[Funland] Phở ngon Hà Nội

dungsau

Xe đạp
phở bò ở phố ấu triệu cạnh nhà thờ lớn

mocmit

Xe tải
Vâng, em nói hơi quá, các cụ và chủ quán bỏ qua cho em chứ phở Thìn dạo này như cám lợn ấy ạ.
Tái lăn thì phải làm từng bát thì nó mới đúng mùi, đúng vị.
Nó là mùi dầu mỡ, mùi tỏi phi, mùi thịt bò cháy cạnh.
Chứ bây giờ xào cả chảo thì nó chỉ là phở thịt bò xào thôi, gọi là phở tái lăn thì tội cho tiếng Việt mình quá.
Cái nữa là dân mình bây giờ gu ẩm thực cái gì cũng thích thịt nhiều, bát phải to.
Liệu có phải em do không bắt kịp thời đại, chứ tầm 15 năm trước mọi thứ đúng nghĩa với từ ĂN nhiều hơn.
Tái lăn Thìn Lò Đúc từ khi em ăn đến giờ là gần 30 năm rồi, vẫn xào cả chảo và lửa cháy trong chảo bùng bùng mà cụ

mocmit

Xe tải
Phở Nhớ đầu Huỳnh Thúc Kháng giao Nguyên Hồng em ăn thấy thịt không ngon, nước dùng quá nhiều gừng, không duyệt được.
Em ăn thấy phở Phú Xuân chỗ Hàng Da là ổn nhất, thịt mềm, nước dùng trong, hơi mặn (so với chuẩn của em), mỗi tội từ 29/5 quán đóng cửa nghỉ 2 tháng để sửa nhà, em biết đi đâu ăn bây giừ :((
Quán này theo lời các cụ nhà em kể là có từ trước năm 54 giải phóng thủ đô đấy. Ông ngoại em thời trước toàn ăn ở đấy, cũng hơn 60 năm rồi!

ga_ri

Xe hơi
Phở Lâm ở Hàng Vải bây giờ ngon có tiếng

Nino88

Xe container
Riêng phở hàng đồng cạnh Bia Phượng ớt và phở 49 Bát đàn là anh em,gia truyền như nhau,vì là anh em một nhà mà ra nhé,để ý kỹ mới thấy giống nhau,nhưng phở hàng đồng hơi mặn hơn 1 tẹo,chất lượng nước dùng thì ngon,có điều thịt ít,bánh ít,Ở Phở Hàng Đồng có vài món mà dân chơi mới biết,đó là món pím và Cà,tức là nôm na là cái cạc bò,và cái Cà bò,ăn kiểu nhúng,khi nhai sần sật củ pím,còn cà thì mềm giá khá đắt,mỗi bát cho 4 người ăn cũng khoảng tầm 400 ngàn,ít hơn thì tiền ít hơn,còn giá phở cũng có giá ngang ngửa phở Bát Đàn,ở BĐ chỉ khó chịu ở cái khoản xếp hàng thôi
Còn cụ nào nói ở Hàng Điếu với hàng Nón thì đúng,nhưng phở chỗ này bán buổi sáng có tẹo,tầm 9h đã hết rồi,cho nên muốn ăn cũng hơi khó,vì nhà bà ý làm cái nồi bé tẹo teo
Còn phở Thìn Bờ hồ và Phở Thìn Lò Đúc thì e vẫn thích ăn Phở Thìn lò Đúc hơn,nhưng có cảm giác ko đc sạch sẽ,phở chỗ đó chỉ duy nhất có tái lăn
còn Thìn bờ Hồ đủ cả,tái chín,nạn gầu!
Mấy phở 24h e ko nghiên cứu vì ăn thấy cảm giác nhạt nhõe,nhất là toàn phở gà là chính,mà phở gà thì ăn ở Hàng bạc ngon hơn nhiều!Cái cảm giác phở 24h là sạch sẽ,máy lạnh,Chanh ớt theo qui chuẩn vệ sinh,nhưng kô ngon thì vẫn là ko ngon

Chỉnh sửa cuối:

lechidung79

Xe tăng
Em vẫn hay nhai phở vui đối diện nhà bác bằng hói

dungbn

Xe tải
Phở Thịnh Tôn đức Thắng có món phở sốt vang cũng ok

TuyenHoang04

Xe buýt
em thích gà, ở Văn quán em hay ăn phở gà phố cổ ( đầu đường nguyễn khuyến) rộng rãi thỏa mái, thịch ăn bộ phận gì gọi cái đấy chủ quán chiều tất :D

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Em cũng thích phở Vui, cơ mà so với xưa thì chán đi nhiều dồi!
Phở Thìn Lò Đúc thì mất chất hẳn!
Em thì hay gọi bát bò trộn nhà Vui sang bên đối diện để đổ xăng. Tuần cỡ ba buổi. Phở ở đấy ăn được, nước em nghĩ là chuẩn còn thịt thì trên trung bình khá tẹo.

hola

Xe tải
Em hóng để đưa gấu đi hị hị