[Funland] Phố mùa đông

thngaylangthang

Xe ngựa
Em không được bản lĩnh như cụ, vợ con rồi nhưng vẫn đèo bồng nên toang #:-s
... toang :D thì mỗi người một vẻ, một cách, chả ai giống ai nhỉ :)
Em cũng nông nổi lắm ạ, giờ cũng vẫn vậy :D

Em gái ĐL đó hiền, đẹp, kiểu dịu dàng và trong sáng, rất ngoan đạo nữa ạ. Em nó lại rất trẻ so với em, còn em thì "ván đã đóng thùng" nên bài trước em đùa vậy, chứ cũng chả làm gì nhiều hơn là bạn.

Đến giờ thì hai anh em vẫn thân & quý nhau, vẫn gặp nhau mỗi khi có dịp :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện tình yêu của Hache và Babi kết thúc trong tiếc nuối.
Hoa thì đẹp lắm mợ ạ, màu sắc tươi trẻ và căng tràn sức sống. Em cũng thích hoa, trong vườn đủ thứ linh tinh các loại hoa !
Dạ vâng mợ, xem film mới thấy, có những khoảnh khắc ko bao giờ trở lại. Những lỗi lầm của tuổi trẻ phải trả giá bằng kết quả của hiện tại. Thế nên, khi đã trải qua thời thanh xuân (tuy ko rực rỡ như hai nhân vật trong film), em vô cùng cảm thông và tiếc nuối với hai nhân vật chính.

Tuy bộ phim nói về những bước ngoặt của các bạn trẻ, nhưng các bạn già như chúng ta có xem cũng rút ra được nhiều điều: Trân trọng người mình yêu, biết vì nhau và đặt cái Tôi của mỗi cá nhân xuống. Vì xây dựng hạnh phúc, không phải chỉ từ một người, một phía nào cả.

P/s: Em chỉ đi chơi mấy hôm mà lội lại còm thấy em lạc lõng với cả nhà mình quá mợ ạ,:((.
Mộc hương này em xin về, có ai ngửi thấy mùi của em ấy ko ạ?:D

MS903

[Tịch thu bằng lái]
P/s: Em chỉ đi chơi mấy hôm mà lội lại còm thấy em lạc lõng với cả nhà mình quá mợ ạ,:((.
Mộc hương này em xin về, có ai ngửi thấy mùi của em ấy ko ạ?:D

Mợ lại chép thơ đi. Em thích đọc thơ của mợ.

Nhoban1980

Xe tải
Em chỉ đi chơi mấy hôm mà lội lại còm thấy em lạc lõng với cả nhà mình quá mợ ạ,:((
Mợ thấy thế thôi chứ em lúc nào cũng ngóng mợ😍.
Bài viết của mợ nó đời, nó có chút văn nữa nên đọc nó nhẹ nhàng. Chúng ta k phải học giỏi trên trường lớp, học giỏi những kiến thức mà đã là giỏi đâu mợ nhỉ? Em với mợ cũng như cccm trong nhà mình cứ qua mỗi câu chuyện, qua mỗi cách hành xử của ai đó hay đơn giản chỉ là cái cảm nhận của nhau cũng lại cho chúng ta một bài học ở đời.
Trường đời khó học hơn trường lớp🤣🤣🤣🤣. Em thấy thế đấy mợ ạ!

hoviba

Xe container
Dự là qua năm mới có 1 cụ Hô hoàn toàn mới😂😂😂😂😂. Mà khi ấy có khi cụ cũng ít lượn quán cà phê đi k thì nguy cơ tiềm ẩn đấy cụ nhé!
Em sợ cô đơn nên vào OF chém gió cho đỡ buồn. Em ngại bước vào một mối quan hệ ràng buộc khi vẫn còn tự ti, nên mượn mạng ảo để trải lòng.

Sắp tới về gần các con, em sẽ dành nhiều thời gian cho các con hơn. Hàng tuần có ngày nghỉ, em cũng sẽ có thời gian chủ động để dành cho Bố Mẹ em.

Em cũng sẽ thử kết nối lại với mẹ tụi nhỏ, xem có thể coi nhau như những "người tình mùa đông", để chia sẻ cho nhau trong những lúc gió lạnh.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em không được bản lĩnh như cụ, vợ con rồi nhưng vẫn đèo bồng nên toang #:-s
Cụ sai rồi. Có vk con vẫn đèo bòng là sai đơn và theo tg sẽ thành đúng nhưng chắc cụ sai kép nên sai vẫn hoàn sai :))

p/s : xin lỗi vì icon nhưng do thói quen thôi

hoviba

Xe container
Cụ sai rồi. Có vk con vẫn đèo bòng là sai đơn và theo tg sẽ thành đúng nhưng chắc cụ sai kép nên sai vẫn hoàn sai :))

p/s : xin lỗi vì icon nhưng do thói quen thôi
Đúng là hồi đầu em dị ứng với cách dùng icon này cuối mỗi bài viết của cụ, nhưng chơi OF nhiều thành em quen dần, tự thấy em hơi áp đặt.

Cụ có thể giải thích và nói rõ thêm cho em về sai đơn sai kép trong trường hợp của em không ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đúng là hồi đầu em dị ứng với cách dùng icon này cuối mỗi bài viết của cụ, nhưng chơi OF nhiều thành em quen dần, tự thấy em hơi áp đặt.

Cụ có thể giải thích và nói rõ thêm cho em về sai đơn sai kép trong trường hợp của em không ạ.
Sai đơn thì em đã nói rõ còn sai kép là cụ chọn không đúng người để sai đơn, cái này cũng không nói hay được nhưng kq không như mong đợi thì ... sai :))

thngaylangthang

Xe ngựa

Nhoban1980

Xe tải
Sai đơn thì em đã nói rõ còn sai kép là cụ chọn không đúng người để sai đơn, cái này cũng không nói hay được nhưng kq không như mong đợi thì ... sai :))
Em thấy cụ Hô giống như sai theo dây truyền rồi ấy! 🤣🤣🤣🤣🤣.
Giờ muốn sửa sai thì cụ phải mất công lắm đó, nhưng thôi cố lên cụ, vài chục năm nưa đỡ ân hận. ❤

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thấy cụ Hô giống như sai theo dây truyền rồi ấy! 🤣🤣🤣🤣🤣.
Giờ muốn sửa sai thì cụ phải mất công lắm đó, nhưng thôi cố lên cụ, vài chục năm nưa đỡ ân hận. ❤
Em trêu cụ ấy thôi chứ mấy chuyện sai đúng này không ai nói tài được và đôi khi càng sửa càng sai :))