[Funland] Phở ngon Hà Nội

Huuminh

Xe tăng

Phở Vui e cg thích ăn và bồ kết cả tà phớ ở đó ngon. Mỗi một hàng phở lại gắn với 1 kỷ niệm, chẹp giờ chỉ bít chung thân với 1 hàng, thui e ăn bánh giò, pizza còn lại từ trưa

lấy sức để mai ăn Phở. Èo mưa to ùi
Mợ dạo này đã tăng cân nhiều ko ạ? :))

Boydepzai190579

Xe tăng

Phở khá mặn nữa ợ.
Còn e thấy cụ nhắc đến phở Sướng bên Mai hắc đế thì e ăn 2 lần, cả 2 lần đều bị cứng cả mồm vì mì chính.
Ngay đầu ngã tư tô hiến thành và phố huế có mấy hàng phở gà ăn cũng được cụ ạ.
Phở gà mợ quá bộ vào chợ NCTR mà ăn,ngiện luôn đấy

Hà BĐS

Xe máy

Huuminh

Xe tăng
Trong thớt này,cụ Pan có nhắc đến quán Mỳ Gia Chợ Lớn ở Triệu Việt Vương. Đây cũng là quán mà thỉnh thoảng e vẫn đến đây đổi bữa.
Mỳ vằn thắn,trước e vẫn ăn ở Tuệ Tĩnh,chưa kết lắm nhưng vì do gần chỗ làm. Kể từ khi biết Mỳ Gia Chợ Lớn là e bỏ luôn quán cũ Tuệ Tĩnh. Quán Mỳ Chợ lớn,họ tự mua bột về để làm ra sợi mỳ,khác hẳn những quán khác là mua mỳ thành phẩm rồi. Nhưng điều e kết quán này chính là độ ngọt của nước dùng. Mỗi lần e sài,bao giờ cũng gần cạn nước thì mới thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Huuminh

Xe tăng
Ui sao cụ biết, tăng 6kg rùi cụ ạ, e vừa đi thẩm món này về đây, lẩu cua sông
Với độ say mê kiểm định các món ăn thì ko tăng cân mới là lạ. :))
E ăn rất ít,chủ yếu là bú thôi....nhưng món nào ngon,ấn tượng thì e chả bao giờ quên. Bây giờ,các món ăn ở nhà hàng gần như same same nhau,thực đơn đều giống nhau cả. Chính vì vậy,những món tạo dấu ấn vẫn là thứ mà e cần tìm.

Autumn!

Xe tải

Các cụ ở phố cũ sướng thật, toàn hàng ngon tập trung hết tinh hoa vào từng con phố. Chả bù e ở nơi lưỡng cư, tệ ko ra tệ, ngon ko ra ngon, ko biết tìm đâu mà ăn. Tối nay em thẩm món này trc khi kết thúc bữa đêm bánh giò pizza

Autumn!

Xe tải
Với độ say mê kiểm định các món ăn thì ko tăng cân mới là lạ. :))
E ăn rất ít,chủ yếu là bú thôi....nhưng món nào ngon,ấn tượng thì e chả bao giờ quên. Bây giờ,các món ăn ở nhà hàng gần như same same nhau,thực đơn đều giống nhau cả. Chính vì vậy,những món tạo dấu ấn vẫn là thứ mà e cần tìm.
Để đời, ấn tượng với em chắc đến độ ám ảnh, đến độ đi qua hàng ăn bây giờ chỉ còn cái thở dài nuối tiếc, cái cảm xúc cáu nhẹ khi ai đó tự tin món họ ngon ko so bì, đó chính là món bún ốc mít ngay trên Đê LT, phố cổ cũng nghiêng mình ngả nón, chưa bao giờ dáng e liêu xiêu, bàn chân ríu lại, miệng túa nước bọt, người chực bổ nhào vào quán để dành ghế. Bún ốc ngon đến nỗi danh tiếng bị kìm nén lại bởi người ăn xung quanh sợ hết phần, mà từ phố khác đến cũng chẳng kịp còn đâu. Em ko muốn tả sâu tại sao ngon đến thế nhưng mọi thứ từ cọng rau muống nhà tự chẻ cho đến dấm, tg ớt, bỗng, ốc vỗ béo đều tự nhà làm. Chẳng mấy chốc bà giầu quá buông nghề, e lùng sục đi tìm bà để xin lại bí kíp, Gặp bà rồi lại gặp vde lớn đó là nguyên liệu ngày ấy khác giờ nhiều lắm. I hate myself for loving Bun Oc

Huuminh

Xe tăng
Ốc chuối đậu cũng là món khoái khẩu của em. Nhưng e nhìn tấm ảnh của mợ Thu thì có vẻ hơi béo ko?
Ốc hầm chuối đậu là nồi phải là nồi đất,đậu mơ ướp nghệ nướng than hoa hơi cháy đen lốm đốm nhỏ. Thịt 3 chỉ rang cháy cạnh,nước hơi sanh sánh,chuối xanh còn nguyên lát nhưng phải bở và mềm. Đặc biệt,ốc mềm mại và hơi nhớt nhớt......chẹp chẹp. :D
Quán bia Hàng Vải - Bát Sứ có món này rất ngon.

vua_luoi

Xe điện
Em đang lấy giấy ghi lại mấy hàng phở này ra để đi đâu cũng có phở ngon ăn. Cám ơn các cụ

Autumn!

Xe tải
Lẩu cua sông Trúc Viên ngon lém e ơi
Ốc chuối đậu cũng là món khoái khẩu của em. Nhưng e nhìn tấm ảnh của mợ Thu thì có vẻ hơi béo ko?
Quán bia Hàng Vải - Bát Sứ có món này rất ngon.
E note địa chỉ rùi nhé, ui cái quán e up lên nấu chán lắm ah, gọi là có xíu màu sắc ốc đậu nấu chuối. Công nhận giờ quán nào cg same same nhau. E sẽ quyết tâm làm 1 món để mn phải công nhận: Em mới đây number one, lăn bờ ao, lănbờ đê:)). E đg nghĩ món tủ, học lỏm từ bếp master cheft

nhanviettuyen

Xe tăng
Cháu vẫn khoái phở Thìn vì từ nhỏ đc đi HN là bà Gì đưa ra ăn vì nhà Gì ở Lê Ngọc Hân

bướm_xinh

Xe máy
Chẹp thèm phở ngày đông lạnh hà nội ghê ta ơi :(