[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

Uyển Lam

Xe hơi
Dạo này, trời chuyển sang Thu rồi, nên mấy món kho đưa cơm thật chứ mợ ZynZyn . Em cứ nhảy lên cân là phải nhắm mắt lại, ối giời ơi quá - :D!

Cứ nhịn miệng cả tuần, song cuối tuần từa lưa cà phê, sinh tố hoa quả với ích y zét các loại cưới hỏi, thành ra muốn làm người phụ nữ đẹp, thật chỉ coá...trong mơ,😥.
Chúng em gặp nhau sau nửa năm xa cách hôm trước, lại tưng bừng như "chưa hề có cuộc chia ly".

...Quán bún trong trung tâm Thành phố này, đến lần nào cũng cứ như yêu lần đầu í....😛.

Tùy Menu thôi dì Vân Đen nhé ;))
10p hơi lâu
Rau từ lúc rửa tới lúc luộc (nấu) xong mất 7 phút
- Trong khi đợi rau 9 Cơm, thịt kho, món xào cho vào lò vi sóng 5p
- Trong lúc đợi quay thức ăn trong lò vi sóng thì dọn cơm

ZynZyn

Xe lăn
Bắt đầu vào cái thời tiết ăn j cũng thấy ngon mợ ạ: các loại lẩu, canh dưa bò, sốt vang… Cũng may e vất vả làm việc chân tay quần quật nên ko tăng cân nhiều. Chính ra nghèo cũng là 1 lợi thế mợ nhỉ :P:P:P
Mợ cho e xin địa chỉ quán bún riêu, nhìn bát bún của mợ hấp dẫn quá đi.
Dạo này, trời chuyển sang Thu rồi, nên mấy món kho đưa cơm thật chứ mợ ZynZyn . Em cứ nhảy lên cân là phải nhắm mắt lại, ối giời ơi quá - :D!

Cứ nhịn miệng cả tuần, song cuối tuần từa lưa cà phê, sinh tố hoa quả với ích y zét các loại cưới hỏi, thành ra muốn làm người phụ nữ đẹp, thật chỉ coá...trong mơ,😥.
Chúng em gặp nhau sau nửa năm xa cách hôm trước, lại tưng bừng như "chưa hề có cuộc chia ly".

...Quán bún trong trung tâm Thành phố này, đến lần nào cũng cứ như yêu lần đầu í....😛.

Binhyennoiay

Xe điện
Bắt đầu vào cái thời tiết ăn j cũng thấy ngon mợ ạ: các loại lẩu, canh dưa bò, sốt vang… Cũng may e vất vả làm việc chân tay quần quật nên ko tăng cân nhiều. Chính ra nghèo cũng là 1 lợi thế mợ nhỉ :P:P:P
Nay trời se se, em cũng thèm đủ thứ ăn vặt mùa lạnh mợ ạ...chạy vòng vòng mấy hàng mà hàng bánh trôi tàu, chè sắn chưa bán..tiếc tiếc là 😁

ZynZyn

Xe lăn
E là fan của ốc luộc đây, có hôm thèm quá 1 mình e ra hàng chén 3 bát :D:D:D
Chè sắn thì e hay tự nấu chứ ít ăn ngoài hàng. Bánh giò nóng e ăn ở ngã 4 Ngô Thì Nhậm - Thi Sách, cho đẫm tương ớt ngọt.
chẹp… món j e cũng thèm mợ ạ.

Nay trời se se, em cũng thèm đủ thứ ăn vặt mùa lạnh mợ ạ...chạy vòng vòng mấy hàng mà hàng bánh trôi tàu, chè sắn chưa bán..tiếc tiếc là 😁

Altis 2011

Xe điện
Tối nhà em thịt luộc ăn với nộm giá, dưa chuột, bí nấu nước thịt, luon ga nuong ( con tu hom qua) 18h30 em nấu để 19h ăn ah. Tý xong em chụp.

Uyển Lam

Xe hơi
Em ở xa mợ Zyn ấy. Khi nào cơn thèm cuộn lên trong lòng, thì về chỗ em, em đưa đi. Quán này đông nườm nượp từ sáng đến trưa. Vị cũng phù hợp với người miền Bắc. Giá so với con nhà áo mùng tơi như em là hơi chát. Song thỉnh thoảng đi đu đưa thì chấp nhận được ấy mợ Zyn, :D.

