[Funland] Phố mùa đông

hoviba

Xe container
Em hết rượu để rót cho cụ rồi!

Em thì hơi khác! Em nghĩ viết ra đây đôi khi cũng là một cách làm cho mình thấy thoải mái hơn. Nhưng viết thật quá dễ ... lộ, nên em vừa kể vừa ... bốc phét đấy cụ.

Dù sao em cũng chúc cụ mọi chuyện tốt đẹp! Mí cả cụ đã quyết định sửa khu nhà Kho để về ở chưa ạ?
Hôm qua em có nói chuyện với mẹ tụi nhỏ về việc sửa cái kho đó. Em sẽ xây ngăn lại thành 1 phòng để ở và một phòng để đồ. Em tính lắp lại cái giường tầng em đóng cho các cháu. Tầng dưới rộng 160x200 sẽ là chỗ ngủ cho nhóc nhỡ nhóc bé, tầng trên 90x200 thì em ngủ. Hai nhóc ngủ với em để em hướng dẫn học và làm bài. Anh lớn sẽ dùng cả phòng cũ cho riêng biệt. Mẹ tụi nhỏ cũng đồng ý với phương án này.

Nên ngày 24.12 em sẽ làm nốt nửa ngày tới trưa rồi cùng vợ chồng mấy người em tụ tập về đón Noel cùng Bố Mẹ em. Tới 27.12 thì em về chỗ mẹ con tụi nhỏ để sửa nhà kịp đón lễ Giao thừa 2021.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tiểu thuyết này được xuất bản lâu lắm rồi này, giờ nó thuộc hàng sách cổ rồi đấy mợ.
Tên “Hội chợ phù hoa”, như nhưngx gì em nắm đc từ thời sv thì đc ví “nước Anh lúc đấy giống hội chợ”. Bát nháo! 🤣. (Thế kỉ 19).
Em múa rìu qua mắt thợ đôi dòng để chia vui với mợ. ❤❤❤
Dạ vâng mợ, nhìn bìa đã thấy kiểu "Hội chợ" rất nhộn nhịp, huyên náo rồi ạ.
Lạnh quá, em chưa nhặt đc thơ, định review về bộ phim em mới xem, mà lườm phải đi về ko ma bắt, nên em hẹn tối em review cho các cụ, mợ nhà mình nhé ạ.

6997

Xe container
Hôm qua em có nói chuyện với mẹ tụi nhỏ về việc sửa cái kho đó. Em sẽ xây ngăn lại thành 1 phòng để ở và một phòng để đồ. Em tính lắp lại cái giường tầng em đóng cho các cháu. Tầng dưới rộng 160x200 sẽ là chỗ ngủ cho nhóc nhỡ nhóc bé, tầng trên 90x200 thì em ngủ. Hai nhóc ngủ với em để em hướng dẫn học và làm bài. Anh lớn sẽ dùng cả phòng cũ cho riêng biệt. Mẹ tụi nhỏ cũng đồng ý với phương án này.

Nên ngày 24.12 em sẽ làm nốt nửa ngày tới trưa rồi cùng vợ chồng mấy người em tụ tập về đón Noel cùng Bố Mẹ em. Tới 27.12 thì em về chỗ mẹ con tụi nhỏ để sửa nhà kịp đón lễ Giao thừa 2021.
Em chúc cụ gặp nhiều điều tốt lành trong mùa Giáng sinh và năm mới. Mong là cụ và cả gia đình, nhất là bạn nhỏ, sẽ có thật nhiều niềm vui!

Nhoban1980

Xe tải

Thượng sách rồi cụ nhé. Cụ cứ đi đúng chủ trương thôi. Đích của cụ sẽ đến một bức tranh là toàn cảnh gia đình. Mạch suy nghĩ cụ tập chung vào một điểm, ngó nghiêng bên này bên kia hay say xe lắm đó, 🤣🤣🤣.
Chúc cụ mã đáo thành công.

