[Funland] Phát súng đầu tiên để dẹp tệ nạn thương binh đòi nợ thuê

hd-vt

Xì hơi lốp
Dân nghèo cứ áp tiêu chuẩn của âu mỹ thì chết đói nhăn răng hết cụ ạ. Chính sách phải thực tế tính đến hài hoà lợi ích.
Nói như cụ dọn sạch vỉa hè cấm tiệt hàng rong bến bãi đi xem nào, rồi lo công việc cho từng đó người được ko.
Sao cụ phải vác Âu Mỹ ra khè thế. Lấy vd từ Á cũng được mà.

hd-vt

Xì hơi lốp
Thì lấy ấn độ thái lan ra đó cụ có nghe đâu, họ vẫn dùng tuk tuk.
Á thì Ấn - Thái chả phải nơi đáng để học.
Vd đơn giản, cho cụ sang đấy sống nhé ? :D
VN văn hóa gần Đông Á hơn. Cụ xơi cơm độn lá cà ri nhé, em thì chịu, sau tuần là em toi hehe.

BloodOwl87

Xe điện
Á thì Ấn - Thái chả phải nơi đáng để học.
Vd đơn giản, cho cụ sang đấy sống nhé ? :D
VN văn hóa gần Đông Á hơn. Cụ xơi cơm độn lá cà ri nhé, em thì chịu, sau tuần là em toi hehe.
Thì đã hơn gì nó đâu mà gạt bỏ mọi tồn tại.
Còn đông á toàn nước phát triển tuổi gì đòi đú, toàn thằng giầu gấp mấy lần mình cụ so làm gì.

hd-vt

Xì hơi lốp
Thì đã hơn gì nó đâu mà gạt bỏ mọi tồn tại.
Còn đông á toàn nước phát triển tuổi gì đòi đú, toàn thằng giầu gấp mấy lần mình cụ so làm gì.
Vâng, thôi thì cứ Thái - Ấn kim chỉ nam cho nó chậm chắc. (:|
Chiều hết cỡ rồi đấy nhé. :D

BloodOwl87

Xe điện
Vâng, thôi thì cứ Thái - Ấn kim chỉ nam cho nó chậm chắc. (:|
Chiều hết cỡ rồi đấy nhé. :D
Thế cụ xem xem lúc đông á nghèo như mình nó có dùng xe 3 gác ko nhé, giàu như nó thì thích làm gì thì làm ;)).
Chung quy vẫn là vấn đề thu nhập người dân thôi, sạch thì phải giầu chứ nghèo mà đòi sạch như nước pt thì đói hết.
Đơn giản như nhà cụ ko dùng rau phun đầy thuốc sâu mua ngoài chợ mà dùng rau oganic, tất nhiên là chi phí sẽ khác rất nhiều. Nhưng đại đa số vẫn dùng rau ko sạch lắm.

hd-vt

Xì hơi lốp
Thế cụ xem xem lúc đông á nghèo như mình nó có dùng xe 3 gác ko nhé, giàu như nó thì thích làm gì thì làm ;)).
Chung quy vẫn là vấn đề thu nhập người dân thôi, sạch thì phải giầu chứ nghèo mà đòi sạch như nước pt thì đói hết.
Dính đến đói lo :P , thì phải nhờ các tinh hoa chém chứ em tuổi gì. Thôi cụ nhé. :-h

bau67

Xe container
Thì lấy ấn độ thái lan ra đó cụ có nghe đâu, họ vẫn dùng tuk tuk.
Thailand gọi là xe Xỏong thẻo. Xủn =0,. Nừng = 1. Xỏ ong = 2. Sảm = 3. Xì = 4. Há = 5…. Thẻo là hàng ghế.

Website
www.mocconghoa.com
Cụ nói có Lý.

Xe 3 bánh chi phí rẻ, dễ xoay trở, dễ vận hành.

Vấn đề là tài xế lạm dụng chở quá tải và chạy ẩu.

Từ ngày nhà nước cấm xe 3 bánh hơn 20 năm trước, Việt Nam vẫn chưa sản xuất được xe tải mini giá rẻ.

Thái Lan và Ấn Độ giàu hơn Việt Nam, nhưng họ vẫn chạy xe 3 bánh
Nhưng nó có chở hàng dài 6m như xe 3 bánh của ta không bác nhỉ?

fanmu1234

Xe container
Nhưng nó có chở hàng dài 6m như xe 3 bánh của ta không bác nhỉ?
Vấn đề là con người làm sai khi tham gia giao thông

Kg phải chiếc xe 3 bánh kém an toàn.

