[Thảo luận] Phiền các Bác phân tích xem em bị XXX bắt đúng hay sai ạ! (Video)

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Em xin phép phân tích thêm ah.
Trường hợp cụ cãi với xxx thực ra là vì xxx cũng không nắm rõ luật giao thông chứ nếu em mà đứng chỗ đó đừng hòng cụ cái được.
1. Biển 411 đã được đặt và ghi rõ hướng đi phải theo. Thêm nữa là có vạch sơn trắng dưới lòng đường để hướng dẫn.
2. Cụ ở làn rẽ trái, trong khi đó tín hiệu rẽ trái đang là màu đỏ, mà cụ đi thẳng tức là cái làn đó được hiểu là đang không được đi.
3. Ý thức của cụ dù trong thâm tâm cụ đi sai luật để gặp xxx thì lại càng sai. Cụ vi phạm luật giao thông em chưa nói đến, nhưng cụ có thể gây cản trở cho các xe phía sau nếu muốn rẽ trái trong trường hợp đèn rẽ trái bật xanh, còn đèn đi thẳng bật đỏ. Thêm vào đó cụ đi sai tín hiệu giao thông dẫn tới các luồng giao thông xung đột với nhau dẫn tới tắc đường. Đây là huyện đan phượng, chứ nếu cụ thử đi như vậy ở ngã tư thái hà - chùa bộc xem nào, cứ cho lý luận của cụ đúng đi chăng nữa thì cụ gây ra tắc đường, ảnh hưởng đến giao thông của các phương tiện khác chẳng có gì là hay ho cả. Nếu cụ cần gặp xxx cụ cứ việc đi xe thẳng đến chỗ xxx làm việc, chụp ảnh lại, ghi âm cuộc nói chuyện và phân tích theo luật với xxx, chuyển các tài liệu liên quan đến GTCC. Như vậy thì cụ mới là người đàng hoàng. Chứ em chẳng ủng hộ việc vi phạm luật giao thông để lên mặt dạy cảnh sát, có cái gì đấy mang tính chất thể hiện cá nhân.

veronicax2

Xe buýt
em chả cần quan tâm tới các coment ở trên, em chỉ biết là bác có kim chỉ nang với đi như vậy bác thừa biết đèn nó chỉ dẫn tới đâu thế mà bác vẫn đi

Zinnat

Xe tải
=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Vâng, đúng thế các Cụ ạ!
Kết quả của em thế này:
Vừa xuống xe, em không cho chú đứng trước xe em kịp chào, em đã làm một tràng: Anh bắt lỗi sai làn chứ gì, anh nhầm đấy, mời anh lại đây tôi chỉ chỗ các anh sai, tôi qua đây hằng ngày blabla....
Chú này chắc còn non, cứ ngẩn tò te: Mời anh gặp anh Đội trưởng kia ạ.
Em bước thẳng lại ĐT XXX: Các Đồng chí cứ đứng bắt xe sai làn thế này là làm khổ dân đấy, lại đây tôi chỉ
Kéo ông ĐTxxx lại sát ngay chân biển phân làn mà các Cụ thấy ở giây 22: Tôi hỏi Đ/c: người tham gia GT tuân thủ biển báo từ hướng nào?
ĐTxxx: ...(Im lặng)....
Em: Tôi thường xuyên qua đây, thấy sự vô lý của biển báo này mà chưa có cơ hội trao đổi với các anh, biển báo đặt thế này thì ai chấp hành được?
ĐTxxx:...(Ngập ngừng): Nhưng biển là do bên GTCC đặt....
Em: (Cắt lời) Đấy nhé, Đ/c biết là biển đặt sai và vẫn cố tình đứng ở đây để bắt xe, sao không có ý kiến với GTCC?
ĐTxxx: ...(Im lặng)...
Em: Các anh là Công an nhân dân, sao lại cứ phải đưa dân vào chỗ vi phạm để bắt, đáng lẽ phải có ý kiến với các ban ngành chức năng để điều chỉnh lại sự bất hợp lý này chứ!
Em: Kỳ họp sau, tôi sẽ có ý kiến với Chủ tịch Huyện Đan Phượng các anh (Em chém gió)
ĐTxxx: Vâng, vâng, tôi sẽ có ý kiến với GTCC, (nở nụ cười thân thiện): Anh công tác ở đâu ạ?
Em: Anh chưa cần phải biết (Biết thì nó vả vỡ mồm em ngay, hi)
Em quay lưng đi thẳng, qua chỗ xxx dừng xe em, em còn chém phát nữa: Anh bảo bên GTCC rồi đấy, nay mai họ sẽ thay đổi biển.
xxx: Vâng ạ, anh đi ạ!
Xong!
Cụ chém quả là vãi Ngọ ! =))

tung lavi

Xe tăng
cụ chém làm xxx són ra quần rồi còn phạt phèo gì nữa

quocchim

Xe buýt
Vụ này nghe hay đây, cụ chủ biết là chỉ được rẽ trái thế mà vẫn cố tình đi thẳng để phọt kết quả lên sau. Em hóng nghe cụ :D

Sóc nhỏ

Xe tăng
Cụ chủ thớt lại khoe khéo đây mà... bài này cũ quá

minhvu-anqueda

Xe máy
cụ này đi sai rồi còn gì nữa , cụ đi vào làn có mũi tên chỉ được rẽ trái và đèn giao thông cũng có chỉ làn cụ đỗ rồi đi thẳng đó là làn rẽ trái mà

Loong Phoong

Xe điện
đến ạ cụ luôn, cụ chém còn kinh hơn cả e, hehe

blackpaint

Xe container
Vâng, sai thì em biết là sai rồi, nhưng ở đây là em cố tình sai, ko phải để nhờ cậy ông này bà nọ, mà em chỉ muốn đưa ra một tình huống thực tế trên đường cho anh em OF mình phân tích xem đúng sai chỗ nào, hợp lý hay không hợp lý, luật còn thiếu sót hay không..... để anh em mình rút kinh nghiệm. Còn bản thân em, nếu muốn "lành" thì đơn giản quá, đi làn giữa là xong!. Còn việc em chém gió không phải vì em sợ phạt (em xác định trước khi vào làn là cùng lắm thì nộp phạt), mà em chỉ muốn "cảnh báo "xxx biết rằng những bất cập như thế đã được lãnh đạo biết đến, vấn đề là xxx có thực sự cầu thị mà đề nghị bên GTCC thay đổi lại biển hay không, hay là cứ để đấy là miếng mồi ngon để "vặt" dân...
Em dự là xxx sẽ không bao giờ bỏ miếng mồi này đâu ạ, cụ không tin thì sau vài tháng cụ quay lại chỗ đó, cái biển nguyễn y vân.
Sai quá đi chứ, có kẻ phân làn dưới mặt đường, có đèn báo tín hiệu dành cho xe rẽ trái
Theo cụ thì tuân thủ theo biển chỉ dẫn hay mũi tên ạ?Em hỏi khí không phải nếu mũi tên đó là chỉ hướng rẽ trái và đi thẳng thì sao hả cụ?

nguyenkimquang

Xe đạp
Sai Hoàn toàn rùi cụ ah!

Cụ đi sai làn rùi! Nhưng được cái chém ác! Hy vọng bác sớm góp ý với Chủ tịch Huyện Đan Phương!
[YOUTUBE]1MPuaCj78p8[/YOUTUBE]
Phiền các Bác xem kỹ tình huống và phán xét, còn kết quả em xin được báo cáo sau ạ!

Chỉnh sửa cuối:

ndtublvn

Đi bộ
Nếu chỉ nhìn thế thì cụ sai làn, mũi tên dưới lòng đường ko cho phép cụ đi thẳng. Nhưng mũi tên này phải kèm biển phân làn màu xanh mũi tên trắng cách đó khoảng 50-100m gì đó. Anyway, xxx tóm là cụ sai rồi. Cụ rỗi việc thì cãi nhau cho vui. Còn thường nếu thấy nguy cơ thì em rẽ vòng vèo tí rồi quay lại đường của mình.

antheo_noileo

Xe điện
=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Vâng, đúng thế các Cụ ạ!
Kết quả của em thế này:
Vừa xuống xe, em không cho chú đứng trước xe em kịp chào, em đã làm một tràng: Anh bắt lỗi sai làn chứ gì, anh nhầm đấy, mời anh lại đây tôi chỉ chỗ các anh sai, tôi qua đây hằng ngày blabla....
Chú này chắc còn non, cứ ngẩn tò te: Mời anh gặp anh Đội trưởng kia ạ.
Em bước thẳng lại ĐT XXX: Các Đồng chí cứ đứng bắt xe sai làn thế này là làm khổ dân đấy, lại đây tôi chỉ
Kéo ông ĐTxxx lại sát ngay chân biển phân làn mà các Cụ thấy ở giây 22: Tôi hỏi Đ/c: người tham gia GT tuân thủ biển báo từ hướng nào?
ĐTxxx: ...(Im lặng)....
Em: Tôi thường xuyên qua đây, thấy sự vô lý của biển báo này mà chưa có cơ hội trao đổi với các anh, biển báo đặt thế này thì ai chấp hành được?
ĐTxxx:...(Ngập ngừng): Nhưng biển là do bên GTCC đặt....
Em: (Cắt lời) Đấy nhé, Đ/c biết là biển đặt sai và vẫn cố tình đứng ở đây để bắt xe, sao không có ý kiến với GTCC?
Em: Các anh là Công an nhân dân, sao lại cứ phải đưa dân vào chỗ vi phạm để bắt, đáng lẽ phải có ý kiến với các ban ngành chức năng để điều chỉnh lại sự bất hợp lý này chứ!
Em: Kỳ họp sau, tôi sẽ có ý kiến với Chủ tịch Huyện Đan Phượng các anh (Em chém gió)
ĐTxxx: Vâng, vâng, tôi sẽ có ý kiến với GTCC, (nở nụ cười thân thiện): Anh công tác ở đâu ạ?
Em: Anh chưa cần phải biết (Biết thì nó vả vỡ mồm em ngay, hi)
Em quay lưng đi thẳng, qua chỗ xxx dừng xe em, em còn chém phát nữa: Anh bảo bên GTCC rồi đấy, nay mai họ sẽ thay đổi biển.
xxx: Vâng ạ, anh đi ạ!
Xong!
lạnh cả người :))

Tribute

Xe container
Theo cụ thì tuân thủ theo biển chỉ dẫn hay mũi tên ạ?Em hỏi khí không phải nếu mũi tên đó là chỉ hướng rẽ trái và đi thẳng thì sao hả cụ?
Nếu không có biển chỉ dẫn thì vẫn phải tuân thủ mũi tên dẫn hướng, nếu mũi tên chỉ hướng rẽ trái và đi thẳng thì hoặc là rẽ trái hoặc là đi thẳng, cấm rẽ phải ở làn đó.

Hama21

Xe hơi
Hì, thế mới thấy hệ thống PL của NN mình rất chi là "cuổi chú" các Bác nhỉ, một tình huống thực tế như thế này nhưng lại rất nhiều ý kiến trái ngược nhau, chả biết đường nào mà lần. Nói chốt một câu: "CHÁN LẮM RỒI ĐẤY!" (Hay là ta xí xóa, đánh ván mới?)

xaunhatxahoi

Xe điện
Chém như đúng rồi, theo cháu cụ nên tuân thủ theo làn thì chuẩn hơn

cuongcoi2009

Xe đạp
Kính cụ Hama21. Không biết cụ ở nơi nào nhưng e ở TT Phùng ( gần vị trí xxx bắt cụ). Ở quê e chẳng ai đi như cụ cả, dù biết vị trí đặt biển chưa chuẩn ( ra đời trước khi có đèn tín hiệu) nhưng cụ đi như vậy thì xe sau muốn rẽ trái thì sao? Ý thức đấy cụ à.

antheo_noileo

Xe điện
Kính cụ Hama21. Không biết cụ ở nơi nào nhưng e ở TT Phùng ( gần vị trí xxx bắt cụ). Ở quê e chẳng ai đi như cụ cả, dù biết vị trí đặt biển chưa chuẩn ( ra đời trước khi có đèn tín hiệu) nhưng cụ đi như vậy thì xe sau muốn rẽ trái thì sao? Ý thức đấy cụ à.

bác Hama21 cố tình đi như thế để nhắc nhở xxx bắt sai và để bên GTCC cắm lại biển bác ạ