[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

cỏ và mây

Xe điện
Em gội đầu xịt dầu dừa vào dầu gội. Đến bước xả cũng xịt dầu dừa vào ủ, trong khi đó rửa mặt, tắm đánh răng rồi xả nước. Sấy nóng chân tóc, sấy mát thân tóc. Thấy cũng mượt và suôn óng hơn đó
Cảm ơn mợ, tóc em hơi khó chữa, em lại hơi khó tính nên chưa đâu vào đâu :D

MuathuHN252

Xe cút kít

buicongchuc

Xe ba gác

MuathuHN252

Xe cút kít
Xuynh nhở. 2 nhóc dồi mà chân vẫn thuôn, eo vẫn thon, trên vẫn gọn :))
Bụng fai 90 100, lúc ấy em hóp thôi. Em đang muốn trên phì ra chút đây ạ. Muốn mỡ bụng chạy lên trên 1 nửa xuống dưới 1 nửa

dxtnam

Xe hơi
Em đăng ký theo dõi topic, cảm ơn mợ chủ và cả nhà!

Chỉnh sửa cuối:
Em gội đầu xịt dầu dừa vào dầu gội. Đến bước xả cũng xịt dầu dừa vào ủ, trong khi đó rửa mặt, tắm đánh răng rồi xả nước. Sấy nóng chân tóc, sấy mát thân tóc. Thấy cũng mượt và suôn óng hơn đó
Cảm ơn mợ. Em cũng có dầu dừa nhưng ít dùng vì mùi của nó ngọt quá ( em k thích đồ ngọt). Em sẽ thử xịt dầu dừa vào dầu gội và dầu xả như mợ nói xem có ổn không.
Trước em có nghe người mách dùng muối và dầu xả ủ tóc đỡ rụng tóc. Em làm theo thấy ổn các mợ ah. Tuần làm 1 lần. Còn lại thì gội xả bt.

Mợ nhà e gần đầu 4x trộm vía đc cái gu ăn mak thì ko thể chê đc,nhiều khi đi ra ngoài cùng nhau hoặc đi mua sắm cũng hãnh diện phết.Đúng kiểu Xấu nàng hổ ai:D:D View attachment 7676821
Chúc mừng cụ! Vk cụ dáng đẹp quá.
Em thì chỉ ăn mặc đẹp, xức nước hoa thơm lừng khi đi làm hoặc đi chơi. Còn đi với ck thì hay mặc tùy ý. Suốt ngày bị ck càm ràm là bt đi ra ngoài thì nước hoa, váy vóc tưng bừng. Đi với ck thì như con mẹ bổi :D :D :D

Maihong_

Xe điện
Cảm ơn mợ. Em cũng có dầu dừa nhưng ít dùng vì mùi của nó ngọt quá ( em k thích đồ ngọt). Em sẽ thử xịt dầu dừa vào dầu gội và dầu xả như mợ nói xem có ổn không.
Trước em có nghe người mách dùng muối và dầu xả ủ tóc đỡ rụng tóc. Em làm theo thấy ổn các mợ ah. Tuần làm 1 lần. Còn lại thì gội xả bt.
Đúng rồi mợ ạ. Muối, dầu dừa, b1 đều giúp ngăn rụng tóc và mọc nhanh. Nhưng b1 mùi lắm. Mợ dùng dầu dứa hoặc muối thôi. Nhhw em dùng dầu dừa, xả nước ấm sạch k hề bị bết và nó suôn khoẻ hơn đó

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không thấy các mợ chia sẻ địa chỉ, hình ảnh những món đồ như tiêu đề của thớt nhỉ. Em hóng xem có gì hay để mua nịnh mẹ sề nhà em cái :))

huyenpt.108

Xe tải
Mợ bao nhiêu tuổi rồi ợ :D chắc khoảng trên 30 xíu phải không ạ

Dancingwiththewind

Xe điện
Không thấy các mợ chia sẻ địa chỉ, hình ảnh những món đồ như tiêu đề của thớt nhỉ. Em hóng xem có gì hay để mua nịnh mẹ sề nhà em cái :))
Em toàn oder túi, giày, mỹ phẩm, váy thì đi may ở tiệm quen cụ ạ

