[Funland] Phụ nữ làm chính trị!

Trạng thái
Thớt đang đóng

xecub49

Xe điện
Khi nào có những lúc cụ/mợ phải làm 1/2 việc của phòng nhưng không được kết nạp Đảng dù hồ sơ giấy tờ xong hết rồi, không được hoàn thành tốt nhiệm vụ, không được nghỉ phép hay có quyền lợi gì (mặc dù tiền đóng gạo góp bình thường) và được lãnh đạo phụ cấp cỡ 0,7, 0,9 đặt vấn đề như em thì cụ/mợ có lẽ sẽ hiểu được cảm giác của em!
Chắc mợ chủ cũng ưa nhìn, xinh xắn nên mới thế. Mệt nhỉ. :(

Hóng phương án xử lý cụ mợ chủ.
Chốt lại là nằm xuống để đi lên như 1 cụ phía trên đã nói, hay im lặng cam chịu làm chức vụ nhỏ, hay là nhảy ra ngoài làm.

matizvan2009

Xe ba gác
thôi thì em ví dụ thế này: nếu điều kiện cần (để bổ nhiệm, sắp xếp) là 1 thì các mợ chân chính sẽ phải có hệ số 1,2 còn các mợ khác thì chỉ cần hệ số 0.7

cusao

Xe lăn
Nhưng mà...em thấy đưa chuyện bán thân để tiến lên trong cq NN lên đây thảo luận em thấy không nên.
Chuyện này thực tế có có chỗ này chỗ kia nhưng ở dạng gièm pha, dư luận góc khuất,....chứ chưa thấy ở đâu được thảo luận một cách chân thành như 1 kỹ năng mềm như ở đây....thấy có vẻ trần trụi thái quá...hay tại em cổ hủ nhỉ.
Về mặt vật lý và cảm xúc thì có lợi lắm, vừa thu lợi lâu dài lại vừa đạt khoái cảm nếu như không quan tâm đến nhân phẩm hay danh dự là thứ khó kiếm mà lại phi vật thể.

Chỉnh sửa cuối:

hanguyen1609

Xe đạp
Nhưng mà...em thấy đưa chuyện bán thân để tiến lên trong cq NN lên đây thảo luận em thấy không nên.
Chuyện này thực tế có có chỗ này chỗ kia nhưng ở dạng gièm pha, dư luận góc khuất,....chứ chưa thấy ở đâu được thảo luận một cách chân thành như 1 kỹ năng mềm như ở đây....thấy có vẻ trần trụi thái quá...hay tại em cổ hủ nhỉ.
Về mặt vật lý và cảm xúc thì có lợi lắm, vừa thu lợi lâu dài lại vừa đạt khoái cảm nếu như không quan tâm đến nhân phẩm hay danh dự là thứ khó kiếm mà lại phi vật thể.
Em lại thấy có khi rất tốt cụ ạ. Đôi khi phải đưa mọi thứ ra ánh sáng để nếu nó tốt, nó sẽ trở thành phong trào, còn nếu nó xấu thì không ai dám làm những việc như vậy nữa. Em nghĩ có như vậy xã hội mới công bằng được cụ ạ!

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
thế đàn ông làm chính trị thì phải đánh đổi cái gì hả mợ?

Em lên đây bán than cùng cccm vì mệt mỏi với công việc hiện tại.
Em làm nhà nước ạ. Về công việc của em nếu nói nhàn thì cũng nhàn, mà bận thì cũng nhiều lúc làm cả thứ 7, Cn, làm cả đêm luôn.
Vậy nhưng vấn đề của em không phải đến từ độ khó của công việc mà đến từ độ khó trong các mối quan hệ trong cơ quan nhà nước. Không biết cccm có ai làm NN không chứ em oải quá, muốn phấn đấu thì đều bị cản đường bởi vô số đàn ông muốn cả tình lẫn tiền, muốn có mầu mè thì cũng đều bị gạ đổi tình lấy việc (và có tiền), muốn yên thân, sống qua ngày thì bị những chị em đã có địa vị gằn hắt,chèn ép vì sợ lộ bí mật của họ (em chứng minh được mình có năng lực tốt, làm được việc, có tiền, có quan hệ mà mãi chả phấn đấu được, vậy nên nhiều khi em cũng ngưỡng mộ các chị em khác lắm, không hiểu họ phấn đầu bằng cách nào?). Nhiều lúc nản muốn ra ngoài làm nhưng ngày xưa vì con còn bé lại hay ốm đau nên lần lữa mãi, giờ thì quá tuổi cạnh tranh với lớp trẻ. Vài dòng chia sẻ mong cccm cứ vào ném đá cho em tỉnh táo cái đầu mà tiếp tục con đường đã chọn hoặc may mắn hơn là tìm ra cho mình một con đường mới!

