[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

juve99

Xe cút kít
Hic thế sự tinh tế là gì cụ?
Phong cách của em là ko có phong cách cố định,mỗi hôm 1 kiểu.
Em thì xác định luôn là ra đường chả ai thèm nhìn, vừa già vừa xấu. Cơ mà vẫn thích diện, thích mua qao, đồ đạc mới oái ăm chứ :D
Tinh tế cũng mơ hồ lắm mợ 😁 như e hiểu vd mợ 52-53 kg nhỏ nhắn xinh xinh thì dây chuyền bản mảnh mảnh độ dài vừa phải sẽ phù hợp hơn, thay vì cầm đt IP14 to k cân đối với hình thể thì cầm đt Ip mini sẽ đẹp hơn. Sơ mi trắng áo lót đen thì cặp kính gọng đen - bạc sẽ hợp hơn là gọng màu vàng. Những chi tiết nhỏ này tạo cho người nhìn thấy nét tinh tế khi đối diện. Nói chung là thời trang nó bất tận, nói k hết và rõ dc mợ ah. Bộ quần áo và đôi giày đẹp thời thượng nhưng đôi tất quá ngắn hay dài, màu sắc k phù hợp có khi cũng làm hỏng bộ trang phục. Mợ chụp cả người lên e mới đánh giá chi tiết được:))

alceste

Xe điện
Tầm 4x nếu kinh tế không quá dư dả thì em thấy các mợ ăn mặc lịch sự nhưng ứng xử duyên dáng là quá ổn, tầm này nam giới hay bị hút hồn bởi những thứ vô hình chứ không còn đánh giá cao đồ thời trang trên người nữa.
Khổ các mợ ở đây lại toàn thừa lịch sự, thừa duyên dáng, tích luỹ tiền vàng đủ rồi mà cũng ko cần mặc chỉ để phục vụ nam giới nghĩ gì hay hút hồn gì nữa rồi, thế mới khổ chớ.

Landscape2son

Xe tải
Hay quá. Em phải áp dụng mới đc ạ ❤
Mợ có thể dùng gel nha đam + dầu oliu + mật ong mix đều xong bôi lên tóc từ gốc tới ngọn rồi lấy mũ nilon trùm để chừng 30-40p. Tuần mợ áp dụng 2 hoặc 3 lần thì sau khoảng 2 tháng tóc không đẹp lên em thành nói điêu.

TU160M2

Xe tăng
Vậy là ng có nhiều hiểu biết về Xã hội cụ nhỉ, chứ chuyên môn thì kể cả tán phét cũng đau đầu.
Em nói chuyện bên ngoài chắc cũng như nói trên này, phần lớn có thể đọc thấy dài và chán :D
Tán phét về chuyên môn em cũng có gặp nhé, đi ăn, đi uống thì bắt đầu nghe người ta giải thích, nhiều người giải thích rộng lắm, coi như mình được đi học một buổi, vỡ ra bao kiến thức, lại phải tìm kiếm cớ để mời đi lần nữa.

Hanamlut

Xe buýt
Em nghĩ có lẽ em cũng đc gọi là có tí kiến thức, thế mà hồi xưa em làm kinh doanh sếp em nỡ bảo em là đi đâu thì mang theo 1 bạn nữa đi, vì em nói 30 phút là Khách hàng nhức đầu vì kiến thức, nên mang em kia đi cho KH ngắm cho đỡ chán. Đó là lời nói chân thành của đàn ông đó cụ. Có cần kthux đâu, chỉ cần ngắm ng đẹp thôi :D
Người đẹp có giá trị lắm ạ. Không kém, thậm chí còn hơn kiến thức. Ngay môi trường giáo dục: Đại học FPT trao học bổng cho sinh viên đẹp, giỏi thể thao...

Smile1102

Xe container
Tinh tế cũng mơ hồ lắm mợ 😁 như e hiểu vd mợ 52-53 kg nhỏ nhắn xinh xinh thì dây chuyền bản mảnh mảnh độ dài vừa phải sẽ phù hợp hơn, thay vì cầm đt IP14 to k cân đối với hình thể thì cầm đt Ip mini sẽ đẹp hơn. Sơ mi trắng áo lót đen thì cặp kính gọng đen - bạc sẽ hợp hơn là gọng màu vàng. Những chi tiết nhỏ này tạo cho người nhìn thấy nét tinh tế khi đối diện. Nói chung là thời trang nó bất tận, nói k hết và rõ dc mợ ah. Bộ quần áo và đôi giày đẹp thời thượng nhưng đôi tất quá ngắn hay dài, màu sắc k phù hợp có khi cũng làm hỏng bộ trang phục. Mợ chụp cả người lên e mới đánh giá chi tiết được:))
Cụ để ý kỹ thế, em tinh tế mới đến mức ăn xong đảm bảo ko có nụ cười xanh, son ko dính răng thôi ạ.
Thế này đã là sạch nước cản chưa ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Người đẹp có giá trị lắm ạ. Không kém, thậm chí còn hơn kiến thức. Ngay môi trường giáo dục: Đại học FPT trao học bổng cho sinh viên đẹp, giỏi thể thao...
Tuyển sinh viên đẹp vào cho đội con trai nó tranh nhau vào học đó cụ. Có chiến lược cả :D

Smile1102

Xe container
Mợ nhà e gần đầu 4x trộm vía đc cái gu ăn mak thì ko thể chê đc,nhiều khi đi ra ngoài cùng nhau hoặc đi mua sắm cũng hãnh diện phết.Đúng kiểu Xấu nàng hổ ai:D:D View attachment 7676821
Chúc mừng cụ có vợ đẹp lại thẩm mỹ cao ạ. Nhìn dáng thế thì phải trên 1m6 ạ.
Em chỉ được thế này thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

phucbonguyen

Xe điện
Chúc mừng cụ có vợ đẹp lại thẩm mỹ cao ạ. Nhìn dáng thế thì phải trên 1m6 ạ.
Mợ nhà e có 1m59 thôi :D,Thẩm mỹ thì cả thị xã quê e công nhận ý,ko riêng gì e đâu.Trước khi đi đâu đợi Mợ chọn Qa mất cả tiếng ý.Vì Mợ nhà e làm phòng VH nên đi đâu cũng phải chỉn chu lắm.E đi cùng mà mak ko đúng ý là bắt mak lại ngay:D:D:D

Smile1102

Xe container
Mợ nhà e có 1m59 thôi :D,Thẩm mỹ thì cả thị xã quê e công nhận ý,ko riêng gì e đâu.Trước khi đi đâu đợi Mợ chọn Qa mất cả tiếng ý.Vì Mợ nhà e làm phòng VH nên đi đâu cũng phải chỉn chu lắm.E đi cùng mà mak ko đúng ý là bắt mak lại ngay:D:D:D
Cụ thật là yêu chiều vợ, chồng em có cái quần mặc bao giờ rách te tua ko mặc đc nữa mới mua quần mới :)

nanghaiphuong

Xe tải
Nhân ngày nghỉ, em quyết tâm dọn tủ đồ quần áo, túi tắm, giày dép mãi mà vẫn chưa nhấc mông lên dọn được, lý do là vì ngại do có quá nhiều và lâu chưa dọn.
Trc đây quần áo váy vóc mua về có khi còn chưa cắt mác đã nhập kho. Giày dép cũng vậy, nhìn hay hay, order về xong để xó, chỉ đi 1-2 lần rồi thôi, xong bỏ thì tiếc, để thì chật tủ ko dùng tới, cho ko được vì ít người cùng size với mình.
Dạo này em thấy em cũng bắt đầu thay đổi chút, muốn mua đồ tốt dùng lâu dài thay vì mua nhiều như trước, gu cũng thay đổi ít nhiều nên muốn tham khảo thêm ý kiến của các cụ mợ.
+ Quần áo: dạo này em tự nhiên thích đồ linen và lụa, em đặc biệt thích đồ thêu tay, ngày xưa em hay mua của Kén ở Thuỵ Khuê (năm 2005-2009) nhưng giờ ko biết mua chỗ nào đẹp và hợp lý?
+ Trang sức: hồi trc em có khá nhiều đồ đá màu, sau chuyển hết sang trang sức vàng (em hay mua prima gold hay CAO) kiểu dáng đặc biệt chút theo style thiết kế có chút hơi hướng phương đông, ngọc trai (Long beach Pearl) và kim cương (nghèo nên mua đồ nhỏ của PNJ) nếu nhỡ may muốn đổi to hơn thì mua đâu hợp lý?
+ Túi: em trc đây ko bao giờ dùng hàng hiệu quá xịn xò chủ yếu mua MK và Furla, giờ lại chán rồi nên đang nghĩ đổi sang brand cao hơn chút và mua ít thôi. Nhờ các cụ mợ tư vấn cái nào dùng bền, dễ dùng? Em nghĩ cần có cái dự tiệc, 1-2 cái túi đi chơi loanh quanh đựng đc nhiều đồ hơn, túi đi làm đựng đc máy tính (em đnag dùng 2 cái của Furla chắc cũng okie rồi), 1 ba lô đi chơi.
+ Giày dép: em vẫn đang dùng đồ của Colehans và Ecco vì nó êm và dễ chịu. Tuy nhiên Colehans em thấy phía trong ko phải bằng da nên chóng hỏng, ecco đi thoải mái nhưng dáng cũ chán, đơn điệu. Em cũng hay mua đồ của hãng gì của Brazils khá đẹp, dễ đi nhưng phía trong cũng ko phải là da. Trc em mua ở Pháp đôi bốt 100% da từ trong ra ngoài thì đi 10 năm ko hỏng. Em có mua 2 đôi của Ferragamo thì thấy có vẻ bằng da hết, đi cũng đc, giá tương đối hợp lý (giảm giá), các cụ mợ gợi ý giúp em coi nên mua hãng nào? Ở đâu? Ví dụ mùa đông này em muốn mua 1 đôi bốt ngắn cổ, đẹp và bền 1 chút, đặc biêt đế tốt vì em đi hay bị hỏng đế :(
+ Khăn, quần áo mùa đông? Các cụ có gợi ý gì ko ạ?
Túm lại tiêu chí của em là bền, đẹp dùng lâu ko hỏng, ko phải thay quá nhiều nên chắc là đồ dễ mang ko lỗi mốt.
Cứ cái j ăn ngon hưởng trước đã mấy cái kia phù du thôi