Đánh giá Prado có thật sự thua Explorer xa đến thế?

XeChuaCo

Xe tăng
Bác cứ ra quốc lộ 10 không có giải phân cách cứng sẽ hiểu tăng tốc ngon lợi thế là thế nào ?
Em có nói là không lợi thế đâu? Ý em là "Không phải tăng tốc ngon là ngồi không mệt".

thichxedep

Xe tải
Nếu đổi xe em cũng chọn Explorer không chọn prado ạ.

Chaliki

Xe hơi
Phần in đậm chữ đỏ trả lời có vẻ hơi nghịch lý so với phần in đậm chữ đen ;))
Động cơ yếu một chút là sự thực, nhưng đi đường trường ( đi liên tục khoảng thời gian dài ) thì nhiều yếu tố để nói, chứ không phải duy nhất động cơ mà cụ.
Nó chỉ yếu khi tốc độ dưới 40km/h thôi cụ ạ, còn khi lên 40 rồi thì nó vọt ngon lành. Còn đi đường trường đâu phải tăng tốc ngon là không mệt đâu. Cụ nói thế thì khác gì bảo xe Toyota không chạy được đường trường.
Lên trên 40 km/h cũng ko vọt ngon lành đâu cụ ơi
Hôm qua em chạy cầu Nhật Tân, trên 70km/h rồi mà đạp lút ga, vòng máy gần như red-line luôn mà vẫn tăng tốc rất .. điềm đạm ợ!!! Nói chung là Prado không dành cho những người thích lái xe kiểu đạp thốc ga và xe vọt đi oánh vèo một cái!!

ducletrung

Xe container
Động cơ yếu một chút là sự thực, nhưng đi đường trường ( đi liên tục khoảng thời gian dài ) thì nhiều yếu tố để nói, chứ không phải duy nhất động cơ mà cụ.

Hôm qua em chạy cầu Nhật Tân, trên 70km/h rồi mà đạp lút ga, vòng máy gần như red-line luôn mà vẫn tăng tốc rất .. điềm đạm ợ!!! Nói chung là Prado không dành cho những người thích lái xe kiểu đạp thốc ga và xe vọt đi oánh vèo một cái!!
Giờ em hiểu vì sao Toyota không bán Prado ở thị trường Mỹ. Một con SUV với hình hài to xác nhưng thể lực thì quá yếu đuối :))

socean152

Xe hơi
Có vẻ Explorer làm các bác fan Toy đang dùng Prado nóng mặt rồi đây :)

vynguyen

Xe buýt
Prado đi từ từ thôi làm sao đòi vọt với vượt được... xe em là Luxgen mà chạy đường trường hay cao tốc thì cho Prado với Fortuner ngửi khói hết, nhất là đèn đỏ xong mà thốc ga thì 100% là xe em ăn. Xe em 2.2 Turbo 175 mã... Nhưng leo đèo vượt dốc thì chấp nhận thua Prado. Mỗi xe có một ưu khuyết điểm riêng chứ sao nói xe nào ăn xe nào được.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]

nếu cụ mua bản Vx thì câu chuyện khác ngay

Tony com

Xe máy
Em thấy các cụ tranh luận gay gắt quá! Mỗi xe có ưu và nhược điểm riêng các cụ ah. Pra lợi thế êm ái, ngồi rộng thoải mái còn Ex thì opt nhiều, tăng tốc tốt.

Aon

Xe tăng
May ban ben kia da ngoi Prado bao gio dau ma phan nhu thanh song. Land Cruiser tu lau da duoc xem la chiec xe Viet da tot nhat the gioi tren nhieu tieu chi. Cu nhin doanh so toan cau la biet. Sau do TOY them ban Prado de di them do thi va gia re hon nhung van rat dang mua. Explorer duoc moi cai dong co 2.3 tang ap nen thue it chu cu nao mua xe cu gap 4-5 tho lau nam nguoi ta bat benh xe Ford cho thi het muon mua. Tren toan cau khong mot chiec xe nao cua Ford hon duoc Toy ve mat doanh so tren cung phan khuc. Ford Focus van sep sau Corrolla o phan khuc C, Mondeo thi chang co cua so voi Camry ngay ca o USA. May ra co em Ranger thi hon Hilux chut xiu o VN.
Cụ nói doanh số ở VN thì em còn ko có số liệu, chứ nếu cụ bỏ 2 phút search google sẽ thấy là Explorer riêng thị trường Mỹ đã cán mốc 7 triệu chiếc bán ra từ khá lâu, với năm bán đỉnh nhất là đạt hơn 420.000 xe/năm. Land Cruiser bán chưa bao giờ quá được 7000 xe/năm (trừ năm đầu ra mắt bán được 15.000 xe), năm 2015 vừa qua đang vạ vật ở mốc 2600 xe/năm.