Sứa.

Xe điện
Hóng phương án xử lý cụ mợ chủ.
Chốt lại là nằm xuống để đi lên như 1 cụ phía trên đã nói, hay im lặng cam chịu làm chức vụ nhỏ, hay là nhảy ra ngoài làm.
Em nằm xuống...xong lại ngồi...rồi đứng lên? #:-s

fanmu123456

Xe hơi
Không làm nhà nước thì làm công ty bình thường, bằng năng lực kiếm tiền chứ không làm chính trị để kiếm tiền gì đó nữa.

Em làm việc với nhiều chị/em làm nhà nước (cơ quan công quyền) thì thấy những người thành đạt thường uống nhiều, đi khuya còn cái gì đó thêm thì không biết.
Bạn nữ cùng lớp với em, học giỏi và quy tắc, và xấu.

Trong công việc nghe nói làm tốt, và uy tín nên lên từ từ, phó phòng, rồi trưởng phòng, rồi chánh văn phòng.

Sau 29, nó lên Phó Giám đốc sở vì sở bắt buộc phải có 1 phó là nữ, và không ai sáng cửa hơn nó.

Ngành của nó vừa bắt 1 mớ lãnh đạo ,nên các tỉnh cũng hãi không dám chạy chức về làm Phó Giám đốc sở tại TPHCM.

Thế là nó lên chức nhẹ nhàng.

Tara01

Xe hơi
Khi nào có những lúc cụ/mợ phải làm 1/2 việc của phòng nhưng không được kết nạp Đảng dù hồ sơ giấy tờ xong hết rồi, không được hoàn thành tốt nhiệm vụ, không được nghỉ phép hay có quyền lợi gì (mặc dù tiền đóng gạo góp bình thường) và được lãnh đạo phụ cấp cỡ 0,7, 0,9 đặt vấn đề như em thì cụ/mợ có lẽ sẽ hiểu được cảm giác của em!
Vậy mợ ở lại vì cái gì nếu không thấy cửa sáng. Bứt ra thôi, lúc đầu có thể khó khăn chút rồi sau sẽ ổn hơn thôi. Bọn em bán thân cho tư bản chuyên nghiệp mà đấy lúc cũng phải chấp nhận thử thách mới chứ có phải cưa đều đều tiến lên đâu.

Hoangvan22

Xe tải
Em làm nhà nước ạ. Về công việc của em nếu nói nhàn thì cũng nhàn, mà bận thì cũng nhiều lúc làm cả thứ 7, Cn, làm cả đêm luôn.
Vậy nhưng vấn đề của em không phải đến từ độ khó của công việc mà đến từ độ khó trong các mối quan hệ trong cơ quan nhà nước. Không biết cccm có ai làm NN không chứ em oải quá, muốn phấn đấu thì đều bị cản đường bởi vô số đàn ông muốn cả tình lẫn tiền, muốn có mầu mè thì cũng đều bị gạ đổi tình lấy việc (và có tiền), muốn yên thân, sống qua ngày thì bị những chị em đã có địa vị gằn hắt,chèn ép vì sợ lộ bí mật của họ (em chứng minh được mình có năng lực tốt, làm được việc, có tiền, có quan hệ mà mãi chả phấn đấu được, vậy nên nhiều khi em cũng ngưỡng mộ các chị em khác lắm, không hiểu họ phấn đầu bằng cách nào?). Nhiều lúc nản muốn ra ngoài làm nhưng ngày xưa vì con còn bé lại hay ốm đau nên lần lữa mãi, giờ thì quá tuổi cạnh tranh với lớp trẻ. Vài dòng chia sẻ mong cccm cứ vào ném đá cho em tỉnh táo cái đầu mà tiếp tục con đường đã chọn hoặc may mắn hơn là tìm ra cho mình một con đường mới!
Mợ viết thế này nghĩa là mợ nghĩ thế này, thì mợ vãn còn non lắm, chưa thể lên được đâu ;))

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhiều cin đường mà mợ.
Nhất là "đi lối tắt" thì luôn luôn nhanh và lên cao dễ dàng 🙃🙃🙃.
* Mợ ở HN nhỉ ?

alffa

Xe tải
Em thấy với đàn ông mọi thứ thật dễ dàng, chỉ cần cống hiến, chăm chỉ, chịu khó phục vụ, có tiền, có thêm chút quan hệ nữa, thế là đủ!
Cụ chắc chưa làm nhà nước bao giờ, hoặc ko có ý chí phấn đấu lên cao thật sự, cũng có thể là người may mắn hiếm hoi.

alffa

Xe tải
thế đàn ông làm chính trị thì phải đánh đổi cái gì hả mợ?
Nếu các cung các cửa then chốt là điền ông thì nhiều khi phải đánh đổi cái người ở bên cạnh mình đó cụ (tất nhiên người đó phải có tuổi tác phù hợp và nhan sắc ko tầm thường), cái này ko chỉ có trong truyện ngắn Nguyễn Công Hoan đâu (em quên mất tên truyện rồi).

