[Funland] Phố mùa đông

MS903

[Tịch thu bằng lái]
E đi làm lang thang trên Đà Lạt gặp và quen 1 cô sau này là vợ luôn, ko biết có phải do cái lạnh ở Đà Lạt ko nhỉ :P
Do thiếu nữ Đà Lạt đẹp. Em ấn tượng các cô gái áo dài trắng đạp xe đi học sao mà dễ thương.
Ở VN em thấy người HN gốc là 1, con gái Huế (đại nội) là 2, và thiếu nữ Đà Lạt là 3: 3 nơi này đáng lấy :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Câu chuyện tình yêu của Hache và Babi kết thúc trong tiếc nuối.
Hoa thì đẹp lắm mợ ạ, màu sắc tươi trẻ và căng tràn sức sống. Em cũng thích hoa, trong vườn đủ thứ linh tinh các loại hoa !
Hoa có đẹp thế nào cũng chả bằng PN, nên em chỉ thích PN thôi

SanHoBien

Xe container
Do thiếu nữ Đà Lạt đẹp. Em ấn tượng các cô gái áo dài trắng đạp xe đi học sao mà dễ thương.
Ở VN em thấy người HN gốc là 1, con gái Huế (đại nội) là 2, và thiếu nữ Đà Lạt là 3: 3 nơi này đáng lấy :)
Vợ e ko đẹp đâu cụ, chắc là do cái duyên hay sao ấy :P

MS903

[Tịch thu bằng lái]
Vợ e ko đẹp đâu cụ, chắc là do cái duyên hay sao ấy :P
Đẹp chứ có phải là xinh đâu cụ. Xinh thì mời cụ lấy hoa hậu ;))
Đẹp ở đây là phong thái, tính cách, nét nhu mì, ứng xử... nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

6997

Xe container
E đi làm lang thang trên Đà Lạt gặp và quen 1 cô sau này là vợ luôn, ko biết có phải do cái lạnh ở Đà Lạt ko nhỉ :P
Em đi làm cũng lang thang, cũng quen 1 cô bé trên Đà Lạt, rồi quen cả 3 chị em cô bé đó. Cả 3 đều vừa đẹp vừa hiền. Mà sau rồi chẳng nên cơm cháo gì. Chả biết tại cái lạnh trên Đà Lạt, hay tại em chả biết mình thích cô nào nhất trong 3 cô, hay tại em có vợ rồi nữa =))=))

hoviba

Xe container
Em đi làm cũng lang thang, cũng quen 1 cô bé trên Đà Lạt, rồi quen cả 3 chị em cô bé đó. Cả 3 đều vừa đẹp vừa hiền. Mà sau rồi chẳng nên cơm cháo gì. Chả biết tại cái lạnh trên Đà Lạt, hay tại em chả biết mình thích cô nào nhất trong 3 cô, hay tại em có vợ rồi nữa =))=))
Năm 98, em về VN lần đầu tiên kể từ khi sang Séc. Một phần do đỗ vào trường ĐH nên em bay về làm một chuyến cùng Ông Bà Nội của em từ Sài Gòn tới Nhà Trang, Đà Nẵng và cuối cùng là Huế. Em có quen một cô bé người Huế qua Yahoo thời đó, cô ấy đang học ĐH kinh tế ở Sài Gòn. Em về Sài Gòn được mấy hôm thì hẹn cô ấy ra quán cà phê gặp mặt. Bữa gặp mặt cô ấy đưa theo cả bạn, cả em họ, tóm lại là 4 người vì chắc bị sợ em ăn thịt :)

Bữa sau em có rủ đi Hồ Kỳ Hoà hay ra Suối Tiên chơi, cô ấy cũng hỏi trước là cho hai người em họ đi chơi cùng được không vì họ cũng mới vào Sài Gòn nên chưa được đi đâu. Em đồng ý rồi qua đón chị em cô ấy đi chơi. Khi biết em và Ông Bà sẽ vào Huế chơi, cô ấy có về Huế và đưa mọi người đi tham quan Cố Đô. Đợt đó em thấy quý cô ấy hiền lành, chất phát, khác hẳn mấy thành phần cũng là sinh viên mà em quen trong các sàn nhảy tại Sài Gòn. Thế nên em luôn giữ khoảng cách, chứ nếu không em lại gây thêm phiền phức cho một người con gái nữa.

Đúng là thời thanh niên nông nổi và em thấy mình vẫn nông nổi cho tới tận bây giờ.

SanHoBien

Xe container
Ha ha ... cụ đào hoa phết :P

6997

Xe container
Đúng là thời thanh niên nông nổi và em thấy mình vẫn nông nổi cho tới tận bây giờ.
Em cũng nông nổi lắm ạ, giờ cũng vẫn vậy :D

Em gái ĐL đó hiền, đẹp, kiểu dịu dàng và trong sáng, rất ngoan đạo nữa ạ. Em nó lại rất trẻ so với em, còn em thì "ván đã đóng thùng" nên bài trước em đùa vậy, chứ cũng chả làm gì nhiều hơn là bạn.

Đến giờ thì hai anh em vẫn thân & quý nhau, vẫn gặp nhau mỗi khi có dịp :)

hoviba

Xe container
Em cũng nông nổi lắm ạ, giờ cũng vẫn vậy :D

Em gái ĐL đó hiền, đẹp, kiểu dịu dàng và trong sáng, rất ngoan đạo nữa ạ. Em nó lại rất trẻ so với em, còn em thì "ván đã đóng thùng" nên bài trước em đùa vậy, chứ cũng chả làm gì nhiều hơn là bạn.

Đến giờ thì hai anh em vẫn thân & quý nhau, vẫn gặp nhau mỗi khi có dịp :)
Em không được bản lĩnh như cụ, vợ con rồi nhưng vẫn đèo bồng nên toang #:-s