[Funland] Phú Quốc bao giờ trở lại

onghabeo

Xe tăng
Cái thời loạn PQ là do con a X làm bt nhỉ, giờ a ấy để lại bãi rác to đùng ở Pq rồi ra Hn làm bt xây dựng , chắc lại định biến cả nước giống Pq à

Pobeda

Xe buýt
Em giống cụ, chỉ thích đến nơi còn hoang sơ chút. Đến PQ giờ toàn bê tông, Nha Trang có vẻ đỡ hơn, vì có mấy đảo như Bình Ba,…nhưng giờ BQP cấm ko cho tham quan du lịch nữa rồi thì phải. Tiếc cái nét riêng, hoang sơ của các kdl quá
Thực ra, chưa bao giờ Bình Ba được đón khách du lịch đâu cụ ơi. Trước đây, khách đến chỉ là tham quan thôi chứ không phải du lịch. Bây giờ, nếu có người trên đảo bảo lãnh thì cụ vẫn ra đảo "thăm thân" được mà.

NDTBM

Xe điện
Người tử tế dồn về hết KG rồi nên PQ giờ nhộm nhoạn=tạp pí lù..==>> có lẽ nên mời "người tử tế" dời bản doanh ra Phú Quốc (hoặc rời khỏi KG) thì PQ sẽ dần yên ổn trở lại chăng??(!);;)
P/S: PQ đã bê tông hóa quá nhanh và phát triển du lịch xô bồ... nên cứ để PQ chịu hậu quả (..) và thời gian sẽ thanh lọc/đào thải dần..:-s

AcMilan90

Xe tăng
Em giống cụ, chỉ thích đến nơi còn hoang sơ chút. Đến PQ giờ toàn bê tông, Nha Trang có vẻ đỡ hơn, vì có mấy đảo như Bình Ba,…nhưng giờ BQP cấm ko cho tham quan du lịch nữa rồi thì phải. Tiếc cái nét riêng, hoang sơ của các kdl quá

Bình Ba vẫn cho vào nhưng đi nhóm nhỏ thôi cụ ơi. Đến Bình Ba đúng là thích thật. Năm nay sắp xếp được em lại quay lại đấy.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cùng với sự phát triển mạnh mẽ của ngành công nghiệp không khói ở PQ, các mặt trái của XH cũng phát triển không kém. Rất nhiều thành phần lao động đã tụ họp về PQ tìm kế sinh nhai, lập nghiệp, trong đó cũng có nhiều dân anh chị. PQ từ 1 huyện đảo rất thanh bình, đầy bản sắc địa phương, giờ trở thành 1 thành phố nhộm nhoạm, xô bồ, tấp nập. PQ được mệnh danh là thành phố không ngủ, có lẽ do không ngủ được (mất ngủ chắng hạn).
Hôm trước xem tivi thấy nói lượng khách du lịch đến PQ giảm nhiều, các chủ KS nói công suất phòng giảm nhiều so với những năm trước, đặc biệt là khách tây giảm mạnh rõ rệt.

Nay PQ xử vụ giang hồ bắn chết người cũng chỉ vì ko thực hiện giao kèo hợp đồng mua bán đất dẫn đến hai bên mâu thuẫn dàn quân xô sát, nổ súng chết 2 người, bị thương nhiều người.
Như vậy, ngay từ đầu đã có 1 bên xác định sẽ ko thực hiện giao kèo, ỷ thế gấu mèo, có người chống lưng, hoặc tự thấy mình "khó nhai" nên phá kèo. Những kịch bản này em thấy rất giống trong phim gangster, mafia Ý, Mỹ, Mexico,... chỉ khác cái cấp độ cò con hơn thôi.

