[Thảo luận] Phiền các Bác phân tích xem em bị XXX bắt đúng hay sai ạ! (Video)

thienphuc

Xe điện
em nhìn bác viết em đoán bác đi họp cũng thường gọi ng xung quanh là đ/c => có thể bác cũng là 1 đ/c đã hoặc đang lv ở chỗ đc gọi là đ/c

phocu_cb

Xe điện
Sẽ là lỗi k chấp hành hiệu lênh, biển báo gt nếu k có biển báo 141 tại ngã ba, tư trươc. Còn có biển 141 là Cụ dính lỗi sai làn.
E dự vụ này k cãi xxx đc rồi

windys

Xe tăng
Em lại hoàn toàn đồng ý với ý kiến trên đây của cụ tuy nhiên cụ để ý trong điều 9 nó nói đến vạch kẻ đường là bao hàm tất cả các thứ liên quan đến vạch kẻ đường (trong điều lệ có hẳn chương 9 về vạch kẻ đường). Nhưng trong vạch kẻ đường đấy nó lại cụ thể ra theo chức năng có 3 loại: vạch chỉ dẫn, vạch cấm và vạch chỉ dẫn cho lái xe vào người đi bộ. Như vậy theo em mình chỉ "bắt buộc" chấp hành các loại vạch cấm trong vạch chỉ đường thôi ví dụ (vạch liền giữa đường...). Còn những thứ liên quan đến chỉ dẫn thì mình vẫn chấp hành nhưng luật không cấm. Ý em là mình chỉ phải tuân theo đúng theo ý nghĩa cụ thể của từng biển báo, vạch chỉ đường, đèn hiệu lệnh...nó quy định đến đâu thì mình tuân theo đến đấy. Lại 1 ví dụ nữa như cái biển 411 nó chỉ là biển vuông, nền xanh, chữ trắng thuộc nhóm biển chỉ dẫn nhưng không có nghĩa là nó chỉ có ý nghĩa, tác dụng dẫn hướng hay định hướng những điều cần thiết cho lái xe mà nó còn có ý nghĩa điều khiển giao thông, bắt buộc phải đi đúng làn đường do nó quy định.
Cái biển 411 là biển chỉ dẫn, nhưng cụ cứ đọc trong luật, có ghi rõ ràng là biển chỉ dân blah blah và lái xe buộc phải tuân thủ.
Điều lệ em nghĩ là chỉ là văn bản hướng dẫn cách đặt biển báo, cách kẻ vạch, hoặc hiệu lực .... còn đúng sai thế nào vẫn phải căn cứ vào luật ạ.

lawyer_ly

Xe hơi
Thế mà cụ không lừa cho XXX lập biên bản xử phạt, rồi hãy giải thích có khi xxx lại cử mấy em " chiến sỹ nữ " đi " hầu hạ" cụ để cụ bỏ qua cho ý chứ ................!!!!

CHIANTHI

Xe tăng
Rõ ràng mấy thèng xxx này biết rõ biển báo và vach trên đường không hợp lý , nhưng vẫn cố tình lợi dụng để bắt " LX gà mờ" nên khi bác điểm đúng huyệt là nó chịu ngay
Hi, thế mà em không cần xuất trình giấy tờ, sau mấy phút "giảng dạy" cho XXX, em lên xe đàng hoàng, cả mấy chú XXX im thin thít, không ho he gì cả. (Được như thế vì em may mắn học hỏi các Bác trên OF nhà mình đấy). Không phải em câu giờ với các Bác đâu, mà em muốn xem qua tất cả ý kiến của các Bác về tình huống này xem đúng hay sai, nên hay không nên thôi, còn kết quả xin phép em báo cáo sau. (Em qua đây suốt, thừa biết là XXX bắt như thế, nhưng hôm nay rỗi, cố tình để được gặp các anh ý mà)

Big_D

Xe buýt
Cụ chém gió chí lý thật.
Phục cụ quá.