Xe Howo chở quá tải và gây tai nạn chết người liên tục, sao kg cấm xe Howo

Website
www.mocconghoa.com
Vấn đề là con người làm sai khi tham gia giao thông

Kg phải chiếc xe 3 bánh kém an toàn.

Xe Howo chở quá tải và gây tai nạn chết người liên tục, sao kg cấm xe Howo
Đúng rồi bác. Bản thân cái xe 3 bánh không có tội, mà do các ông giả làm thương binh, làm bậy bạ, chở hàng cồng kềnh đi nghễu nghện trên phố, ỉa vào luật lệ. Và hậu quả nhiều người chết oan ( đi hỏa táng luôn ấy) do tôn cứa cổ, đâm vào sắt thép các bố ấy chất trên con 3 bánh.
Nếu xe 3 bánh chỉ chở người hay hàng hóa trong phạm vi cái thùng con con phía sau và các bố ấy đi đúng luật vào, thì đã không bị nhân dân ác cảm đến như hiện nay.
Tuy vậy em vẫn ủng hộ xóa bỏ xe ba bánh, dù nó tồn tại thì xưởng em chở hàng thuận lợi hơn:P

fanmu1234

Xe container
Đúng rồi bác. Bản thân cái xe 3 bánh không có tội, mà do các ông giả làm thương binh, làm bậy bạ, chở hàng cồng kềnh đi nghễu nghện trên phố, ỉa vào luật lệ. Và hậu quả nhiều người chết oan ( đi hỏa táng luôn ấy) do tôn cứa cổ, đâm vào sắt thép các bố ấy chất trên con 3 bánh.
Nếu xe 3 bánh chỉ chở người hay hàng hóa trong phạm vi cái thùng con con phía sau và các bố ấy đi đúng luật vào, thì đã không bị nhân dân ác cảm đến như hiện nay.
Tuy vậy em vẫn ủng hộ xóa bỏ xe ba bánh, dù nó tồn tại thì xưởng em chở hàng thuận lợi hơn:P
Nếu các ông thương binh chuyển sang lại xe Howo thì cụ định làm gì

Xedap4banh2

Xe tăng
trên này nhiều cụ hiểu biết nhiều
cho cháu hỏi
giờ có tổ chức hay cá nhân nào kiểu tìm lại công bằng cho các cụ thương binh mà chưa được công nhận thương binh không ạ?
Chứ bố cháu bị thương xịn, còn cả giấy nằm viện nhưng vẫn chả được
Nguyện vọng được công nhận thôi
chứ tiền hay điểm ưu tiên thì nhà cháu chả cần nữa
cụ 80 rồi nên mong được công nhận...
cảm ơn các bác

fanmu1234

Xe container
cho cháu hỏi
giờ có tổ chức hay cá nhân nào kiểu tìm lại công bằng cho các cụ thương binh mà chưa được công nhận thương binh không ạ?
cảm ơn các bác
Làm giấy thương binh cho bố cụ thì được thôi, nhưng mất thời gian và tốn kém lắm.

Phải ra hội đồng giám định sức khỏe, tìm đồng đội cũ xác nhận bố cụ đã bị thương...

Xedap4banh2

Xe tăng
Làm giấy thương binh cho bố cụ thì được thôi, nhưng mất thời gian và tốn kém lắm.

Phải ra hội đồng giám định sức khỏe, tìm đồng đội cũ xác nhận bố cụ đã bị thương...
dạ cái này kiểu không có người giúp đỡ thì làm dịch vụ cũng đc ấy ạ, giờ còn mỗi cái giấy nằm viện ( vẫn ghi là đại uý ) đơn vị kiểu dã chiến bên cam, dính quả bom 4 bác mất bố em sống nhưng bị sức ép. Sau biến chứng không đi lại được, trước bố em kể có ra gặp thủ trưởng vì đơn vị dã chiến nên giải thể, liên lạc đc với mỗi ông đó, mà lúc đó ổng lên Tư owngs rồi nên kiểu quan cách ấy, giờ chắc ổng cũng chết rồi vì sếp bố e thì cũng khoảng 90 :)

• Vodka
Reactions: wiv

Hổ Con

Xe tăng
cho cháu hỏi
cảm ơn các bác
Cụ lên Sở Lao Động TBXH và Bộ Chỉ Huy QS tỉnh sẽ có bộ phận hướng dẫn.....và cái này phải làm trực tiếp, không có dịch vụ đâu.

long_yến

Xe tải
Quê nhà em thương binh thật thì không thấy đâu, toàn mấy ông chạy chọt là nhiều.

cusao

Xe lăn
Đội giả cầy bôi nhọ hoặc lạm dụng uy tín tổn hại thanh danh của TB thật này em ước dùng liên thanh chứ bắn phát một chắc chúng còn dặt dẹo lâu nữa...