[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

Smile1102

Xe container
Em thực sự không rõ luôn, đeo thì vẫn vừa không bị tụt mấy, nhưng có vẻ do phần gọng bám vào mũi dày hơn kính cũ của em nên đè vào dây thần kinh nào đó chăng!? Túm lại là rút kinh nghiệm sâu sắc từ nay không mua kính online nữa mợ ạ
Vâng em chưa bao giờ order kính mợ ạ, toàn ra store rồi chọn và mua nên chưa bị vụ đau đầu đau mắt.

alceste

Xe điện
tại sao gọng kính lại có thể làm đau đầu đc ạ? do ko.vừa hay thế nào ạ?
Riêng mua kính thì em cứ phải thử tận nơi, okie thì mua ko thì thôi ạ.
Đau đầu hay hoa mắt là do lệch đồng tử a. Khi cắt tâm cầu kính ko vào đúng vị trí và khoảng cách 2 đồng tử. Kiểu các bạn ý cầm cái thước nhỏ bảo chị nhìn thẳng, thì mình lại liếc sang bên hoặc 3.5 các bạn note lại thành 2.5 là tèo.
Order kính thực ra ko sao, chỉ cần nhớ size, ví dụ mặt bé thì size 50-51, mặt bình thường size 55, to thì 58-59, super Big thì 6x. Nhưng tốt nhất nên order cái nào mình đã thử bên ngoài hoặc đã rõ về size và form mặt, thì sẽ dễ quyết định và lựa chọn size hơn.
Và khi cắt phải rất cẩn thận để ko lệch đồng tử hay lắp sai :(
Em cũng có, và luôn bị kính đắt nhất thì dính ;)).
Ko liên quan, Em vừa may 1 đống quần áo lụa chào mùa mới, đang phấn khởi lắm kekke.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Đau đầu hay hoa mắt là do lệch đồng tử a. Khi cắt tâm cầu kính ko vào đúng vị trí và khoảng cách 2 đồng tử. Kiểu các bạn ý cầm cái thước nhỏ bảo chị nhìn thẳng, thì mình lại liếc sang bên hoặc 3.5 các bạn note lại thành 2.5 là tèo.
Em cũng có, và luôn bị kính đắt nhất thì dính ;)).
Em vừa may 1 đống quần áo lụa chào mùa mới, đang phấn khởi lắm kekke.
Cho em nghía cái đống lụa đi mợ ơi, thèm thèm :D

thichxeoto

Xe điện
Mợ đưa cái ảnh lên đây nhìn người tư vấn cho ló dễ 😄

alceste

Xe điện
Ôi toàn mẫu rất hợp với gu của mình! Đây là mợ may theo các mẫu này hay mua sẵn trên web?
Em mua vải và đem đi may ạ. Nói chung vì em tròn quay (thế nên nick mới là alceste chứ ko thì em đã lấy nick là xuka hay Én nhỏ, Bồ câu nhỏ gì đó nghe cho nó ku-te :P) nên mấy năm nay hè mặc lụa cho mát, cảm giác rất thích và ko về được vải nhiều nilong nữa. Mặc cũng bền, 3-4 năm nếu giặt riêng và giặt tay (chắc chỉ mất 2 phút/món) thì vẫn bền màu lắm.
Mẫu thì em lấy trên mạng, hoặc bạn bán tư vấn, hoặc em search theo từ khoá trong 1 số web bán đồ của Mỹ như Zappos, vì muốn kiểu độc và đẹp, nhìn luxury 2 tí. Xong đem ra chị thợ may ở 1 Bắc Sơn, Ngọc Hà may. Chị đấy may tốt ạ, nhìn cửa hàng đơn so nhung kheo tay, chieu khach, em va cac ban em may nhieu nam roi.
Em mua lụa Bảo Lộc, Facebook cũng có trang của chính công ty Bảo Lộc silk, còn em mua của 1 đại lý tên là XP house giá cũng như mua từ page công ty nhưng ban Xuân đấy bán hàng tư vấn kĩ, nhẹ nhàng. Theo em hiểu các bạn đại lý, cả Truyện Lụa, vv đều lấy hàng từ nhà máy lụa Bảo Lộc, tuỳ tệp khách hàng mà làm marketing và phát giá thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Đầu xù

Xe buýt
Em mua vải và đem đi may ạ. Nói chung vì em tròn quay (thế nên nick mới là alceste chứ ko thì em đã lấy nick là xuka hay Én nhỏ, Bồ câu nhỏ gì đó nghe cho nó ku-te :P) nên mấy năm nay hè mặc lụa cho mát, cảm giác rất thích và ko về được vải nhiều nilong nữa. Mặc cũng bền, 3-4 năm nếu giặt riêng và giặt tay (chắc chỉ mất 2 phút/món) thì vẫn bền màu lắm.
Mẫu thì em lấy trên mạng, hoặc bạn bán tư vấn, hoặc em search theo từ khoá trong 1 số web bán đồ của Mỹ như Zappos, vì muốn kiểu độc và đẹp, nhìn luxury 2 tí. Xong đem ra chị thợ may ở 1 Bắc Sơn, Ngọc Hà may. Chị đấy may tốt ạ, nhìn cửa hàng đơn so nhung kheo tay, chieu khach, em va cac ban em may nhieu nam roi.
Em mua lụa Bảo Lộc, Facebook cũng có trang của chính công ty Bảo Lộc silk, còn em mua của 1 đại lý tên là XP house giá cũng như mua từ page công ty nhưng ban Xuân đấy bán hàng tư vấn kĩ, nhẹ nhàng. Theo em hiểu các bạn đại lý, cả Truyện Lụa, vv đều lấy hàng từ nhà máy lụa Bảo Lộc, tuỳ tệp khách hàng mà làm marketing và phát giá thôi.
Hì tròn quay ko mặc lụa đc đâu Mợ ơi vì nó có ngấn... mợ phải đẹp người thì mới mặc đc. Mợ ko qua mắt đc em đâu. 3 caia váy của Mợ mới may đc 1 cái váy của iem nhé hi hi

bancanho123

Xe đạp
Thanks mợ! Gấu em quê lúa nên món dây lưng và kính em thấy chả dùng bao giờ. Em có mua chắc chỉ khăn với túi thôi!
úi, chưa có thì mới mua chứ cụ. Khăn với túi có rồi mua lại thành không đặc sắc cụ ạ.
Nếu gấu nhà bác hay mặc đồ công sở như quần ống loe thì nên tặng thắt lưng làm điểm nhấn cụ ạ

Smile1102

Xe container
úi, chưa có thì mới mua chứ cụ. Khăn với túi có rồi mua lại thành không đặc sắc cụ ạ.
Nếu gấu nhà bác hay mặc đồ công sở như quần ống loe thì nên tặng thắt lưng làm điểm nhấn cụ ạ
Thực ra vào tuổi trung niên em tháy dùng thắt lưng cực hiệu quả. Em thấy mua thắt lưng xịn tí xong đeo với cái váy nào thì nhìn váy cũng thành đồ xịn luôn.
Em hay mặc đồ xuông, rộng, xòe lên thắt lưng rất quan trọng. Ko cần nua nhiều chỉ cần chất lượng chút.
Em giờ chủ yếu dùng 3 cái, một cái bản to của Dior 2 màu, be xám và đen tầm 4cm hay dùng với váy áo cần thắt lưng màu sáng, cái này hay dùng nhất vì nó đeo lên nhìn đẹp, 1 cái của Gucci màu đen tầm 3.5cm em hay dùng với quần hơn, thi thoảng váy áo, 1 cái 1.5 hay 2cm màu đen của Moschino, với một nắm linh tinh khác các màu.
Cái màu đen 3.5cm của Gucci thì dễ dùng đc cả quần áo và váy, kiểu thắt lưng quốc dân ấy.

bancanho123

Xe đạp
Thực ra vào tuổi trung niên em tháy dùng thắt lưng cực hiệu quả. Em thấy mua thắt lưng xịn tí xong đeo với cái váy nào thì nhìn váy cũng thành đồ xịn luôn.
Em hay mặc đồ xuông, rộng, xòe lên thắt lưng rất quan trọng. Ko cần nua nhiều chỉ cần chất lượng chút.
Em giờ chủ yếu dùng 3 cái, một cái bản to của Dior 2 màu, be xám và đen tầm 4cm hay dùng với váy áo cần thắt lưng màu sáng, cái này hay dùng nhất vì nó đeo lên nhìn đẹp, 1 cái của Gucci màu đen tầm 3.5cm em hay dùng với quần hơn, thi thoảng váy áo, 1 cái 1.5 hay 2cm màu đen của Moschino, với một nắm linh tinh khác các màu.
Cái màu đen 3.5cm của Gucci thì dễ dùng đc cả quần áo và váy, kiểu thắt lưng quốc dân ấy.
Bác nói chuẩn đấy ak. Hồi em còn trỏe em ít dùng, chứ giờ hơn 3x rồi thấy bộ nào thắt cái thắt lưng vào nhìn chảnh hẳn ra bác ạ

Smile1102

Xe container
Lâu ko vào đây, hnay trời nóng nên em mặc cái váy xòe 3 tầng hoa xanh, hở vai, đi giày xanh sẫm, đeo nhẫn và hoa tai ngọc trai, em cũng đeo cái thắt lưng màu sáng cho có tí eo (ko mọi ng tưởng em là thùng phi di động). Các mợ up đồ mùa hè cho em ngắm với :D (nhân một ngày nhân viên em nó bảo em ko cần đi chống lưng cho nó nên em đi cà phê trc khi chạy việc khác).

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lâu ko vào đây, hnay trời nóng nên em mặc cái váy xòe 3 tầng hoa xanh, hở vai, đi giày xanh sẫm, đeo nhẫn và hoa tai ngọc trai, em cũng đeo cái thắt lưng màu sáng cho có tí eo (ko mọi ng tưởng em là thùng phi di động). Các mợ up đồ mùa hè cho em ngắm với :D (nhân một ngày nhân viên em nó bảo em ko cần đi chống lưng cho nó nên em đi cà phê trc khi chạy việc khác).
Em đọc mở tả mà hoa mắt chóng mặt quá, chả mường tượng được ntn. Thôi mợ cho xin 500 ảnh cho em đỡ vật đê :))

Smile1102

Xe container
Đẹp quá!
Trên mợ tả từ tai đeo cái gì, ngực ra sao rồi dây lưng như thế nào, ... vậy mà cuối cùng mợ cho em xem mỗi cái chân, chán kinh. Thôi chân cũng được :)):)):))
Tả thì nghe hấp dẫn chứ full người là lại chạy mất dép ngay, nên em ko dại :D

Iambui

Xe đạp
váy đẹp quá mợ ạ, mợ cho e xin địa chỉ đại lý XP house mợ mua vải với.
Đồ mợ may đẹp quá, mợ cho e xin địa chỉ đại lý xp house mợ hay mua nhé. tks mợ

alceste

Xe điện
váy đẹp quá mợ ạ, mợ cho e xin địa chỉ đại lý XP house mợ mua vải với.

Đồ mợ may đẹp quá, mợ cho e xin địa chỉ đại lý xp house mợ hay mua nhé. tks mợ
Mợ ơi đây nhé, tìm trên Facebook hay web a.