Mùa Thu rồi, lạnh đẹp, nhưng mà dễ đau mỏi người. Mợ Zyn giữ ấm chân và cổ nhé. Béo cũng được, gầy cũng không thành vấn đề. Nhưng mà ốm là rất mệt. Mùa này, tóc cũng sẽ rụng nhiều. Da dẻ khô nữa. Chăm sóc giữ gìn nhớ!

ZynZyn

Xe lăn
E cảm ơn mợ, mợ là e xúc động quá, đã lâu rồi chưa ai quan tâm đến e như mợ. :x :x :x
Mùa thu là mùa đẹp nhất trong năm, cũng là mùa kỳ lạ nhất. Thời tiết có mấy mùa trong 1 ngày luôn, tối với sáng sớm se se lạnh, trưa chiều thì nóng điên. Mùa thu cũng là mùa mà mọi người ăn mặc tung xoè nhất, người thì cộc tay, người thì áo khoác.

Qua cách mợ nói, e đoán mợ trong SG ạ? Mấy năm trước e có việc nên đi ra đi vô SG suốt, biết mợ sớm hơn thì chắc chắn sẽ xin mợ cái hẹn. Giờ cv xong, e ít đi rồi.
Em ở xa mợ Zyn ấy. Khi nào cơn thèm cuộn lên trong lòng, thì về chỗ em, em đưa đi. Quán này đông nườm nượp từ sáng đến trưa. Vị cũng phù hợp với người miền Bắc. Giá so với con nhà áo mùng tơi như em là hơi chát. Song thỉnh thoảng đi đu đưa thì chấp nhận được ấy mợ Zyn, :D.

Mùa Thu rồi, lạnh đẹp, nhưng mà dễ đau mỏi người. Mợ Zyn giữ ấm chân và cổ nhé. Béo cũng được, gầy cũng không thành vấn đề. Nhưng mà ốm là rất mệt. Mùa này, tóc cũng sẽ rụng nhiều. Da dẻ khô nữa. Chăm sóc giữ gìn nhớ!

Uyển Lam

Xe hơi
E cảm ơn mợ, mợ là e xúc động quá, đã lâu rồi chưa ai quan tâm đến e như mợ. :x :x :x
Mùa thu là mùa đẹp nhất trong năm, cũng là mùa kỳ lạ nhất. Thời tiết có mấy mùa trong 1 ngày luôn, tối với sáng sớm se se lạnh, trưa chiều thì nóng điên. Mùa thu cũng là mùa mà mọi người ăn mặc tung xoè nhất, người thì cộc tay, người thì áo khoác.

Qua cách mợ nói, e đoán mợ trong SG ạ? Mấy năm trước e có việc nên đi ra đi vô SG suốt, biết mợ sớm hơn thì chắc chắn sẽ xin mợ cái hẹn. Giờ cv xong, e ít đi rồi.
Thu đẹp là do kẻ si tình đó, chứ chúng ta thì chỉ thích thời tiết độ chớm Đông. Khi ấy mới đúng điệu.
Mấy hôm trước, em đọc "Hiên nhà chắn hết mưa giông", còn có một đoạn rất hay, tản mạn về những thức trái chín trong vườn. Đọc lên, sực nức mùi của mùa những loại quả, và có cả mùa Thu, đâu đó:

Bởi em là người miền Bắc, nên mới thấm cái lạnh của Thu Đông, da dẻ khô và tóc rụng. Có điều, nhiều món ăn ở hai mùa này cũng hấp dẫn. Mùi sốt vang đượm mùi thảo quả này; canh chua thịt bò ngấu đến sũng cả ruột; các loại lẩu cho mùa tiệc tùng...
Đất nước gì mà nơi nào đi qua cũng có đặc sản, ẩm thực phong phú làm người ta thèm muốn chết, :D.

Chỉ có điều, mùa Đông miền Bắc nghiệt ngã như đang tay trong tay mà cắt xoẹt cái. Buốt.
Sài Gòn có hai mùa rõ rệt. Nhưng phụ nữ Sài Gòn, sẽ rất thèm cái se lạnh chớm Đông, mợ nhỉ?

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Cơm trưa nay, mời các cụ/mợ

Em ở trong đó mấy năm mà cứ thắc mắc cây điên điển ấy có phải là cây muồng nước ngoài mình không cụ chã nhỉ. Xưa quê em trồng muồng nước rồi lấy cái thân xốp xốp của nó làm nguyên liệu sản xuất mũ cối.

Đầu xù

Xe buýt
Em đang băn khoăn có nên mua 1 chiếc nồi hấp cho 5 người ăn ko hi hi:D