[Funland] PHONG THUỶ - Sơ đàm về quan hệ giữa Hình thức và Bản chất (chủ yếu là về nhận thức khái niệm)

mr.hung

Xe buýt
Khu này đất trung bình, có khí giao tranh nên dân không thuần đều, ít hoà khí.
Tình hình nhà này không có nội sát, ngoại sát thì không thể hiện trên bản vẽ, không đến thì không biết.
Ban thờ ổn, nhưng thiếu khí. Khi nào có điều kiện thì bổ xung ch ngũ khí loan hoàn tương sinh thì tốt.
Cái bếp nếu có thể thì nên xoay nhìn ra phía mặt tiền, sẽ tốt hơn là đặt nhìn sang Đông Nam như thế kia.
Bếp nằm ngoài nhà với trong nhà có ảnh hưởng gì nhiều ko anh? nhà thì nằm trên dốc có ảnh hưởng gì ko anh?

trauxanh

Xe lăn
Em ở khu Định Công đoạn xóm 6 ạ. Em đo la bàn thấy nằm giữa Bắc và Đông Bắc ạ

Sơ đồ em vẽ gửi cụ là cũng đo và vẽ theo tỷ lệ đấy ạ
"Giữa Bắc và Đông Bắc" là một ranh giới nhạy cảm, ở khu vực này hết sức lưu ý nếu đo chính xác mà rơi vào khoảng 20-25 độ!
Không khí giao tiếp trong nhà có vẻ hơi cục, nhưng không sao.
Mất nhiều cơ hội do cái bể ngầm trước cửa, cũng may có bồn nước nóc duy trì hợp mạch.
Nếu có con trai thứ thì lưu ý cháu dễ phát sinh tính tình bất thường.
Nếu tình hình tương đối ổn thì lưu ý thêm là trước năm 2023 phải củng cố nhà này, chứ cứ để thế thì sau đó là kém hơn đấy.

trauxanh

Xe lăn
Bếp nằm ngoài nhà với trong nhà có ảnh hưởng gì nhiều ko anh? nhà thì nằm trên dốc có ảnh hưởng gì ko anh?
Đất dốc xuôi ngược, hoặc nghiêng lệch 2 bên thế nào thì đều có ảnh hưởng tuỳ thực tế. Nhưng qua bản vẽ ở đây thì không biết nên chưa thể nhận định được.
Nhà này mà dốc ngược thì cũng liệu mà lo dần đi, đất giao tranh này thì dốc ngược lại càng dễ phát tác mạnh.

trauxanh

Xe lăn
Ngoại sát thì em chệu. đại loại ở đây mấy năm rồi và có cãi vã với hàng xóm nhưng họ đã đi rồi. đấy là vụ lớn, còn mấy vụ lặt vặt xong rồi cũng hòa cả làng. Cụ chuẩn cái câu hòa khí ít. Em ko thân với ai, chỉ giao lưu cho phải phép. Nhưng em cầm cái khu này được. Còn cái bếp là khi đun nấu thì mặt người nội trợ quay về đông Nam cụ ạ. Vụ "bổ xung ch ngũ khí loan hoàn tương sinh thì tốt" em cũng dốt, ngờ cụ chỉ bảo thêm ạ. Còn vụ ngoại sát thì có lẽ em phải phiền cụ rồi. Cài nhà đối diện họ mới xây, nhà này xưa nay ko giao lưu với ai trong xóm. Cụ rảnh em mời cụ qua giúp em xem ạ. Phòng bệnh hơn chữa bệnh
Còm đó là mình trả lời mr.hung đấy chứ.

trauxanh

Xe lăn
Bẩm cụ, em có cháu trai thứ, ơn giời thuần tính và ngoan ngoãn ít nhất cho đến hiện tại. Vụ này em sẽ lưu tâm. Còn vụ hướng nhà bao nhiêu độ thì la bàn nhà em là loại ko có độ ạ, nên ko dám chắc. Nhưng có mũi tên chỉ nằm giữa Bắc và đông bắc luôn
Đúng là trai thứ ngoan, nhưng lo cho cháu 2 thứ: 1 là phát sinh tính khí khi cháu lớn lên, 2 là lưu ý các bệnh khô da cục bộ (kiểu như nứt nẻ, á sừng) mặc dù toàn thân da mềm.
Cái thời hạn 2023 có liên quan đến những thứ đó, tuy nhiên đó là dặn lưu ý trước, chứ cũng không nặng đâu. Đáng chú ý nhất là cái độ số kia thôi, cụ tìm la bàn mà đo cho chính xác.

trauxanh

Xe lăn
Vâng em xóa rồi ạ. Cụ xem em có phải cẩn thận gì khi ở đây ko ạ? Em Quý Sửu 73 & vợ em Mậu Ngọ 78
Năm nay cụ nên cẩn thận cả năm, đặc biệt là từ giữa tháng 7 âm đến hết tháng 8.
Nếu có nhẫn hay mặt dây đá to thì đeo vào người, hạn chế rượu đêm, đi đêm.

