[Funland] Phòng chia sẻ về kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe cho F1

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngaydoclap

Xe container
Thôi bệnh nhân đi về, lên tuyến huyện vậy :(

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Bệnh nhân cấp cứu ngồi dãi thẻ đọc hết hơn hai trăm ngàn tiền báo, 60.000 tiền trà đá rồi :(
Tinh tướng cho đại tướng tắm nước ấm là được. Ko tắm tắc lỗ chân lông càng sốt. Lúc sốt cao làm chậu nước ấm giặt khăn bông lau mấy chỗ động mạch lớn: cổ, nách, bẹn cho hạ sốt.

Cefixim cũng được rồi. Cho đại tướng ngậm thêm mấy viên lysopaige nữa cho ngọt họng. Chú ý ghé tai vào lưng đại tướng xem có khó thở ko, ngó ức đại tướng xem thở có hóp lại ko? Nếu có thì phải thêm tí giãn phế quản. Bổ sung luôn giãn phế quản là : solmux broncho siro nhé.
Các dr bận đưa bà tướng đi chơi vừa về. Thời buổi mobifone mà tinh tướng ko biết dùng hả ?

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Quên nữa. Uống ks 3 ngày mà chưa đỡ thì đổi ks nhé. Zithromax nhé. Súc miệng nước muối sinh lý nữa.
Lai rai như tai mũi họng. Tinh tướng cứ bình tĩnh mà xử lý nhé.

Chỉnh sửa cuối:

dungcarnival

Xe tăng
Gamechip nói:
Quên nữa. Uống ks 3 ngày mà chưa đỡ thì đổi ks nhé. Zithromax nhé. Súc miệng nước muối sinh lý nữa.
Lai rai như tai mũi họng. Tinh tướng cứ bình tĩnh mà xử lý nhé.
Thế mợ ko dặn tiếp là nếu dùng Zithromax 3 ngày mà ko đỡ thì chuyển tiếp sang loại khác à.

Gamechip

Xe điện
Thế mợ ko dặn tiếp là nếu dùng Zithromax 3 ngày mà ko đỡ thì chuyển tiếp sang loại khác à.
Lúc ấy thì đi gặp quan đốc tìm nguyên nhân khác. Bác sĩ gì mà toàn cãi dược sĩ thôi ;))

Chỉnh sửa cuối:

magicmirror

Xe hơi
F1 nhà em được 9 tháng mọc 4 cái răng cùng lúc nên bị sốt và tiêu chảy phân su liên tục. Theo mợ thì em có nên đi khám bác sỹ ko ?

Gamechip

Xe điện
F1 nhà em được 9 tháng mọc 4 cái răng cùng lúc nên bị sốt và tiêu chảy phân su liên tục. Theo mợ thì em có nên đi khám bác sỹ ko ?
Cụ fix nguyên nhân do mọc răng chưa ạ, đang có dịch sốt virut đó ạ. Cơ bản trẻ con hay mắc bệnh đường hô hấp và tiêu hóa. Những bệnh chủ yếu ro virut vi khuẩn. Chữa triệu chứng là chính. Cụ cho F1 uống hạ sốt, ngày cho uống 3 thìa nước muối sinh lý cho sạch răng miệng đề phòng bội nhiễm. Nên bổ sung calci trong thời gian trẻ mọc răng.

MinhKhoi2007

Xe tăng
F1 nhà em mới 8 tháng, sau đầu có một cục nhỏ lăn qua lăn lại được. Bs bảo là cục tật sau phải mổ chích ra. Đẫ có kụ mợ nào có kinh nghiệm vụ này cho em hỏi để đến bao lâu thì chích, có bị ảnh hửong gì không ?

minhdiep

Xe tải
Cụ/mợ ơi cho em hoỉ chút.F1 nhà em sinh lúc 7 tháng đc 1,9kg.bây giờ cháu đc 14,5 tháng rồi mà chưa biết đi và mọc đc 7 cái răng.Có phải là chậm quá không ạ.Em cũng hơi lo.Với lại phần đùi và ống chân cháu cứ nổi máy nốt mụn li ti có nhân ấy, mà cháu thì bảo không sao nhưng em thì lo nên định cho đi khám.Mong các cụ chỉ bảo ạ

ngaydoclap

Xe container
Em đọc đến đây mà chết cười.
Mợ phong bì chưa ? Cứ ngồi đấy mà cười thì chỉ có gặp Aibolit thôi :)

Có vẻ như cháu hơi chậm nhưng răng thì lại mọc hơi nhanh, mợ nên cho cháu đi khám vấn đề dinh dưỡng, còn mấy cái mụ li ti ấy thì đứa nào chả bị, đến em đây còn bị nữa là các cháu.

Aibolit.

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Cụ/mợ ơi cho em hoỉ chút.F1 nhà em sinh lúc 7 tháng đc 1,9kg.bây giờ cháu đc 14,5 tháng rồi mà chưa biết đi và mọc đc 7 cái răng.Có phải là chậm quá không ạ.Em cũng hơi lo.Với lại phần đùi và ống chân cháu cứ nổi máy nốt mụn li ti có nhân ấy, mà cháu thì bảo không sao nhưng em thì lo nên định cho đi khám.Mong các cụ chỉ bảo ạ
Cháu sinh hơi non nên cũng sẽ chậm hơn chút. Tuy nhiên cũng ko đáng lo. Còn mấy cái mụn cụ nên đưa bé vào da liễu trung ương.

Nick mới

Xe đạp
Chào các bác sĩ Of,
Chả là bé nhà cháu mới được 2 tháng 10 ngày nhưng khoảng tuần rồi cứ 12h đêm cháu cứ dậy khóc khoảng 5' rồi thôi, đến 1h lại khóc 5', rồi 2h lại khóc tiếp. Khóc thì khoảng 5' thôi nhưng khóc ghê lắm không dỗ được, cứ cách 1 tiếng lại khóc. Thế là bị làm sao và phải khám ở đâu (cháu không ở Hà Nội ạ), ý cháu là bác sĩ dinh dưỡng hay bác sĩ khám chữa bệnh?

dungcarnival

Xe tăng
Nick mới nói:
Chào các bác sĩ Of,
Chả là bé nhà cháu mới được 2 tháng 10 ngày nhưng khoảng tuần rồi cứ 12h đêm cháu cứ dậy khóc khoảng 5' rồi thôi, đến 1h lại khóc 5', rồi 2h lại khóc tiếp. Khóc thì khoảng 5' thôi nhưng khóc ghê lắm không dỗ được, cứ cách 1 tiếng lại khóc. Thế là bị làm sao và phải khám ở đâu (cháu không ở Hà Nội ạ), ý cháu là bác sĩ dinh dưỡng hay bác sĩ khám chữa bệnh?
Kụ thử xử lý theo phương án tâm linh trước xem sao: đặt 1 con dao dưới giường ngủ + 1 cành dâu ở đầu giường

ngaydoclap

Xe container
Kụ thử xử lý theo phương án tâm linh trước xem sao: đặt 1 con dao dưới giường ngủ + 1 cành dâu ở đầu giường
Trước Gấu nhà em cũng xử lý theo phương pháp này F1 hết khóc nhưng bố lại khóc cụ ạ, sợ lắm :(

Nick mới

Xe đạp
Cám ơn cụ. Cháu đã thử cách này rồi nhưng ko ăn thua. Có cần phải đưa đi khám không à cụ? Hay cụ còn cách nào khác thì cụ giúp cháu cho trót luôn. Cháu cảm ơn cụ nhiều.

dungcarnival

Xe tăng
Cám ơn cụ. Cháu đã thử cách này rồi nhưng ko ăn thua. Có cần phải đưa đi khám không à cụ? Hay cụ còn cách nào khác thì cụ giúp cháu cho trót luôn. Cháu cảm ơn cụ nhiều.
Rồi, mợ ra hàng thuốc mua thuốc tên : Siro Brokan, cho F1 uống khoảng 1 thìa cafe trước khi đi ngủ xem thế nào nhé.

Livehealthy2012

Xe máy
Các kụ mợ cho em hỏi. Ku nhà em mấy hôm nay em nghe thấy cậu khụt khịt ở mũi. Ăn ngủ vẫn bình thường. Em có nên xử lý cái khụt khịt không hay kệ nó nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng