phạt nặng xe không sang tên đổi chủ

ducletrung

Xe container
xxx thối nát éo còn đủ tư cách lãnh đạo đất nước này nữa rồi.Anh em đoàn kết đập tan mệ nó ra đi

Website
www.otofun.net
Cái này Em cũng ko biết vì bản thân Em cũng chỉ được nghe từ chỗ người bạn, nhưng Em nghĩ nó sẽ có cơ sở để thực hiện vì đợt này ra quân ngày 12/11/2012 chắc chắn là nó làm theo chuyên đề thì nó có quyền dừng bất cứ xe nào nó nghi nghờ
Chuyên đề giề ợ;)). Cụ tưởng tất cả xxx từ ngày cái NĐ kia có hiệu lực là thành có chuyên đề à? Hê hê. 1 ngày cái bọn hành pháp ở cái dải đất này chúng nó ban ra bao nhiêu cái văn bản như là NĐhay thông tư hay quyết định? Quan điểm của em vẫn là...nếu túm lại, lỗi gì theo luật cứ thế mà phạt. Luật không cấm, thằng xxx nào cố tình thì em về em khiếu nại, kiện...chết cbcn đi:D. Dù biết kiện hay khiếu nại mình cũng chả thắng được nó vì hệ tư pháp chí là có chứ cũng toàn bù nhìn, bẻ cong luật chứ cấm có áp dụng pháp luật một cách đúng đắn và công minh nhưng lũ ý chỉ cần phải làm tường trình với hầu tòa thì chúng cũng nản cbcn rồi:))

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Cái này Em cũng ko biết vì bản thân Em cũng chỉ được nghe từ chỗ người bạn, nhưng Em nghĩ nó sẽ có cơ sở để thực hiện vì đợt này ra quân ngày 12/11/2012 chắc chắn là nó làm theo chuyên đề thì nó có quyền dừng bất cứ xe nào nó nghi nghờ
Tổng kiểm tra cũng được- nhưng trước đó nó phải ra văn bản cho toàn dân biết - rằng thì là mà, ông nào đi xe mà đăng ký không giống tên trên bằng lái, hãy chuẩn bị tinh thần là giữ xe để làm rõ. Sau đó đúng sai xét sau. Nếu như thế, OK công dân phải chấp hành luật của Nhà nước

CÒn nếu không nó tự tiện làm kiểu , Cứ xe nào khác tên trên bằng lái và giấy đăng ký đều bị giữ hết, sau đó thẩm tra sau như cụ đã nói . Làm thế sẽ gây bức xúc lớn trong dư luận, và bắt hàng loạt như vậy đúng như cụ ltgbau nói nó mang tính côn đồ, lạm quyền thậm chí là vi phạm pháp luật, vì ko có điều luật nào nói bị thu giữ xe để thẩm tra vì tên trên đăng ký không trùng với tên trên bằng lái cả

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Chuyên đề giề ợ;)). Cụ tưởng tất cả xxx từ ngày cái NDD kia có hiệu là thành có chuyên đề à? Hê hê. 1 ngày cái bọn hành pháp ở cái dải đất này chúng nó ban ra bao nhiêu cái văn bản như là NDD hay thông tư hay quyết định? Quan điểm của em vẫn là...nếu túm lại, lỗi gì theo luật cứ thế mà phạt. Luật không cấm thằng xxx nào cố tình thì em về em khiếu nại, kiện...chết cbcn đi:D. Dù biết kiện hay khiếu nại mình cũng chả thắng được nó vì hệ tư pháp chí là có chứ cũng toàn bù nhìn, bẻ cong luật chứ cấm có áp dụng pháp luật một cách đúng đắn và công minh nhưng lũ ý chỉ cần phải làm tường trình với hầu tòa thì chúng cũng nản cbcn rồi:))
Lần này có gì cụ hú em tiếng nhá:)) biết là oánh nhau với cối xay gió cũng vẫn phải oánh thôi,hết cách rồi!
Hèn quá cụ nhỉ!Cụ chim hiểu em không?=))

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Ngày xưa Mỹ đưa miền Bắc về thời kì đồ đá,nay Đ ảng cũng đang đưa người dân và tổ quốc về thời kì đồ đá với nhiều loại sưu cao thuế nặng.Ngồi cười mà chẩy cả nước mắt

Chỉnh sửa cuối:

khkdgs

Xe điện
xe ngựa đâu có phí đâu có thuế đâu có kiểm định, quê em đầy.

