[Funland] Phở ngon Hà Nội

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Hà nội không bao giờ có phở ngon nữa. Các cụ có thể cãi đủ thứ lý nhưng điều đơn giản là phở ngon thì đầu tiên phải có nguyên liệu ngon. Gà bây giờ toàn gà vớ gà vẩn, bò thì cũng thế. Bánh phở làm từ gạo gì, lấy đâu ra gạo ngon như ngày xưa. Đến cả hành, chanh, ớt cũng chả như ngày xưa nữa. Lấy đâu ra phở ngon. Đấy là chưa kể công đoạn làm nước phở nữa......... Thôi, các cụ xác định ăn phở như ăn bánh mỳ thôi, đó là món bình dân, chả có gì còn gọi là đặc sản cả. Phở HN bây giờ có khi còn thua phở Nam Định, phở chua Lạng Sơn....
Đến chịu cụ này !!!!! phở Nam Định đi các tỉnh thì phải ăn tạm vì nhiều khi chẳng có gì ngon hơn. Phở chua Lạng Sơn chỉ ăn một lần cho biết. Phở Hà Nội nó là món gây nghiện, Một tháng không ăn dăm lần là không chịu được. Ai không có cảm giác nghiện phở HN thì cũng lạ đấy, trừ phi không phải người sống ở HN.

TuDo2808

Xe điện
Đến chịu cụ này !!!!! phở Nam Định đi các tỉnh thì phải ăn tạm vì nhiều khi chẳng có gì ngon hơn. Phở chua Lạng Sơn chỉ ăn một lần cho biết. Phở Hà Nội nó là món gây nghiện, Một tháng không ăn dăm lần là không chịu được. Ai không có cảm giác nghiện phở HN thì cũng lạ đấy, trừ phi không phải người sống ở HN.
Em chưa được ăn Phở Thịt Vịt nên chưa dám kết luận!:-?

vanhung8668

Xe tải
cảm ơn cụ ,em kung phải thử xem sao , nhưng theo em phở ngon thì tùy khẩu vị của mỗi người ạ

cuncoi08

Xe tải
Các cụ cho hỏi ở HN có quán phở bò Nam Định nào thực sự ngon k ạ :D cứ gọi là gia truyền ấy
Cụ thử phở Cồ 48 Hàng Đồng, chỉ phở bò, nước phở trong và đậm đà, thi thoảng có ngẩu pín bò ăn cũng vui. Giờ có vẻ hơi thương mại nên chất lượng giảm kha khá.

Giờ em hay ăn ở quán phở 103 Thái Thịnh, đối diện KS Hacinco, chuyên phở bò, nước trong và rất nóng, ăn xong rồi nước vẫn nóng hôi hổi. Còn phở gà thì em không ăn gần 10 năm nay rồi, sau lần ăn ở quán phở Bản Tôn Đức Thắng (hồi đó quán còn bé tí, đen đen), được cho mấy miếng thịt trắng chặt cục, nước thì nhạt, khiếp đến giờ.

giangcoi79

Xe điện
Tiện thớt các cụ cho em hỏi mạn Ngọc Khánh thì quán phở nào ăn ngon nhất ạ.

tronvodichoi

Xe buýt
em thì vote cho phở gà ở cạnh cứu hỏa giảng võ, đối diện DH Y tế công cộng, em ăn đấy suốt mấy năm, có kụ nào ăn thử chưa nhỉ?8-}
em cũng ăn ở đấy một lần, nước ngọt, vừa bánh, thịt tươi,... nói chung là ổn ạ :))

Trungamv

Xe hơi
ăn uống tùy khẩu vị mỗi người trừ khi quá lởm thì ai cũng thấy, với e phở bò Phú Xuân hợp nhất nhưng giờ đang bị xây lại nhà nên ko biêt bao giờ mở lại ;)

VCHDHN

Xe container
ăn uống tùy khẩu vị mỗi người trừ khi quá lởm thì ai cũng thấy, với e phở bò Phú Xuân hợp nhất nhưng giờ đang bị xây lại nhà nên ko biêt bao giờ mở lại ;)
Chiều nay em vừa đi qua phở PX thấy vẫn đang hoàn thiện. Thấy xây như khách sạn í, không biết có bán phở nữa không. Cũng là một kỉ niệm thời ấu thơ của em đấy ợ. Sáng nào cũng theo ông trẻ cầm cái túi bánh phở cho nhà Phú Xuân rồi 2 ông cháu ăn luôn. Em thấy giờ 2 cô con gái bán, không như ngày bé em ăn.

hoangbaolong

Xe buýt
Em đoán không nhầm thì đây là phở Tư lùn HBT, phở Tư này em thấy ăn buổi sáng là ngon nhất :D
Sáng nay em làm bát tái gầu nhà này thêm 2 quẩy hết 65k trưa ko ăn đc luôn làm cốc nước lọc vì chiều có hẹn đi nhậu, vừa về nhà tắm rửa lên mạng chém đây.
Phở nhà này và hàng trong ngõ nhà thờ em thấy ngon như nhau hơi đắt tí

Fexx

Xe điện
Sáng nay em làm bát tái gầu nhà này thêm 2 quẩy hết 65k trưa ko ăn đc luôn làm cốc nước lọc vì chiều có hẹn đi nhậu, vừa về nhà tắm rửa lên mạng chém đây.
Phở nhà này và hàng trong ngõ nhà thờ em thấy ngon như nhau hơi đắt tí
Sáng e táng bát Hải beos nhà thờ, ăn no quá, khá hơn HBT dù đều là chị em con bác Tư lùn

Trungamv

Xe hơi
Chiều nay em vừa đi qua phở PX thấy vẫn đang hoàn thiện. Thấy xây như khách sạn í, không biết có bán phở nữa không. Cũng là một kỉ niệm thời ấu thơ của em đấy ợ. Sáng nào cũng theo ông trẻ cầm cái túi bánh phở cho nhà Phú Xuân rồi 2 ông cháu ăn luôn. Em thấy giờ 2 cô con gái bán, không như ngày bé em ăn.
khách sạn chắc là nhà bên cạnh ,vì nhà bên cạnh xây làm lún nhà Phú Xuân nên xây đền luôn cho nhà mới ợ :)

Patriots

Xe lăn
Tiện các cụ nói phở, ở chỗ hàng bún ngay đối diện quán cafe xe cổ, có quán phở gà và bún thang ngon tuyệt, bát 35k, nước trong, nóng, thơm, miếng gà giòn ngọt, thái vừa phải, vị ngọt lan toả khắp chân răng, ngon hơn quán phở yến (60k) chỗ Nguyễn Trường Tộ đi vào, cháu chỉ ăn chỗ đó 1 lần, đắt, không nóng và béo.

Chỉnh sửa cuối:

lechidung79

Xe tăng
Tiện các cụ nói phở, ở chỗ hàng bún ngay đối diện quán cafe xe cổ, có quán phở gà và bún thang ngon tuyệt, bát 35k, nước trong, nóng, thơm, miếng gà giòn ngọt, thái vừa phải, vị ngọt lan toả khắp chân răng, ngon hơn quán phở yến (60k) chỗ Nguyễn Trường Tộ đi vào, cháu chỉ ăn chỗ đó 1 lần, đắt, không nóng và béo.
Cụ tả ngon quá thôi chỗ này phạm hồng thái đi sang phỏng cụ

anhcobra

Xe container
Có cụ nào ăn phở gà Huyền Hương 20 Bảo Khánh không? Theo em đây là 1 trong những hàng phở gà ngon nhất Hà Nội

Chỉnh sửa cuối:

happyhn

Xe container
Em nhớ ngày xưa làm gì có gà nuôi công nghiệp nhưng da gà cũng ko giòn như bây giờ. Liệu họ có cho chất gì vào để da giòn ko các cụ nhể. EM phân vân vụ này mãi mà ko có câu trả lời. Có gì hóa chất độc hại thì bỏ m ẹ. Em là hay ăn món lày lắm

anhcobra

Xe container
Em nhớ ngày xưa làm gì có gà nuôi công nghiệp nhưng da gà cũng ko giòn như bây giờ. Liệu họ có cho chất gì vào để da giòn ko các cụ nhể. EM phân vân vụ này mãi mà ko có câu trả lời. Có gì hóa chất độc hại thì bỏ m ẹ. Em là hay ăn món lày lắm
Muốn da gà giòn đâu có khó hả cụ