Chỉnh sửa cuối:

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu các cung các cửa then chốt là điền ông thì nhiều khi phải đánh đổi cái người ở bên cạnh mình đó cụ (tất nhiên người đó phải có tuổi tác phù hợp và nhan sắc ko tầm thường), cái này ko chỉ có trong truyện ngắn Nguyễn Công Hoan đâu (em mất quên tên truyện rồi).
Phức tạp thế cơ ạ?

NguyenAnhPhan

Xe container
Nếu các cung các cửa then chốt là điền ông thì nhiều khi phải đánh đổi cái người ở bên cạnh mình đó cụ (tất nhiên người đó phải có tuổi tác phù hợp và nhan sắc ko tầm thường), cái này ko chỉ có trong truyện ngắn Nguyễn Công Hoan đâu (em quên mất tên truyện rồi).
"Thủ Đoạn Phi Thường" của VTP phỏng cụ ?
- Có vài tác phẩm kiểu đó. Mà em quên mất

alffa

Xe tải
"Thủ Đoạn Phi Thường" của VTP phỏng cụ ?
- Có vài tác phẩm kiểu đó. Mà em quên mất
Chắc thế ạ, văn học chủ nghĩa hiện thực phê phán thời các cụ Nguyễn Công Hoan, Nam Cao, Vũ Trọng Phụng....e đọc từ hồi bé mà giờ ko nhớ chính xác tác giả vs tên truyện.
Em còn nhớ đoạn cô vợ chuẩn bị trang điểm áo xống để anh chồng lái xe đưa đi gặp quan trên, cô vợ miệng chì chiết chồng, than thân trách phận, nhưng vẫn làm vì tương lai của anh ck và gia đình.
Giọng văn kể chuyện và đối đáp của các nhân vật thấm thía lắm, hồi đó nghĩ là chỉ có trong truyện thời xưa thôi, ai dè sau này lại chứng kiến ngoài xã hội ở tầng lớp elite, choáng toàn tập.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Chắc thế ạ, văn học chủ nghĩa hiện thực phê phán thời các cụ Nguyễn Công Hoan, Nam Cao, Vũ Trọng Phụng....e đọc từ hồi bé mà giờ ko nhớ chính xác tác giả vs tên truyện.
Em còn nhớ đoạn cô vợ chuẩn bị trang điểm áo xống để anh chồng lái xe đưa đi gặp quan trên, cô vợ miệng chì chiết chồng, than thân trách phận, nhưng vẫn làm vì tương lai của anh ck và gia đình.
Giọng văn kể chuyện và đối đáp của các nhân vật thấm thía lắm, hồi đó nghĩ là chỉ có trong truyện thời xưa thôi, ai dè sau này lại chứng kiến ngoài xã hội ở tầng lớp elite, choáng toàn tập.
Truyện này nhiều vô kể.
Hồi đi học thì em đọc sách là hiểu. Vì điwn giản gia đình ai cũng phải làm lụng từ nhỏ, nên góc khuất xã hội thấy quá nhiều rồi.
Ps: dd nên để phông chữ đen hẳn. Nhìn sẽ dễ hơn. Để nhạt tuệch thế này nhìn hoa cả mắt.
Vẫn là chữ đen nền trắng thôi. Ai bắt bẻ được.

alffa

Xe tải
Truyện này nhiều vô kể.
Hồi đi học thì em đọc sách là hiểu. Vì điwn giản gia đình ai cũng phải làm lụng từ nhỏ, nên góc khuất xã hội thấy quá nhiều rồi.
Ps: dd nên để phông chữ đen hẳn. Nhìn sẽ dễ hơn. Để nhạt tuệch thế này nhìn hoa cả mắt.
Vẫn là chữ đen nền trắng thôi. Ai bắt bẻ được.
Vầng, e từ bé lại hay nhìn đời bằng con mắt màu hường, nên cái gì cũng nghĩ đó là thời xưa, chứ thời nay tươi sáng hơn làm gì có chuyện đó. Sau này nhiều lần choáng và ko thể tin những chuyện nta có thể làm ngoài xh, nhưng cái tật từ bé rất khó sửa :)

PS: Nền trắng chữ đen, hoặc nền đen chữ trắng đều được, chứ để lờ nhờ thế này khó đọc thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng