCruz mới Prado e còn nghĩ, chứ riêng thằng Ford là e té. Ghét kinh đi được, :))
Biêt rồi nha. Đợi khi nào cụ có hàng ford là em dìm giá nhá.

kd_pcmax

Xe tải
Phần in đậm chữ đỏ trả lời có vẻ hơi nghịch lý so với phần in đậm chữ đen ;))
Chuẩn cụ ạ! E thấy prado yếu xìu !
Còn có cụ nào bên trên nói Prado và Fotuner máy khỏe ..... có lẽ vẫn đag đi lon bia di động của Toy chứ chưa bao giờ ngồi lên 1 cái xe hơn 150 mã lực !

kd_pcmax

Xe tải
Dân Mỹ ko điềm đạm bằng dân Việt thôi mà cụ :)) Chúng ta là phải tăng ga từ từ, phanh cũng từ từ, đánh lái từ từ, vào cua bình tĩnh. Giả sử đang vượt container một cách hết sức từ từ, có xe khác lao tới thì cũng từ từ viết di chúc :))
Chuẩn bị ạ! :D
Cùng tiền đấy mà mua xe khác cũng khác ngay ;))
Hehe. 1 like cho cụ !
Cụ nói doanh số ở VN thì em còn ko có số liệu, chứ nếu cụ bỏ 2 phút search google sẽ thấy là Explorer riêng thị trường Mỹ đã cán mốc 7 triệu chiếc bán ra từ khá lâu, với năm bán đỉnh nhất là đạt hơn 420.000 xe/năm. Land Cruiser bán chưa bao giờ quá được 7000 xe/năm (trừ năm đầu ra mắt bán được 15.000 xe), năm 2015 vừa qua đang vạ vật ở mốc 2600 xe/năm.

À quên, năm 2012, Land đạt 1600 xe bán/năm và ẵm giải thưởng SUV bán kém nhất nước Mỹ.
http://expeditionportal.com/why-the-land-cruiser-is-the-worst-selling-suv-in-america/
chắc do bên Mẽo bọn nó dốt, k biết làm giá thương hiệu nên logo Toy bán k dc giá như VN mình cụ nhề !

Aon

Xe tăng
Chuẩn bị ạ! :D

Hehe. 1 like cho cụ !

chắc do bên Mẽo bọn nó dốt, k biết làm giá thương hiệu nên logo Toy bán k dc giá như VN mình cụ nhề !
Hê hê, Toy Mẽo bán cũng tốt lắm. Cơ mà có vấn đề là nó ko nặng về thương hiệu như mình, nên mỗi phân khúc lại có những mẫu xe của một hãng nào đó vượt trội. Ví dụ Ford bá đạo ở hạng bán tải với F-150, SUV với Explorer, coupe thể thao với Mustang... thì Toy lại bá đạo với Camry. Tuy nhiên điểm mấu chốt là các bác mua Ford ở VN sẽ được hưởng chính sách One Ford, với sự cắt giảm option là ko có hoặc cực ít, chứ ko như Toy, Cam Mẽo và Cam Việt khác nhau một trời một vực.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com

kd_pcmax

Xe tải
Em vẫn cho rằng Prado đi đường trường sướng hơn FE, độ bền có thể hơn. Tuy nhiên điểm yếu của Prado là máy và Option.
Các cụ phân vẫn cứ hỏi trực tiếp những người đã và đang đi các xe cho khách quan ạ.
Hỏi làm gì hả cụ? Tự ngồi lái tự trải nghiệm ! Chứ các thánh Toy thì có bao giờ chê điểm gì ở Toy đâu!

kd_pcmax

Xe tải
Prado khỏi bàn, ai nói gì nói em vẫn trung thành với Toy, đi Ford thời gian thì thấy?????
Thấy gì hả cụ? :)) e thì thấy tính mạng mình được đảm bảo khi e đi ford! Đấy là cái e thấy đầu tiên cụ ạ!

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Hỏi làm gì hả cụ? Tự ngồi lái tự trải nghiệm ! Chứ các thánh Toy thì có bao giờ chê điểm gì ở Toy đâu!
Em nghĩ các cụ đang đi Prado và FE sẽ biết rõ những ưu nhược điểm của xe và đưa ra tư vấn chính xác nhất cụ ạ.
Em là sale Toy nhưng nói thật cũng chưa được lái con Prado bao giờ ạ.

traingheotetua

Xe tải
prado cụ còn chê ồn vs ù thì e cg chịu
Em cũng thấy thế mà. Vừa đi maybach, chuyển sang parado thấy xe vừa bồng, vừa ồn. Khó chịu lăm. CHắc laii phải đầu tư mua R&R thui:)):)):)):))

6V4 PRADO

Xe điện
Em đi prado thấy ồn, bị ù, xe to mà máy 2.7 nên độ vọt hơi kém
Prado cách âm tương đối tốt,còn tiếng ù của máy khi tăng ga đôi khi lại thú vị tạo ra sự khác biệt như thằng bạn em bảo NGHE PHÊ VÃI=))=))=))

6V4 PRADO

Xe điện
Em nghĩ các cụ đang đi Prado và FE sẽ biết rõ những ưu nhược điểm của xe và đưa ra tư vấn chính xác nhất cụ ạ.
Em là sale Toy nhưng nói thật cũng chưa được lái con Prado bao giờ ạ.
Thế thì làm sao mà cụ chém ngọt nước được ạ:D

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Thế thì làm sao mà cụ chém ngọt nước được ạ:D
Em chỉ biết thông số xe thôi ạ. Với lại khách mua Prado với Land Cruise thường hiểu biết rất sâu, không hỏi mấy nên em cũng không phải chém mấy cụ ạ. :D

trungkien0578

Xe đạp
Em thấy họ so sánh tương đối đúng đấy ạ.
Chắc chắn, bác nào đang đi Prado cũng có chút tò mò về chiếc Ford Explorer này. Nói không ngoa khi option, động cơ và kích thước của Ford hơn hẳn Prado.
Còn câu chuyện xe nào lành hơn thì em có thể trả lời các bác là Prado. Các bác có vần em nó 10. 15 năm hay lâu hơn nữa, nếu đựợc bảo dưỡng định kỳ thì vẫn ok ạ. Còn Ford chưa được kiểm chứng về độ bền, lỗi vặt.
Em sẽ chọn Ford nếu em không cần quan tâm đến độ bền và khả năng giữ giá của nó.