[Funland] Phụ nữ 30+

karo2020

Xe máy
Cố gắng lên, chắc chắn sẽ hạnh phúc :)

Ms.Ms

Xe hơi
Quan trọng là mợ có yêu cái anh kia không ạ? và yêu ở mức độ nào?
Nếu chỉ gọi là yêu cho gọi là có ny hoặc là đã quen với việc có bóng dáng của nhau trong cuộc đời thì nên suy nghĩ lại mợ ạ
Chưa nói đến việc mợ chưa nghĩ đến chuyện ck con nhưng chỉ yêu thôi mà xa cách nhau thế thì cũng khó nói lắm, nếu là e thì e vote chia tay nha :D và nếu yêu thì hãy yêu người trong tầm mắt mình

cháu lên 3

Xe container
Kinh nguyệt của e trc yêu xa giờ khuyên thật các cụ/mợ là đừng có yêu xa nữa mệt mà mất tgian thêm. Yêu là phải đc xờ mó, hun hít, abc xyz, tí toáy. Yêu mà lại chỉ nhìn nhau qua điện thoại thì mất tgian lắm
Chưa kể với Kinh của em thì lúc yêu xa là con ny mình nó thỉnh thoảng lên giường với 1 thằng khác nữa, thế nên dí b vào yêu xa

banmotnucuoi

Xe lăn
Phụ nữ mình là chúa hay cả nghĩ hoặc tự mình huyễn hoặc lên những tình huống chẳng bao giờ xảy ra,
Em đã nói là mình chỉ nên chắc chắn mình nghĩ gì, muốn gì, (đôi lúc còn chẳng biết nữa :-/), ngoài ra thì tất cả đều là giả định hết.Mà giả định thfi có thể chẳng bao giờ là sự thật,
Nói chung là mợ sẽ còn day dứt, nhung nhớ... chứ ko phải nhẹ nhàng như khi mới nói chuyện thế này đâu, dù sao đó cũng là một thói quen, được gọi = 2 chữ thương và yêu (như mợ nói).
Nhưng chuyện gì cũng sẽ được giải quyết bằng thời gian, và sau đó, sẽ rực rỡ chói lòa hay ảm đạm, âm u... điều đó phụ thuộc vào mợ, chỉ thuộc vào mợ mà thôi :D
Nói chung em vẫn bảo lưu quan điểm, muốn sẽ tìm cách, ko muốn sẽ tìm lý do, áp dụng trong mọi chuyện, kể cả chuyện tình cảm :))

Nghĩ đến cái lý do em ko nên sang đây, bên này ko an toàn bất ổn lắm, mà em thấy muốn banmotnucuoi cụ ơi :))
Chúc mợ may mắn nhé! %%-
Băm rồi, Thích gì thì làm thôi, Phụ nữ bắt người khác phải hiểu mình nhưng chính họ cũng không hiểu được họ nữa à. Và quan trọng nhất dù mạnh mẽ đến đâu cũng cần bờ vai để tựa vào.
Em cũng ngại lội còm, ko biết là mợ ý yêu anh có biết ăn cơm không nữa?