trauxanh

Xe lăn
Cụ ơi, hôm nào cụ ở HP thì cho cháu diện kiến với ạ. Kính chúc cụ năm mới mọi sự tốt lành.
Em đi suốt đấy, nhưng thường tập trung vào việc rồi về ngay.
Em lưu ý rồi.
Chúc cụ năm mới Vạn sự như ý!

wtpwt

Xe điện
Em cũng hóng để tìm hiểu tại sao khi kê bàn làm việc thì tây nó hay ngồi quay lưng ra khoảng trời đằng sau, còn ta thì lại nhất quyết phải tránh kiểu kê bàn đó.
Cụ tìm hiểu ta thì sơ quay lưng ra cửa sổ. Ô ba ma thì toàn ngồi quay lưng ra cửa sổ chưa?

trauxanh

Xe lăn
đa tạ cụ. Vụ trang sức xưa giờ em ko thích đeo. để em liệu vậy. Thế kiếm mặt đá hình phật màu xanh là ổn phải ko ạ?
Hoặc để trong người, trong ví (miễn là thường xuyên mang theo) là được.
Trên Of này có 1 trường hợp thân quen, gặp việc này rồi. Làm mất bay viên đá bằng ngón chân cái của em, nhưng mà thoát cái nạn trông thấy. :))

Hulkvn

Xe tăng
Hoặc để trong người, trong ví (miễn là thường xuyên mang theo) là được.
Trên Of này có 1 trường hợp thân quen, gặp việc này rồi. Làm mất bay viên đá bằng ngón chân cái của em, nhưng mà thoát cái nạn trông thấy. :))
ều ôi!

Hôm nào cụ rảnh cho em café cà pháo em hỏi thêm cụ tí ạ. Em sợ trên này ko tiện lắm.

wtpwt

Xe điện
Sao mà phải sợ quay lưng ra cửa sổ hả cụ?
Phong thủy tàu đều phải đầu gối sơn, chân đạp thủy. Chỗ ngồi làm việc phải có chỗ dựa vững chãi, tránh cảm giác bị người nhòm ngó, tâm tĩnh yên tâm làm việc.
Ấy là phong thủy nói thế, chứ em không lụy vào phong thủy đâu. Có một thời gian em tiếp xúc, đi cùng một chuyên gia phong thủy mà cũng hay lên TV đó cụ. Nhưng chính nhờ từ ông này mà quan điểm về phong thủy khoa học của em nó ổn hơn, tránh được mê tín hay các thuyết phong thủy mông lung, dựa hơi nhiều lắm.

Thu Hòa

Xe đạp
:bz=D> quá hay luôn cụ ak

trauxanh

Xe lăn
Phong thủy tàu đều phải đầu gối sơn, chân đạp thủy. Chỗ ngồi làm việc phải có chỗ dựa vững chãi, tránh cảm giác bị người nhòm ngó, tâm tĩnh yên tâm làm việc.
Ấy là phong thủy nói thế, chứ em không lụy vào phong thủy đâu. Có một thời gian em tiếp xúc, đi cùng một chuyên gia phong thủy mà cũng hay lên TV đó cụ. Nhưng chính nhờ từ ông này mà quan điểm về phong thủy khoa học của em nó ổn hơn, tránh được mê tín hay các thuyết phong thủy mông lung, dựa hơi nhiều lắm.
Về phong thuỷ, mọi thứ đều có tác động đến chủ thể. Thế nhưng mỗi thứ có 1 mức độ tác động khác nhau, có một vai trò khác nhau, nặng nhẹ khác nhau, khía cạnh khác nhau...
Như ta ngồi cùng bàn với 10 người thì 10 người đó đều có ảnh hưởng đến ta cả, vấn đề là chính hay phụ, xa hay gần, mạnh hay yếu, vấn đề này hay vấn đề khác...
Cái cửa sổ có thể ảnh hưởng lớn, cũng có thể chả ảnh hưởng gì. Và không phải cửa sổ nào cũng có tác động như nhau, phương vị, tỷ lệ, trước hay sau nó có gì không...???
Ví như trong một căn nhà đã quá tốt về phong thuỷ rồi, thì cái cửa sổ gây hại được mấy phần trăm phỏng cụ?
Thế nên xét phong thuỷ không thể cứng nhắc vào 1 thứ nhất định, mà phải nhìn được tổng hoà các tác động. Mà cái tác động mạnh nhất đến 1 ngôi nhà lại là cái mắt thường không nhìn thấy, đó là khí mạch.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Năm nay cụ nên cẩn thận cả năm, đặc biệt là từ giữa tháng 7 âm đến hết tháng 8.
Nếu có nhẫn hay mặt dây đá to thì đeo vào người, hạn chế rượu đêm, đi đêm.
Tiện thể cụ xem em có gì cần đề phòng trong năm nay không ạ ?
Em cảm ơn cụ ! :D

Chỉnh sửa cuối: