[Funland] Phở Hà Nội

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Phở ngày trước ở đầu phố thì cuối phố cũng thấy thơm lừng, rỏ dãi; còn bây giờ chẳng có mùi vị phở gì cả, có gì mà quán ngon nhất vs chẳng ngon nhì HN ?

namcutthoi

Xe buýt
-Chắc ngoài việc gần nhà ra thì e với bác chắc cũng ngang ngang tầm tuổi? Cái tổ phục vụ ấy ngày xưa khi các cụ đi làm thì buổi trưa e ở nhà nấu cơm, khi nào cụ bà về thì xách cặp lồng ra đó mua thức ăn về, hôm nào gặp bà Cài thì hên vì bà ấy thoáng tay, gặp mấy bà khác thì bốc ra bốc vào, hic! Ngày xưa ô Biên cũng có cái kiểu nv, nghĩ lại thấy buồn cười!
Vậy đúng là gần nhà rồi, cơ mà chắc cụ hơn tuổi em. Chứ tầm 84, em chỉ mới biết nhặt sạn, vo gạo thôi, nấu cơm bếp dầu em chưa kham nổi. Nhân tiện nhắc tới bếp dầu, chắc cụ cũng từng xếp hàng mua dầu hỏa ngay ngã 3 Lê Văn Hưu với Thi Sách nhỉ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vậy đúng là gần nhà rồi, cơ mà chắc cụ hơn tuổi em. Chứ tầm 84, em chỉ mới biết nhặt sạn, vo gạo thôi, nấu cơm bếp dầu em chưa kham nổi. Nhân tiện nhắc tới bếp dầu, chắc cụ cũng từng xếp hàng mua dầu hỏa ngay ngã 3 Lê Văn Hưu với Thi Sách nhỉ
Ngày xưa em thỉnh thoảng được ăn phở ở quán góc Triệu Việt Vương - Tuệ Tĩnh thấy rất ngon. Quán đó sau chuyển xuống phố Bà Triệu rồi đi đâu không rõ nữa.

villamers650

Xe tải
Em có 1 thời toàn ăn phở HN, giờ ăn bún cá bù lại.zzz

hitle888

Xe điện
Trúớc ở Hào nam có hàng phở gà Thuỷ béo, sau chuyển sang chỗ Võ văn Dũng bên Hoàng Cầu, giờ không biết chuyển đâu các cụ nhỉ. Em tiện đường đi làm hay ăn, giừo lâu lâu không ăn lại nhớ

namcutthoi

Xe buýt
Ngày xưa em thỉnh thoảng được ăn phở ở quán góc Triệu Việt Vương - Tuệ Tĩnh thấy rất ngon. Quán đó sau chuyển xuống phố Bà Triệu rồi đi đâu không rõ nữa.
Lúc nhỏ em ít biết khu đó, chỉ loanh quanh chợ Hôm thôi cụ. Mà giờ dọc phố Tuệ Tĩnh toàn hàng ăn ngon, 5h sáng chạy tập qua đó đã thấy nào miến lươn, bún bò, mỳ vằn thắn, phở cháo thơm lừng... Chẹp chẹp...

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Nhà cháu cứ thắc mắc Phở LQS sao nước lại...Đục như Phở bò Nam Định :))=)) Và không hợp khẩu vị nhà cháu bằng Phở Hùng ( Đường Trường Sơn trước sb Tân Sơn Nhất ) . Phở HN nhẽ nước dùng nó phải trong vắt và ngọt nước dậy mùi hành lá thoang thoảng mùi húng lìu , ngũ vị chứ nhỉ ?

Tu ky

Xe tăng
Mỹ Đình e ăn chỗ phử 100 Mỹ đình 2 vs thỉnh thoảng ăn chỗ phở cồ chỗ Marriot, còn quán nào khu Cầu Giấy hay Mỹ Đình ăn phở ngon ko các cụ nhỉ.
Cụ ăn phở cho nhiều ớt hay sao mà đuýt đỏ lòm thế hử?:D

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng số nhà 10-20 Hàng Chuối có hàng phở trong một villa cổ, cũng rất ngon và đông khách. Bên ngoài nhìn hơi khuất, chỉ bày một tủ kính nhỏ. Có cụ nào đã ăn ở đây?
Em ăn một lần và không trở lại. Không gian chật hẹp, vệ sinh kém và chắc là không hợp khẩu vị của em cụ ạ.

Ng.hẹo

Xe buýt
Em mấy năm mới ăn lại phở Thịnh ở Tôn đức thắng thấy ngon,chắc lâu không ăn cảm nhận thế.

RAVA

Xe ba gác
Phở Tư Lùn HBT ăn không ngon cụ ạ
-Bụng e yếu nên ko thể ăn phở Tư Lùn đc. Gì chứ cái món tái họ cho lên thớt băm băm mấy nhát rồi lấy mặt dao đập bẹt 1 phát xong cho vào bát rồi chan nc lên trên thì e ko xơi đc, món bò tái với e là phải trần kỹ 1 chút và chất lượng thịt phải ổn, vớ vẩn là e đau bụng ngay. Có lần e mời thằng bạn ng Nhật ăn sáng ở đó, lúc sau lên Yên Tử cả 2 chạy loạn cả lên tìm wc, mà wc ngoài bến xe thì các bác biết rồi đấy, phát ngượng với ng NN. Sau mua lọ Berberin có mấy nghìn mà nó cứ đòi chia tiền bằng đc, nhớ mãi!

xegiacmo

Xe container
Phở ngày trước ở đầu phố thì cuối phố cũng thấy thơm lừng, rỏ dãi; còn bây giờ chẳng có mùi vị phở gì cả, có gì mà quán ngon nhất vs chẳng ngon nhì HN ?
Xưa đói ăn , có mùi gây gây của thịt bò đã cồn cào cả ruột :))
Giờ ăn uống thừa mứa có cảm giác đói đâu mà rõ dãi :))
Ngay như bánh mỳ lâu lâu em vẫn thèm cái vị bánh mỳ pa tê , thịt xá xíu toàn mỡ ... được bán trên cái gánh của bà già đi rong ngoài ngõ :((
Ngay cả lứa trẻ giờ nó ăn cũng khác , dẫn nó vào quán phở mình ăn thấy ngon thì nó lại bảo quán đó bẩn lắm =)) mà hiếm quán phở nào không vứt giấy ăn xuống sàn nhà ;))

hatinh5760

Xe điện
Nhìn bát phở ko thấy thiện cảm. Mỡ u cục tròn nổi thấy ngại.
Dịp này e ăn đôi lần phở Mai Anh, Lê Văn Hưu. Cũng ổn. Sạch sẽ!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Nhà cháu cứ thắc mắc Phở LQS sao nước lại...Đục như Phở bò Nam Định :))=)) Và không hợp khẩu vị nhà cháu bằng Phở Hùng ( Đường Trường Sơn trước sb Tân Sơn Nhất ) . Phở HN nhẽ nước dùng nó phải trong vắt và ngọt nước dậy mùi hành lá thoang thoảng mùi húng lìu , ngũ vị chứ nhỉ ?
Phở bò phải dậy mùi thịt bò, mùi của hành hao, rau thơm và thoang thoảng mùi nước mắm nhĩ, mùi hồi quế cũng nhẹ nhàng, nước phở ko thể trong vắt được cụ ơi, thêm nữa bánh phở phải mềm và ko đc nát