Hangvi

Xe tải
Quan trọng là mợ có yêu cái anh kia không ạ? và yêu ở mức độ nào?
Nếu chỉ gọi là yêu cho gọi là có ny hoặc là đã quen với việc có bóng dáng của nhau trong cuộc đời thì nên suy nghĩ lại mợ ạ
Chưa nói đến việc mợ chưa nghĩ đến chuyện ck con nhưng chỉ yêu thôi mà xa cách nhau thế thì cũng khó nói lắm, nếu là e thì e vote chia tay nha :D và nếu yêu thì hãy yêu người trong tầm mắt mình
Vâng mợ, đại ý là đôi bên có yêu nhau, có thương nhau.
Em có vẻ ép lão quá (từ năm nay đến năm sau có góp tiền mua nhà 50/50, nhà tất nhiên 1 mình em đứng tên do bạn ấy không tiện- nhà thì mình em mua cũng được thôi, căn bé lại nhưng em muốn biết rằng nếu người ta tính dành phần đời còn lại cho mình thì sẽ không từ chối, cái này bạn đồng ý từ lâu rồi, cưới và sinh con- là bạn ấy muốn chứ em muốn để tự nhiên).
3 năm qua dịch khó gặp nhau và công việc em cũng bận rộn, trước kia đã thống nhất là cưới nhau rồi chia 50/50, tức là bạn ấy ở bên VN 4-6 tháng ở Peru 4-6 tháng. Duy trì như vậy 4-6 năm thì bạn ấy sẽ sắp xếp sang ở hẳn bên này, thi thoảng bay về thăm mẹ thôi. Bạn ấy không muốn ở bên đó cũng không muốn em ở bên đó, và dạo nay bên đó chính trị rất bất ổn nữa, từ t12 đến nay hay có biểu tình, sắp tới sẽ có biểu tình lớn nữa do chuẩn bị bầu cử lại). Sẽ không có gì lớn cho đến khi dạo nay mẹ bạn ấy có dấu hiệu của bệnh alzheimer, sức khỏe giản sút nên bạn ấy cũng khá stress (thêm nữa bác trong gia đình mới mất do ung thư dạ dày, phát hiện bệnh 40 ngày là mất luôn - bác này thân với bạn ấy lắm, hay giúp đỡ công việc.
Em cảm thấy không phải bạn ấy không muốn cưới, vì bạn ấy ngợp nhiều thứ khiến bạn ấy phải lo lắng (bạn ấy tự kỷ nhẹ, bị lo lắng quá mức...những cái này em rõ do trước khi yêu nhau có làm bạn với nhau rồi). Hôm qua em có nói chuyện lại với bạn ấy, và nói lời chia tay thì bạn ấy vẫn muốn tháng sau sang thăm em và về nhà thăm bố mẹ gia đình luôn, và tất nhiên sẽ cầm theo tiền góp mua nhà, nhưng đồng thời bạn ấy cũng muốn thư thư và không phản đối nếu em muốn đi học thêm.
Em cũng khá rối trong lòng chưa rõ nên theo hướng nào, nhưng hôm qua em có bảo bạn suy nghĩ kỹ lại việc sang bên này, và tự tính xem nếu sang và tiếp tục, thì sau này cái kế hoạch mà ở bên Việt nửa năm, bên kia nửa năm như trước bạn ấy có làm được không. Còn vấn đề bạn chuyển hẳn sang bên này nữa, nếu có làm được thì hãy sang còn nếu không thì hiện tại là thời điểm tốt để 2 đứa dừng lại.
Em vừa yêu vừa thương bạn ấy nên mới khó nghĩ, bạn này ngố tàu lắm, thân xác to thôi trong lòng lại yếu đuối, trước đây bị tự kỷ nhẹ nên sợ người. Các cụ mợ không cần phải nói rằng bạn ấy thể hiện thế này thế kia các thứ. Chúng em là bạn bè trước rồi mới yêu sau, nên mấy cái này em rõ và chắc ạ.

cuc_cu

Xì hơi lốp
Chuyện của mợ rối phết nhỉ. Nhưng mợ ơi, đối tác của mợ là người Việt hay người nước ngoài?

Nếu là Việt thì nghe mợ miêu tả và những diễn biến tâm lý + kế hoạch của đối tác của mợ thì tôi thấy gợn gợn khó hiểu sau ấy.

Hangvi

Xe tải
Chuyện của mợ rối phết nhỉ. Nhưng mợ ơi, đối tác của mợ là người Việt hay người nước ngoài?

Nếu là Việt thì nghe mợ miêu tả và những diễn biến tâm lý + kế hoạch của đối tác của mợ thì tôi thấy gợn gợn khó hiểu sau ấy.
Dạ tất nhiên người nước ngoài chứ ạ, chứ người Việt ai lại thế bao giờ

my.eb

Xe điện
Dạ tất nhiên người nước ngoài chứ ạ, chứ người Việt ai lại thế bao giờ
Thật, có cái cơ sở dữ liệu quan trọng thế này mà mợ ko nói rõ ra từ đầu,
Ông VN với ông Tây có cùng tiêu thức so sánh (một số thứ) đâu mà khuyên với chả bảo,
Rõ chán
Thế thì bao nhiêu tư vấn từ đầu đến giờ chệch hết rồi