nguyen duc anh

Xe máy
Cụ gặp em thì cụ ''ĐỨT'',cái biển báo gtcc đặt sai thì vẫn còn tín hiệu đèn còn vạch chỉ dẫn.Túm lại xxx sợ ma sợ quỷ thôi,vì nhỡ mồm đổ cho gtcc đặt biển

mensayhonviet

Xe tải
May cho cụ chủ đây là địa phận ĐAN PHƯỢNG
Cụ mà gặp tình huống này ở TIÊN LÃNG thì coi như TÈO. hic hic

mingjun

Xe tăng
E đang nghĩ không biết xxx mà cứ phạt cụ rồi bẩu: ông đi mà kêu với mấy ông GTCC. Có gì Tòa lại xử như xử vụ cụ Đông thì ...

10kg

Xe tải
Cụ thắng cũng khó tin, xxx thua cũng ko tưởng.
Hic, có lẽ nhìn cụ đạo mạo quá, xxx nó yếu bóng vía.

Hama21

Xe hơi
xxx quá non, cụ chủ sai rồi, em cũng không khuyến khích kiểu đi như cụ chủ.

Mặc dù là vạch liền, nhưng đây là vạch 20cm nên cụ chủ vẫn có thể chuyển làn được.
.....Vote cho bác chủ thớt, thực tình là bác đi sai, tuy nhiên nên ủng hộ 1 phần cách làm của bác và vì bác đã đưa lên OF để mọi người cùng theo dõi và thảo luận, vì tình huống trên đường là rất khó lường, kko ai muốn như thế cả.....
Cụ Nhựa đường phân tích tương đối rõ ràng, có mỗi chỗ đậm kia em thấy chưa rõ lắm thôi. Hệ thống báo hiệu mâu thuẫn không rõ ràng thì chỉ được nhắc nhở không được phạt. Ở đây cụ chủ đã cố tình chơi xxx, phải em thì em cũng trêu phát cho vui. Tuy nhiên đã có đèn + vạch rẽ trái thì không nên đi như vậy, ảnh hưởng các xe sau rẽ trái.
Vâng, thực tình là em biết sai, nhưng em cũng phải liều mình thử xem, và em xác định luôn là cùng lắm thì nộp phạt, nhưng bù lại mình được ối thứ kinh nghiệm trong các hành trình tiếp theo các Cụ ạ. Trước khi quyết định vào làn trái, em đã quan sát rằng đèn rẽ trái chuẩn bị đỏ, nên mình đứng ở làn đó cũng không thể gây cản trở cho các xe sau mà.
Chuẩn bị trước để có khẩu khí chắc nịch đối phó với xxx như cụ thì em làm được nhưng cơ mà cái tướng mạo em đếch bằng được cụ chủ nên có nói thế xxx vẫn cứ không tin đâu;))
E cũng đến ạ cụ =)), cụ diễn được thế này chắc không phải đạo diễn thì cũng là diễn viên. Cái thân e không trịnh trọng được như cụ để nạt xxx.
Chắc trông cụ đạo mạo lắm nhể, phải em xxx nó đếch tin :)). Cơ mà em đi sau cụ chủ mà muốn rẽ trái em sẽ còi điếc mít cụ chủ thì thôi.
À, hôm đó em đi ăn hỏi thằng cu em, cũng com-lê, cà vạt, lại có tý gôm che đầu đầy gầu, có tý nước thơm giấu mùi mấy ngày không tắm, nên chắc các anh ý cũng nhầm. Hi!
té ra Bác cũng mượn oai hùm chém gió, dù biển đặt sai nhưng Bác mượn danh hão của người khác dọa xxx chứ có ji ghê đâu, gặp E là vỡ mồm roài, nộp phạt nhanh kiện cáo lên phường nhá
Biết sai mà cố tình vi phạm cũng chẳng hay ho gì, đi đường thì cố gắng tuân theo luật (dù luật chưa được hợp lý) để không ảnh hưởng đến người khác

Cái kiểu bài thế này thì xóa nhanh đi cho đỡ có người mượn danh OF cố tình làm sai để cãi cùn.
Vâng, thưa hai Cụ là trước khi xác định vi phạm, em đã phải chấp nhận tình huống xấu nhất là bị phạt và sẵn sàng nộp phạt. Và em cũng không phải cố tình dọa dẫm xxx hay cậy thế ông này bà nọ, vì em.....chẳng có cửa nào làm được thế cả. Đơn giản là em muốn test một tình huống với mục đích là đưa lên đây để tất cả anh em OF mình tham khảo, phân tích đúng sai để hiểu thêm về Luật thôi, mà thực tế là thớt này cũng đã diễn ra nhiều ý kiến trái ngược đối với một tình huống mà ai cũng nghĩ là đơn giản, phải không ạ. Dù em sai nhưng em vẫn thấy vui khi tình huống của em sẽ là bài học cho rất nhiều các Bác trên OF này, còn hơn là khối bác nghĩ mình đúng nhưng chả đem lại tý giá trị nào cho anh em cả! Kính! (Cả nước mình chả phải đang ngưỡng mộ và cảm ơn "tội phạm giết người" Đoàn Văn Vươn sao?)
Đúng là lướt OF nhiều mở mang tầm hiểu biết :) thanks tất cả các cụ
Vâng, em cũng nhờ OF mới đủ 'dũng khí" mà thử đấy Bác ạ! Hi!

Chỉnh sửa cuối:

vietpq81

Xe buýt
Có tài chém gió có lợi thật, em chắc ko chém đc như cụ...

vuitinh_hp

Xe tải
Nói chung là phục cụ chủ topic, bác quan sát cái này kỹ lắm rồi mới thực hiện tình huống trên. Về lý thì đúng là các anh XXX không có lý do gì để phạt cụ, tuy nhiên em nghĩ trong thực tế nếu không phải có bài chém gió tốt như của cụ, nêu bật được điểm quan trọng là hàng ngày cụ nhiều lần đi qua đây ... thì có lẽ không đơn giản thế đâu ạ :D

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Oan gì đâu cụ, tại sao người ta phải xếp hàng đi thẳng cụ lại có đường rộng mà đi, em nghĩ cụ phải xem lại cái bằng cụ mua hay xin cho :(

Doang

Xe tải
Nhà cháu thấy cụ đi sai làn. Làn cụ dừng đèn đỏ làn làn dành cho xe rẽ trái

z0z0z0

Xe điện
Vod cụ chủ một ly, dưng mà cụ cho anh em chiêm ngưỡng dung nhan cụ tý. Cụ chém thế chứ chém nữa mà nếu không có cái dung nhan và phong thái không đến nỗi nào của cụ thì chắc gì xxx đã cho qua

blackpaint

Xe container
Oan gì đâu cụ, tại sao người ta phải xếp hàng đi thẳng cụ lại có đường rộng mà đi, em nghĩ cụ phải xem lại cái bằng cụ mua hay xin cho :(
Cụ đọc hết chưa ạ? Cụ chủ có phải cố tình đi sai để lên đây khoe chiến tích đâu ạ. Cụ chủ chỉ xem xem cái việc cắm biển báo, vạch kẻ đường đã hợp lý chưa thôi?Luật hay bất cứ nghị định văn bản nào đều phải chỉnh sửa ạ, không có những người như cụ chủ thì đến bao giờ người ta mới cắm lại cái biển phân làn, có đúng không cụ?

Hungbond

Xe hơi
=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Vâng, đúng thế các Cụ ạ!
Kết quả của em thế này:
Vừa xuống xe, em không cho chú đứng trước xe em kịp chào, em đã làm một tràng: Anh bắt lỗi sai làn chứ gì, anh nhầm đấy, mời anh lại đây tôi chỉ chỗ các anh sai, tôi qua đây hằng ngày blabla....
Chú này chắc còn non, cứ ngẩn tò te: Mời anh gặp anh Đội trưởng kia ạ.
Em bước thẳng lại ĐT XXX: Các Đồng chí cứ đứng bắt xe sai làn thế này là làm khổ dân đấy, lại đây tôi chỉ
Kéo ông ĐTxxx lại sát ngay chân biển phân làn mà các Cụ thấy ở giây 22: Tôi hỏi Đ/c: người tham gia GT tuân thủ biển báo từ hướng nào?
ĐTxxx: ...(Im lặng)....
Em: Tôi thường xuyên qua đây, thấy sự vô lý của biển báo này mà chưa có cơ hội trao đổi với các anh, biển báo đặt thế này thì ai chấp hành được?
ĐTxxx:...(Ngập ngừng): Nhưng biển là do bên GTCC đặt....
Em: (Cắt lời) Đấy nhé, Đ/c biết là biển đặt sai và vẫn cố tình đứng ở đây để bắt xe, sao không có ý kiến với GTCC?
ĐTxxx: ...(Im lặng)...
Em: Các anh là Công an nhân dân, sao lại cứ phải đưa dân vào chỗ vi phạm để bắt, đáng lẽ phải có ý kiến với các ban ngành chức năng để điều chỉnh lại sự bất hợp lý này chứ!
ĐTxxx: ...(Im lặng)...
Em: Kỳ họp sau, tôi sẽ có ý kiến với Chủ tịch Huyện Đan Phượng các anh (Em chém gió)
ĐTxxx: Vâng, vâng, tôi sẽ có ý kiến với GTCC, (nở nụ cười thân thiện): Anh công tác ở đâu ạ?
Em: Anh chưa cần phải biết (Biết thì nó vả vỡ mồm em ngay, hi)
Em quay lưng đi thẳng, qua chỗ xxx dừng xe em, em còn chém phát nữa: Anh bảo bên GTCC rồi đấy, nay mai họ sẽ thay đổi biển.
xxx: Vâng ạ, anh đi ạ!
Xong!
Cụ hay đi qua đấy đã thấy họ thay biển chưa ạ

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Cụ chủ đi sai lè lè ra rồi còn gì. Mà cụ không thấy là nếu nhanh chân một tí là cụ đâm vào em getz sao ạh.
Thứ 1 : Làn sơn trên đường ghi rõ đó là làn đường rẽ trái. Nếu cụ dừng ở làn đó thì những người muốn rẽ trái phải đợi cụ đi người ta mới rẽ được. Như vậy là cụ làm cản trở luồng giao thông của người khác. Em thấy cụ không bật xinhan vì cụ đi thẳng, nếu cụ rẽ mà không bật xi nhan trước để báo hiệu cho các xe sau thì lại càng sai nữa ạh.
Thứ 2 : Phía bên GTCC cũng có lỗi sai bởi vì, nếu có biển báo phân làn thì okie, nếu chỉ sử dụng vạch sơn thì phải có vạch sơn hướng dẫn chuyển làn. Tuy nhiên trong video của cụ chủ cái biển phân làn của GTCC nó quá sát với cái vạch sơn cho nên cụ chủ cũng không kịp xử lý hoặc là cụ chủ không nhìn thấy cái biển phân làn hình chữ nhật màu xanh thì em không biết.
Trong trường hợp này thường thì em sẽ không cố đi thẳng mà thôi đành chấp nhận mất thêm 10 phút, đợi đèn rẽ rồi em rẽ trái, vào bên trong em quay đầu rồi đi ra. Theo em đoán là bản thân cụ chủ cũng không biết mình đang sai luật cho nên vẫn đi thẳng. Còn giải pháp tốt hơn nữa là cụ chủ học cách quan sát từ xa và tuân theo hiệu lệnh của các biển báo từ xa.