[Funland] Phở Lý Quốc Sư có được xem là phở cao cấp?

Vienxu

Xe tăng
Minh giờ ở VN mà cụ. Không lẽ ông Hiền cho thuê chợ lại ngang nhiên ra kinh doanh thì ai đấu cho lại, kiểu như cái châu Á đó nên ông nào đứng tên cũng thế thôi. Thành koch cũng ngon. Bát phở ở Berlin đầy đặn, thịt nhiều thơm và giòn, gia vị đầy đủ
Cụ có dịp về nuân đôn quê em em mời cụ bát phở, cụ sẽ thấy đồ ăn ở bernin quá dở. :D

Patriots

Xe lăn
Cụ có dịp về nuân đôn quê em em mời cụ bát phở, cụ sẽ thấy đồ ăn ở bernin quá dở. :D
Được thế thì tốt quá, hôm rồi cháu qua Paris rồi qua Berlin sau khi ăn có hỏi F1 phở ở Berlin ngon hơn hay Paris ngon hơn thì đều nhận câu trả lời là ở Berlin

Kobe

Xe tải
Vip cái giá thôi. Thua hết phở xếp hàng 49 Bát Đàn.

honda_cub79

Xe lăn
Em thì không thích phở Thìn tý nào, cái thịt bò nó xào mỡ nhầy nhụa xong tương vào cùng nước phở, mà chả biết có phải thịt bò hay không nữa, ăn chẳng còn mùi vị gì. Đi cùng bạn bè thì thỉnh thoảng anh em tiện thì vào ăn, ăn vào bụng chứ ko phải ăn thưởng thức. Nhưng cũng như cụ, từ hôm em thấy thằng xào thịt, xào xong chảo thịt vẫn đấy, nó cậy móng tay, cáu bẩn trong móng tay nó rơi vào chảo. Cậy móng tay xong nó còn ngoáy mũi,mịa. Rồi thản nhiên nó đảo lên đảo xuống, phi tang^:)^... Em next luôn chả bao h quay lại.:-h:-h:-h
Nghe cụ tả thấy ghê hết cả người. :(

mayinme

Xe máy
Phở Lý quốc sư mà ở góc Nhà Chung với Quang Trung/Tràng Thi như bác tả là đã không còn là LQS nữa rồi. Quán gốc chính là cửa hàng Kelly Bùi trên LQS bây giờ đấy! Khi quán phở bị giải thể thì các kiểu nhân viên htx ăn uống đấy tản đi mở hàng phở luôn :D
Bác CR-vic nói chuẩn. Đây mới là địa điểm gốc! Ngay đầu Đoạn Hàng Bông-Hàng Gai rẽ vào, hàng nằm bên tay phải. Quán có bề mặt dài và hơi nông. Bên trong xây bệ xi măng ốp gạch men trắng (cùng tông như một vài công trình cần sự sạch sẽ như: khu bán thực phẩm trong Ba Hoa Tô Hô, Bô Đê Ga, Kem Tràng tiền và bệnh viện thời đó). Người phục vụ mặc áo Blue trắng như y tá thế nên dân tếu táo gọi là “Phở mậu dịch”.

hpg

Xe buýt
Nhà châu tưởng chỉ có phở ngon hay không ngon thôi chứ? Lòi đâu ra khái niệm phở cao cấp?

CR-Vic

Xe container
Ngày xưa có câu trào phúng trong nhân dân là : Phở Mậu dịch - Kịch Truyền hình :D

Bác CR-vic nói chuẩn. Đây mới là địa điểm gốc! Ngay đầu Đoạn Hàng Bông-Hàng Gai rẽ vào, hàng nằm bên tay phải. Quán có bề mặt dài và hơi nông. Bên trong xây bệ xi măng ốp gạch men trắng (cùng tông như một vài công trình cần sự sạch sẽ như: khu bán thực phẩm trong Ba Hoa Tô Hô, Bô Đê Ga, Kem Tràng tiền và bệnh viện thời đó). Người phục vụ mặc áo Blue trắng như y tá thế nên dân tếu táo gọi là “Phở mậu dịch”.

spiderman

Xe tăng
Nóng thế này phở gì e cũng nuốt ko trôi, chuyển qua ăn bún cá với diêu cua cho nhẹ nhàng.

Vienxu

Xe tăng
Được thế thì tốt quá, hôm rồi cháu qua Paris rồi qua Berlin sau khi ăn có hỏi F1 phở ở Berlin ngon hơn hay Paris ngon hơn thì đều nhận câu trả lời là ở Berlin
Em đồng ý với F1 cụ, công nhận phở Việt ở paris dở kinh khủng luôn.

chuot08

Xe lăn
Ngon hay ko phải ăn vào mới biết, chứ giờ đầu Ngô mình Sở, ai ăn thương hiệu đâu?!

