phạt nặng xe không sang tên đổi chủ

thaiquyen

Đi bộ
cái đ chúng nó ngồi rực mỡ rồi ra mấy cái nghị định ngu V~ . thế này thì đi bộ cho lành . các bác cứ thế mà đi thôi thấy nó tuýt còi đâm cm nó đi . bây h đi xe làm éo phải xe mình . có khi mấy cái chỗ cho thuê xe tự lái có khi dẹp tiệm hết đê . thật là Bức xúc . đã thế này mai về nhà mượn xe đi chứ *** đi xe mình nữa xem làm đc j thì làm đi đỡ bức xúc =)))))

Chỉnh sửa cuối:

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
ôi đệt chả lua,nhà nào làm cầm đồ thì có mà ôm hận với đống xe đứt

Gà Tre

Xe máy
ngân khố nhà nước cạn kiệt nên mới nghĩ ra để làm khổ dân đen.. thật bất công trong khi vinaline thì làm thất thoát hàng trăm nghìn tỉ

Aladin8008

Xe tải
Website
mercedes-mienbac.vn
hix, cái xe em mua đến đời em là chủ thứ 3, không có giấy tờ mua bán chính chủ thì sang tên kiểu gì bây giờ hả các cụ ?? cụ nào biết đường biết lối bẩu em với :((

ddvinh88

Xe tải
xl các cụ chứ đệch mợ mấy ông nhà nước. ra cái luật mà chẳng hiểu được các ông ấy suy nghĩ gì... chỉ khổ dân đen :(

hpcontener

Xe tải
- Chủ trương mua bán phải sang tên là đúng nếu ngăn ngừa, kiểm soát các hành vi vi phạm Giao thông nhưng nếu lạm dụng nó để tận thu thì không thể được. Ai chẳng muốn sở hữu chiếc xe đk tên mình như một giá trị, nhưng giá trị ấy bị đánh thuế liên tục thì xin lỗi dù tôi có là Nguyễn Obama thì trên cái Đăng kí tôi chẳng bao giờ hát bài "trả lại tên cho em".

Dungha

Xe điện
thế bác cho em hỏi cái giấy này viết như nào , gồm những gì và thời hạn cho mượn có thể ghi là vô thời hạn đc k :))

tks bác
Em nghĩ là làm cái giấy ủy quyền. Tôi là ông A ủy quyền cho ông B( số CMT, số bằng lái xe...) sử dụng xe bang bks XXX của tôi. khi sử dụng thì ông B cam kết đi đúng luật, không chuyên chở hàng quốc cấm... Nếu vi phạm thì ông B chịu trách nhiệm hoàn toàn trước Pháp Luật.

Aladin8008

Xe tải
Website
mercedes-mienbac.vn
ok đóng thuế để đăng kí lại cũng được nhưng những người mua xe không chính chủ như em thì bg vứt xe luôn hả cụ ?? em ra công an phường nhà em hỏi thì được thông báo là xe không có giấy mua bán chính chủ thì anh......chịu !! :(

MR_TIM

Xe tải
E đang phân vân nếu xxx bắt lỗi xe đi mượn cũng phải sang tên thì tính sao hả các cụ. Ví dụ như vợ cả E đi xe của bố vợ E từ thời học ĐH, chả nhẽ lại mò về quê bảo ông cụ viết cho cái giấy ủy quyền???

Quang Nhat

Xe đạp
bức xúc thật, chúng nó tận thu ghê quá rồi bà con ạ. quả này các con giời có chạy đằng trời cũng bị lôi ra phạt...

an_toan

Đi bộ
Trước e có đọc 1 bài báo phân tích là nếu chỉ cần thu phí 50 nghìn/ mỗi lần sang tên đổi chủ thì Ngân sách hàng năm đã có 1 khoản thu khá lớn mà lại dễ cả cho người dân lẫn nhà quản lý. Không hiểu trên nguyên tắc nào mà NN cứ mong muốn thu trước bạ, với những cái thuế phí gì gì đấy rồi dẫn đến tình trạng dân thì luôn vi phạm còn nhà nước thì chả thu được gì.
Cái này gọi là : Quan mà tham thì dân sẽ gian, bao giờ cũng vậy !

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Kiểu này các cụ có đi xe mang tên gấu nhà mình thì cũng vẫn bị quy vào lỗi : " đi xe chưa sang tên đổi chủ " còn xe của ai ....ko phải tên người lái thì xxx cứ đè các cụ ra mà vặt :( ...sau vụ này em cũng hạn chế ra đường khi chưa có cách lách luật :P

MR_TIM

Xe tải
E đọc lại luật rồi, trong đó chả thấy ghi lỗi phạt là mượn xe để tham gia giao thông cả. Cùng lắm là E bảo mượn xe. Nếu xxx bảo gọi chủ xe thì E bảo, chủ xe đang ở xa, nếu gọi thì xxx phải trả chi phí đi lại. Thế thôi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là làm cái giấy ủy quyền. Tôi là ông A ủy quyền cho ông B( số CMT, số bằng lái xe...) sử dụng xe bang bks XXX của tôi. khi sử dụng thì ông B cam kết đi đúng luật, không chuyên chở hàng quốc cấm... Nếu vi phạm thì ông B chịu trách nhiệm hoàn toàn trước Pháp Luật.
Như thế này là chuẩn nhất, hết hạn lại làm tiếp thôi

svdaihoc

Xe buýt
Theo cá nhân em nghĩ:
Sang năm chuyên ngành CSGT của HV CSND sẽ tăng điểm đầu vào 1 cách đột biến, và những em thiếu may mắn nếu có đi cửa sau thì cũng phải có 1 giá cắt cổ tỉ lệ thuận với giá mà người tham gia GT bị phạt.

CuChuoi12g

Xe điện
vãi hàng.com

r0ngth3p

Xe tải
Kiểu này các cụ có đi xe mang tên gấu nhà mình thì cũng vẫn bị quy vào lỗi : " đi xe chưa sang tên đổi chủ " còn xe của ai ....ko phải tên người lái thì xxx cứ đè các cụ ra mà vặt :( ...sau vụ này em cũng hạn chế ra đường khi chưa có cách lách luật :P
Cụ hỏi xxx là nhà tôi nghèo chỉ có tiền mua 1 xe để 3 người đi,thế có được đăng ký 3 chủ một xe không ??? rồi bảo tôi có mua bán,trao đổi gì với ai đâu mà phải sang tên ,Luật có cấm tôi mượn xe vợ để đi ko ??? xem xxx trả lời sao.Nếu cần thiết chịu khó mất tí thời gian gọi vợ ra đập vào mặt xxx rồi bắt đền vì cái tội làm mất cái hợp đồng quan trọng.

haitranmobile

Đi bộ
Sang ngày 10 rồi đấy các cụ ah, chuẩn bị lên thớt đi cụ nào liều mạng vì a e một phen truyền đạt kinh nghiệm xem nào

txdv84

Xe tải
Ko thấy có hướng dẫn cụ thể cho dân đen để còn biết mà tránh. Xe máy chính chủ ở Hn ko nhiều, phạt thì chắc cứ túm tất cả các xe lai, kiểu gì cũng phạt được 80%

Website
www.otofun.net
E đang phân vân nếu xxx bắt lỗi xe đi mượn cũng phải sang tên thì tính sao hả các cụ. Ví dụ như vợ cả E đi xe của bố vợ E từ thời học ĐH, chả nhẽ lại mò về quê bảo ông cụ viết cho cái giấy ủy quyền???
xxx chỉ được làm những gì pháp luật quy định. Nếu nó đưa được cái văn bản nào ghi rõ chữ "không được đi xe không mang tên minh" hay " nếu người lái và đăng ký xe không trùng thì bị phạt....bla bla" lúc cụ mới phải lo. Còn thì...kệ cbcn:D.

Thằng nào cố tình bửn, cụ cứ bảo nó lập biên bản ghi rõ 2 lỗi trên thì đến cụ nó cũng chẳng dám, vì ít nhất nó cũng phải cái "đièu, khoản, điểm..." để dựa vào mới được phép viết:))