hoviba

Xe container
Thượng sách rồi cụ nhé. Cụ cứ đi đúng chủ trương thôi. Đích của cụ sẽ đến một bức tranh là toàn cảnh gia đình. Mạch suy nghĩ cụ tập chung vào một điểm, ngó nghiêng bên này bên kia hay say xe lắm đó, 🤣🤣🤣.
Chúc cụ mã đáo thành công.
Thật là tốt quá! em rất vui khi thấy cụ có những thay đổi về gần các cháu. Mong là công việc và cuộc sống của cụ sẽ tốt lên. Em nghĩ là sẽ tốt lên.
Em chúc cụ gặp nhiều điều tốt lành trong mùa Giáng sinh và năm mới. Mong là cụ và cả gia đình, nhất là bạn nhỏ, sẽ có thật nhiều niềm vui!
Cảm ơn các cụ, mợ đã động viên em. Hôm nay tuy chưa vào làm chính thức trong công ty, nhưng bà trưởng phòng nhân sự cũng gửi mail chúc mừng Giáng Sinh và Năm Mới cho em. Điều này khiến em cũng thấy vui vì được quan tâm. Em sẽ cố gắng, chứ cũng không dám nói trước điều gì, bởi nói thì sao cũng được, nhưng kết quả có đạt được hay không mới quan trọng. Nên em cũng chỉ biết: cố gắng, cố gắng và cố gắng :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng mợ, nhìn bìa đã thấy kiểu "Hội chợ" rất nhộn nhịp, huyên náo rồi ạ.
Lạnh quá, em chưa nhặt đc thơ, định review về bộ phim em mới xem, mà lườm phải đi về ko ma bắt, nên em hẹn tối em review cho các cụ, mợ nhà mình nhé ạ.
Xin tiếp còm trên của em, vì lời em đã hứa. Trên đường về nhà em phải gắng đi thật mau để "Ba bước tới thiên đường" - Three steps above heaven!

Đó là một bộ phim đã được chiếu khá lâu về tình yêu đầu đời của hai nhân vật chính: Hache và Babi.
Em biết, ai ở tuổi trẻ cũng có những giai đoạn rung động với tình yêu đầu. Babi - Nhật vật nữ chính trong film cũng vậy. Tình yêu đầu đã khiến trái tim cô run lên những nhịp đập của sự trong sáng, trinh nguyên với chàng trai trẻ Hache. Tình cờ va vào nhau khi Hache cưỡi chiếc xe phân khối lớn sau một phiên toà định tội anh về lỗi hành hung. Còn với Babi, cô gái trẻ với sự giáo dục lề lối của tầng lớp trung lưu, đã chỉ ngón tay lên trời khi Hache tỏ ý trêu gọi cô trên đường tới trường.

Sự bất cần, bốc đồng của Hache được dịp bung lụa khi hai người lại tình cờ gặp nhau trong một bữa tiệc sinh nhật của một người bạn của Babi. Chiếc váy trắng Valentino khiến cả thân hình cô bị phô diễn trong con mắt của Hache. Cô gái trẻ căm tức đến mức không muốn nhìn thấy anh chàng ngông cuồng, nhưng sự đời lại ko tránh đc chữ Ngờ...

Bạn của Hache, đã quen bạn của Babi và hai anh chàng cùng đến trường học tìm cô gái (bạn của Babi). Sự kết nối dần dần được lan toả sang hai nhân vật chính. Và rồi, sau những cuộc đua xe đến suýt ngất vì hoảng sợ, Babi đã lột bỏ bóng dáng của một cô tiểu thư con nhà lành. Hoà mình với những trò tiêu khiển sau những buổi học chán ngắt...

Tình yêu lớn dần, mọi sự dường như chỉ còn trong tầm tay với. Nếm trái cấm, trốn học đi chơi với bãi biển đầy cát và sóng, những nụ hôn bất tận mà cả hai đã dành cho nhau...Xen cả những giọt nước mắt của sự giận hờn, những bực tức và cả nhịn nhường vì người mình yêu...
Và rồi, hai người đã không chiến thắng được định mệnh. Chỉ một cái tát mà mất đi người yêu, một cuộc đua mất đi một người bạn thân, Hache rơi vào đau đớn tột cùng. Nhìn Babi qua màn nước của ô tô, anh khóc như một đứa trẻ. Giọt nước mắt của chia ly, của sự hối hận. Giây phút ấy có lẽ đúng với:
Bên nhau sóng gió bão bùng
Mưa tan ngoảnh mặt đã thành cố nhân
....

