[Funland] Phạt phạt phạt, văn hóa phạt

Huthasa

Xe container
Có ai nói là ko phạt? Tôi đang đặt vd phạt như nào cho hợp lý!
Hợp lý là phải đủ sức răn đe. Theo cụ mức như bây giờ đã đủ sức răn đe chưa. Nếu rồi, mời cụ chứng minh. Em cũng chả thích lỡ phát vêo mồm cả tháng, cộng thêm quả giữ bằng lâu cũng thốn phết. Nhưng luật là luật, cố gắng chấp hành thôi.

phucbonguyen

Xe điện
các cụ còn nhớ vụ đục lỗ bằng lái chứ ah.cuối cùng chả đâu vào đâu

tomtomchát

Xe container
các sự việc không liên quan đến bấm lỗ bác à, vả lại bác cũng chỉ nói 1 chiều như bài báo.
ngoài lề chút cái nđ 100 đấy chắc chắn sớm sửa bỏ, vì ngành xăng dầu đổ vào miệng đang kêu thất thu, mà ngành xăng dầu nào thì ông ấy cũng độc quyền cả.
Thật làm cái gì cũng toàn từ ngọn, trừ xây nhà.
Đệt, lói e mới nhớ.
Cái bảo tàng Dồng lộn ở Đỗ Đức Đục đích thị xây từ ngọn.
Còn cái thằng 8B phá từ ngọn mãi chửa xong, léo mệ mấy nay tắc cả đường :(

kgz

Xe máy
Cháu có ý thế này các cụ cho ý kiến
Tư nhân hóa bộ công an, mọi việc thực thi giám sát luật mang ra đấu thầu....Kiểu thuê dịch vụ bảo vệ khu chung cư cao cấp
liệu có ổn ko?

Matxech

Xe container
Em thật, đi đúng thì nó nấp đâu kệ cụ nó chứ liên quan gì mình :D
Nó nấp thì xấu mặt nó, mình mất gì đâu mà kêu ca hả cụ? :))
Hay cụ cũng muốn nó đứng chỗ "nhìn đc từ xa" để đề phòng :))
Bẩm cụ đi đúng ở đường hn dễ lắm cụ ạ
Cụ cứ đi đường hải dương xem có đúng nổi ko hay lúc ý cụ sẽ nói khác

nhatbum

Xe hơi
Không có lỗi thì lo gì phạt? 😄 Có lỗi thì phạt nặng vào mới nhớ được.

lekimcuong

Xe tăng
Em thật, đi đúng thì nó nấp đâu kệ cụ nó chứ liên quan gì mình :D
Nó nấp thì xấu mặt nó, mình mất gì đâu mà kêu ca hả cụ? :))
Hay cụ cũng muốn nó đứng chỗ "nhìn đc từ xa" để đề phòng :))
Cụ kia nói là khi làm thủ tục xử lý vi phạm thì không được làm ở trong ca bin, sau cánh cửa ... cơ mà. Cụ đọc kỹ hẵng cười người ta

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Hợp lý là phải đủ sức răn đe. Theo cụ mức như bây giờ đã đủ sức răn đe chưa. Nếu rồi, mời cụ chứng minh. Em cũng chả thích lỡ phát vêo mồm cả tháng, cộng thêm quả giữ bằng lâu cũng thốn phết. Nhưng luật là luật, cố gắng chấp hành thôi.
chừng nào còn tệ nạn xxx nhận tiền thì kbh đủ sức răn đe. thay đổi cái luật làm gì trong khi chính bản thân đội ngũ thực thi nó còn trục lợi và bẻ cong nó ?

Huthasa

Xe container
chừng nào còn tệ nạn xxx nhận tiền thì kbh đủ sức răn đe. thay đổi cái luật làm gì trong khi chính bản thân đội ngũ thực thi nó còn trục lợi và bẻ cong nó ?
Quy luật cung cầu. Vậy cụ sao không nói thằng dân cứ thích hối lộ để đc bỏ qua. Dân gian quan tham, chuyện bao đời nay. Giờ thằng đân nó không hối lộ, có thằng xxx nào gí súng vào đầu không?

Matxech

Xe container
Cụ kia nói là khi làm thủ tục xử lý vi phạm thì không được làm ở trong ca bin, sau cánh cửa ... cơ mà. Cụ đọc kỹ hẵng cười người ta
Kệ đi cụ mỗi ng mỗi ý mỗi cách nghĩ mà
Chỉ khi nào bị bẫy mà ko chửi bậy ko đt cho ng thân ko năn nỉ ko gq nhanh e mới phục

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Quy luật cung cầu. Vậy cụ sao không nói thằng dân cứ thích hối lộ để đc bỏ qua. Dân gian quan tham, chuyện bao đời nay. Giờ thằng đân nó không hối lộ, có thằng xxx nào gí súng vào đầu không?
dân hối lộ thì phạt dân
quan nhận hối lộ thì phạt quan
nhưng quan thì phải phạt gấp nhiều lần dân.

cái lẽ đơn giản thế mà cụ không hiểu sao ?

cái câu cụ bảo "vậy cụ sao không nói" là một câu rất sai. tôi có nói thằng dân hối lộ là sai. nhưng ý cụ thì lại muốn bẻ thành là: chỉ cần cấm dân hối lộ là được, còn quan ăn hối lộ thì không cần phạt đâu, bởi vì nếu dân không dám hối lộ thì tự khắc nạn hối lộ không còn, thế là đủ, không cần phạt quan nữa.