7579

Xe điện
Em thật sự là chưa bao giờ em ăn bát phở quá 50K (không tính các thứ thêm như trứng, quẩy, nước). Em ăn loanh quanh toàn trong khu phố cổ.
Vâng thưa cụ, vì hôm đó em sĩ gái mừ :)) Em đọc Bill thanh toán và rút ví trả có thoáng chút giật mình, phải đọc lại lần thứ hai mà :))

kodani

Xe tăng
Cụ hỏi làm éo gì?
Nếu em là nông dân, em éo bao giờ cho ăn tăng trọng, mịa ngu gì cho ăn.
Cách đây mươi năm, em cũng định làm nông dân, lập dự án nhưng tiền khủng quá, éo thể huy động.
Dự án lập hệ thống quán phở trên toàn quốc, từ A đến Z, lập nông trại nuôi bò, giết mổ chế biến vận chuyển bò tươi đến từng điểm, bứng bón đến tậm mồm cho khách, đầu tư không phải trăm tỷ mà ngàn tỷ.
Đương nhiên lập cả trang trại trồng cỏ nuôi bò, éo cho ăn tăng trọng nhá. Rõ chưa cụ, muốn hỏi gì nữa không.
Mịa thịt kek gì mà lấy 1 khúc 1/10 lạng bằng ngón cái đun lên được bát con bọt đen thối hoắc mà cũng xì xụp húp khen ngon.
Lại còn hỏi làm nông dân có cho ăn tăng trọng không, như là một sự đương nhiên phải thế, xưa nông dân có làm thế kek đâu
Thí chủ bình tĩnh . Xưa thằng khựa nó chưa có tăng trọng

jan23

Xe hơi
Chất lường ngày càng đi xuống

lelinhhn

Xe buýt
:) :)

uran

[Tịch thu bằng lái]
Thời 8x-9x đói khổ nên được bát phở thật quý hoá biết bao. Thời buổi này ăn j cũng sợ bệnh, điều kiện dư dật nên bát phở cũng chỉ là món quà sáng đơn thuần. Thời xưa cs chậm hơn nên ăn còn cảm nhận sâu, ngồi tấm tắc, thời nay gấp gáp, ăn cho đầy bụng rồi đi làm.
Bò bây h cũng làm j có bò ta ăn cỏ cho các cụ ăn và ngẫm nghĩ. Các cụ cứ hỏi bà cả ra chợ mua thịt bò, cũng hú hoạ được miếng bò ngon, còn h toàn bò giống lai Thái, Úc nuôi công nghiệp, chưa kể bò đông lạnh, trâu đông lạnh, lợn nái giả bò.
Phở LQS biển mầu cam ko phải phở gốc Lqs mà chỉ đơn thuần là phở đeo thương hiệu bát nháo hoặc có tý liên quan từ phở số 10 lqs, (ngã tư lqs chân cầm, trước là của xưởng in). Phở LQS dc biết đến là htx phở mà h là ch kelly bùi, sau khi bị đòi mặt bằng thì thuê tạm 1 góc sân palace ( ba lát), sau đó đi đâu ko rõ.
Phở lqs biển cam đúng là chỉ để tiếp khách, phục vụ nhu cầu oai, thể hiện đẳng cấp, chứ ko còn hương vị phở hn xưa. Thương hiệu thì em dám khẳng định ko đăng ký đc với cục sở hữu trí tuệ nên việc mở tràn lan như bây h cũng nhập nhẹm, ko rõ theo diện j. Cá nhân e thấy có quán ở HMG và Võ Chí Công là thành công, còn các chỗ khác đa phần thoi thóp. Chất lượng thì bình thường, ko tương xứng với giá bán. Mặt khác cứ phải bán kèm cơm văn phòng, giải khát là ko chuyên sâu và đang giẫy rồi.
Kết lại, em thấy câu hỏi cao cấp thật mông lung với 1 quán bán phở, có chăng nên hỏi phở lqs là quán cao giá nhất hà nội hay ko thôi.

vietran

Xe ba gác
Cuối đường Nguyễn Chí Thanh-Láng có phở Hiền sáng ra đông khách thu tiền trước và tự bê, ăn cũng được
Em vừa ăn, chua cả mồm vì toàn mì chính, ăn xong lợm hết cổ vì nhà em nhiều năm rồi không ăn mì chính, bánh phở thì nát. 30k/bát có lẽ nó đông vì giá bình dân. Chất lượng thường như bất kỳ quán phở nhỏ không tên tuổi nào.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
phở lý quốc sư chất lượng bt giá trên trời chủ yếu phục vụ các cụ thích thương hiệu và dân ở các tỉnh qua ko biết gì thôi
Cụ chọc quê em quá. Em đi ăn phở thì thấy na na như nhau. Chủ yếu cho đám trẻ con đi theo thì cần mát, sạch, rộng rãi nên hay cho vào Lý Cuốc Sư. Nhà em ở mạn Bắc Từ Lem nên k có nhiều lựa chọn.
Phở gì cũng thua cơm của ngan già em hết. Em vét sạch sành sanh 1 tô lớn canh ghẹ, thêm 2 bát con sữa tươi nữa là ngủ như chết.