[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

thichrauxanh

Xe điện
Mít mật ăn ít thì ngon, nhiều ngán lắm. Em vẫn thích mít dai, mà mít ta cơ, mít Thái ko thích lắm.
Mít Thái thì e cạch á :D E đi mạn đg HCM, hết Thanh Hoá qua đến Hoà Bình thủ phủ mít mật. Có lần e bê quả 12kg về mà chén hết bay.
Mít mật để tủ lạnh cho đỡ nát là e xơi cả tô to bự :D

thichrauxanh

Xe điện
Em lại chăm nấu buổi trưa hơn í nếu em ở nhà cả ngày. Buổi trưa hay thèm đồ nọ đồ kia nên có hứng nấu, tối em ăn rất ít hoặc ko ăn,nên có nấu cũng nấu đơn giản, nhanh gọn lẹ như bữa tối nay...ức gà áp chảo, rau cải luộc, bơ chín nhiều quá em bóc ra chấm mắm ớt..
Tối dành thời gian đi bay, ko bay trên dời thì bay trong động mợ nhể :P

Yeuaibaygio

Xe container
Ở quê em nhiều mít ướt, ăn nó trôi tuột xuống cổ í mợ, nhưng lại rất thơm và ngọt nên nhanh ngán.
Em thích loại mít mật múi dày, đầu không bị sượng mà không ướt quá, dẻo dẻo mà thơm nhẹ hơn mít dai mà không ngọt sắc chóng ngán như mít dai ạ. Lâu lâu mới gặp được quả mít như vậy.

Binhyennoiay

Xe điện
Em thích loại mít mật múi dày, đầu không bị sượng mà không ướt quá, dẻo dẻo mà thơm nhẹ hơn mít dai mà không ngọt sắc chóng ngán như mít dai ạ. Lâu lâu mới gặp được quả mít như vậy.
Em chưa được ăn mít mật như mợ tả rồi. Mít dai quê ngon, em có thể ăn trừ cơm được.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hồi bé đi mót sấu, có thằng chuẩn bị vốc muối tinh nó bảo chấm vào ăn bớt chua đấy, e cắn 1 phát mà nhớ đến bây giờ :)) giờ cứ nhìn thấy sấu xanh là kỉ niệm ùa về sợ vđ :))
Tháng trước sấu rơi trước cửa ĐSQ Pháp em nhặt mấy quả đẹp ăn thử…vãi vì chua, ê răng cả ngày. Cạch!

Yeuaibaygio

Xe container
Em chưa được ăn mít mật như mợ tả rồi. Mít dai quê ngon, em có thể ăn trừ cơm được.
Khi nào vớ được quả ngon (hợp khẩu vị em), em sẽ chộp ảnh lại để báo cáo ạ.
Mít dai ngon nhưng ngọt sắc quá nhanh chán và hình như nóng hơn mít mật.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hình như nấu mất 40 45p, tất cả chỗ này ạ. Chưa kể thời gian rửa và ướp cá lúc trưa(cho là 10p)
Ban đầu bắc 2 nồi cá kho và thịt luộc song song, miếng thịt này có ít da nên sau khi da chín em vớt ra trước, ngâm nc nguội+ vắt ít chanh, thái nhỏ, nạo thêm ít cà rốt và đu đủ, rau thơm, rồi bóp nộm. Thịt luộc dc thì em vớt ra cho rau vào thế là thành canh.
Mợ đảm quá

114hangbong

Xe cút kít
Mời các Mợ/Cụ...😊 Bữa sáng nhà em! Theo phân công, em phụ trách bữa sáng do vợ đi chợ sớm!
Nhìn bữa sáng nhà cụ em lại thèm phở bún, mỳ tôm vì em không ăn được đồ Tây, đồ Nhật tuy chán nhưng còn hợp hơn.

minhtallica

Xe buýt
Nhìn bữa sáng nhà cụ em lại thèm phở bún, mỳ tôm vì em không ăn được đồ Tây, đồ Nhật tuy chán nhưng còn hợp hơn.
Nhà em được cái ăn gì cũng được ạ. Có bữa ăn đồ tây, có bữa ra hàng ăn phở hoặc bún, có bữa em làm mì ăn... 😊

Binhyennoiay

Xe điện
Khi nào vớ được quả ngon (hợp khẩu vị em), em sẽ chộp ảnh lại để báo cáo ạ.
Mít dai ngon nhưng ngọt sắc quá nhanh chán và hình như nóng hơn mít mật.
Em được cái là ăn mít ko bị nổi mụn, nhưng lạ là chỉ ăn tầm 10 quả vải là nổi tùm lum trên mặt hehe.

Yeuaibaygio

Xe container
Em được cái là ăn mít ko bị nổi mụn, nhưng lạ là chỉ ăn tầm 10 quả vải là nổi tùm lum trên mặt hehe.
Em lại ăn vải thoải mái ạ. Còn ăn nhãn em bị say, nhưng không mọc mụn. Trước đây em ăn đồ nóng thoải mái nhưng gần đây mà ăn nhiều nóng là bị ngứa dữ dội 2 ống chân (gãi chảy máu :(( ), chắc là đến lúc cơ thể chuyển hóa kém rồi nên phải tém cái miệng lại ạ.

Em bị dạ dày thì ăn nhiều mít, đu đủ, dứa, uống nước đậu là biết ngay.

Binhyennoiay

Xe điện
Em lại ăn vải thoải mái ạ. Còn ăn nhãn em bị say, nhưng không mọc mụn. Trước đây em ăn đồ nóng thoải mái nhưng gần đây mà ăn nhiều nóng là bị ngứa dữ dội 2 ống chân (gãi chảy máu :(( ), chắc là đến lúc cơ thể chuyển hóa kém rồi nên phải tém cái miệng lại ạ.

Em bị dạ dày thì ăn nhiều mít, đu đủ, dứa, uống nước đậu là biết ngay.
Mợ chịu khó uống nước ấm pha mật ong, tinh nghệ vào buổi sáng sớm. Kiên trì uống là bệnh dạ dày cải thiện kha khá đó ạ. Dạo nhiều năm trước em chăm chỉ uống lắm, vấn đề tiêu hóa cũng ổn hơn và da dẻ cũng mịn màng hơn. Biết là tốt mà giờ bệnh lười nó mạnh quá, hô quyết tâm mãi mà ko vượt được 😂

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ chịu khó uống nước ấm pha mật ong, tinh nghệ vào buổi sáng sớm. Kiên trì uống là bệnh dạ dày cải thiện kha khá đó ạ. Dạo nhiều năm trước em chăm chỉ uống lắm, vấn đề tiêu hóa cũng ổn hơn và da dẻ cũng mịn màng hơn. Biết là tốt mà giờ bệnh lười nó mạnh quá, hô quyết tâm mãi mà ko vượt được 😂
Vâng em cảm ơn Mợ ạ. Em cũng có sẵn lọ bột nghệ, cả tinh bột nghệ ngâm sẵn mật ong trong tủ lạnh, sáng chỉ cần xúc 1 thìa là xong mà 1 ngày nhớ 7 ngày quên ạ.
Bệnh này muốn ổn phải giữ đươc cái mồm biết kiêng khem và giữ được cái đầu thoải mái cơ :((

Phỗng new

Xe điện
Tối nay em được ăn longlon handmade cụ Phỗng new ah. Đợi lâu quá nên em tự xử rồi,
Cảm giác mình làm sạch sẽ ăn ngon hơn hẳn ngoài hàng là có thật. Đầu bếp nhà em lên youtube học xong cho gừng vào luộc cùng, mùi thơm nức nở.
Ngon, đỡ phải ra hàng. Thế nao mợ em cho thưởng thức quả longlon handmade thì tuyệt quá nhỉ! :)