À quên, năm 2012, Land đạt 1600 xe bán/năm và ẵm giải thưởng SUV bán kém nhất nước Mỹ.
http://expeditionportal.com/why-the-land-cruiser-is-the-worst-selling-suv-in-america/

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em tin là Prado thua xa Explorer. Nhưng rồi doanh số Prado ở Việt Nam khéo vẫn cao hơn Explorer. Thế mới đau!
Cụ làm cho Ford à?:D
Em đang đi Toy nhưng đã từng đi Ford.
Nói về cảm giác sung sướng khi lái xe thì Toy chẳng có cửa nào so với Ford cùng phân khúc. Nhưng xét bài toán kinh tế thì Toy lại có lợi thế.

Em chưa được lái Prado, nhưng máy 2.7 chắc nó cũng khoẻ tương đương như Fortuner 2.7 em đã chạy, thực sự rất đuối với cái xác to như thế.

prado2016

Xe đạp

Cụ đừng đạp thốc ga làm gì, ra cao tốc muốn vượt xe khác cụ chuyển sang số tay

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
May ban ben kia da ngoi Prado bao gio dau ma phan nhu thanh song. Land Cruiser tu lau da duoc xem la chiec xe Viet da tot nhat the gioi tren nhieu tieu chi. Cu nhin doanh so toan cau la biet. Sau do TOY them ban Prado de di them do thi va gia re hon nhung van rat dang mua. Explorer duoc moi cai dong co 2.3 tang ap nen thue it chu cu nao mua xe cu gap 4-5 tho lau nam nguoi ta bat benh xe Ford cho thi het muon mua. Tren toan cau khong mot chiec xe nao cua Ford hon duoc Toy ve mat doanh so tren cung phan khuc. Ford Focus van sep sau Corrolla o phan khuc C, Mondeo thi chang co cua so voi Camry ngay ca o USA. May ra co em Ranger thi hon Hilux chut xiu o VN.
Thực ra mấy thread này để anh em chém cho vui thôi. Chứ mua xe phải đi thử chán chê, ai đủ 2.5 tỷ mua 2 con này ho đủ khôn ngoan để thử và đánh giá xe.
Em kính bác xem chơi:
1. thống kê Land Cruiser
http://left-lane.com/us-car-sales-data/toyota/toyota-land-cruiser/
2. Thống kê Explorer:
http://left-lane.com/us-car-sales-data/ford/ford-explorer/
Chứng tỏ dân Mỹ ngu gấp mấy lần dân Việt, toàn chọn mua cái xe mà người khôn ngoan Việt Nam chả ai thèm mua
(xin lưu í với bác là Land cruiser cao cấp hơn Prado nhé)

Whiteprince9x

Xe tải
Prado đi cao , thoáng nhưng cảm giác lái e đã chạy thì thấy tệ . Tiện nghi vừa đủ. Ford ex mới này chưa đi thì k dám phán , nhưng giá bán và tiện nghi nghe qua là ăn đứt prado rồi. Nhưng ở vn thì khả năng ford khó ăn đc toy lắm. Vấn đề ổn định , khấu hao ...

Aon

Xe tăng
Em kính bác xem chơi:
1. thống kê Land Cruiser
http://left-lane.com/us-car-sales-data/toyota/toyota-land-cruiser/
2. Thống kê Explorer:
http://left-lane.com/us-car-sales-data/ford/ford-explorer/
Chứng tỏ dân Mỹ ngu gấp mấy lần dân Việt, toàn chọn mua cái xe mà người khôn ngoan Việt Nam chả ai thèm mua
(xin lưu í với bác là Land cruiser cao cấp hơn Prado nhé)
Dân Mỹ ko điềm đạm bằng dân Việt thôi mà cụ :)) Chúng ta là phải tăng ga từ từ, phanh cũng từ từ, đánh lái từ từ, vào cua bình tĩnh. Giả sử đang vượt container một cách hết sức từ từ, có xe khác lao tới thì cũng từ từ viết di chúc :))

Chôm Chĩa

Xe điện
hix, Cụ có cần thiết phải vặn vẹo em thế không :((
Ý em là với giá của bản Prado loại hơn 3 củ to, thì có cực nhiều lựa chọn mờ!!
Rõ ràng cụ chém quá đà mà:)) Cụ chỉ ra lựa chọn 7 chỗ khác đê:D