[Funland] Phát súng đầu tiên để dẹp tệ nạn thương binh đòi nợ thuê

BloodOwl87

Xe điện
trên này nhiều cụ hiểu biết nhiều
cho cháu hỏi
giờ có tổ chức hay cá nhân nào kiểu tìm lại công bằng cho các cụ thương binh mà chưa được công nhận thương binh không ạ?
Chứ bố cháu bị thương xịn, còn cả giấy nằm viện nhưng vẫn chả được
Nguyện vọng được công nhận thôi
chứ tiền hay điểm ưu tiên thì nhà cháu chả cần nữa
cụ 80 rồi nên mong được công nhận...
cảm ơn các bác
Em thấy mấy thằng bạn hồi sv nó kể làng xã nó mấy thằng bị chó cắn còn chạy được giấy thương binh mà bố cụ thương binh thật ko lấy được giấy à?

fanmu1234

Xe container
Quê nhà em thương binh thật thì không thấy đâu, toàn mấy ông chạy chọt là nhiều.
Cậu ruột e ngày 17.2.1979 đánh Tàu ở Pháo đài Đồng Đăng, cả C chết gần hết.

Ông ấy bị thương, nhưng hơn 20 năm sau mới được chế độ thương binh

samoclan

Xe điện
Đẹp lão giang hồ

Chauthanh11

Xe điện
Em thấy mấy thằng bạn hồi sv nó kể làng xã nó mấy thằng bị chó cắn còn chạy được giấy thương binh mà bố cụ thương binh thật ko lấy được giấy à?
Thời xưa các cụ ấy lúc còn trẻ trong quân ngũ thì không quan tâm đến việc đó , mong giữ gáo về quê thôi . Lúc ra quân thì có thể thất lạc hết giấy tờ , thời bao cấp đi lại, liên lạc gặp đồng đội cũ xác nhận thì khó khăn , cho nên đa phần các cụ ấy bỏ qua

thosandocu

Xe buýt

angkorwat

Xe container
Người OF
Thời xưa các cụ ấy lúc còn trẻ trong quân ngũ thì không quan tâm đến việc đó , mong giữ gáo về quê thôi . Lúc ra quân thì có thể thất lạc hết giấy tờ , thời bao cấp đi lại, liên lạc gặp đồng đội cũ xác nhận thì khó khăn , cho nên đa phần các cụ ấy bỏ qua
Không, mỗi khi bị thương, sau khi hồi phục được ra viện thì sẽ có hội đồng giám định thương tật làm việc ngay. Đủ tiêu chuẩn thương họ sẽ cấp giấy xác nhận. Khi về địa phương là au to được cấp thẻ TB thôi.

FORWD

Xe tải
- Đi láo: Xe 3 bánh
Các thành phần khác, tham gia giao thông cũng thế: Lấn làn, cướp làn, vượt đèn đỏ.
- Ăn vạ mua/xin vé xem bóng đá: Các thành phần áo trắng cổ cồn, dùng công văn xin, dùng quan hệ luồn lách xin, xin nhau trong các phòng kín...
Vậy thì, cái xã hội này đã bệ rạc, lộn xộn rồi. Có cái ai bị đưa lên truyền thông, mạng xã hội.
Nhưng ai gặp con nợ (nợ vay, nợ hợp đồng, nợ không giao nhà...), có tiền nhưng không trả, tiếc nợ...thì đội này lại có tác dụng.
😀😃🙂

El Jefe 2

Xe tăng
- Đi láo: Xe 3 bánh
Các thành phần khác, tham gia giao thông cũng thế: Lấn làn, cướp làn, vượt đèn đỏ.
- Ăn vạ mua/xin vé xem bóng đá: Các thành phần áo trắng cổ cồn, dùng công văn xin, dùng quan hệ luồn lách xin, xin nhau trong các phòng kín...
Vậy thì, cái xã hội này đã bệ rạc, lộn xộn rồi. Có cái ai bị đưa lên truyền thông, mạng xã hội.
Nhưng ai gặp con nợ (nợ vay, nợ hợp đồng, nợ không giao nhà...), có tiền nhưng không trả, tiếc nợ...thì đội này lại có tác dụng.
😀😃🙂
Xét 1 khía cạnh nào đó, đội lành lặn đi láo, đội cổ cồn luồn lách xin xỏ, còn tệ hơn nhiều đội tb này đúng ko cụ.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không, mỗi khi bị thương, sau khi hồi phục được ra viện thì sẽ có hội đồng giám định thương tật làm việc ngay. Đủ tiêu chuẩn thương họ sẽ cấp giấy xác nhận. Khi về địa phương là au to được cấp thẻ TB thôi.
Bác Woát độ cái xe 3 bánh em ủng hộ ko thiếu việc ;))

angkorwat

Xe container
Người OF
Bác Woát độ cái xe 3 bánh em ủng hộ ko thiếu việc ;))
Anh ghét nhất mấy thằng 3 bánh chở cồng kềnh chạy ẩu. Có lần bị thằng chở cái bàn inox thò chân bàn ra ngoài chen lách quệt cho mình một vệt dài ở cánh cửa cái xe Sorento. Cay hết cả mũi. Thằng ôn chắc thuê thẻ chạy. Vì mặt nó non bấm, may là nó không gấu mèo nên đành thôi.

long_yến

Xe tải
Cậu ruột e ngày 17.2.1979 đánh Tàu ở Pháo đài Đồng Đăng, cả C chết gần hết.

Ông ấy bị thương, nhưng hơn 20 năm sau mới được chế độ thương binh
Các cơ quan địa phương họ làm việc ì ạch và thiếu trách nhiệm lắm. nhiều khi xiền thì trên rót xuống nhưng mỗi cụ xí mỗi tí đến tay đúng người thì chắc còn tí vụn