"Theo cáo trạng, thửa đất tranh chấp có nguồn gốc do ông Ngụy Văn Khiếu khai phá, canh tác từ nhiều năm trước. Ông này bán cho Khúc Văn Đoài giá 11 tỷ đồng nhưng Đoài chỉ thanh toán 1,1 tỷ đồng rồi không trả tiếp; lấy đất phân lô, bán cho nhiều người xây nhà, trong đó có Nguyễn Văn Trường (thuộc nhóm giang hồ Nông Trường).

Ông Khiếu không đòi được tiền, nhờ Nguyễn Thị Bích Chi, Nguyễn Văn Tuấn, Đỗ Thị Ánh Hường (luật sư) giải quyết với thù lao ứng trước 250 triệu đồng và 50% giá trị đất khi xong việc. Theo kế hoạch, Hường sẽ làm thủ tục xin cấp lại giấy tờ thửa đất cho ông Khiếu, trong đó bắt buộc phải đo đạc, xác định vị trí. Tuy nhiên, khi Hường và Chi đưa người đến đo đạc thì bị Đoài, Trường ngăn cản. Họ nhờ nhóm Thái Bus bảo kê, rào đất, cắt cử người canh giữ đến khi đo đạc và làm xong giấy tờ, sau đó xảy ra hỗn chiến.

Tháng 10/2022, Nguyễn Văn Thái, tức Thái Bus, đã rủ các giang hồ Phạm Anh Hiếu, Bùi Đức Ngọc, Đoàn Thiên Long, Nguyễn Quốc Vinh, Võ Văn Lương, Nguyễn Văn Quá và một số băng nhóm khác tham gia "hợp đồng bảo kê 4 tỷ đồng" để người đang tranh chấp khu đất 2,2 ha đến đo đạc. Cả nhóm họp bàn tại nhà đại ca Bùi Minh Trung, tức Trung Cà Mau.
Trưa 27/10/2022, nhóm Thái gồm hơn 50 giang hồ, đi 12 ôtô, mang theo mã tấu, 3 khẩu súng... đến thửa đất tranh chấp thực hiện theo kế hoạch thì xảy ra đụng độ băng Nông Trường và Khúc Văn Đoài (có máu mặt ở địa phương, một trong hai bên đang tranh chấp khu đất). Đoàn Thiên Long đã dùng súng hoa cải bắn vào nhóm đối thủ khiến 2 người chết, nhiều người bị thương."

Link: https://vnexpress.net/giang-ho-ban-chet-hai-doi-thu-o-phu-quoc-bi-de-nghi-an-tu-hinh-4705629.html
Xã hội dựa vào đao kiếm để xoá bỏ giao kèo và cưỡng chế giao kèo. Giao kèo 11 tỷ, trả 1 tỷ mà vẫn chiếm đất thu lợi đúng là không còn thể thống gì. Không còn chữ tín.

Không phát triển quy mô bài bản kiểu đặc khu, thì phát triển kiểu tự phát, xã hội đen. PQ rất nhiều phân lô trên đất lâm nghiệp ko biết bây giờ xử thế nào?

tuan_nguyen261188

Xe điện
Nếu chỉ tắm biển + ăn hải sản em vào PQ làm gì ?
Em đi các tỉnh miền trung gần hơn , rẻ hơn
Phú quốc cũng chỉ có thế... mà ăn hải sản còn mắc hơn HN hay HCM vài lần mà chất lượng còn không bằng.
=))=))=))

blacknumbers

Xe tải
May em đã đi PQ từ 2015. Giờ nghe để biết chứ còn đâu là next. Bọn F1 sau này lớn, có xèng thích thì tự đi.

Keep Moving

Xe buýt
Bình Ba em vẫn ra được mà cụ, đi số lượng nhỏ chứ không đông như trước được nữa. Và nữa là không được seo phì góc hướng về quân cảng
Vậy à cụ. Em nhớ năm 2018 thì phải, ngày đó em đi Bình Ba, qua quân cảng. Cách tầm >1km mà nhìn tàu ngầm, tàu chiến rõ lắm, đen sì, to dã man

Keep Moving

Xe buýt
Thực ra, chưa bao giờ Bình Ba được đón khách du lịch đâu cụ ơi. Trước đây, khách đến chỉ là tham quan thôi chứ không phải du lịch. Bây giờ, nếu có người trên đảo bảo lãnh thì cụ vẫn ra đảo "thăm thân" được mà.
Bình Ba vẫn cho vào nhưng đi nhóm nhỏ thôi cụ ơi. Đến Bình Ba đúng là thích thật. Năm nay sắp xếp được em lại quay lại đấy.
Em giữ dc mỗi cái ảnh này ở Bình Ba, năm đó em ra đảo, hoang sơ, đẹp lắm ạ

caisua

Xe lăn
Có những gì mà thích vậy cụ? Em tính đi mà thằng bạn lại kêu chán nên suy nghĩ quá

haidon

Xe hơi
Em thấy toàn bánh vẽ, tay to ko đủ lực vì ở VN mình phải thông về Luật thì mới làm dc. Cơ chế đặc thù ko xin dc Luật thì Nát là điều tất yếu.

xe đạp Japan

Xe tăng
Mình đến PQ lần cuối năm 2020 và từ đó không có ý định quay lại nữa sau khi các TĐ lớn như Vin và Sun thâu tóm các khu đất ven biển và đổ bê tông hết cả. Thực sự rất rất tiếc cho PQ. Có nhiều cụ có thể thích việc hiện đại hóa du lịch theo cách xây dựng các khu vui chơi giải trí...nhưng theo em nên có quy hoạch và theo đặc điểm địa phương. Bản thân em thích đi du lịch những nơi còn giữ được nét tự nhiên, được cảm nhận nét đẹp tự nhiên chứ không đến những nơi kiến trúc lặp đi lặp lại của Vin và Sun.
Du lịch giờ ở đâu không bê tông hoá nhiều cụ nhỉ. Em thấy có Mai Châu là còn hoang sơ ở miền Bắc theo cảm nhận cá nhân em.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tối tivi vừa lên sóng, bảo Phú Quốc năm nay dự báo khách đông lắm :D

VuNgoanMuc

Xe điện
Tối tivi vừa lên sóng, bảo Phú Quốc năm nay dự báo khách đông lắm :D
Tivi giờ như cái loa phát thanh cho Sun rồi, giống như với FLC ngày xưa lúc chưa bị sao.
Không phản đối xây dựng, thậm chí em ủng hộ xây thật nhiều nếu đông khách, nhưng kiến trúc mỗi vùng phải giữ được nét riêng, không thể bê nguyên thiết kế ở HN mang vào PQ làm cả loạt nhân bản vô tính, hay mang cái kiến trúc kiểu Vê Nợt sờ phủ sóng cả VN...

kieuhung

Xe tải
E thấy Phú Quốc cho biến thành đặc khu như Ma Cao của Tàu, tạo thành béng 1 thiên đường cờ bạc như Las Vegas cho bọn Tàu bọn Tây vào chơi :)) chứ cần quái gì cảnh với vật cho nó mệt, thiên nhiên vào tay nhà ta thì toàn bị phá tan hoang thôi
chuẩn,mại dâm,cờ bạc,vũ trường...cho chúng mài chơi tẹt pố oánh thuế thật lực ,đàm bảo đông như kiến,vn thiếu chỗ chơi kiểu ntn.

Tuấn 3s

Xe tăng
Em cũng thích ở khu nào tự nhiên. Như Bà Nà thì ko thích mấy, 1 lần là chán. À, có khu j ở Quảng Bình ấy nhỉ? Gần Phong Nha Kẻ Bàng ấy, gì mà CoCo park à, thích fết dù ít trò.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thích ở khu nào tự nhiên. Như Bà Nà thì ko thích mấy, 1 lần là chán. À, có khu j ở Quảng Bình ấy nhỉ? Gần Phong Nha Kẻ Bàng ấy, gì mà CoCo park à, thích fết dù ít trò.
Ozo park