[Funland] Phạt phạt phạt, văn hóa phạt

Mũi tên bạc

Xe container
Mình không vào loại trộm cắp, thiếu ý thức, dâm ô, ..... chả bao giờ lo bị phạt. Mình là ng đàng hoàng thì lo gì và chỉ có hình phạt mới làm con ng có ý thức và ơi nơi đâu trên thế giới này cũng vậy!

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thế bây giờ chưa nát hả cụ? Bảo vệ công ty tham gia Ban giám đốc, Hội đồng quản trị, công đoàn, hội phụ nữ thì có ngóc được đầu lên không cụ?
Đất nước mà công an nhiều quyền lực như hiện nay và còn đi lên được bộ tứ thì sớm hay muộn đất nước này cũng nát :))

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vẫn tin lập luận rằng để bảo vệ nhăn răng à? Không bao giờ có nhá. Gần 90 triệu bù tinh dự bị đới!
Tối hôm rồi em đi bộ thể dục thấy chốt 141 mai phục giăng như bắt quân thù. Mấy cháu zich cơ động trẻ măng đeo bộ đàm với dùi cui tạch tạch đứng đón lõng. Nghĩ bụng buồn cho con cái nhà ai ko nghề ngỗng đi làm cái việc này. Mấy cái lỗi chị em lặt vặt gương lược xi nhan cho qua,ăn làm mẹ gì bẩn mồm quí tộc

Thằng hề 06

Xe tăng
Tối hôm rồi em đi bộ thể dục thấy chốt 141 mai phục giăng như bắt quân thù. Mấy cháu zich cơ động trẻ măng đeo bộ đàm với dùi cui tạch tạch đứng đón lõng. Nghĩ bụng buồn cho con cái nhà ai ko nghề ngỗng đi làm cái việc này. Mấy cái lỗi chị em lặt vặt gương lược xi nhan cho qua,ăn làm mẹ gì bẩn mồm quí tộc
Cụ thật..... Chưa thấy cái mồm máy nghiền rác à

Huthasa

Xe container
Lặt vặt thế sao chị em các cháu không lắp cái gương đội cái mũ vào. Nói nghe mà chán.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Mình không vào loại trộm cắp, thiếu ý thức, dâm ô, ..... chả bao giờ lo bị phạt. Mình là ng đàng hoàng thì lo gì và chỉ có hình phạt mới làm con ng có ý thức và ơi nơi đâu trên thế giới này cũng vậy!

thấy trên off các cụ ấy truyền tai nhau "ông nào luôn nói đạo đức thì sống như lìn",
e tin là các cụ ấy nói chưa đúng

Gagarose

Xe điện
Văn minh như Singapore còn nọc ra đánh mới duy trì được trật tự xã hội
sáng nay bao người chờ đến đèn xanh đi, bên phía kia có thằng vượt đèn đỏ, dcm
với bọn này thì không những trừ điểm mà tịch thu phương tiện mịa luôn đi, lỏng quá hóa nhờn
giáo hóa những bọn đấy cứ phải phạt thật nặng

poiuy

Xe ba gác
Đổ lỗi thì rất dễ nhưng cũng phải nhìn lại ý thức dân thì 1 bộ phận như ruồi nhặng. Có những quy định cực kỳ đơn giản mà cũng không chịu chấp hành, điển hình gần đây chỉ đơn giản là đo nhiệt độ thôi mà cũng có mấy thằng ngẫn chống đối, nói gì đến những thứ to tát.

Ct.Thang

Xe tăng
Vụ cho thuê mà phải thông báo cho CSGT là sao các cụ?

Tiger Hunter

Xe container
không có 50/50 đâu bác à, giờ nó là 120%-150%, thậm chí bấm lỗ thì nó còn hơn nhiều nữa, và còn cam phạt nguội, có khi 500% rồi mà vẫn bi bấm lỗ nữa kia. Nhìn chung là văn hóa phạt sẽ hiệu quả kinh tế cho thời gian dài. Nhưng nó không đem lại văn minh, công bằng, minh bạch, an toàn cho xã hội.
Văn minh thì có mà ăn cám à? Nó phải giữ sự "ổn định" như bây giờ chứ :D

Mũi tên bạc

Xe container
thấy trên off các cụ ấy truyền tai nhau "ông nào luôn nói đạo đức thì sống như lìn",
e tin là các cụ ấy nói chưa đúng
Em ít khi nói đạo đức lắm cụ ạ, em nói với một số người toàn nói đ m m nên chắc em vẫn là người tốt!

pisces_hn

Xe container
Đường xá đi lại lẫn lộn cả oto xe máy, xe đạp, xe đẩy rác, xe ba bánh như thế này mà phạt vạch liền thì toàn dân ở nhà không dám ra đường.

cucsat123

Xe tăng
liên ngành 141 em ủng hộ, vì họ làm nghiêm túc đảm bảo an toàn trật tự xh. còn nhiều thành phần toàn quần áo dân sự cũng cầm dùi cui điện lập chốt, đón lõng, thật loại này em không hiểu, mặc dù theo dõi biết chắc chắn chúng là cảnh sát. Đồng đội chúng đầu trần phóng vèo vèo qua thì gọi nhau lại rủ hẹn giờ đi uống bia, kẻ khác vi phạm bị phạt thì cũng khg phải, vì chúng có mỰc đồ bảo hộ đâu?
Thật không hiểu nổi!!!
Cuộc đời cụ quá đẹp :))

cucsat123

Xe tăng
Vào đọc thấy 1 lũ chỉ thích sai phạm nhưng không thích phạt. Sai nhưng chỉ nhắc nhẹ nhau, cái lũ này mà cho làm quan thì chắc chắn ăn còn hơn mọt
Nó phải công bằng cụ ạ.ra cái gì nó phải hợp lý chứ không phải cứ thích ra là ra.bỉ có nồng độ phạt 46tr = đông lào nhưng thu nhập đầu người gấp bao nhiêu lần.luật ra là để răn đe không phải để tận thu.e chưa nói đến tiếp thị sữa ăn bẩn v.v.v

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Có cái 141 đấy mà em ra đường thấy an toàn hơn hẳn đấy. Đ.éo như SG ra đường lo bị giật điện thoại với túi xách.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Xxx thấy mấy thằng đầu xanh đỏ, đánh võng, ngó lơ. Còn toàn bắt nạt mấy chị em ;)).
Ăn hết đấy.
Thêm mấy lão già già làm tay sai cho xxx phường . hay ngồi sau xe suzuki 5 tạ (đặc biệt khu hoàn kiếm). Chán, được mấy đồng, làm tay sai vặt.
Đầu đỏ, đầu xanh gặp 141 ngoan như chó cún hết.

Mr.Alo

Xe lăn
Ở tây : mọi thứ chuẩn chỉ -> sai là phải cấm cãi
Ở mình : muốn đúng cũng khó :))