[Funland] Phú Quốc bao giờ trở lại

j23

Xe container
Tết này em định đi Phú Quốc mà thấy chê nhiều hơn khen từ trên diễn đàn, bạn bè và người thân nên em quay xe phương án khác
Chưa đi thì vẫn nên đi kẻo sau lại càng tiếc cụ ạ, cho dù em cũng xác định ko quay trở lại PQ từ 2021 do thấy chỉ sau 6-7 năm mà PQ đã 90% biến hình theo hướng tiêu cực, giờ vẫn là điểm đến có thể đến với người chưa tới bao giờ :D
Về tốc độ và mức độ làm du lịch kèm phá hoại thiên nhiên thì Vietnam ta nhận số 2 chắc ko thằng nào dám nhận số 1!

j23

Xe container
À quên, với đối tượng thượng lưu thì Phú Quốc vẫn đến tốt vì đối tượng chỉ sử dụng dịch vụ sang trọng trong khuôn viên Resort, vẫn ổn!

Demchinhhang.net

Xe container
Đã trở lại với giá trị thực đấy.

sakai_yo

Xe lăn
Em nghĩ Tết âm PQ vẫn đông khách vì các vùng biển khác như Nha Trang, Mũi né có thể vẫn bị lạnh nhưng PQ chắc chắn ấm áp.

RX470_HN

Xe tăng
Thời tiết lúc nào cũng ấm áp.
Giá còn dịch vụ đắt rẻ sẽ theo quan hệ thị trường thôi các cụ.
Phú Quốc em ghét nhất là Quy hoạch đảo mà đi như ở đất liền. Resort chiếm gần hết các vị trí đẹp và trung tâm.

TN1805

Xe điện
PQ bị khách chê (trong đó có tôi) là do Chính quyền quy hoạc kém ( hoặc đã ăn tiền nên cố tình lờ đi những sai phạm) thôi.
Nhiều cụ chế "bê tông" nhiều quá, cái này không hẳn tệ. PQ cần phải được xây dựng, và theo tôi là cần phải được "bê tông" mạnh hơn nữa.
Nhưng cái chính là quy hoạch.
Một xứ đảo mà đến đó, đi các con đường không hề nhìn thấy biển, không hề có cảm giác ở 1 xứ đảo nếu không lưu trú ở 1 Resort ven biển. Tại sao Chính quyền lại cấp phép cho xây dựng các Resort, các Thị trấn chắn hết bãi biển vậy ? Những Resort, Thị trấn này bỗng nhiên trở thành "lãnh địa" của các Chủ sở hữu Resort và Thị Trấn đó.....
Thử hỏi các cụ, tại sao PQ không quy hoạch con đường đi sát biển ? Các Resort, KS, Thị trấn gì gì nữa thì hãy nằm phía trong con đường, để mọi người khách đến PQ và người dân PQ được hưởng cái không khí biển mỗi khi đi trên con đường này. :D

Khem

Xe buýt
Tết này em định đi Phú Quốc mà thấy chê nhiều hơn khen từ trên diễn đàn, bạn bè và người thân nên em quay xe phương án khác
Đi đi em, Phú Quốc hay mà. Chị thích nhất cái bầu không khí trong veo của nó. Làm việc cật lực mấy, thức khuya, nhậu say, sáng hôm sau dậy vẫn thấy sảng khoái bình thường, không bị mệt mỏi. Biển đẹp lắm.