Smile1102

Xe container
Cụ cứ ra hai cái cửa hàng giao Tràng Tiền với Ngô Quyền ấy ạ.
Đảm bảo cũng có 1 số thứ đẹp và dễ nịnh được vợ cụ ạ :D.
Nhưng cơ bản cụ phải cho ngân sách mà mục tiêu, và sở thích của đối tượng thì mới biết đc cụ ạ :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ cứ ra hai cái cửa hàng giao Tràng Tiền với Ngô Quyền ấy ạ.
Đảm bảo cũng có 1 số thứ đẹp và dễ nịnh được vợ cụ ạ :D.
Nhưng cơ bản cụ phải cho ngân sách mà mục tiêu, và sở thích của đối tượng thì mới biết đc cụ ạ :)
Trước em hay mua túi, xắc cầm tay và ví của cá sấu Thành Vinh ở phố Châu Long. Giờ không thấy Thành Vinh bán ở HN nữa nhỉ.

dungsocola

Xe tải
các mợ ko chê thì ghé top của em bên mục chợ giòi- thời trang đi ah. hàng made in vn ngon bổ giá hợp lý. có đủ cho cả nhà ah, f1-f2 có hết ah.

Smile1102

Xe container
Trước em hay mua túi, xắc cầm tay và ví của cá sấu Thành Vinh ở phố Châu Long. Giờ không thấy Thành Vinh bán ở HN nữa nhỉ.
Em thấy đồ cá sấu VN làm hay bị già nên cũng chưa mua bao giờ cụ ạ.
Cụ ra Dior mua cái tặng vợ đê, em thấy đồ Dior khá đẹp và trẻ trung, bao gồm cả túi, khăn và đồ trang sức như hoa tai (hàng thời trang thôi nhưng đẹp).
Đồ VN em có dùng đồ trang sức của CAO (vàng và đá quý có kiểu dáng theo thiết kế, ở Lý Thái Tổ đối diện Prada), Ngọc trai của Longbeach Pearl nhiều kiểu đẹp (e thích đôi hoa tai Tahiti mà 60-70tr đôi nên chưa mua mà mua mấy đôi khác).
Xa xỉ hơn thì mua trang sức Tiffany, Cartier, Van Cleef chả hạn (Em cũng chưa mua, đôi khi thấy nó đẹp nhưng lại ko quá đặc biệt mà giá quá đắt)
Nếu cho em vote đồ xa xỉ, thì em sẽ mua theo thứ tự sau: thắt lưng, khăn, kính, ví, túi, đồ trang sức, đồng hồ.
Với phụ nữ tầm 4x một cái thắt lưng thật đẹp dễ tạo điểm nhất cho cơ thể, khăn cũng dùng rất thường xuyên mùa đông em có cái khăn Dior mà khi nào dùng cũng đc khen đẹp. Kính cũng là thứ nên mua đồ tốt vì dùng nó dễ chịu, và kính đẹp cũng tôn lên khuôn mặt rất nhiều nhất là khi chụp ảnh.
Trong đồ trang sức thì em ưu tiên hoa tai nhất, vì nó gần với mặt và giúp định hình khuôn mặt nữa, đồ trang sức kiểu vàng và đá quý em đang dùng đồ hãng VN như đề cập phía trên, còn cũng có mua hoa tai như kiểu Dior vì nó cũng đẹp và nổi bật với kiểu dáng thiết kế. Thường em mua một bộ với 2 món như hoa tai + nhẫn hoặc mặt dây.
Cụ cứ theo thế mà tặng là okie ạ :D