[Funland] Phố đi bộ Trịnh Công Sơn...

grandis2012

Xe buýt
Người nước ngoài bây giờ làm gì có mấy, cho thuê kiểu homestay khách ở 1 vài ngày còn túc tắc mà cũng ế.
Em chưa nghe phố đi bộ TCS ở đâu
phố này thì có lâu rồi nhưng thực ra nó chỉ là cái ngách cũ đi vào Sen Tây Hồ và Công viên nước thôi. Nhà em cũng ở đấy nhưng khách thì lèo tèo, toàn trẻ con xung quanh ra chơi xíu, không gian thì nhỏ hẹp, chả có gì đặc sắc nên buôn bán không được toàn đóng cửa vì ế ẩm. Xây nhà cho Tây thuê thì có vẻ đang chững lại.

Grandtouring

Xe điện
Thế hả cụ , vây thì chắc bọn em chọn phương án khác chứ ko thì phải vay nhiều quá :(
5 căn hộ khép kín là phải 5 cái bếp, 5 cái WC, 5 cái máy giặt sấy... chưa kể cái thang máy gia đình giao động từ 300-600 triệu, tùy loại, nó đội giá thành lên nhiều.

prado2012

Xe điện
Nhà mình thì giá cả cũng linh hoạt được nên em cho là cạnh tranh hơn ks đấy cụ. Nhất là mình biết cách đầu tư nội thất có style nữa thì đông khách hơn nữa ạ.
Khách sạn phố cổ mặt sát hồ 6 tr/ tháng cụ đọ không? Khách Tây lởm ở Hồ Tây ngân sách 3-4 tr/ tháng còn mặc cả trả tháng một, chưa kể cp thuế và công an, môi gioi. Mời các cụ cạnh tranh xem lãi nhiều ko. Giờ các toà cho thuê bán ra hàng khá nhiều hệt nhà mặt phố cổ.

114hangbong

Xe cút kít
Khách sạn phố cổ mặt sát hồ 6 tr/ tháng cụ đọ không? Khách Tây lởm ở Hồ Tây ngân sách 3-4 tr/ tháng còn mặc cả trả tháng một, chưa kể cp thuế và công an, môi gioi. Mời các cụ cạnh tranh xem lãi nhiều ko. Giờ các toà cho thuê bán ra hàng khá nhiều hệt nhà mặt phố cổ.
Thật ra khách Hàn, Nhật, Trung đi làm công ty phải thuê nhà tốt hơn bọn Tây mọi kia nhiều cụ ạ. Chỗ em toàn khách công ty làm gần đó thôi.Họ sòng phẳng đàng hoàng lắm.

prado2012

Xe điện
Thật ra khách Hàn, Nhật, Trung đi làm công ty phải thuê nhà tốt hơn bọn Tây mọi kia nhiều cụ ạ. Chỗ em toàn khách công ty làm gần đó thôi.Họ sòng phẳng đàng hoàng lắm.
Chuẩn cụ, nhưng Nhật hàn họ lại không chọn hồ Tây. Nhà em cũng làm phân khúc này và khách việt nhưng tránh Hồ Tây vì như em nói trên khu này không gần khu họ làm.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Chuẩn cụ, nhưng Nhật hàn họ lại không chọn hồ Tây. Nhà em cũng làm phân khúc này và khách việt nhưng tránh Hồ Tây.
Mấy ông Sếp phòng em lại ở Goldend Weslake hoặc Pacific Lý Thường Kiệt cụ ạ. Tầm phân khúc cao hẳn, có an ninh đảm bảo chứ không ai ở home stay kiểu như phố cổ.

114hangbong

Xe cút kít
Chuẩn cụ, nhưng Nhật hàn họ lại không chọn hồ Tây. Nhà em cũng làm phân khúc này và khách việt nhưng tránh Hồ Tây vì như em nói trên khu này không gần khu họ làm.
Khách Việt em thấy nhiều kiểu lắm cụ ạ. Nên quản lý nhà cửa chặt chẽ hơn với khách Nhật Hàn.

prado2012

Xe điện
Mấy ông Sếp phòng em lại ở Goldend Weslake hoặc Pacific Lý Thường Kiệt cụ ạ. Tầm phân khúc cao hẳn, có an ninh đảm bảo chứ không ai ở home stay kiểu như phố cổ.
À đấy là phân khúc khác với khách rẻ mà chủ top nói. Phân khúc đó khá nhiều khách ở Tây hồ mặt hồ căn vip giá từ usd 4000k/ tháng trở lên nhưng do covid và phong trào localized Việt hoá cấp lãnh đạo thì ngày càng ít. Còn khách sạn phố cổ cho thuê rẻ thời covid cũng là do dịch nên các chủ nhà họ tự làm vớt vat thôi chứ giá đấy thì không phù hợp bài toán kinh doanh chút nào.

prado2012

Xe điện
Khách Việt em thấy nhiều kiểu lắm cụ ạ. Nên quản lý nhà cửa chặt chẽ hơn với khách Nhật Hàn.
Làm được khách Nhật là ngon nhất rồi, sau đến Hàn vì mấy chú độc thân bẩn kinh người. Khách Việt em không bình luận nhưng là ổn định nhất.

Huong sang

Xe máy
5 căn hộ khép kín là phải 5 cái bếp, 5 cái WC, 5 cái máy giặt sấy... chưa kể cái thang máy gia đình giao động từ 300-600 triệu, tùy loại, nó đội giá thành lên nhiều.
Cảm ơn cụ, chắc em nghĩ đến phương án cắt giảm và đơn giản nội thất hơn cho cạnh tranh ( thang máy, má giặt sấy...) chứ sợ giá thuê cao thì ko có khách

114hangbong

Xe cút kít
À đấy là phân khúc khác với khách rẻ mà chủ top nói. Phân khúc đó khá nhiều khách ở Tây hồ mặt hồ căn vip giá từ usd 4000k/ tháng trở lên nhưng do covid và phong trào localized Việt hoá cấp lãnh đạo thì ngày càng ít. Còn khách sạn phố cổ cho thuê rẻ thời covid cũng là do dịch nên các chủ nhà họ tự làm vớt vat thôi chứ giá đấy thì không phù hợp bài toán kinh doanh chút nào.
Dịch dã như này mà có khách là may, nhà bạn em thấy rao chèo kéo khách khắp các diễn đàn rất vất vả. May mà mình mèo nhỏ vớt chuột nhỏ nên không thiệt hại nhiều.

114hangbong

Xe cút kít
Cảm ơn cụ, chắc em nghĩ đến phương án cắt giảm và đơn giản nội thất hơn cho cạnh tranh ( thang máy, má giặt sấy...) chứ sợ giá thuê cao thì ko có khách
Mợ làm phần thô thật cẩn thận vào đỡ phải sửa chữa, nhất là nước non chống thấm nhé. Còn đồ thì cứ tìm hàng refurbished mà táng cái đấy đảm bảo dùng vài năm không phải nghĩ.

prado2012

Xe điện
Em thấy khu Trịnh công Sơn để ở thì rất thích đó. Không phải tự dưng mà đại gia thực thụ và Tây cao cấp ở khu Hồ Tây khá nhiều.

Huong sang

Xe máy
Mợ làm phần thô thật cẩn thận vào đỡ phải sửa chữa, nhất là nước non chống thấm nhé. Còn đồ thì cứ tìm hàng refurbished mà táng cái đấy đảm bảo dùng vài năm không phải nghĩ.
Vâng em sẽ lưu tâm vấn đề này ạ.
Em thấy khu Trịnh công Sơn để ở thì rất thích đó. Không phải tự dưng mà đại gia thực thụ và Tây cao cấp ở khu Hồ Tây khá nhiều.
Chính vì bọn em chỉ xác định KD chứ không để ở nên vẫn lăn tăn về hiệu quả và nhất là khó khăn trong việc điều hành, quản lý ạ.

prado2012

Xe điện
Vâng em sẽ lưu tâm vấn đề này ạ.

Chính vì bọn em chỉ xác định KD chứ không để ở nên vẫn lăn tăn về hiệu quả và nhất là khó khăn trong việc điều hành, quản lý ạ.
Vậy sao mợ không bán đi cho người thích ở và mua ở khu kinh doanh hiệu quả hơn?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
1 giặt sấy cho tất cả. Ông bà nào ko muốn dùng mang ra cửa hiệu thôi.

Huong sang

Xe máy
1 giặt sấy cho tất cả. Ông bà nào ko muốn dùng mang ra cửa hiệu thôi.
Em cũng nghĩ chỉ cần 1 chiếc đặt trên sân thượng ạ
Vậy sao mợ không bán đi cho người thích ở và mua ở khu kinh doanh hiệu quả hơn?
Dạ , cụ đang nói đến vấn đề cốt lõi, các cụ em thì già mà bọn em thì ở xa nên cứ phân vân nửa muốn bán nửa muốn đầu tư nên mới lên đây tham khảo cca sý kiến quý báu của các cụ là những người am hiểu và có kinh nghiệm thực tế.
Về bán thì cũng không biết về giá cả, hàng xóm thì nói giá đất khu này chừng 150M/m2 . nhưng em xem trên trang Alonhađất. có những tin rao cũng chỗ tương tự như em ( vị trí, diện tích và tình trạng pháp lý) mà chỉ có 100M/m2 nên không biết sao nữa ạ.
em chụp hình không đưa link sợ quảng cáo trá hình Mod xóa.
ví dụ.jpg

prado2012

Xe điện
Em cũng không biết giá mợ ạ vì em không phải cò đất. Mợ tốt nhất check với môi giới trong khu vực xem sao. Mảnh của mợ chắc cũng thanh khoản tốt nếu tầm 50m

hstm

Xe tải
Em cũng nghĩ chỉ cần 1 chiếc đặt trên sân thượng ạ

Dạ , cụ đang nói đến vấn đề cốt lõi, các cụ em thì già mà bọn em thì ở xa nên cứ phân vân nửa muốn bán nửa muốn đầu tư nên mới lên đây tham khảo cca sý kiến quý báu của các cụ là những người am hiểu và có kinh nghiệm thực tế.
Về bán thì cũng không biết về giá cả, hàng xóm thì nói giá đất khu này chừng 150M/m2 . nhưng em xem trên trang Alonhađất. có những tin rao cũng chỗ tương tự như em ( vị trí, diện tích và tình trạng pháp lý) mà chỉ có 100M/m2 nên không biết sao nữa ạ.
em chụp hình không đưa link sợ quảng cáo trá hình Mod xóa.
ví dụ.jpg
Đất nhà cụ tầm 120 tr/m. Nếu ngõ rộng và ko quá sâu so với phố. Chắc đất nhà cụ ở cụm 2 p. Nhật tân.
Giá đắt như kỳ vọng và có phương án đầu tư thì cụ bán
Không thì cụ xây cho thuê. Nhưng xây thì ko lên vay mượn nhiều vì khách tây ko phải lúc nào cũng full.
Còn nếu chưa có phương án đầu tư và chưa cần tiền thì cụ để đất đó. Cái lotte với hạ đê âu cơ giá nhà đất sẽ lên cao. Ko lên cao quá nhưng chắc sẽ lên đc 150tr/m.

freethinker

Xe tăng
Nếu chỉ tính bài toán kinh tế mợ nên bán đi sẽ lợi hơn.