[Funland] Phố đi bộ Trịnh Công Sơn...

newmtc

Xe tăng
Phố Trịnh Công Sơn làm phố đi bộ từ lâu rồi nhưng hơi vắng không được đông như phố đi bộ mạn Hồ Gươm mặc dù khu này ngay cổng công viên nước, sát cạnh thung lũng hoa cũng nhiều cái thú phết. Chính quyền nhẽ phải đầu tư quảng bá để nhiều người biết đến phố đi bộ này.
quảng bá mãi rồi! bản chất nó vẫn " nhà quê " so với khu hoàn kiếm nên nó vắng thôi!

Demchinhhang.net

Xe container
Nếu cụ chủ có tiền nhàn rỗi không vay mượn gì vẫn xây bình thường. Tất nhiên sang năm covid thế nào ko ai biết được, nhưng cơ bản HN không hẳn là sạch bóng Tây. Cứ nhà nào giá đó vẫn có khách tìm thuê (tất nhiên không phải lúc nào cũng full). Cho thuê theo tháng vẫn có nhu cầu, tuy nhiên làm cũng vất chứ không phải vứt đó cho thuê không phải làm gì đâu.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Người nước ngoài bây giờ làm gì có mấy, cho thuê kiểu homestay khách ở 1 vài ngày còn túc tắc mà cũng ế.
Em chưa nghe phố đi bộ TCS ở đâu
Đường TCS chỉ là con đường như bn con đường khác chứ phố đi bộ nào ta./?/???

Jamebonds

Xe container
Giờ không có Tây đâu cụ ạ. Cả toà của bạn em mấu chục căn mặt hồ khách về nc hết, còn đúng một cụ vịt kiều. Tây còn lại toàn loại rẻ chả bõ bù thuế và giấy phép hoạnh hoẹ của công an. Nếu cụ vay thì ko nên. Nói chung kể cả trc dịch thì Hồ tây đã cung nhiều hơn cầu cụ nhé. Khách việt thì kém khu khác vì nơi này không gần cơ quan hay văn phòng.
Cho khách tây thuê giờ nghe thì sang, đầu tư lại phải có gu chứ toàn gv tài chính kém lắm, thua xa hàn nhật. Bác nào mà làm toàn studio thì chết giấc do ko cạnh tranh được với ks

114hangbong

Xe cút kít
Cho khách tây thuê giờ nghe thì sang, đầu tư lại phải có gu chứ toàn gv tài chính kém lắm, thua xa hàn nhật. Bác nào mà làm toàn studio thì chết giấc do ko cạnh tranh được với ks
Nhà mình thì giá cả cũng linh hoạt được nên em cho là cạnh tranh hơn ks đấy cụ. Nhất là mình biết cách đầu tư nội thất có style nữa thì đông khách hơn nữa ạ.

ms0910

Xe tăng

Huong sang

Xe máy
Nếu cụ chủ có tiền nhàn rỗi không vay mượn gì vẫn xây bình thường. Tất nhiên sang năm covid thế nào ko ai biết được, nhưng cơ bản HN không hẳn là sạch bóng Tây. Cứ nhà nào giá đó vẫn có khách tìm thuê (tất nhiên không phải lúc nào cũng full). Cho thuê theo tháng vẫn có nhu cầu, tuy nhiên làm cũng vất chứ không phải vứt đó cho thuê không phải làm gì đâu.
Nhà mình thì giá cả cũng linh hoạt được nên em cho là cạnh tranh hơn ks đấy cụ. Nhất là mình biết cách đầu tư nội thất có style nữa thì đông khách hơn nữa ạ.
Bọn em cũng đang lăn tăn, tiếng là các cụ cho thật nhưng để thực hiện thì cũng phải bỏ ra một số tiền mua một căn chung cư hai ngủ hoán đổi chỗ ở cho các cụ chừng 2 tỷ cộng thêm đầu tư nữa tổng cộng hơn 3 tỷ trong khi bọn em đã tham khảo giá đất khu vực đó ngõ hơn hai mét cách TCS khoảng hơn trăm mét mọi người rao 150 triệu /m2 ( nhà cấp 4) bọn em nghĩ nếu đúng vậy hay là bán đầu tư việc khác tốt hơn vì có làm lên cũng ko ở đó quản lý hay điều hành được, vì chúng em ở xa...

cairong_2011

Xe container
Đường TCS chỉ là con đường như bn con đường khác chứ phố đi bộ nào ta./?/???
TCS không phải là phố đi bộ thực thụ mà chỉ là bên cạnh khu vực phố đi bộ của quận Tây Hồ. Ở đây dự định (vì đang thí điểm) xây dựng ko gian phố đi bộ nhỏ (chỉ có mấy trăm mét thôi) để kết hợp trưng bày sản vật địa phương, vùng miền. Tuy nhiên chỉ mở vào tối thứ sáu cho đến hết CN và ở vị trí ko trung tâm nên hơi khuất nẻo, ít khách. Trừ khi có khách về đi chơi công viên nước có lẽ mới đông

Jamebonds

Xe container
cụ có kiến thức tham gia group BĐS đi cho vui
e thấy studio bây giờ khó cho thuê lắm, nhà e đang trống 1 phòng mà chẳng ai hỏi:-$

Jamebonds

Xe container
hôm nào cho e thăm nhà bác với..:)

cairong_2011

Xe container
Em thấy xu hướng hiện nay trên khu vực này ko xây nhà cho thuê toàn bộ như trước do kén khách, giá sẽ đắt. Nên rất nhiều nhà đạp đi hoặc xây mới dưới dạng căn hộ mini (1PN+1PK+bếp) khép kín. Có thể 1 tầng là 1 căn hoặc 2 tùy theo diện tích. Có thang máy, tầng 1 để xe, cam quan sát tự động, ko có ai trực bảo vệ cả (trừ khi chủ nhà ở cùng),khách có mã số tự đi về mở cửa. Khách thuê có cả ta, tây chứ ko hẳn chỉ có tây như trước.

Demchinhhang.net

Xe container
Bọn em cũng đang lăn tăn, tiếng là các cụ cho thật nhưng để thực hiện thì cũng phải bỏ ra một số tiền mua một căn chung cư hai ngủ hoán đổi chỗ ở cho các cụ chừng 2 tỷ cộng thêm đầu tư nữa tổng cộng hơn 3 tỷ trong khi bọn em đã tham khảo giá đất khu vực đó ngõ hơn hai mét cách TCS khoảng hơn trăm mét mọi người rao 150 triệu /m2 ( nhà cấp 4) bọn em nghĩ nếu đúng vậy hay là bán đầu tư việc khác tốt hơn vì có làm lên cũng ko ở đó quản lý hay điều hành được, vì chúng em ở xa...
Cụ yên tâm làm đê, làm xong cần bên em vận hành tính tiền quản lý.
Các căn của bên em vẫn 80% công suất và giá thì 80% so với trước.

Grandtouring

Xe điện
Chả là em có căn nhà của ông bà để lại cho chừng 43m2 trong ngõ cách phố đi bộ TCS không xa. nay có ý định xây lên 6 tầng . Mỗi tầng 1 căn hộ khép kín cho thuê chừng 5-6 triệu/ tháng. tầng trệt để xe .
Em muốn nhờ các cụ mợ có kinh nghiệm hoặc ở gần khu vực này cho em tham khảo ý kiến:
- Em định chọn đối tượng là người NN thuê theo tháng
- Chi phí tài chính khoảng 2 B VND cho 6 tầng có thang máy với nội thất cơ bản, trung bình.
- Hình thức quản lý từ xa
Liệu có khả thi và sẽ gặp thuận lợi khó khăn gì ạ ?
Rượu em đã chuẩn bị sẵn để rót hầu các cụ mợ giúp em ...
Với diện tích xây dựng và công năng như trên, cả thang máy, thì 2 tỉ không đủ. Cụ/mợ phải nhân đôi số này.

114hangbong

Xe cút kít
hôm nào cho e thăm nhà bác với..:)
Nhà em cho thuê có một căn chụp lên mãi rồi, là em học của cụ đấy ạ.
Còn một căn khác các cụ mợ cứ bảo khu TH-NC chỉ thuê có 7 triệu/tháng cho căn 1PN, giờ còn đòi cân nhắc bớt nữa của em. Nhưng em cho thuê 8tr ngon lành, mà đi xem nhà thì cậu khách xông vào xem đúng nhà vệ sinh xong quay ra giục vợ lúc đó đang tung tăng ngắm nghía ban công với PN là thuê ngay. Cậu môi giới không có hđ đặt cọc thì cả 2 vc bắt quay về công ty lấy hợp đồng để cọc luôn. Họ bảo đi xem nhiều nhà lắm rồi nhưng chưa thấy nhà nào vệ sinh xịn và sạch sẽ như nhà này. Thế là em phải hẹn lại họ cho em 1 tuần để thu dọn nhà cửa bàn giao lại cho họ.

114hangbong

Xe cút kít
cụ có kiến thức tham gia group BĐS đi cho vui
e thấy studio bây giờ khó cho thuê lắm, nhà e đang trống 1 phòng mà chẳng ai hỏi:-$
Em có tham gia với các cụ mợ nhà mình mà cụ. Chắc tại em ít kinh nghiệm nên chỉ nghe thôi chả dám chém.

Chỉnh sửa cuối:

Huong sang

Xe máy
Cụ yên tâm làm đê, làm xong cần bên em vận hành tính tiền quản lý.
Các căn của bên em vẫn 80% công suất và giá thì 80% so với trước.
Vâng, nếu được thì bọn em phải nhờ cụ thật, có gì cụ inbox cho em cụ thể nhé
Với diện tích xây dựng và công năng như trên, cả thang máy, thì 2 tỉ không đủ. Cụ/mợ phải nhân đôi số này.
Thế hả cụ , vây thì chắc bọn em chọn phương án khác chứ ko thì phải vay nhiều quá :(

114hangbong

Xe cút kít
Mợ nên làm đi ạ. Không nên trông vào khách Tây, nhà em giờ cho Việt nam thuê giá khoảng 80% so với trước nhưng bớt nhiều chi phí khác đi nên tạm được mợ ạ.