Khoảnh khắc vĩnh cửu của tình yêu chắc có lẽ chỉ có một. Ai đó ở đây đã có những hoài niệm, mong rằng trân trọng khoảnh khắc đã qua. Hache đã về lại chốn cũ để quên, và để gói ghém lại cùng với gió, với cát. Anh nói rằng: Mọi thứ đã thay đổi!

P/s: Hoa nhà em đã nở, Giáng sinh này chúng ta cùng an nhé các cụ, mợ, :D

hoviba

Xe container
Em xin góp một bài em thích nhưng có vẻ ít người nghe
Khúc cuối của bài này nghe buồn quá ...

Hè đi thu sang rụng rơi lá tình không
Nào có biết khi chia tay sau cơn mê..
Bàng hoàng Em nhận ra Anh lừa dối.
Làn gió rét run đôi môi.. mà nào em đâu hay
Em đâu cần biết!
Vì chính trái tim Em đây mang đau thương
Lạnh lùng hơn đêm đông ngoài kia
Gió đông đang về, vắng anh đêm dài...
Tình mình chỉ còn lại trong giấc mơ...
==============================

Giá như anh không lừa dối
Để những đêm đông bên bờ vai ấm nồng
Trái tim em ngọt ngào trong ánh đêm
Gió đông dù lạnh, tình em vẫn sưởi ấm lòng anh ...

Anh đã sai, mùa đông càng lạnh giá
Tim em đau đớn, bờ môi em nghẹn ngào
Tại sao ... bao mùa đông tuyết trắng
Mình đã bên nhau, để rồi giờ phải lìa xa ...

Tình mình dù chỉ còn trong giấc mơ
Nhưng anh sẽ đập vỡ băng giá
Đem ấm áp về lại trong sớm mai
Mặt trời lên, bình minh loé sáng ... tình người cũng ấm lên ...

Nhoban1980

Xe tải
Cảm ơn các cụ, mợ đã động viên em. Hôm nay tuy chưa vào làm chính thức trong công ty, nhưng bà trưởng phòng nhân sự cũng gửi mail chúc mừng Giáng Sinh và Năm Mới cho em. Điều này khiến em cũng thấy vui vì được quan tâm. Em sẽ cố gắng, chứ cũng không dám nói trước điều gì, bởi nói thì sao cũng được, nhưng kết quả có đạt được hay không mới quan trọng. Nên em cũng chỉ biết: cố gắng, cố gắng và cố gắng :)
Cụ có “bạn ấy” tào khang thế mờ. Cụ chưa về làm công ty mà bạn ấy đã tìm hiểu phương án giúp cụ là may mắn cho cụ rồi. Cố gắng lên!

Nhoban1980

Xe tải
Xin tiếp còm trên của em, vì lời em đã hứa. Trên đường về nhà em phải gắng đi thật mau để "Ba bước tới thiên đường" - Three steps above heaven!

Đó là một bộ phim đã được chiếu khá lâu về tình yêu đầu đời của hai nhân vật chính: Hache và Babi.
Em biết, ai ở tuổi trẻ cũng có những giai đoạn rung động với tình yêu đầu. Babi - Nhật vật nữ chính trong film cũng vậy. Tình yêu đầu đã khiến trái tim cô run lên những nhịp đập của sự trong sáng, trinh nguyên với chàng trai trẻ Hache. Tình cờ va vào nhau khi Hache cưỡi chiếc xe phân khối lớn sau một phiên toà định tội anh về lỗi hành hung. Còn với Babi, cô gái trẻ với sự giáo dục lề lối của tầng lớp trung lưu, đã chỉ ngón tay lên trời khi Hache tỏ ý trêu gọi cô trên đường tới trường.

Sự bất cần, bốc đồng của Hache được dịp bung lụa khi hai người lại tình cờ gặp nhau trong một bữa tiệc sinh nhật của một người bạn của Babi. Chiếc váy trắng Valentino khiến cả thân hình cô bị phô diễn trong con mắt của Hache. Cô gái trẻ căm tức đến mức không muốn nhìn thấy anh chàng ngông cuồng, nhưng sự đời lại ko tránh đc chữ Ngờ...