Lastbet

Xe buýt
Em sợ cả mợ thớt và đối tác đang chưa gặp đúng người và thiếu người yêu nên vẫn ngộ nhận và giữ mối quan hệ này. Số lần gặp đếm chưa hết 1 bàn tay thì yêu đương cho vui chứ yêu thật và đi xa hơn cần nhiều thời gian tiếp xúc thật để hiểu thật về con người nhau hơn nữa. Những gì mà qua chát, nhắn tin gọi điện chỉ thể hiện được 1 phần tính cách con người đó thôi. Mà muốn tiến xa thì cần hiểu đa chiều mới được. Em chốt lại là cả hai nên yêu gần lại, 1 trong 2 chấp nhận từ bỏ hy sinh lối sống cũ , xích lại gần nhau 6 tháng - 1 năm, gần nhau, hiểu nhau hơn rồi thì quyết định tiến tới hôn nhân hoặc là chấm dứt.

Hangvi

Xe tải
Thật, có cái cơ sở dữ liệu quan trọng thế này mà mợ ko nói rõ ra từ đầu,
Ông VN với ông Tây có cùng tiêu thức so sánh (một số thứ) đâu mà khuyên với chả bảo,
Rõ chán
các cụ làm e buồn quá, tất nhiên phải là người nước ngoài chứ ạ, chứ người Việt với nhau em nói làm gì, cho next từ lâu chứ.

my.eb

Xe điện
các cụ làm e buồn quá, tất nhiên phải là người nước ngoài chứ ạ, chứ người Việt với nhau em nói làm gì, cho next từ lâu chứ.
Mợ làm em đi đọc lại, mợ nói là " Làm bạn trước khi yêu nên cũng khá rõ về đối phương, tuy nhiên khoảng cách rất lớn (Peru- Nam Mỹ) nên nó cũng tác động tiêu cực kha khá đến mối quan hệ,.."
Người sống ở Nam Mỹ ko cứ phải là người Nam Mỹ mợ nhé,
Hic, em nhiều chuyện quá rồi, em ra đây,

Hangvi

Xe tải
Em sợ cả mợ thớt và đối tác đang chưa gặp đúng người và thiếu người yêu nên vẫn ngộ nhận và giữ mối quan hệ này. Số lần gặp đếm chưa hết 1 bàn tay thì yêu đương cho vui chứ yêu thật và đi xa hơn cần nhiều thời gian tiếp xúc thật để hiểu thật về con người nhau hơn nữa. Những gì mà qua chát, nhắn tin gọi điện chỉ thể hiện được 1 phần tính cách con người đó thôi. Mà muốn tiến xa thì cần hiểu đa chiều mới được. Em chốt lại là cả hai nên yêu gần lại, 1 trong 2 chấp nhận từ bỏ hy sinh lối sống cũ , xích lại gần nhau 6 tháng - 1 năm, gần nhau, hiểu nhau hơn rồi thì quyết định tiến tới hôn nhân hoặc là chấm dứt.
Vâng cụ-mợ. Em cũng muốn thế, đáng ra năm trước tính rồi nếu bạn ấy không sang Việt Nam thì em sang bên đó ở cho đến khi bầu mấy tháng thì về Việt sinh con (tại 2 đứa đều không thích ở bên đó và muốn con có quốc tịch Việt Nam). Tự nhiên dạo nay bên đó chính trị bất ổn quá + gia đình nhiều biến cố, nên bạn ấy nghĩ là kế hoạch khó thực hiện kiểu bám sát được. Thêm nữa mấy nay em yếu lòng, thấy mệt dần với khoảng cách nên vậy.

Hangvi

Xe tải
Mợ làm em đi đọc lại, mợ nói là " Làm bạn trước khi yêu nên cũng khá rõ về đối phương, tuy nhiên khoảng cách rất lớn (Peru- Nam Mỹ) nên nó cũng tác động tiêu cực kha khá đến mối quan hệ,.."
Người sống ở Nam Mỹ ko cứ phải là người Nam Mỹ mợ nhé,
Hic, em nhiều chuyện quá rồi, em ra đây,
vâng trước đây 2 đứa học chung một thời gian, sau đó thì làm bạn hơn 2 năm rồi mới tiến đến tình yêu cụ-mợ à.
Thế rồi cụ-mợ không tư vấn gì thêm sao, hic

Yeuaibaygio

Xe container
ủa em có nói rõ là người Nam Mỹ, Peru mà cụ, hic
Em có đọc bài đầu tiên của mợ thì ghi thế này "tuy nhiên khoảng cách rất lớn (Peru- Nam Mỹ)" (em vừa phải đọc lại cho chắc). Em cứ tưởng là người Việt ở nước ngoài. Chứ người nước ngoài thì chịu không biết kiểu gì luôn.

Hangvi

Xe tải
Em có đọc bài đầu tiên của mợ thì ghi thế này "tuy nhiên khoảng cách rất lớn (Peru- Nam Mỹ)" (em vừa phải đọc lại cho chắc). Em cứ tưởng là người Việt ở nước ngoài. Chứ người nước ngoài thì chịu không biết kiểu gì luôn.
Dạ vâng, lỗi tại em không ghi rõ ràng, bạn ấy là người nước ngoài ấy ạ chứ không phải n gười Việt sống ở Peru

my.eb

Xe điện
vâng trước đây 2 đứa học chung một thời gian, sau đó thì làm bạn hơn 2 năm rồi mới tiến đến tình yêu cụ-mợ à.
Thế rồi cụ-mợ không tư vấn gì thêm sao, hic
Hic thấy mợ chân thành em lại vào :D
Trở lại dữ liệu ban đầu, dù có sự điểu chính rất lớn về database kéo theo những chuẩn mực khác cũng sẽ phải điểu chỉnh theo, nhưng với cá nhân em thì yêu là phải gần nhau theo đúng nghĩa đen, còn cái kiểu yêu chay em chịu. Khó thì tìm cách, muốn làm cách mạng thì phải hy sinh, để được sống bên cạnh người mình yêu thương (niềm hạnh phúc nhất của con người, ôi cái bệnh duy tình của em nó lại tái phát :() đôi khi phải chấp nhận đánh đổi, đầy người họ thế mà ko nói ra. Chứ gỉ cũng muốn thì chỉ có ở một mình :D
Kể ra chuyện tỉnh cảm cũng khó nói, bảo dứt nhưng có phải dễ đâu, mợ cũng hơi đen thật. Tiến cũng ko được, lùi thì cũng đau :((

my.eb

Xe điện
Chi tiết bảo bạn Peru sang cầm theo tiển mua nhà 50/50 nói thật em ko phục lắm,
Có khi nào chi tiết này vô tỉnh cản trở cậu Peru kia, hihi, chỉ có cậu í mới biết câu trả lởi,

Hangvi

Xe tải
Hic thấy mợ chân thành em lại vào :D
Trở lại dữ liệu ban đầu, dù có sự điểu chính rất lớn về database kéo theo những chuẩn mực khác cũng sẽ phải điểu chỉnh theo, nhưng với cá nhân em thì yêu là phải gần nhau theo đúng nghĩa đen, còn cái kiểu yêu chay em chịu. Khó thì tìm cách, muốn làm cách mạng thì phải hy sinh, để được sống bên cạnh người mình yêu thương (niềm hạnh phúc nhất của con người, ôi cái bệnh duy tình của em nó lại tái phát :() đôi khi phải chấp nhận đánh đổi, đầy người họ thế mà ko nói ra. Chứ gỉ cũng muốn thì chỉ có ở một mình :D
Kể ra chuyện tỉnh cảm cũng khó nói, bảo dứt nhưng có phải dễ đâu, mợ cũng hơi đen thật. Tiến cũng ko được, lùi thì cũng đau :((
vâng hôm qua em bảo dứt rồi, thanh niên vẫn bảo tuần sau mua vé + hỏi ở quê em thì chơi gì vui, có gì hay, bố mẹ nói không hiểu thì biết làm thế nào etc