[Funland] Phí dịch vụ chung cư giờ cao vậy cơ à các cụ?

hungeverest

Xe điện
Vấn đề là giá chung cư đó giá chủ nhà mua bao tiền m2, chứ như e mua cc chỉ để ở, tiện ích ko có, cho nên giá dịch vụ của e có 7k/m2 thôi chưa bao gồm điện nước, internet.

banmotnucuoi

Xe lăn
Bác có quan niệm về dân trí lạ nhỉ?
Cứ nhà đất là dân trí thấp,còn chung cư,với khu đô thị ladf dân trí cao?
Chung cư quan trọng gì dân trí hả cụ, nhà "thằng" nào biết "thằng" đó, hợp thì chào nhau 1 câu ko thì thôi. Vứt rác, bật nhạc to, nuôi chó phóng uế bừa bãi thì gọi quản lý toà nhà họ xử.
Em đã từng ở nhà đất, thứ 7-CN họ karaoke từ 6h sáng đến 11h đêm. Thi thoảng mở cửa đánh xe đi làm lại có bãi c ut chó trước cửa, áo quần đàng hoàng lại phải bỏ ra để dọn. Rác thải với nước bẩn thì..
Vì vậy nộp nhiều tiền có nghĩa đc phục vụ tận răng, chứ nộp ít hay ko nộp thì chất lượng cuộc sống nó thấp lắm em thật

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ở Hà nội đắt nhất khoảng bao nhiêu các kụ nhỉ. Chỗ em biết thì quãng 20k/m2

lowschool

Xe tải
Phí dịch vụ cao thế này thì chả khác gì mình đi thuê nhà. Mình từng ở C/C tại TP.HCM đóng phí 0đ mà cư dân còn có quỹ để dự phòng sửa chữa bảo trì nữa!
Dùng dịch vụ thì phải trả tiền người ta thôi, ngoài bố mẹ con cái ra thì làm gì còn ai hầu ai không công hả cụ?
Mà cụ cho hỏi cụ đi thuê nhà thì được hưởng những dịch vụ gì free thế ạ?

honglong1

Xe điện
em ko rõ phí dịch vụ gồm những gì, chỉ biết nhà em 4 mống tháng vừa rồi nộp 1 đống hóa đơn hết gần 3 củ cho căn 120m, bao gồm: điện, nước, cáp, internet, rác, thang máy và điện hành lang, vệ sinh khu vực chung, gửi 3 xe máy và 1 oto dưới hầm, quỹ bảo trì, ... và dịch vụ vẫn ổn chưa thấy có vấn đề gì
Sao cụ ở đâu mà phí rẻ thế, mấy tháng hè thì chỉ riêng tiền điện và gửi cái xe cũng quá 3 củ rồi. Hay cụ chưa tính phí dịch vụ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Dùng dịch vụ thì phải trả tiền người ta thôi, ngoài bố mẹ con cái ra thì làm gì còn ai hầu ai không công hả cụ?
Quét dọn hành lang khuôn viên. Tỉa tót khuôn viên. 1 năm lau kính 1 lần. Bảo vệ khè người ngoài vào. Đổ rác gần...

Koka2015

Xe tăng
Phí dịch vụ thì vô cùng, những tòa ít căn hộ như tòa trong thớt (chỉ 45 căn hộ) dễ bị đẩy giá cao vì ít căn nhưng vẫn có đầy đủ bộ máy: Giám đốc, kế toán, kỹ thuật trưởng, lễ tân...
Ví dụ Giám đốc BQL lương 40 củ thì mỗi hộ đã phải gánh cho riêng ông này là gần1 triệu/ hộ rồi.
Trong khi khu chung cư lớn 1000 căn cũng chỉ 1 ông giám đốc BQL.

Leanh65

Xe container
Vướng hàng xóm đó cụ
Chó ỉa trước cửa
Hàng xóm karaoke k ngừng
Nhà bên cạnh hay phun nc ra làm bẩn đường....
Ýt ra còn hơn cc chán vạn. Đến mở cái cửa nhà mình ra cho thoáng cũng không được phép. Khác gì trại tu huyền mà các cụ nâng tầm ghê thế🤣

gocart

Xe cút kít
Ýt ra còn hơn cc chán vạn. Đến mở cái cửa nhà mình ra cho thoáng cũng không được phép. Khác gì trại tu huyền mà các cụ nâng tầm ghê thế🤣
Hành lang có điều hoà, mở ra là ăn gian tiền điện rồi.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vướng hàng xóm đó cụ
Chó ỉa trước cửa
Hàng xóm karaoke k ngừng
Nhà bên cạnh hay phun nc ra làm bẩn đường....
Kụ chuẩn. Kụ còn phải lễ phép ôn hòa với hàng xóm. Buổi sáng loa tập thể dục các kụ cao tuổi vang lên từ 5h nên báo hại kụ nào thức khuya dậy muộn...

Leanh65

Xe container
Hành lang có điều hoà, mở ra là ăn gian tiền điện rồi.
Thế chả lẽ các cụ trong nhà cc không bật điều hòa? Mà mỗi cái cửa ra vào thì làm gì đủ mát. Em thấy nhiều cc vẫn mở cửa ra hành lang nhưng cửa toàn song sắt.

vanhai493

Xe điện
cấm mở cửa là của hàng V, em chưa đủ tầm để với tới, e xài hàng giá rẻ dưới 2 tỏi thôi
cái đó quy định của ng ta, e k ý kiến
nhưng ngày trc đi tìm nhà đất cùng tầm tiền cc thì tối, ẩm thấp lắm :D tiền nào của nấy.

anphudong

Xe tăng
Nhà mình mua của nhà nước mà, nhưng trước kia họ xây C/C có phương án rõ ràng, dành toàn bộ tầng hầm, trệt, lửng là diện tích sử dụng chung của cư dân, lấy diện tích này đưa vào kinh doanh để sửa chữa bảo trì C/C. Nay cư dân bầu ra BQT của mình. Sau đó tổ chức đấu thầu lựa chọn đơn vị vận hành nhà C/C. Số tiền thuê đơn vị vận hành còn thấp hơn số tiền cho thuê mặt bằng ở tầng hầm, trệt, lửng. Số này dư gửi ngân hàng dành để sửa chữa bảo trì khi cần.
Nó khác với các chủ đầu tư xây dựng C/C sau này khi chỉ nhằm kiếm lời tối đa, nhập nhằng diện tích sử dụng chung, riêng, cố tình dành quyền quản lý vận hành khiến cho tranh chấp C/C ngày càng phức tạp, đâu đâu cũng thấy băng -rôn khẩu hiệu phản đối chủ đầu toi :D khiến việc ở C/C trở lên khốn khổ trăm bề!
Mình ở đó từ hơn chục năm rồi, dù được Free thang máy, vệ sinh, sửa chữa, bảo trì....Điện , nước, trông giữ xe theo quy định của nhà nước nên ko ai thắc mắc gì ( Ngày đó xe máy họ thu có 30.000/tháng theo quy định của TP) nhưng thấy mua nhà riêng vẫn tiện hơn nên chuyển đi, căn đó cho thuê lại giá rẻ bèo à.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kụ chuẩn. Kụ còn phải lễ phép ôn hòa với hàng xóm. Buổi sáng loa tập thể dục các kụ cao tuổi vang lên từ 5h nên báo hại kụ nào thức khuya dậy muộn...
Em thì sống ở đâu cũng ổn cả vì dễ tính nhưng gấu thì khác...

lowschool

Xe tải
Cụ kia nói hàng xóm tra tấn karaoke, ch.ó ỉ.a trước cửa, phun nước bẩn tường,... mà cụ thấy ở vẫn sướng thì đúng là em phục.
Mở cửa thông thống ra để hàng xóm đi qua ngó nghiêng vào nhà thì khác gì cảnh ở nhà mặt đất hả cụ?
Xác định ở chung cư là đề cao sự riêng tư, yên tĩnh, an ninh, an toàn mạng sống, cùng tầm tiền cùng vị trí thì những thứ trên cụ xem nhà đất có cửa nào so với chung cư?

Leanh65

Xe container
cấm mở cửa là của hàng V, em chưa đủ tầm để với tới, e xài hàng giá rẻ dưới 2 tỏi thôi
cái đó quy định của ng ta, e k ý kiến
nhưng ngày trc đi tìm nhà đất cùng tầm tiền cc thì tối, ẩm thấp lắm :D tiền nào của nấy.
Cụ cứ làm cái nhà đất x3 cc lên xem nào, cũng ở tốt chứ làm gì đến nỗi tồi tệ mvs hay dân trí này kia😅

vanhai493

Xe điện
Cụ cứ làm cái nhà đất x3 cc lên xem nào, cũng ở tốt chứ làm gì đến nỗi tồi tệ mvs hay dân trí này kia😅
cụ có cho em tiền để mua ko
cụ nói y như thằng cò, "a mua nhà thì cố vay mượn"
cái đậu xanh nó có phải trả đâu mà nó chả xúi vay
biết m biết ta 100 trận 100 thắng
vay nhiều rồi ở mấy bữa k trả dc thằng bank nó xúc cái nhà thì sao cụ :D

Leanh65

Xe container
Cụ kia nói hàng xóm tra tấn karaoke, ch.ó ỉ.a trước cửa, phun nước bẩn tường,... mà cụ thấy ở vẫn sướng thì đúng là em phục.
Mở cửa thông thống ra để hàng xóm đi qua ngó nghiêng vào nhà thì khác gì cảnh ở nhà mặt đất hả cụ?
Xác định ở chung cư là đề cao sự riêng tư, yên tĩnh, an ninh, an toàn mạng sống, cùng tầm tiền cùng vị trí thì những thứ trên cụ xem nhà đất có cửa nào so với chung cư?
Em voka cụ nhưng không đồng tình đâu nhé. Chắc HN chứ dưới em nhà đất giờ cũng chả ai hát karaoke hay phun nước ra đường thế cả, dù chó thì đôi khi có. Biết làm sao khi chó quyền lên ngôi. Mà đây là mứt chó bế nhé không phải chó chạy rông đâu, nên chắc gì cc đã không có😁. Mà sao các cụ cứ phải mặc định cc= nhà đất nhỉ. Cứ mạnh dạn x2; x3 lên xem dân trí có tệ thế không nào? Cc thì cũng cave, nghiện hút, uỳnh uỵnh trên đầu... các kiểu chứ làm gì thanh cao toàn dân tóc lật rẽ ngôi mý cả quý bà quý cô cả đâu.

anphudong

Xe tăng
Ờ, liệu cơm gắp mắm thôi, C/C phù hợp với người thu nhập vừa phải, lại được trả góp nữa chứ mua nhà phố nơi đàng hoàng ít ra cũng phải hàng chục tỏi, đâu phải ai cũng có.