Hoathanhtao

Xe điện
Ngày xưa Mỹ đưa miền Bắc về thời kì đồ đá,nay Đ ảng cũng đang đưa người dân và tổ quốc về thời kì đồ đá với nhiều loại sưu cao thuế nặng.Ngồi cười mà chẩy cả nước mắt
=))=))=)) cười chẩy nước mắt bị cấm rồi,cụ cẩn thận:)) em vừa bị xóa bài vì môi cười mà lệ tuôn rơi đới!

babeo

Xe điện
Em toàn đi xe của bố vợ, chắc giờ phải đem theo giấy đăng ký kết hôn và giấy tờ chứng minh vợ iem là con của chủ xe, lằng nhằng nhể. Chắc nhân dịp này thuyết phục bố vợ cả tặng vợ 2 cho mình.

minck

Xe container
Cụ cho em hỏi cụ về cái chữ đo đỏ của cụ. Mong cụ khai sáng cho em 1 tý

1/ Trong chỉ thị do TT Nguyễn Tấn Dũng Ký : CHỈ THỊ VỀ CHẤM DỨT VIỆC TUỲ TIỆN DỪNG PHƯƠNG TIỆN GIAO THÔNG ĐỂ KIỂM TRA, KIỂM SOÁT Số: 21/1998/CT-TTg , ngày 24 tháng 4 năm 1998 Không được tuỳ tiện dừng phương tiện giao thông đang lưu hành để kiểm tra, kiểm soát hành chính giấy tờ và hàng hoá khi phương tiện đó chưa có hành vi vi phạm pháp luật.
2/ Trong thông tư Số: 47/2011/TT-BCA ngày 02 tháng 07 năm 2011: ( Mới hơn TT27-2009 BCA )
Điều 3. Nguyên tắc hoạt động
2. Bảo đảm đúng địa bàn, tuyến đường, thời gian đã đề ra trong kế hoạch; không được tùy tiện đặt ra các quy định về trật tự, an toàn giao thông hoặc tùy tiện ngăn chặn, kiểm soát, cản trở người và phương tiện tham gia giao thông.

Vậy là cứ có chuyên đề là bất chấp chữ xanh. Và nếu đúng như vậy thì Thủ tướng và BT BCA chỉ là những con bù nhìn của lũ XXX hay sao ??? Kính thưa cụ !!!

Chỉnh sửa cuối:

taychoiso1

Xe tải
Nhà nước đang đi đúng hướng đấy, thuế, phí càng nhiều càng cao thì mới nhanh tiến lên chủ nghĩa "VÔ SẢN", các cụ chẳng hiểu giề.

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ cho em hỏi cụ về cái chữ đo đỏ của cụ. Mong cụ khai sáng cho em 1 tý

1/ Trong chỉ thị do TT Nguyễn Tấn Dũng Ký : CHỈ THỊ VỀ CHẤM DỨT VIỆC TUỲ TIỆN DỪNG PHƯƠNG TIỆN GIAO THÔNG ĐỂ KIỂM TRA, KIỂM SOÁT Số: 21/1998/CT-TTg , ngày 24 tháng 4 năm 1998 Không được tuỳ tiện dừng phương tiện giao thông đang lưu hành để kiểm tra, kiểm soát hành chính giấy tờ và hàng hoá khi phương tiện đó chưa có hành vi vi phạm pháp luật.
2/ Trong thông tư Số: 47/2011/TT-BCA ngày 02 tháng 07 năm 2011: ( Mới hơn TT27-2009 BCA )
Điều 3. Nguyên tắc hoạt động
2. Bảo đảm đúng địa bàn, tuyến đường, thời gian đã đề ra trong kế hoạch; không được tùy tiện đặt ra các quy định về trật tự, an toàn giao thông hoặc tùy tiện ngăn chặn, kiểm soát, cản trở người và phương tiện tham gia giao thông.

Vậy là cứ có chuyên đề là bất chấp chữ xanh. Và nếu đúng như vậy thì Thủ tướng và BT BCA chỉ là những con bù nhìn hay sao ???
Có tiền lệ rồi cụ ơi: là 141 đó,có ai làm gì được?

minck

Xe container
Có tiền lệ rồi cụ ơi: là 141 đó,có ai làm gì được?
Xin thưa với cụ là Đội Y 141 không hề dừng xe tuỳ tiện tý nào cụ nhé...99% bị dừng là có hành vi vi phạm + biểu hiện càn quấy...Và là LL liên nghành...Có cả trinh sát nên bị dừng là có vấn đề hết thì đúng là "có ai làm gì dc?"
Nick Cụ bất khuất thế mà phải xoắn thế à ???

Website
www.otofun.net

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Xin thưa với cụ là Đội Y 141 không hề dừng xe tuỳ tiện tý nào cụ nhé...99% bị dừng là có hành vi vi phạm + biểu hiện càn quấy...Và là LL liên nghành...Có cả trinh sát nên bị dừng là có vấn đề hết thì đúng là "có ai làm gì dc?"
Cụ nhầm, bg 15 chốt nên 141 cũng đói lắm, toàn đi bắt xe không gương với cả vượt đèn vàng, lấn vạch chờ đèn đỏ...........

minck

Xe container

Hoathanhtao

Xe điện
nick em thì làm sao?
Mà làm sao em phải xoắn?
Nếu em trả lời cụ thì cụ lại bẩu là em kỳ thị 141 nhá:

Cụ nhầm, bg 15 chốt nên 141 cũng đói lắm, toàn đi bắt xe không gương với cả vượt đèn vàng, lấn vạch chờ đèn đỏ...........

milimet

Xe buýt
E éo hiểu nổi cái bọn LD dân vịt này nữa.
Ức chế quá