[Funland] Phở ngon Hà Nội

nhq.arch

Xe container
Các cụ mà chê nhiều thì ăn Phở nấu bởi Cơm nhé, ngon bổ rẻ cấm ho he :D

ChuyenDaQua

Xe tăng
Phở 111 Cầu Giấy.Sạch sẽ,phục vụ tốt,giá cũng đc.

tuấn red

Xe tải
Em cũng nghiện phở, em thấy phở ở phố cổ có nhiều hàng ngon hơn những nơi khác. Riêng về phở Cồ bây giờ có rất nhiều cửa hàng treo biển phở Cồ Nam định nhưng ăn chả ngon các cụ nhé. Phở Cồ Hà nội là do gia đình họ Cồ quê gốc nam định ra bán phở ở HN từ thời Pháp thuộc cơ .Hiện tại vẫn còn có một số cửa hàng bán phở Cồ ở HN: Cồ Cử,Cồ Hùng,Cồ Ngữ ...Riêng Cồ Kiểm chỉ SX bánh phở để phục vụ cho các cửa hàng trên chứ không bán phở. Lưu ý (Khi ăn phở Bò chỉ nên ăn dấm tỏi ,nếu ăn chanh sẽ làm mất vị của phở bò.)

tausuot

Xe buýt
E hay ăn ở Hàm Long, nước dùng bằng xương thật, nóng hổi, thịt bò hay gà đều tươi ngon, thơm ngậy. Rẻ, 25k/ bát, 3k/3 cái quẩy vàng ươm (chứ chứ k đen xì).
Hàng phở Hàm Long là số nhà bao nhiêu hả cụ ? Em muốn đến chén thử

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Em gốc NĐ đây, dưới nhà Em có 2 món phở tủ mà Em cực khoái là áp chảo và sốt vang. Dẫn ông Anh vợ về ăn húp sạch cả nước :)). Hn Em hay ăn phở Sung ở Ngã Tư khổ, giờ chuyển sang ăn Sướng ở ngõ Tạ Hiện thế mà giờ Em vẫn khổ :D

billget

Xe hơi
E thì thấy phở 4 hải đường Trường Chinh ngon!

lead2011

Xe container
Nói Tư lùn, Thìn. Gia truyền HĐ, Gia truyền BĐ...vv.... Thì dễ..

Có ai nhớ trc chiến tranh biên giới phở bò Tầu Liển 34 Phan chu Trinh ko....bánh phở thái tay bằng con dao xắn có 2 cán, làm bát nào mới thái bát đấy. Sau này về nc trả lại mặt bằng cho phường bây giờ thành hg Bia Sửu ý.
Gần chút có ai nhớ phở Sửu Mai hắc Đế sau này liên kết với bọn Cheng Hàn xẻng mở nhà hàng đồ ng.

Nói phở gà có ai nhớ đến hàng phở gánh Lương văn Can chuyên phở gà xôi nếp gà ko? Khách ăn tuyền phải ăn đứng hoặc ngồi xổm vì phở gánh ko có ghế....?!

RAVA

Xe ba gác
Em gốc NĐ đây, dưới nhà Em có 2 món phở tủ mà Em cực khoái là áp chảo và sốt vang. Dẫn ông Anh vợ về ăn húp sạch cả nước :)). Hn Em hay ăn phở Sung ở Ngã Tư khổ, giờ chuyển sang ăn Sướng ở ngõ Tạ Hiện thế mà giờ Em vẫn khổ :D
-Hồi năm 2002-03 em ở dưới tp Nam Định 1 năm, hầu như sáng nào cũng đi ăn phở NĐ ở ngay cái góc nhọn đầu ngã 3 hay 5 gì đó trên đường từ bến xe rẽ trái đi về phía svđ Thiên Trường, hoặc ăn bún ở trước Nhà Thờ...

bocun

Xe buýt
Chỗ này của hàng hơi nhỏ nên ngồi vỉa hè là chính... Bác nhìn kỹ 2 bà chủ quán trung niên, khi bán hàng luôn mặc áo màu trắng như "Mậu Dịch Viên" ngày trước... chuyển đi đâu mà có 2 bà đấy thì đúng là phở Lý Quốc Sư chính hiệu.

Em đánh dấu chỗ này cái. Năm 1997 hay ăn quán này, nhưng hồi đó vẫn ở số 2 Lý Quốc Sư cơ ạ. Nói về món phở này em thích nhất là phở Cường 23 hàng muối và phở LQS vì em quen ăn mặn.

tuctuc2010

Xe điện
Nước dùng hóa chất, miếng thịt thì lát mỏng hết cỡ, ăn xong là đói:)). Em xin hỏi Phở thời nay đã tuyệt chủng chưa?
Cụ bi quan quá, chắc cụ toàn ăn phở xịt nước hoa ạ :D

tuctuc2010

Xe điện
Phở Sướng Nguyên Hồng thấy cũng tàm tạm, nghe nói đó là Sướng con, còn Sướng Bố ở đâu thì em quên mất, để về hỏi vợ, vì thỉnh thoảng vợ cho đi ăn.
Sướng này đắt dã man cụ ạ, trước em hay vào, từ dạo lên 60k/bát là em thôi :D

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
-Hồi năm 2002-03 em ở dưới tp Nam Định 1 năm, hầu như sáng nào cũng đi ăn phở NĐ ở ngay cái góc nhọn đầu ngã 3 hay 5 gì đó trên đường từ bến xe rẽ trái đi về phía svđ Thiên Trường, hoặc ăn bún ở trước Nhà Thờ...
Chuẩn cụ, gần nhà Em ở dưới NĐ, Em cũng hay ăn ở đó, phở Trường. Ông Anh Vợ Em nhà Báo ăn ngon vào hỏi nhà mình gia truyền bao lâu rồi chú, lão chủ trả lời rất thẳng & thật: Đi buôn vỡ nợ về mở hàng phở :)), cơ mà ngon.

TTBLad

Xe đạp
Chả thế thì phở Sài Gòn hay phở Paris ngon hả kụ?
Cụ hiểu nhầm em rồi, em thấy ông cụ non kia quẳng ra một câu "Phở HN rất ngon" nên em mới hỏi xem cụ ấy có thực sự biết "Phở HN" ngon như thế nào không thôi ? Có khi ông ấy cũng chỉ nói theo mọi người chứ chẳng biết gì, em là em đoán vậy nên mới hỏi lại :)
Mà theo em, phở HN chỉ có một vài quán ngon thôi, những quán có tiếng ngày xưa giờ cũng biến chất nhiều rồi. Em giờ chỉ ăn mấy quán nho nhỏ, bán một ngày khoảng 3 tiếng là hết hàng ý :)
Còn như cụ hỏi, Phở SG hay Paris ngon hay không, em xin thưa là CÓ.
Ngon với những người sống ở đó, có nhiều người ra HN không thích hương vị của Phở HN, chuyện đó không lạ, cụ vào SG thấy không hợp với phở ở đó không có nghĩa là nó không ngon.