[Funland] Phở ngon Hà Nội

DODuySon

Xe tăng
Biết là vậy nhưng em nói thật cụ là em nghiện phở lắm. Nhà em giờ ở xa nên đa phần toàn ăn phở vớ vẩn. Mỗi cuối tuần lên phố là 1 Bát Đàn, 2 Tư Lùn, 3 Khôi Hói thôi (Khôi hói em mới ăn, đợt này hay ăn ở đây). Không thì phở gà ban sáng thì chỉ ăn phở Chí hay phở Nam Ngư thôi. Nhà em lại không thuộc team phở 13 Lò Đúc, mà em thấy bây giờ ăn chán lắm không ngon như mười mấy năm trước.
Bác thử Phở Thịnh Hàng Bột, gần Quốc tử Giám đi. Đăc biệt là sôt vang!

Banhmi2018

Xe hơi
Cái này em nghĩ toping là màu thôi, chứ phở ngon 80% nó ở cái nước phở.

em cay nhất là ăn quán Phở Nhớ đâu ở đoạn Thái Hà, phở bò mà nó cho thịt heo, nước thì nhạt thếch ra, chán luôn

Alexanderrr

[Tịch thu bằng lái]
Bác thử Phở Thịnh Hàng Bột, gần Quốc tử Giám đi. Đăc biệt là sôt vang!
Sốt vang nhà này làm ko đều, hôm dừ hôm dai (chủ yếu là dai), vs thịt làm sv phải chọn phần có gâ,n hầm dừ nhuyễn, chỗ này toàn dùng thịt thăn nạc lại hầm ko kỹ nên cảm giác toàn bã, nhai sái cả quai hàm.
Ngoài ra bát phở chỗ này chỉ làm tối thiểu 50k, bánh phở to dày, thịt tú hụ ăn chóng ngán, thiếu độ "tao nhã", thanh cảnh :D

Hana Cao

Xe hơi
em thấy quán phở Hiền 138 Nguyễn Chí Thanh ngon cụ ạ

Getzcoi.

Xe tăng
Biết là vậy nhưng em nói thật cụ là em nghiện phở lắm. Nhà em giờ ở xa nên đa phần toàn ăn phở vớ vẩn. Mỗi cuối tuần lên phố là 1 Bát Đàn, 2 Tư Lùn, 3 Khôi Hói thôi (Khôi hói em mới ăn, đợt này hay ăn ở đây). Không thì phở gà ban sáng thì chỉ ăn phở Chí hay phở Nam Ngư thôi. Nhà em lại không thuộc team phở 13 Lò Đúc, mà em thấy bây giờ ăn chán lắm không ngon như mười mấy năm trước.
Cụ để xe ở đâu để ăn phở những nhà trên ạ?
Nhiều lúc đi ăn sáng em chỉ ước có cánh...

Không sợ vợ

Xe tăng
Bát Đàn có ngay điểm đỗ xe thu phí đầu dường, Khôi hói thì đỗ ở Phùng Hưng, Thìn Lò Đúc thì cụ sang Phan Chu Trinh.

Banhmi2018

Xe hơi
Tư Lùn Ấu Triệu thì bắt buộc phải đỗ bên Nhà Thờ hay Phủ Doãn đi bộ sang cụ ạ. Còn Tư Lùn HBT thì cụ cứ đỗ ngay trước quán thôi, ăn bát phở xong đi không sao đâu, đừng đỗ lâu là được.

Banhmi2018

Xe hơi
em thấy phở thìn với lý quốc sư là chuẩn vị đấy cụ
Thìn nào chuẩn vị hả cụ? Lý Quốc Sư nào chuẩn vị hả cụ? Thìn lò đúc thì ông ấy có thể nói là tiên phong và nổi tiếng nhất trong làm phở tái lăn nhưng giờ đi hướng công nghiệp rồi. Còn Thìn bờ hồ lâu đời thì làm theo form truyền thống kiểu tái, nạm, gầu.. . Phở Lý Quốc Sư gốc tan rã, giải tán từ lâu rồi cụ ơi. Giờ phở công nghiệp thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Thìn nào chuẩn vị hả cụ? Lý Quốc Sư nào chuẩn vị hả cụ? Thìn lò đúc thì ông ấy có thể nói là tiên phong và nổi tiếng nhất trong làm phở tái lăn nhưng giờ đi hướng công nghiệp rồi. Còn Thìn Lý Thái Tổ lâu đời thì làm theo form truyền thống kiểu tái, nạm, gầu.. . Phở Lý Quốc Sư gốc tan rã, giải tán từ lâu rồi cụ ơi. Giờ phở công nghiệp thôi.
Thìn bờ hồ

