[Funland] Phòng chia sẻ về kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe cho F1

Trạng thái
Thớt đang đóng

MiMi TT BonBon

Xe đạp
E xin phép đánh dấu thớt để có thể vào học hỏi kinh nghiệm các cụ,mợ...^^

dungcarnival

Xe tăng
Livehealthy2012 nói:
Các kụ mợ cho em hỏi. Ku nhà em mấy hôm nay em nghe thấy cậu khụt khịt ở mũi. Ăn ngủ vẫn bình thường. Em có nên xử lý cái khụt khịt không hay kệ nó nhỉ?
Mợ rửa mũi hàng ngày cho F1 bằng nước muối sinh lý đi. Cách rửa như này : đặt F1 nằm, lật nghiêng mặt sang 1 bên, nhỏ nước muối vào lỗ mũi phía trên ( lật mặt sang trái thì nhỏ nước muối vào lỗ mũi bên phải, và ngược lại), mỗi lần rửa hết khoảng 10ml nước muối nhé.

Livehealthy2012

Xe máy
Mợ rửa mũi hàng ngày cho F1 bằng nước muối sinh lý đi. Cách rửa như này : đặt F1 nằm, lật nghiêng mặt sang 1 bên, nhỏ nước muối vào lỗ mũi phía trên ( lật mặt sang trái thì nhỏ nước muối vào lỗ mũi bên phải, và ngược lại), mỗi lần rửa hết khoảng 10ml nước muối nhé.
Thanks kụ Dũng. Em vẫn nhỏ nc muối sinh lý vào mắt mũi cậu từ lúc sơ sinh đến giờ ạ. Chắc tại mấy hôm trc e để điều hòa hơi lạnh nên ku bị chảy nước mũi. Hôm qua em thấy ko khụt khịt nữa rồi.

Cho em hỏi thêm từ đầu tuần đến giờ tính tình thèng ku nhà em nó thay đổi hay sao ấy. Trc hay cười to thì giờ chỉ cười nụ tủm tỉm. Cũng ko ê a như trước. Cậu đang học bò và đang mọc 2 răng trên ( chưa nhú ra ngoài). Có phải trẻ con từng giai đoạn phát triển bước ngoặt (biết lẫy, mọc răng, biết bò...) nó hay thay đổi thế ko ạ?

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Tình hình là như này ạ, F2 nhà bà chị gái em được 7 tháng rồi, cân nặng khoảng 10kg, nhưng dạo này trên trán nó bị dính mấy cái nốt kiểu như bỏng, nhỏ thôi ạ, nhưng bên trong không có nước, không ngứa, không đau,không có màu khác thường. cháu vẫn ăn và chơi ngoan ạ. Ban đầu thì chỉ có một hai nốt nhưng giờ lan ra rộng khoảng 4cm2 ở giữa trán luôn. Các cụ chẩn đoán sơ bộ giúp nhà em với, với cả em muốn đưa bé đi khám thì khám ở đâu được ạ, nhà mình có cụ/mợ nào có phòng khám tư về da liễu thì càng tốt, em mang F2 qua luôn. Em cảm ơn các cụ mợ nhiều ạ.

Gamechip

Xe điện
Tình hình là như này ạ, F2 nhà bà chị gái em được 7 tháng rồi, cân nặng khoảng 10kg, nhưng dạo này trên trán nó bị dính mấy cái nốt kiểu như bỏng, nhỏ thôi ạ, nhưng bên trong không có nước, không ngứa, không đau,không có màu khác thường. cháu vẫn ăn và chơi ngoan ạ. Ban đầu thì chỉ có một hai nốt nhưng giờ lan ra rộng khoảng 4cm2 ở giữa trán luôn. Các cụ chẩn đoán sơ bộ giúp nhà em với, với cả em muốn đưa bé đi khám thì khám ở đâu được ạ, nhà mình có cụ/mợ nào có phòng khám tư về da liễu thì càng tốt, em mang F2 qua luôn. Em cảm ơn các cụ mợ nhiều ạ.
Khả năng là chàm. Cụ đưa qua da liễu xem sao

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Em nên đưa bé ra Viện da liễu TW hay là Phòng khám tư ạ? Vào viện cũng tốt nhưng em hơi ngại khoản chờ đợi thôi. Nếu phòng khám tư thì các cụ/mợ cho em xin địa chỉ tin cậy mí. càng gần khu gần khu Hoàng Quốc Việt hoặc Lạc Long Quân càng tốt ạ. Đa tạ các Dr nhiều ạ!

Gamechip

Xe điện
Em nên đưa bé ra Viện da liễu TW hay là Phòng khám tư ạ? Vào viện cũng tốt nhưng em hơi ngại khoản chờ đợi thôi. Nếu phòng khám tư thì các cụ/mợ cho em xin địa chỉ tin cậy mí. càng gần khu gần khu Hoàng Quốc Việt hoặc Lạc Long Quân càng tốt ạ. Đa tạ các Dr nhiều ạ!
Da liễu TW hoặc da liễu Hn chỗ Nguyễn khuyến cụ ạ. Khám dịch vụ 50k

dungcarnival

Xe tăng
tage11 nói:
Kụ khám ở đây ko quan trọng, miễn là bs chuyên khoa da liễu

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Hôm nay em đưa bé ra Viện da liễu hà nội 79. Nguyễn Khuyến rồi ạ. Làm xét nghiệm nấm. Chiều mới có KQ . Viện cũng ko đông mấy, thái độ các BS cũng nhiệt tình, có mỗi điều F2 nhà bà chị em số 32 phòng 1, đến số 31 nhảy luôn sang 33(?) làm em phải vào hỏi lại, xong cũng ok luôn, k vấn đề gì.
Kụ khám ở đây ko quan trọng, miễn là bs chuyên khoa da liễu

minhdiep

Xe tải
Các cụ mợ ơi cho em hỏi có bác sĩ Nhi nào trên khu Cầu giấy không ạ.F1 nhà trưởng phòng em bị sốt,ho nên em hỏi hộ địa chỉ ạ

dungcarnival

Xe tăng
minhdiep nói:
Các cụ mợ ơi cho em hỏi có bác sĩ Nhi nào trên khu Cầu giấy không ạ.F1 nhà trưởng phòng em bị sốt,ho nên em hỏi hộ địa chỉ ạ
Nghe việc kụ hỏi cho trưởng phòng là e ko thích rồi. Kụ hỏi cho kụ, bạn kụ e chỉ cho ngay. Bảo trưởng phòng kụ tự hỏi đi nhá.

Sent from my ADR6350 using Forum Runner

Chi Chi

Xe điện
Các cụ mợ cho em hỏi: e mới đc biết thị trường có 3 loại siro Pediakid: 1 dành cho trẻ biếng ăn, 2 là bổ sung 22 loại vit, 3 là tăng sức đề kháng,
vậy để mục đích bổ sung vit, em cho thằng nhà e uống loại số 2 được k ạ? và cách uống sẽ ntn ạ :D
còn loại 3, thì em nên cho nó uôgns 2 hay 3 thì tốt hơn ạ :D

Gamechip

Xe điện
Các cụ mợ cho em hỏi: e mới đc biết thị trường có 3 loại siro Pediakid: 1 dành cho trẻ biếng ăn, 2 là bổ sung 22 loại vit, 3 là tăng sức đề kháng,
vậy để mục đích bổ sung vit, em cho thằng nhà e uống loại số 2 được k ạ? và cách uống sẽ ntn ạ :D
Về nội dung 3 loại đó thành phần giống nhau. Có điều MKT họ định hướng chỉ định khác nhau thôi.

libetta

Xe đạp
Mợ ơi cho hỏi tý, F1 nhà e hai ngày hôm nay sốt, cứ lên ngoài 38 độ có lúc lên ngoài 39 độ. E cho uống thuốc hạ sốt gói thì lại xuống xong rồi lại lên. Hôm nay e đưa đi hòa bình khám nhưng họ khám nhanh quá nên e chẳng biết có nên tin ko, vừa vào ngồi e chưa kịp ngồi xuống đã thấy ra rồi. Họ kết luận bị viêm họng cấp. F1 nhà e mọc 2 răng dưới lúc hơn 5 tháng, bây gờ tự nhiên lại sốt thế này 2 ngày nay rồi, nhờ mợ tư vấn giúp e ạ (f1 nhà e 6 tháng 13 ngày ạ)

dungcarnival

Xe tăng
Mợ ơi cho hỏi tý, F1 nhà e hai ngày hôm nay sốt, cứ lên ngoài 38 độ có lúc lên ngoài 39 độ. E cho uống thuốc hạ sốt gói thì lại xuống xong rồi lại lên. Hôm nay e đưa đi hòa bình khám nhưng họ khám nhanh quá nên e chẳng biết có nên tin ko, vừa vào ngồi e chưa kịp ngồi xuống đã thấy ra rồi. Họ kết luận bị viêm họng cấp. F1 nhà e mọc 2 răng dưới lúc hơn 5 tháng, bây gờ tự nhiên lại sốt thế này 2 ngày nay rồi, nhờ mợ tư vấn giúp e ạ (f1 nhà e 6 tháng 13 ngày ạ)
Nếu ko tin bs thì kụ cho F1 đi khám bs khác đi, chứ chẩn đoán = mồm như này ko ổn đâu.

Buộc lại, sốt do 1 vài nguyên nhân như sau

1. Viêm nhiễm cái gì đó : viêm họng, amidan, viêm mũi, các loại viêm khác...

2. Mọc răng

3. Do virut

Vậy, phải cho khám bác sĩ thực tế thì mới chẩn đoán bệnh chuẩn được => kê thuốc mới chuẩn và phù hợp.

dungcarnival

Xe tăng
Nói chung các loại Vit, rồi biếng ăn, rồi tăng đề kháng thì đa số Tp giống nhau, chỉ khác nhau 1,2 vi chất thôi.

Nếu biếng ăn thì trong thành phần thuốc sẽ có thêm Lysine

Nếu tăng đề kháng thì TP sẽ có thêm một vài loại kiểu Glucan..

Chốt lại, nếu F1 bt thì thỉnh thoảng bổ xung Multy Vit là ok, dùng của hãng nào cũng được, nên dùng loại siro.

libetta

Xe đạp
Nếu ko tin bs thì kụ cho F1 đi khám bs khác đi, chứ chẩn đoán = mồm như này ko ổn đâu.

Buộc lại, sốt do 1 vài nguyên nhân như sau

1. Viêm nhiễm cái gì đó : viêm họng, amidan, viêm mũi, các loại viêm khác...

2. Mọc răng

3. Do virut

Vậy, phải cho khám bác sĩ thực tế thì mới chẩn đoán bệnh chuẩn được => kê thuốc mới chuẩn và phù hợp.
e cám ơn cụ mợ, e muốn hỏi mình đề phòng sốt đến bao nhiêu độ thì phải cẩn thận ạ. nhà e cũng ở xa trung tâm nên việc đi lại vất vả lắm, cũng đang chuẩn bị để đi cùng TTTA nhà mình đi xuân sơn nữa ạ, e sẽ cho cháu đi kiểm tra lại nếu hết đêm nay ko hạ. E cám ơn nhiều ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng