[Funland] Phụ nữ làm chính trị!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tony_Le

Xe container
Kk em chỉ đang bàn đến nội dung trong thread này thôi. À mà k biết mợ chủ như nào nhỉ, chắc cũng xênh!
Lời mợ chủ là bản thân "có năng lực tốt, làm được việc, có tiền, có quan hệ " thì nó thiếu gì nữa để thành công?

tungLam.nwl

Xe tăng
Trước em đi công tác đến nhà một chị Giám đốc sở. Chồng cũng có chức tước đi tối ngày, con định cư nước ngoài, cá nhân chị ấy thì cũng đi tiếp khách suốt không thể vắng mặt được, hôm nào không tiếp khách thì toàn rủ mấy chị em trong cơ quan đến nhà ăn cơm cùng cho đỡ buồn. Em nhìn cảnh đấy tự hỏi đối với một người thế nào là thành công?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Lời mợ chủ là bản thân "có năng lực tốt, làm được việc, có tiền, có quan hệ " thì nó thiếu gì nữa để thành công?
Quan hệ chưa đủ chắc cụ ới. Quan hệ mà xịn thì... lại ko có topic này!

Jason88

Xì hơi lốp
Em ko làm nhà nước, nhưng e nghe nhiều người nói phải "Quan Hệ" thì con đường công việc lẫn sự nghiệp chính trị mới tốt được. Theo em mợ bỏ luôn cái môi trường NN kia đi, có năng lực thì ra ngoài ngon luôn.

Tony_Le

Xe container
Trước em đi công tác đến nhà một chị Giám đốc sở. Chồng cũng có chức tước đi tối ngày, con định cư nước ngoài, cá nhân chị ấy thì cũng đi tiếp khách suốt không thể vắng mặt được, hôm nào không tiếp khách thì toàn rủ mấy chị em trong cơ quan đến nhà ăn cơm cùng cho đỡ buồn. Em nhìn cảnh đấy tự hỏi đối với một người thế nào là thành công?
Với em không phải đi khách, được ăn cơm nhà có đủ thành viên, cuối tuần được nghỉ đúng nghĩa và có ............................nhiều tiền là thành công!

Kiên Khùng

Xe điện
Mợ bao tuổi, kinh tế gia đình như nào (có quá nặng nề khi phải đánh đổi nhiều thứ để có tý cước sắc không..vv).
Ông xã làm ra xèng khá không...
Mợ cứ liệt kê cái được cái mất, cái đang có và định đánh đổi rồi tính cho kỹ; nhiều người giỏi nhưng họ không quán ham muốn quyền lực nhiều đâu thế nên nếu thời nay chưa hoặc không có cước sắc chả ai đánh giá mình dốt đâu..
Giá phải trả cho việc chạy chọt để có tý cước sắc không rẻ đâu mợ...., thuận thiên thì triển không thì thôi.
Sao còm có tâm vậy lại bị mợ chủ thớt vang?

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ nhầm đó
Có vẫn chén như thường

Quan trọng mợ chủ muốn cái gì thôi
Đọc cả đoạn trên #1 thì thấy mợ ấy khẳng định đấy thôi, có đủ tất cả kỹ năng và xèng + quan hệ mờ vẫn chậm tiến, còn xinh xấu không thấy nói tới, he he!

Cá nhân em thì không thấy gạ vui đâu!
Có nơi thượng vàng hạ cám xơi tất cụ ạ.
Tầm quan chức để có thể nâng đỡ không trong sáng được ít nhất hệ số chức vụ phải cao hơn 0,7 các cụ ạ, còn dưới mức đấy nói thật chả giúp gì được cho việc nâng đỡ bổ nhiệm đâu.
Và tầm >0,7 thì chả thiếu thứ gì nếu muốn.

blablo

Xe tải
Em lên đây bán than cùng cccm vì mệt mỏi với công việc hiện tại.
Em làm nhà nước ạ. Về công việc của em nếu nói nhàn thì cũng nhàn, mà bận thì cũng nhiều lúc làm cả thứ 7, Cn, làm cả đêm luôn.
Vậy nhưng vấn đề của em không phải đến từ độ khó của công việc mà đến từ độ khó trong các mối quan hệ trong cơ quan nhà nước. Không biết cccm có ai làm NN không chứ em oải quá, muốn phấn đấu thì đều bị cản đường bởi vô số đàn ông muốn cả tình lẫn tiền, muốn có mầu mè thì cũng đều bị gạ đổi tình lấy việc (và có tiền), muốn yên thân, sống qua ngày thì bị những chị em đã có địa vị gằn hắt,chèn ép vì sợ lộ bí mật của họ (em chứng minh được mình có năng lực tốt, làm được việc, có tiền, có quan hệ mà mãi chả phấn đấu được, vậy nên nhiều khi em cũng ngưỡng mộ các chị em khác lắm, không hiểu họ phấn đầu bằng cách nào?). Nhiều lúc nản muốn ra ngoài làm nhưng ngày xưa vì con còn bé lại hay ốm đau nên lần lữa mãi, giờ thì quá tuổi cạnh tranh với lớp trẻ. Vài dòng chia sẻ mong cccm cứ vào ném đá cho em tỉnh táo cái đầu mà tiếp tục con đường đã chọn hoặc may mắn hơn là tìm ra cho mình một con đường mới!
Mấy chuyện này rất bình thường ở các cơ quan. Nếu mợ k bon chen được thì ra làm tư nhân cho nhàn đầu. K thì k phấn đấu nữa là xong.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em lên đây bán than cùng cccm vì mệt mỏi với công việc hiện tại.
Em làm nhà nước ạ. Về công việc của em nếu nói nhàn thì cũng nhàn, mà bận thì cũng nhiều lúc làm cả thứ 7, Cn, làm cả đêm luôn.
Vậy nhưng vấn đề của em không phải đến từ độ khó của công việc mà đến từ độ khó trong các mối quan hệ trong cơ quan nhà nước. Không biết cccm có ai làm NN không chứ em oải quá, muốn phấn đấu thì đều bị cản đường bởi vô số đàn ông muốn cả tình lẫn tiền, muốn có mầu mè thì cũng đều bị gạ đổi tình lấy việc (và có tiền), muốn yên thân, sống qua ngày thì bị những chị em đã có địa vị gằn hắt,chèn ép vì sợ lộ bí mật của họ (em chứng minh được mình có năng lực tốt, làm được việc, có tiền, có quan hệ mà mãi chả phấn đấu được, vậy nên nhiều khi em cũng ngưỡng mộ các chị em khác lắm, không hiểu họ phấn đầu bằng cách nào?). Nhiều lúc nản muốn ra ngoài làm nhưng ngày xưa vì con còn bé lại hay ốm đau nên lần lữa mãi, giờ thì quá tuổi cạnh tranh với lớp trẻ. Vài dòng chia sẻ mong cccm cứ vào ném đá cho em tỉnh táo cái đầu mà tiếp tục con đường đã chọn hoặc may mắn hơn là tìm ra cho mình một con đường mới!
PN làm chính trị phải hy sinh, vất vả hơn và phải đánh đổi hơn nam giới nhiều lắm, thời gian, gia đình ... chứ em ko nói đến những thứ ko chính thống khác. Nhiều người cỡ thứ, bộ trưởng kể cả cao hơn cũng vậy nhiều khi tối về cũng vò võ 1 mình.

kubi82

Xe điện
Một là nghỉ hai là ngủ, ba là an phận
Cái 1 và 3 thì dễ
Cái thứ 2 dễ tan vỡ gia đình

Tùy mợ chọn ^^

Đơn giản chỉ có 2 thứ thôi: tiền, quyền lực và gia đình nghèo đang yên vui ^^
được ngủ thì đã tốt, sợ lại ''thức'' mới mệt á cụ :D

phụ nữ làm lãnh đạo 100% để ý tiểu tiết, mệt mỏi vô cùng

vanhai493

Xe điện
nhà nc thì ko lo layoff
không lo kinh tế downtrend hay gì như các bên khác
tăng lương đều như vắt tranh :D

thôi thì mỗi cái có 1 cái khó riêng
như em thấy nhiều ng cắp ô đi, tối cắp về

VD bữa e ra phường đổi giấy bảo hiểm cho con 8h mà chưa thấy chị kia tới, may mà e xin dc số của chị đó từ chị p bên cạnh
gọi thì chị bảo tới rồi? rõ là e đứng trc cửa phòng thương binh của chị
rồi chị bảo thôi gửi ở chỗ 1 cửa :D

Trạng thái
Thớt đang đóng