61 đinh tiên hoàng

chứ cái thìn lò đúc nhin như tô cám lợn, e ko khoái

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Thìn nào chuẩn vị hả cụ? Lý Quốc Sư nào chuẩn vị hả cụ? Thìn lò đúc thì ông ấy có thể nói là tiên phong và nổi tiếng nhất trong làm phở tái lăn nhưng giờ đi hướng công nghiệp rồi. Còn Thìn Lý Thái Tổ lâu đời thì làm theo form truyền thống kiểu tái, nạm, gầu.. . Phở Lý Quốc Sư gốc tan rã, giải tán từ lâu rồi cụ ơi. Giờ phở công nghiệp thôi.
Mà tái lăn chỉ xào 1 lần tầm 4 bát thịt mới chín tới giòn ngon ngọt bọn thìn này nó xào 1 lần cả chậu dùng xẻng xúc ăn ko ra gì vào mẹ hàng phở nam định gọi bát tái lăn ngon tỷ lần.lý quốc sư thì hàng công nghiệp nặng nấu theo kiểu cho lợn ăn.ra chân cầu vượt láng hạ ăn phở thành long cũng tạm được cụ.

Banhmi2018

Xe hơi
Mà tái lăn chỉ xào 1 lần tầm 4 bát thịt mới chín tới giòn ngon ngọt bọn thìn này nó xào 1 lần cả chậu dùng xẻng xúc ăn ko ra gì vào mẹ hàng phở nam định gọi bát tái lăn ngon tỷ lần.lý quốc sư thì hàng công nghiệp nặng nấu theo kiểu cho lợn ăn.ra chân cầu vượt láng hạ ăn phở thành long cũng tạm được cụ.
Ăn phở Nam Định chuẩn em nghĩ nên ăn áp chảo sẽ ngon hơn ạ. Còn em đúng là không phải team phở Thìn Lò Đúc nên mười năm nay em chưa quay lại, ăn không hợp khẩu vị thì chớ mà hàng thì đông đúc (công nhận có lộc lá thật).

Big Bang

Xe điện
Thìn nào chuẩn vị hả cụ? Lý Quốc Sư nào chuẩn vị hả cụ? Thìn lò đúc thì ông ấy có thể nói là tiên phong và nổi tiếng nhất trong làm phở tái lăn nhưng giờ đi hướng công nghiệp rồi. Còn Thìn bờ hồ lâu đời thì làm theo form truyền thống kiểu tái, nạm, gầu.. . Phở Lý Quốc Sư gốc tan rã, giải tán từ lâu rồi cụ ơi. Giờ phở công nghiệp thôi.
Lý Quốc sư còn một quán rơi rớt ở Láng hạ. Ngay chân cầu vượt Láng. Thấy bà chị trước làm ở Lý Quốc Sư đứng bán.

VCHDHN

Xe container
Lý Quốc sư còn một quán rơi rớt ở Láng hạ. Ngay chân cầu vượt Láng. Thấy bà chị trước làm ở Lý Quốc Sư đứng bán.
Chính là quán Thanh Long cụ gì nói ở trên đấy ah. Hồi LQS giải tán em ăn ở đây lần đầu sao ngon thế ( rất lâu rồi ), nghĩ đã tìm đc chỗ thay thế LQS. Về sau ăn thấy chán dần đều, chả hiểu sao.

chacchanxe

Xe buýt
E cũng thế đã có thời gian thì lên Bát Đàn,

chẳng có tên

Xe tăng
em cay nhất là ăn quán Phở Nhớ đâu ở đoạn Thái Hà, phở bò mà nó cho thịt heo, nước thì nhạt thếch ra, chán luôn
Phở Nhớ thì cụ chỉ nên ăn phở ăn liền! E thấy trong tất cả các loại phở ăn liền thì phở Nhớ là ok nhất!