bomong

Xe điện
PQ bị khách chê (trong đó có tôi) là do Chính quyền quy hoạc kém ( hoặc đã ăn tiền nên cố tình lờ đi những sai phạm) thôi.
Nhiều cụ chế "bê tông" nhiều quá, cái này không hẳn tệ. PQ cần phải được xây dựng, và theo tôi là cần phải được "bê tông" mạnh hơn nữa.
Nhưng cái chính là quy hoạch.
Một xứ đảo mà đến đó, đi các con đường không hề nhìn thấy biển, không hề có cảm giác ở 1 xứ đảo nếu không lưu trú ở 1 Resort ven biển. Tại sao Chính quyền lại cấp phép cho xây dựng các Resort, các Thị trấn chắn hết bãi biển vậy ? Những Resort, Thị trấn này bỗng nhiên trở thành "lãnh địa" của các Chủ sở hữu Resort và Thị Trấn đó.....
Thử hỏi các cụ, tại sao PQ không quy hoạch con đường đi sát biển ? Các Resort, KS, Thị trấn gì gì nữa thì hãy nằm phía trong con đường, để mọi người khách đến PQ và người dân PQ được hưởng cái không khí biển mỗi khi đi trên con đường này. :D
Không có QH.
Phó thác hết cho địa phương thì vậy thôi. CP và bộ XD thuê nước ngoài quy hoạch từ trước 2010 thì ngon.

hoanghaihd

Xe tải
Xưa ngoài đảo Phú Quốc mài dao cả đêm, mài đến mức trong Rạch Giá còn nghe thấy tiếng

Demchinhhang.net

Xe container
Bao giờ đất về giá trị thực nhỉ bác?
Vĩ mô quá em khoog đủ tuổi, nhưng kể cả PQ kinh tế DL có xuống thì những thế lực có đất không cho xuống:)). Còn bản chất PQ là 1 nơi để DL mà tầm quy hoạch, đầu tư và đối tác không thể tới được như các hòn đảo khác ở vài nước Tây (xem QC thì cũng oách lắm) thì bây giờ èo ọt là đúng vị trí của nó thôi.

TN1805

Xe điện
Không có ý chê hay bỉ bôi gì, nhưng tôi thấy cái Thị trấn hoàng hôn ( Sunset Town ) là 1 thảm họa cho PQ.
Thị trấn này đẹp, xây dựng công phu, Marketing bài bản.....Nhưng các cụ để ý xem, nó chiếm trọn 1 bãi biển, cả 1 bãi biển đẹp nghiễm nhiên thành sở hữu riêng của Chủ xd cái Thị trấn này.
Đây, các cụ nhìn xem:
TT Hoang Hon.jpg

Đường thì nằm sâu phía trong, còn cái "Sunset Town" này thì chễm trệ nằm ven biển, chắn luôn 1 đoạn bờ biển.
Sao lại để quy hoạch xd bừa bãi thế, phá hỏng hết cảnh quan xứ đảo.
Việc này không trách Chủ đầu tư, trách là trách CQ cấp phép cho xd cái Thị trấn này. Chủ đầu tư nào cũng "xí" những khoảng bãi biển khắp xứ đảo, thì đâu còn không gian biển cho cư dân và du khách nữa. :D

chung1012

Xe tải
Nhà em đi đầu năm 2021 cũng thích thời tiết ấm áp và tắm biển. Ấn tượng xấu là xe dịch vụ thuê đưa đón đi chơi bi chém giá cao và hay gạ gẫm đưa vào quán ăn quen để lái xe lấy %

NGC

Xe tăng
Nhà em đi đầu năm 2021 cũng thích thời tiết ấm áp và tắm biển. Ấn tượng xấu là xe dịch vụ thuê đưa đón đi chơi bi chém giá cao và hay gạ gẫm đưa vào quán ăn quen để lái xe lấy %
Em đặt tour riêng đi đảo cho gia đình . Nhờ chính nhân viên Vinpearl resort đặt nhé..và tài xế nó còn chở thẳng vào trại ngọc hiền kia he he.

fadco

Xe container
Em nghĩ Tết âm PQ vẫn đông khách vì các vùng biển khác như Nha Trang, Mũi né có thể vẫn bị lạnh nhưng PQ chắc chắn ấm áp.
Mũi Né nóng há mồm nhé, em chạy từ Mũi Né ra Mũi Dinh nóng há mồm luôn:)

sakai_yo

Xe lăn
Mũi Né nóng há mồm nhé, em chạy từ Mũi Né ra Mũi Dinh nóng há mồm luôn:)
Cụ ơi ý em là vẫn 50/50 thôi, phải đặt trước cả tháng mà không may dính kk lạnh thì vẫn không tắm được. Em đã từng đi Nha trang vào Tết em biết.

fadco

Xe container
Cụ ơi ý em là vẫn 50/50 thôi, phải đặt trước cả tháng mà không may dính kk lạnh thì vẫn không tắm được. Em đã từng đi Nha trang vào Tết em biết.
NHA TRANG có thể lạnh chứ Mũi Né với Vũng tàu vô tư đi cụ ơi

Khem

Xe buýt
Không có ý chê hay bỉ bôi gì, nhưng tôi thấy cái Thị trấn hoàng hôn ( Sunset Town ) là 1 thảm họa cho PQ.
Thị trấn này đẹp, xây dựng công phu, Marketing bài bản.....Nhưng các cụ để ý xem, nó chiếm trọn 1 bãi biển, cả 1 bãi biển đẹp nghiễm nhiên thành sở hữu riêng của Chủ xd cái Thị trấn này.
Đây, các cụ nhìn xem:
TT Hoang Hon.jpg

Đường thì nằm sâu phía trong, còn cái "Sunset Town" này thì chễm trệ nằm ven biển, chắn luôn 1 đoạn bờ biển.
Sao lại để quy hoạch xd bừa bãi thế, phá hỏng hết cảnh quan xứ đảo.
Việc này không trách Chủ đầu tư, trách là trách CQ cấp phép cho xd cái Thị trấn này. Chủ đầu tư nào cũng "xí" những khoảng bãi biển khắp xứ đảo, thì đâu còn không gian biển cho cư dân và du khách nữa. :D
Em nghĩ hơi khác cụ một chút ạ, Sun xây dựng một thị trấn rất đẹp như thế này mới có chỗ cho bà con tới ngắm hoàng hôn, có chỗ lưu trú, có địa điểm để đi chơi và sử dụng dịch vụ. Nơi này vốn không có bãi biển để tắm được đâu ạ, chỉ có một bãi tắm nhân tạo nhỏ xíu do Sun chở cát đâu đó đổ vào. Nếu cả Phú Quốc hoang sơ hết thì cũng không có dịch vụ để đáp ứng du khách nước ngoài, chứ chưa nói khách trong nước ạ. Tất nhiên, em cũng đồng ý là Phú Quốc bê tông hóa nhanh quá, shophouse ê hề, những vạt rừng xinh đẹp biến mất. Đáng tiếc ạ.

TN1805

Xe điện
Em nghĩ hơi khác cụ một chút ạ, Sun xây dựng một thị trấn rất đẹp như thế này mới có chỗ cho bà con tới ngắm hoàng hôn, có chỗ lưu trú, có địa điểm để đi chơi và sử dụng dịch vụ. Nơi này vốn không có bãi biển để tắm được đâu ạ, chỉ có một bãi tắm nhân tạo nhỏ xíu do Sun chở cát đâu đó đổ vào. Nếu cả Phú Quốc hoang sơ hết thì cũng không có dịch vụ để đáp ứng du khách nước ngoài, chứ chưa nói khách trong nước ạ. Tất nhiên, em cũng đồng ý là Phú Quốc bê tông hóa nhanh quá, shophouse ê hề, những vạt rừng xinh đẹp biến mất. Đáng tiếc ạ.
Cụ hiểu nhầm ý tôi.

Ý tôi là cái Thị trấn hoàng hôn kia nên nằm phía trong 1 con đường chạy dọc bờ biển, chứ tôi không có ý nói là không nên xây dựng Thị trấn hoàng hôn.

Phú Quốc nên xây dựng nhiều hơn nữa các Khách sạn, Resort, nhà hàng, cơ sở vui chơi giải trí....vv....nhưng nên theo quy hoạch rõ ràng.
CQ Phú Quốc nên cho xây dựng 1 con đường chạy vòng quanh đảo, dọc bờ biển.
Còn tất cả các công trình khác, chỉ được phép xây dựng phía trong con đường đó.

Chỉnh sửa cuối: