[Funland] Phụ nữ 30+

AnhHong

Xe hơi
Dẹp thôi e ahhh

LeTai1979

Xe cút kít
Mấy ông hấp hấp e vote chia tay, lấy về sau còn khổ hơn.

my dinh

Xe điện
cái này tự do mợ thôi, mà e phục mấy cụ mợ yêu xa, bảo sao mấy ông bà hô yêu 10 năm thì toàn yêu xa, mỗi năm gặp nhau 1 lần, như mợ yêu 4 năm gặp 2 lần thì còn thua xa e với vợ e , yêu 6 tháng nhưng gặp nhau 170 lần là ít, nên tìm hiểu rõ hơn, chứ yêu xa, năm gặp lần thì biết tính nhau sao được mà bảo là lấy nhau nhỉ,
còn chỗ e có cô bé 93 cũng khá xinh gái, cao ráo, k hiểu sao vẫn chưa lấy chồng, bọn e toàn bảo con bé đó ế rồi, mợ tự suy nghĩ khả năng thành công ntn, rồi tự chốt, dù sao cũng 34 rồi, hồi vợ e 34 là cũng sắp đẻ đứa thứ 4 rồi :))
Thôi cụ bốc phét ít thôi
Giỏi cụ đưa pass em 93 đây em xem nào hehee

BacQuePhuong

Xe tải
Chào các cụ mợ, em xin phép xưng là "em" dù cho e biết trong này em cũng chỉ bằng tuổi của em ún con cái các cụ mợ thôi ạ.
Chuyện là hôm nay em nặng lòng quá, vừa chuyện tình cảm vừa chuyện học hành sự nghiệp không biết giãi bày cùng ai nên lên đây tâm sự cùng các cụ mợ.
Em sinh năm 92, nữ, đã có mối tình yêu xa hơn 4 năm. Làm bạn trước khi yêu nên cũng khá rõ về đối phương, tuy nhiên khoảng cách rất lớn (Peru- Nam Mỹ) nên nó cũng tác động tiêu cực kha khá đến mối quan hệ, từ lúc yêu nhau đến giờ gặp nhau 3 lần (thường mỗi năm chỉ gặp 1 lần, 2 năm vừa rồi không gặp được do dịch giã). Cha mẹ đôi bên cũng biết về quan hệ 2 đứa, và cha mẹ hai bên đều không can thiệp vào chuyện tình cảm của 2 đứa (do em tính tự lập cao). Dự định của chúng em là tháng sau gặp nhau nhưng cũng hơi oải do giá vé cao, chi phí đi lại cũng tốn kém. Bạn trai thì muốn năm sau nữa mới gặp, cũng muốn từ năm sau đó cưới và sinh con do tuổi cũng kha khá rồi.
Vì bạn trai muốn hoãn gặp nhau mà bạn ấy cũng không muốn em qua đó do bên đó khá là bất ổn, không an toàn. Nên em chỉ có thể ở đây vò võ đợi bạn, và em thấy mệt dần với mối quan hệ. Nhiều lúc em muốn nghỉ, chia tay để tập trung vào việc khác, mà cụ thể là du học thạc sĩ ở nước ngoài.
Em rất muốn đi học nhưng cũng rất thương bạn trai, cả hai đều chung tình và không có mối quan hệ ngoài luồng (cái này thì em chắc). Bạn trai e thì thuộc dạng dở dở ương ương có tý hấp, tính hướng nội cực ít bạn bè nên lại càng thương, kiểu... nói chia tay xong đối phương không biết nói gì thêm. Thành ra hai người cứ dày vò nhau mãi bỏ thì thương vương thì mệt.
Em đang suy nghĩ đến việc tạm dừng hoặc chia tay để đi du học, phụ nữ 30 giờ chưa tính lấy chồng sinh con liệu có phải quá muộn rồi không?
View attachment 7611517
Hỏi khí không phải chứ bạn kia làm ở Viettel hả bạn

landaumuaxe

Xe điện
Thôi cụ bốc phét ít thôi
Giỏi cụ đưa pass em 93 đây em xem nào hehee
kaka, bốc phét chém gió là quyền công dân mà cụ , tin hay không là tùy cụ chứ hii, cụ đi hát karaoke cụ có muốn e nào sinh trước 2k vào không, hay phải sau 2k hehe.

Hangvi

Xe tải
Mợ buồn 1 tuần rồi đâu lại vào đấy ý mà, giải quyết nhanh tìm mối mới mợ nhé.
Vâng em bận quá giờ mới ngoi lên được. Em giải quyết xong rồi, cuối năm nay hoặc đầu năm sau em về nước thăm nhà, xong rồi em đi học 2 năm. Có nói chuyện với bạn ấy rồi bạn ấy chỉ xin lỗi, đồng ý vẫn làm bạn bè. Nói chung là em sẵn sàng chờ đón người phù hợp hơn và bạn ấy cũng thế.
Bố mẹ bạn ấy cũng không có đăng ký kết hôn, và ở bên đó họ cũng không quá quan trọng việc kết hôn (như bạn ấy kể). Nên thôi e bảo không phù hợp thì dừng ở đây rồi ạ. Được cái công việc em bận lắm, khả năng cao em không có thời gian để buồn luôn.

Hangvi

Xe tải
Phải yêu lấy bản thân thôi mợ. Con gái có thì - thanh xuân ngắn lắm nên đừng cố gắng đợi chờ mỏi mệt khi mà đối phương chẳng có cái đích gì cho tương lai chung.

Mợ cũng đã có cơ hội đi học MBA ở Nước ngoài thì thôi dừng lại ở hiện tại đi, sau này trưởng thành hơn rồi gặp lại nhau chưa muộn hoặc yêu 1 người trưởng thành hơn cũng ko có gì phải tiếc nuối.
vâng, trước tiên em cứ ưu tiên đi học đã. Nếu bạn ấy thấy em quan trọng bạn ấy khắc tự thay đổi vì em mợ nhỉ, còn nếu không được thì không sao, dừng lại cả hai lại tìm mối mới.

landaumuaxe

Xe điện
Vâng em bận quá giờ mới ngoi lên được. Em giải quyết xong rồi, cuối năm nay hoặc đầu năm sau em về nước thăm nhà, xong rồi em đi học 2 năm. Có nói chuyện với bạn ấy rồi bạn ấy chỉ xin lỗi, đồng ý vẫn làm bạn bè. Nói chung là em sẵn sàng chờ đón người phù hợp hơn và bạn ấy cũng thế.
Bố mẹ bạn ấy cũng không có đăng ký kết hôn, và ở bên đó họ cũng không quá quan trọng việc kết hôn (như bạn ấy kể). Nên thôi e bảo không phù hợp thì dừng ở đây rồi ạ. Được cái công việc em bận lắm, khả năng cao em không có thời gian để buồn luôn.
hic, buồn mợ nhỉ, mất toi mấy năm tuổi thanh xuân, gái lứa có thì mà lại mất từng đấy thời gian đóng cửa trái tim, bỏ qua mọi cơ hội, e cứ tiếc tiếc ý mợ ạ, là e thì e yêu lung tung hết cả rồi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
hic, buồn mợ nhỉ, mất toi mấy năm tuổi thanh xuân, gái lứa có thì mà lại mất từng đấy thời gian đóng cửa trái tim, bỏ qua mọi cơ hội, e cứ tiếc tiếc ý mợ ạ, là e thì e yêu lung tung hết cả rồi
Cơ hội lớn cho các cụ Ofer đa tài hào hoa phong nhã đây.

Hangvi

Xe tải
Vâng mợ, tiếc thì cũng có tiếc, nhưng nếu không yêu ông này cv cuả e những năm qua bận vậy có lẽ cũng không có thời gian yêu ông khác. Em theo chủ nghĩa chung tình, nghĩa là mình đang trong mối quan hệ thì không có thả thính ai hết. Duyên số khó cưỡng cầu mà, bạn ấy vẫn muốn sang thăm em vào tháng sau (có sang ở lại và về thăm nhà luôn, như kế hoạch ban đầu). Chỉ có không chắc về kế hoạch cưới xin sống chung nên làm em lung lay rất nhiều.

cuc_cu

Xì hơi lốp
vâng, trước tiên em cứ ưu tiên đi học đã. Nếu bạn ấy thấy em quan trọng bạn ấy khắc tự thay đổi vì em mợ nhỉ, còn nếu không được thì không sao, dừng lại cả hai lại tìm mối mới.
Mợ qua tìm hiểu tôi luôn đi này. Đang độc thân quá đây này :D. 😍 ;;)

my.eb

Xe điện
Phụ nữ mình là chúa hay cả nghĩ hoặc tự mình huyễn hoặc lên những tình huống chẳng bao giờ xảy ra,
Em đã nói là mình chỉ nên chắc chắn mình nghĩ gì, muốn gì, (đôi lúc còn chẳng biết nữa :-/), ngoài ra thì tất cả đều là giả định hết.Mà giả định thfi có thể chẳng bao giờ là sự thật,
Nói chung là mợ sẽ còn day dứt, nhung nhớ... chứ ko phải nhẹ nhàng như khi mới nói chuyện thế này đâu, dù sao đó cũng là một thói quen, được gọi = 2 chữ thương và yêu (như mợ nói).
Nhưng chuyện gì cũng sẽ được giải quyết bằng thời gian, và sau đó, sẽ rực rỡ chói lòa hay ảm đạm, âm u... điều đó phụ thuộc vào mợ, chỉ thuộc vào mợ mà thôi :D
Nói chung em vẫn bảo lưu quan điểm, muốn sẽ tìm cách, ko muốn sẽ tìm lý do, áp dụng trong mọi chuyện, kể cả chuyện tình cảm :))

Nghĩ đến cái lý do em ko nên sang đây, bên này ko an toàn bất ổn lắm, mà em thấy muốn banmotnucuoi cụ ơi :))
Chúc mợ may mắn nhé! %%-

Hangvi

Xe tải
Phụ nữ mình là chúa hay cả nghĩ hoặc tự mình huyễn hoặc lên những tình huống chẳng bao giờ xảy ra,
Em đã nói là mình chỉ nên chắc chắn mình nghĩ gì, muốn gì, (đôi lúc còn chẳng biết nữa :-/), ngoài ra thì tất cả đều là giả định hết.Mà giả định thfi có thể chẳng bao giờ là sự thật,
Nói chung là mợ sẽ còn day dứt, nhung nhớ... chứ ko phải nhẹ nhàng như khi mới nói chuyện thế này đâu, dù sao đó cũng là một thói quen, được gọi = 2 chữ thương và yêu (như mợ nói).
Nhưng chuyện gì cũng sẽ được giải quyết bằng thời gian, và sau đó, sẽ rực rỡ chói lòa hay ảm đạm, âm u... điều đó phụ thuộc vào mợ, chỉ thuộc vào mợ mà thôi :D
Nói chung em vẫn bảo lưu quan điểm, muốn sẽ tìm cách, ko muốn sẽ tìm lý do, áp dụng trong mọi chuyện, kể cả chuyện tình cảm :))

Nghĩ đến cái lý do em ko nên sang đây, bên này ko an toàn bất ổn lắm, mà em thấy muốn banmotnucuoi cụ ơi :))
Chúc mợ may mắn nhé! %%-
EM có bạn bên đó mà cụ, mới truất 1 tổng thống xong chuẩn bị bầu cử lại, đang rục rịch chuẩn bị biểu tình to hơn. Cụ đọc tin thi thoảng cũng thấy. bên đó từ 2016 đến giờ thay tổng thống đời thứ 7. Năm nay bên đó không noel cũng không tết luôn, biểu tình từ trong tết, tầm tết nghỉ vài hôm đến giờ chuẩn bị biểu tình tiếp. Em cũng 30 bọ rồi chứ có phải gái 16, 18 đâu mà người ta nói gì tin hết được.

my.eb

Xe điện
EM có bạn bên đó mà cụ, mới truất 1 tổng thống xong chuẩn bị bầu cử lại, đang rục rịch chuẩn bị biểu tình to hơn. Cụ đọc tin thi thoảng cũng thấy. bên đó từ 2016 đến giờ thay tổng thống đời thứ 7. Năm nay bên đó không noel cũng không tết luôn, biểu tình từ trong tết, tầm tết nghỉ vài hôm đến giờ chuẩn bị biểu tình tiếp. Em cũng 30 bọ rồi chứ có phải gái 16, 18 đâu mà người ta nói gì tin hết được.
Kệ, ai biểu tình cứ biểu, em mà muốn đi thăm người yêu thì chỉ có Bác cản được em, còn ko thì mặc kệ hết,
Đấy là em, khổ cứ quyết liệt thế nên có khi người ta cũng lại sợ :D

Hangvi

Xe tải
Kệ, ai biểu tình cứ biểu, em mà muốn đi thăm người yêu thì chỉ có Bác cản được em, còn ko thì mặc kệ hết,
Đấy là em, khổ cứ quyết liệt thế nên có khi người ta cũng lại sợ :D
vâng , nên giờ bạn ấy vẫn đòi sang và về nhà em (như dự định ban đầu), còn e thì nguội rồi. Em bảo bạn ý nghĩ cho kỹ, sang bên này cũng tốn kém, nếu sang mà tình hình không khá hơn thì dừng để 2 bên tìm người mới :(