Bạn của Hache, đã quen bạn của Babi và hai anh chàng cùng đến trường học tìm cô gái (bạn của Babi). Sự kết nối dần dần được lan toả sang hai nhân vật chính. Và rồi, sau những cuộc đua xe đến suýt ngất vì hoảng sợ, Babi đã lột bỏ bóng dáng của một cô tiểu thư con nhà lành. Hoà mình với những trò tiêu khiển sau những buổi học chán ngắt...

Tình yêu lớn dần, mọi sự dường như chỉ còn trong tầm tay với. Nếm trái cấm, trốn học đi chơi với bãi biển đầy cát và sóng, những nụ hôn bất tận mà cả hai đã dành cho nhau...Xen cả những giọt nước mắt của sự giận hờn, những bực tức và cả nhịn nhường vì người mình yêu...
Và rồi, hai người đã không chiến thắng được định mệnh. Chỉ một cái tát mà mất đi người yêu, một cuộc đua mất đi một người bạn thân, Hache rơi vào đau đớn tột cùng. Nhìn Babi qua màn nước của ô tô, anh khóc như một đứa trẻ. Giọt nước mắt của chia ly, của sự hối hận. Giây phút ấy có lẽ đúng với:
Bên nhau sóng gió bão bùng
Mưa tan ngoảnh mặt đã thành cố nhân
....

Khoảnh khắc vĩnh cửu của tình yêu chắc có lẽ chỉ có một. Ai đó ở đây đã có những hoài niệm, mong rằng trân trọng khoảnh khắc đã qua. Hache đã về lại chốn cũ để quên, và để gói ghém lại cùng với gió, với cát. Anh nói rằng: Mọi thứ đã thay đổi!

P/s: Hoa nhà em đã nở, Giáng sinh này chúng ta cùng an nhé các cụ, mợ, :D
Câu chuyện tình yêu của Hache và Babi kết thúc trong tiếc nuối.
Hoa thì đẹp lắm mợ ạ, màu sắc tươi trẻ và căng tràn sức sống. Em cũng thích hoa, trong vườn đủ thứ linh tinh các loại hoa !

Nhoban1980

Xe tải
Khúc cuối của bài này nghe buồn quá ...

Hè đi thu sang rụng rơi lá tình không
Nào có biết khi chia tay sau cơn mê..
Bàng hoàng Em nhận ra Anh lừa dối.
Làn gió rét run đôi môi.. mà nào em đâu hay
Em đâu cần biết!
Vì chính trái tim Em đây mang đau thương
Lạnh lùng hơn đêm đông ngoài kia
Gió đông đang về, vắng anh đêm dài...
Tình mình chỉ còn lại trong giấc mơ...
==============================

Giá như anh không lừa dối
Để những đêm đông bên bờ vai ấm nồng
Trái tim em ngọt ngào trong ánh đêm
Gió đông dù lạnh, tình em vẫn sưởi ấm lòng anh ...

Anh đã sai, mùa đông càng lạnh giá
Tim em đau đớn, bờ môi em nghẹn ngào
Tại sao ... bao mùa đông tuyết trắng
Mình đã bên nhau, để rồi giờ phải lìa xa ...

Tình mình dù chỉ còn trong giấc mơ
Nhưng anh sẽ đập vỡ băng giá
Đem ấm áp về lại trong sớm mai
Mặt trời lên, bình minh loé sáng ... tình người cũng ấm lên ...

Ảnh ni Hợp với bài thơ của cụ đới !
Mùa đông cải vàng tặng em!

Xe gia đình

Xe điện
Sáng rất lạnh trong lòng Hà nội
Những phố dài xao xác gió đông
:)

MS903

[Tịch thu bằng lái]

SanHoBien

Xe container
Phố núi cao, phố núi đầy sương
Phố núi cây xanh trời thấp thật buồn
Anh khách lạ đi lên đi xuống
May mà có em đời còn dễ thương :)
E đi làm lang thang trên Đà Lạt gặp và quen 1 cô sau này là vợ luôn, ko biết có phải do cái lạnh ở Đà Lạt ko nhỉ :P