thứ nhất, với kiểu lập luận của cụ thì một người khác hoàn toàn có thể lập luận y hệt thế theo hướng khác: chỉ cần cấm quan ăn hối lộ là được, còn dân hối lộ thì không cần phạt đâu, bởi vì nếu quan không ăn hối lộ thì tự khắc nạn hối lộ không còn, thế là đủ, không cần phạt dân nữa.
cái này cho thấy lập luận của cụ là lý lẽ lươn khươn, vòng vèo, không thuyết phục.

thứ hai. sai hai chỗ thì phải chỉnh cả hai chỗ. dân sai thì phạt dân, quan sai thì phạt quan. khổ nỗi ở đất này tôi chả thấy quan bị phạt bao giờ. vd chưa từng thấy xxx phải bồi thường dân vì bắt láo, hoặc xxx giao thông bị kỷ luật công khai vì nhận tiền. làm xxx nhưu thế thì sướng quá, cụ nhể ?

ubisapro

Xe trâu
Bằng lái nào mà gần hết điểm chắc bánh mỳ cũng phải tương xứng ợ? :D

vuronaldo08

Xe đạp
Ngẫn hỉ (?)
Hối lộ mà bảo là "quy luật cung cầu", thế thì ăn cắp cũng là quy luật cung cầu phỏng

Thế thì cần luật pháp để làm gì?

HANOICity

Xe điện
dân hối lộ thì phạt dân

cái câu cụ bảo "vậy cụ sao không nói" là một câu rất sai. tôi có nói thằng dân hối lộ là sai. nhưng ý cụ thì lại muốn bẻ thành là: chỉ cần cấm dân hối lộ là được, còn quan ăn hối lộ thì không cần phạt đâu, bởi vì nếu dân không dám hối lộ thì tự khắc nạn hối lộ không còn, thế là đủ, không cần phạt quan nữa.

thứ nhất, với kiểu lập luận của cụ thì một người khác hoàn toàn có thể lập luận y hệt thế theo hướng khác: chỉ cần cấm quan ăn hối lộ là được, còn dân hối lộ thì không cần phạt đâu, bởi vì nếu quan không ăn hối lộ thì tự khắc nạn hối lộ không còn, thế là đủ, không cần phạt dân nữa.
cái này cho thấy lập luận của cụ là lý lẽ lươn khươn, vòng vèo, không thuyết phục.

thứ hai. sai hai chỗ thì phải chỉnh cả hai chỗ. dân sai thì phạt dân, quan sai thì phạt quan. khổ nỗi ở đất này tôi chả thấy quan bị phạt bao giờ. vd chưa từng thấy xxx phải bồi thường dân vì bắt láo, hoặc xxx giao thông bị kỷ luật công khai vì nhận tiền. làm xxx nhưu thế thì sướng quá, cụ nhể ?
Bác phân tích quá hay, từ tốn, thuyết phục bằng lý lẽ của một con người đang xây dựng và đóng góp vì dân tộc. Đưa ra để mọi người cùng thấy các luận điểm lươn khươn, luyên thuyên và trục lợi đang đục khoét, phá nát xã hội tươi đẹp này.

Chỉnh sửa cuối:

VoCan

Xe điện
Tối hôm rồi em đi bộ thể dục thấy chốt 141 mai phục giăng như bắt quân thù. Mấy cháu zich cơ động trẻ măng đeo bộ đàm với dùi cui tạch tạch đứng đón lõng. Nghĩ bụng buồn cho con cái nhà ai ko nghề ngỗng đi làm cái việc này. Mấy cái lỗi chị em lặt vặt gương lược xi nhan cho qua,ăn làm mẹ gì bẩn mồm quí tộc
Chắc cụ hay phạm luật nên thù 141.

Huthasa

Xe container
dân hối lộ thì phạt dân

Cấm thì luật nó chả cấm? Ai cho phép đưa và nhận hối lộ? Tất cả các chế tài có hết rồi đó. Cu đừng nói là không có chế tài về việc nhận hối lộ nhé. Vậy sao dân vẫn đưa và quan vẫn nhận? Còn cụ nói chưa phạt quan bao giờ là rất bậy. Anh Son vừa nhận án chung thân là một ví dụ. Và còn rất nhiều.Chịu khó đọc nhiều vào nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Ngẫn hỉ (?)
Hối lộ mà bảo là "quy luật cung cầu", thế thì ăn cắp cũng là quy luật cung cầu phỏng

Thế thì cần luật pháp để làm gì?
Em nói thế cho nó dễ hiểu thôi. Có người đưa thì sẽ có người nhận. Còn ví với ăn cắp thì quá ngẫn. Ăn cắp chỉ là 1 chiều, làm méo có thằng thằng nào cung cấp đồ để ăn cắp. Nếu cụ hiểu ngắn thế thì thôi. Dừng tranh luận nhé.

Huthasa

Xe container
Hối lộ là hành vi phạm pháp mà cụ nói hối lộ là "quy luật cung cầu" thế nên tôi mới "bổ sung" thêm cho hành vi ăn cắp

Cái ngẫn của cụ là so sánh 1 hành vi phạm pháp (hối lộ) với quy luật cung cầu (?)
Đã ng.u rồi thì nhận đi lại còn luận điệu "dừng tranh luận" hehe
Em nói như thế chọ cụ dễ hiểu. Ví dụ như cụ là thằng ăn cắp, bị xxx bắt. Cụ có nhu cầu đưa hối lộ để đc tha. Ông xxx nhận cho cụ, tức là cũng cấp việc nhận hối lộ. Đơn giản thế mà cụ không hiểu thì cụ đúng kà khôn quá. Cụ khôn quá nên phần cụ tất. Thế nhé..

Chỉnh sửa cuối: